unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbscoau mkwaju swahili karibu tena katika makala ya kiswahili ya sbs ukona migodo ya migerano tukuleta makalaa kutoka duka la maantilie ambalo liko gudnar jumboni queensland na tunaye mmiliki wa duka la mamanitilia atajitambulisha kisha tunaongea mengi zaidi kuhusu duka lake na kilichompa fikra za kuweza kufungua duka hili ama mgao huuanaitdio na milikimamait hii biashara ni kwanini uliamua kuanzisha maana tunaona kwamba hkuna biashara nyingi kama hizi za kiafrika ni nini ambacho ikupa moyo kuanzisha biashara kama hii niliamua kuanzisha hii biashara kwa sababu kwanza niliona kuna muhitaji wa hi biashara ya hivi hapa australi kwa sababu hakuna biashara mingi laka like african food hakuna around fasi mingi unakutanisha kuko indian so nikasema why not kama mtu anaweza kufungua african restrant yenye tunasevu tunauzisha tunauza chakula ya kiafrika chakula ya nyumbani na watu wakakwe wanaenjoi chakula nyumbani outside id th besitha ninapenda kupika ninapenda kupika na ninapenda chakula <laughs> wakati ulifungua ulikuwa nalenga wateja wa kiafrika ama wate, wakazi wote wa gud na wazungu waarabu watu kutoka asia Uh, wakati nafungula kweli nilikuwa ninalenga wa afrika african yote yani watu wote west east central wcentl african vote lakini suprisi lata vaaustraliani vaasiani vaindia vote wanaingia na wanapenda chakula hito mm. na tangu hufungue biashara hii mapokezi ya kutoka kwa wateja ya yeah, ni mazuri ni mazuri kwa sababu mwanzo ni mgumu lakini ni mazuri kweli Yeah, and I'm very happy kwa sababu waustrali navo walipokea wakaipenda anarudiarudiana wanaisifianatona pia kwamba kuna vyakula vya kinyumbani sana hapa kwa upande wa, wa mapishi unaongozwa na nini na zile hisia za chakula cha utotoni ama vitu vitumbavo unajaribu kukumbusha watu nyumbani kule afrika chakula ya hapa ni chakula ya afrika ni onl african food lktraditional like food tuko na chakula mbalimbali mbali. tuko na chakula za letsa ya traditional sudanese chakula ikohapa tuko na chakula ya va west african uh, jil traditional zavo zikohapa tuko na central which is congolese tuko nazoapa tuko na za east so chakula yote kabisa ikohapa lakini fo spices tunae hpa lakini zingine tunatuma nyumbani yeah. na ni kipi ambacho huwa kina, kina soko kubwa zaidi miongoni mwa vyakula ambavyo unapika ni, ni chakula kipi ambacho huwa kina wateja wengi zaidi chakula cha kwa wawest kasauwawest ni wengi wawest <laughs> ni wengi so west ina iko moya mo mola hiv ni wazungu naona wananjoi sana chakula ya yat cha east africa ama Central africa bado hawaja kizoea wanajaribu pia ama vipi labda hawaja kijaribu sababu sio wazungu wengi wameenda huko lakini wengi unakuta wa, wanaolewa na sana lakini na wengine wanajaribu chakula ya nani yaki, east africa aaia ene aishagafika ulanajaribu huu mgawa wako uko wazi siku saba za wiki ama ni siku fulani ambazo ndio iko no tuko hapa tunao oad 0m siku nzima yni kunakuwa na mlolongo wa watu wanaingia na kutoka yes, yes. kwa sababu tunafanya t tunafanya tunafanya najua kwamba biashara kama hii ni biashara ambayo inahitaji watu kuja kununua vyakula ama kuagiza vyakula wakati wa vizuizi vya covid-19 biashara yako ili, iliathirika ama pakwa na madhara yeyote kwa upande wa wateja kuja na kuchukua chakula kwa sababu kwanza tulifunga hapa tulifunga Yeah, tulifunga tukafungua tena I think, in august kwa kwa tulifunga kwa muda kwa muda wa miezi tatu tena in august last year ta tukafunga tna s ku still ilikuwa d kwa sababu batu sio wamingi ba wanaingia juu ya kuogopa ile covid mamaske nini na nando mana tuli, tuko na u a o na, menu log, tuko na door -dash, so, ilikuwa more delivery yeah, then take away more ilikuwa delivery wakati mlifunga kwa muda wa miezi mitatu ndio mkahamia sasa kwa kwaule mfumo wa watu kuagiza vyakula kisha nyi watu wan, wanavipeleka yeah, ndo tsaa tulifungua ndo tukakua tuka tuishafungula na n na dodash ikakuwa njoo easy, yuka, yuka easy batu juu unaodia tu nyumbani wanakuletea chakula na nakutulea kwa mlango yeah watu walipenda huo mfumo zaidi kuliko kuja dukani na namba za watu ambazo walikuwa anagiza ni sawa na wale ambao walikuwa nakuja kila siku ama kulikuwa na tofauti kubwa no nokulik kulikuwa tofauti kubwa hata sasa kulikuwa tofauti kubwa even now n hata yeah. kama tulifutia hiyo lakini hawakukuya kama kamai walikuwa wanakia befoe yeah kwao watu wanafurahili huduma ya kuja dukani kuagiza naketi wanachangia na wenzao yes, yes, yes. na tunaona kwamba hili ni duka la kwanza kuna mpango kufungua duka lingine ama kwa sasa ni, ku, ni kutengeneza ili likuwe na jina kubwa zaidinstuktengenezaa well, mm. changamoto gani nyingine ambazo unakutana nazo kando na ile yacvid ya kunakuwa na changamoto zingine ambazo unakutana nazo katika wakati wa kazi ama kuendesha biashara hii unajua kuna changamoto kila wakati kila siku niseme kila siku kuna changamoto hiyo ya covid from the thebeginin ilikuwa very e ilikuwa very ed batu ku, kuelewa kwanza kuelewa hii chakula unajua tunazoea uh, tunazoea somalian yenye yeah. restaurant, enye, restaurant. Yeah. so kulikuwa bado yyakuwa hii hapa hapa kwetu sasa wakati liku ilikuwa, ilikuwa e batu kupika eh? ilikuwa ve hivi ni batu kuingia bazungu ilikuwa eh na ba, ba ada lakini kwa sasa wanaingia t eok okay. nawatu wetu kawaida hawana mazoe ya kwenda kula nje wanapenda kula nyumbani watu wanakuwa hawana imani sana vyakula vya nje unajaribu kubadilisha mtazamo huo vipi yes estulijaribu kuintuiei hata kama u, unaweza kupiga kwenda kurestora haimaanisha hauwezi kupiga no inamaanisha thn tukamo kila mtu anatumika waeso so pale unakuwa uko busy sana unahitaji chakula haraka ama uli, unatoka kazi umesha choka unaenda kamamanili unachuuaawatu wanachukua tatu supu suu anahasuanachukua mboga unasema anaenda nyumbani wanatengeneza ugali haraka unakulaaonnakufanya nawe u kidogo upumzike ile mchoko ya kazi uingie tena kupika unakia laloshachoka sana lakini kama unaezaki aamanili unakamata tu mboga mbog asnuga atu waming sana anafanya hivo ye yeah, watu wamingi ba sana wana 5 very hard kwa sababu watu wakua wanazoea hey, chakula nyumbani sinajipigia tumi mwenyewe lakini ukizoea uki, uki hapa hata chakula yapo taisikia iko na inyew unapiga nyumbani umejifunza nini tangu uanze biashara hii kaka binafsi kama mtu kama, kama mfanya biashara na wateja ambao unakutana nao ni nini ambacho umejifunza ah, nimejifunza to behmb to be undestanding you, you ed patient so natakua kuwe na patient sana and you need to trust people kwa sababu nina wafanya kazi so ei yeah, need, need to trust them in here beause if i dont trust them hatuwezi ah. kutumika pamoja ye yeah, lazima tutakuwa namiza understanding hapa na pale lakini kwa sababu ninawatrust na, na, na unabln yeah. no, ujumbe ni upi kwa wale ambao wanakusikiza kwa sasa kuhusu biashara hii pamoja na, na ulipo sehemu ambapo upo watu kama wangependa kuja kutazama ama kujaribu kuonja vyakula vyako wanazapata wapi na ujumbe ni upi tunapatikana biba ama queensland tuseme sabb yad uh, address yetu ni f- n1 queen street quesgodn y yeah. pale ukikuya utapata kabisa the taste of african food utaenjoyi chakula tuko na chakula yoyote ya afrika ni wei tu kukuya tu ujaribu ujumbe mzuri ujumbe mzuri huo i mamantili mwenyewe uh, best akizungumza nasi kuhusu kazi ambao anafanya na biashara mbao anaongoza ya cha, biashara ya chakulavyakula bia aina vya kiafrika na bila shaka kutembelea tofuti yetu sstuatk swahili utaona picha pamoja na video ambazo tume ndani ya duka lake ambapo anauonyesha vyakula na pamoja na vingine kuna chapati kuna samaki wakausha samaki wengine na hata matumbu kwa wale mbao napea na njoni basi mwanja vyakula vya nyumbani kumbuke nyumbani kidogo kwa mingi zaidi tembela tovuti yetu sbsctu mkwajuu swahili je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotfy au popote pale unapozipata