unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia u mkwaju swahili jambo popote ulipo na karibu tena katika makala a idhaa ya kiswahili ya sbs uko na migode ya migerano tukuleta makala haya kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni anaonembaoni sbscomau mkwaju swahili wazipata makala pia kwenye ukurasa atu wa facebook anaonembao nifacebookcom mkoa juu sbs swahili kwa sasa tulekee moja kwa moja katika makala ambayo tumeandalia hususan yanayojumuisha watoto na chanjo je yeah. ni yapy ambayo tumeandalia tega basi utakuwa na mengi ya kufaidi kupitia taarifa hii chanjo za uviko 19 kwa watoto wenye chini ya miaka tano nchini marekani zinaweza anza tolewa wiki hii mamlaka wakisubiri idhini kutoka vituo vya kudhibiti ugonjwa na kuzuia maswali yanaulizwa kama australia nayo itafuata hatua hiyo uviko w 19 hauendi popote wakati wowote hivi karibuni na kwa hiyo dunia inajifunza kuishi na virusi hivyo na sehemu kubwa ya hatua hiyo inajumuisha chanjo nchini marekani jopo la wataalam limepiga kura bila kupingwa kuwa manufaa ya kuwa chanjo watoto wenye chini ya miaka mitano ni mengi kuliko hatari ila watoto wa changa nchini australia bado hawajastahiki kupokea chanjo hizo dktri nicholas wood kutoka chuo cha sydney ana maelezo zaidi US. so, so usalama utafuatiliwa kwa kina marekani kwa hiyo australia itaweza um, tazama uzoefu wa marekani kabla wazazi wa wachanje watoto wao safe? Safe watataka jua je ni salama kiasi gani is, um, watataka jua pia ufanisi wa chanjo hii majaribio ya chanjo hayakuwa mengi kutosha kutoa makadirio ya ufanisi wa chanjo kwa hiyo hiyo itatazamwa tena itakapotolewa kote duniani uviko 19 kwa ujumla si kali sana kwa watoto ila virusi hivyo vimekuwa sababu ya tano kubwa ya vifo vya watoto wenye miaka kati ya moja na nne nchini marekani kwa mjibu wa vituo vya magonjwa udhibiti na kuzuia shirika hilo linajulikana kwa ufupi pia kama cdc kampuni zinazotengeza chanjo za modana na faiha mapema wiki hii ziliwasilisha mapendekezo yao kwa jopo la cdc kuunga mkono utoaji wa chanjo katika kundi hilo la umri dr jaklyn miller aliwasilisha pendekezo la kampuni ya modana huyu hapa akizungumzia pendekezo hilo In sababu watoto wenye chini ya miaka minne wamekuwa na ongezeko kubwa zaidi la hatari ya kulaza hospitalini kwa sababu ya yav19 wakati wa ongezeko la virusi vya omicron kuanzisha misururu ya chanjo sasa hivi ni muhimu kuanza kuwalinda watoto msimu huu wa majira ya joto jopo hilo lilisikia taarifa kuwa chanjo zote ni salama kwa watoto madhara yake yanajumuisha homa na uchovu ambao ulikuwa mchache kuliko ilivyoshuhudiwa katika watu wazima katika majaribio yake ya zahanati mwadana ilipata kuwa dozi mbili za chanjo yake zote zikiwa na robo ya dozi ya watu wazima ilikuwa na ufanisi wa asilimia 4 hadi asilimia hamsi kuzuia ukali wa maambukizi chanjo ya yaf ilitoa jibu la kinga mara pia ila ilikuwa baada ya dozi tatu kutolewa kampuni hiyo imedai kuwa dozi zake ambazo ni heluthi moja y ya, ya dozi ya watu wazima zina ofanisi wa asilimia 80 katika watoto wenye chini ya miaka mitano ila hesabu hiyo ilifanywa kwa sampuli 1 tu dr sun wallsheim kutoka fdc amesema kwamba itakuwa changamoto kufanya hitimisho bila deta zaidi huyu hapa na maelezo zaidi ni vigumu kulinganisha kati um, ya chanjo so hizo mbili kwa hiyo sidhani really tunaweza hamia hapo data kwa data tunazo nchini australia mamlaka ya bidhaa na dawa imeanza tathmini yake ya ombi kutoka modana kuongeza matumizi ya chanjo ya uvi 19 kwa watoto wenye miezi sita hadi miaka mitano kwa sasa chanjo hiyo ya mrn imepewa idhini ya muda kwa matumizi ya watu wenye miaka sita na zaidi na kama dozi ya jeki kwa watu wazima wenye miaka 18 na zaidi dozi ya chini ya chanjo hiyo inatathiminiwa kwa watoto wenye miezi st hadi miaka mitano dkri o amesema pia kwamba idadi kubwa ya majaribio itahitajika kabla uamzi wa, wa mwisho ufanywe huyu hapa ana maelezo zaidi trial hakika mwelekeo wa hiyo nikufanya majaribio makubwa ya zaanati au kutoa chanjo hiyo katika jamii na kufuatilia ufanisi the wake wakekutoka hapo kuendelea mbele kwa sababu marekani imekuwa na, na vifo mimbili katika kundi hilo la watoto na walikuwa na wasiwasi kuhusu watoto kulazwa hospitalini waliamwa kutoa chanjo hiyo na kufuatia kufuatiadeta imara za usalama kutoka jaribio la chanjo kitu kingine ambacho wanaweza fanya ni kutazama majibu ya kinga kwa hiyo katika majaribio haya walichukua kundi ndogo la watoto na walifanyia vipimo vya damu na walitazama majibu ya mwili wao kwa uviko na kinga ambazo watoto walijunga ilikuwa sawa na kinga zilizoshuhudiwa katika watu wenye miaka kn hadi miaka ishiiiaano ameongezea kuwa wakati majaribio ya kwanza yanadokeza majibu mazuri ya kinga ya mwili katika watoto wa changa dta zaidi itahitajika kuunga mkono chanjo hizi tnatumai kwamba kupitia taarifa hiziimepata uelewa zaidi kuhusu majaribio ambayo yanaendelea kuhusiana swalazima la kutoa chanjo kwa watoto wenye kati ya miezi sita hadi miaka mitano kwa virusi vya uviko 19 kwa makala na mengine mengi kama haya pamoja na mengine ambao tumechapisha tayari temeleni tofuti yetu nanaoni ambao ni sbscau mkwaju swahili makala laandaliwa na waandishi wetu ab o'brien na gode migerano hii ni idhaa kiswahili ya sbs Penda, shiriki, fuatilia idhaa ya kiswaeli ya sbs kwenye facebook