unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbscomau mkwaju swahili jambo tena popote ulipo unakotusikizia hii ni idhaa ya kiswahili ya sbs ukiwa so na migode migerano kama kawaida wazapata makala haya kwenye ukurasa wa facebook facebookacebocom mkwaju sbs swahili pamoja na kwenye tovuti yetu ano nemba ni sbscom mkwaju swahili vilevile waza kato wandikia kwa barwa pepe anonembani swahili progam at sbscom kwa sasa tunazunguma swala zima la siasa za australia hususan ambako serikali mpya ya leba inahusika ikiwa imeibua gumzo kupitia matamshi pamoja na kupitia barua ambayo waziri mkuu ametuma kwa wabunge huru pamoja na vyama vidogo vidogo je amejipiga risasi mguuni ama amejifunga goli le mwenyewe kama unavyosema katika michezo na je madhara ya hatua ama wamzi ambao amechukua itakuwa gani kwa serikali mpya ya shirikisho ambayo vikao vya bunge haviko mbali kuanza tena yote hayo tutajua muda usio mrefu mwanzo kabisa makala maalum wabunge wamezua ukosoaji mkali dhidi ya waziri mkuu kwa uamzi wake wa kukata idadi ya wafanyakazi wao wa ushauri kwa theluthi tatu hatua hiyo imezungumziwa na baadhi ya watu kuwa ni shambulizi kwa demokrasia ambalo linawaacha wabunge huru na vyama vidogo bila uwezo wa kuchunguza vizuri miswada baada ya kudai ushindi usiku wa uchaguzi mkuu antony albanizi alipiga debe umuhimu wa umoja nataka tafuta kusudi letu la pamoja na kukuza umoja si hofu matumaini na si mgawanyiko ila mgawanyiko ndio waziri mkuu ameunda na kusababisha ghadhabu ya wabunge huru na vyama vidogo kupitia hatua yake ya kupunguza idadi ya wa washauri ambao wanaweza ajiri mbunge wa waringa zali stegel anaongoza ukosoaji huo akisema kwamba uh, ameamua kuunda mgawanyiko kwa kimsingi wenye mazisha wa bunge huru kwa sababu mchango halisi wa wafanyakazi wenye bidii ambao walichangia katika bunge lililopita kwa sera zote na suluhu ambazo wabunge huru na vyama vidogo viliweza wasilisha kutoka matangazo ya kisiasa ya ukweli mazingira na dhidi ya ufisadi washauri we'll watatu kati ya wanne katika ofisi zetu watapoteza kazi zao bistegl alisema ijumaa siku mbili tu kabla yaaondoke nchini kushiriki katika kongamano la neto mjini madrid bwana albanizi alituma barua kwa wubunge huru pamoja na vyama vidogo na masenata akiwaeleza uamuzi wa wake barua hiyo ilisema kwamba kwa kutambua nafasi yako kama mbunge huru hiyo ikimaanisha si mwanachama wa serikali upinzani au napendekeza kukupa nafasi moja ya mfanyakazi wa kudumu kwa kiwango cha mshauri serikali iliyopita iliwapa wabunge huru na vyama vidogo washauri wane ambao wana jukumu la kufanya utafiti kwa miswada na kuwasaidia wabunge huru na vyama vidogo kuchunguza na kufuatilia mageuzi chama cha kimetishia tayari kuzuia miswada kupita ndani ya seneti na katika onyesho lisilo la kawaida la umoja maseneta watano huru walitoa taarifa ya pamoja wakilaani wa mzi huo taarifa hiyo ilisema kwamba hatua hiyo inawakilisha shambulizi la moja kwa moja kwa demokrasia na itasaidia tu kupunguza uchunguzi wa miswada ambayo serikali itataka pitisha davi pock ni seneta mpya huru chezea pia timu ya taifa ya raga ya walabis yeye ni mmoja wa masenita waliotia saini taarifa hiyo alipoizungumzia alisema kwamba being, so the, the, the hii ikiwa ni ushirika wa kwanza na wabunge huru serikali imekuwa ikiizungumzia ukubwa wa ajenda yao ya miswada na jamii iyitarajia maseneta wa, na wabunge huru waelewe miswada na wawezichangia kwa kufanya mageuzi au kuipitisha ni kwa maslahi ya jamii zetu na hii itafanya iwe vigumu it kufanya hivyo bwpolkok alisema wakati huo huo msemaji wa ofisi ya waziri mkuu alieleza shirika la habari la sbs kwamba utoaji wa wafanyakazi hutathiminiwa baada ya kila uchaguzi mkuu na nauamzi huo ni kwa jibu la ongezeko la wabunge huru baada ya uchaguzi wa mei msemaji huyo aliongezea pia kuwa chama cha leba kilitegemea sana maktaba ya wbunge wakati kilikuwa katika upinzani na kinaamini maktaba hiyo itakuwa na manufaa vivyo hivyo kwa wabunge huru pamoja na vyamba vidogo waziri wa shirikisho wa fedha senat k galagha alieleza runinga ya ch9 kwamba hali ya bajeti imelazimisha kila mtu afanye makato na Cross bench will have five staff. kila mbunge huru atakuwa na wafanyakazi watanotu tutatazama ongezeko katika maktaba ya bunge kusaidia kutoa rasilimali kwa masuala ya bungeni miswada utafiti na hivyo vitu vyote sote tunafanya makato na uokoaji umefanya uokoaji wa zia zaidi ya milioni kuhusiana na wafanyakazina tunalazimika wafanya kuwa na busara akizingatia bajeti iko katika hali mbaya imebidi sote tukaze mikanda tu alisisitiza waziri senata katy galaha ila zali stegle amesema kwamba ahadi ya chama cha leba kupiga jeki rasilimali za maktaba ya bunge kimsingi ni kutoelewa jinsi wabunge wanavyotumika bstegl na maelezo zaidi kwa sababu uhalisiani kwamba wafanyakazi wa maktaba wanaweza anda makaratasi tu au kufanya utafiti wanapopewa maelekezo kwa hiyo lazima uelewe muswada kabla ya kuwaomba wakautazame au waandae karatasi kwa jinsi inavyoathiri jamii zetu ni hivyo pia kwa rasimu za bunge hawaleti miswada huwa wanaiweka katika lugha ya kisheria kwa upande wao chama cha kiliokasirishwa na idadi ya wafanyakazi ambao kilipewa chama hicho kilitoa taarifa iliyosema kwambahatwa hiyo ina maana wataathiriwa in na kupunguzwa no kwa wafanyakazi katika hali halisi bila ongezeko la ujumla kwa wafanyakazi licha ongezeko ya idadi ya wa wabunge wa chama cha greens. wanachama wa chama hicho wameongezeka kutoka wabunge 1 hadi wabunge 16 kupitia uchaguzi mkuu uliopita makala haa na kama haya ambayo tumepeperusha na kuchapisha tembeleli tafuti yetu ananmbani sbscou mkoa juu swahili makala aliandaliwa na waandishi wetu gareth boham cathlnders na gode migerano hii ni idha ya sbs je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google Spotify aupopote pale unapozipata