unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbsc au mkwaju swahili jambo popote ulipo na karibu tena katika makala ya idhaa ya kiswahili ya sbs sikiwa na migode migerano tukolete makala haya kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni anaone ambayo ni sbscoau mkwa juu swahili vilevile wazapata makala haya kwenye kurasa ute wa facebookanaon ambao nifaceookcom mkwa juu sbs swahili kwa sasa tuelekee moja kwa moja katika swala zima la wiki ya wakimbizi ambayo imeanza rasmi mapema hi leo kila mwaka mamilioni ya watu walazimishwa kukimbia nyumba zao kwa ajili ya usalama wiki ya wakimbizi ni kilele cha shughuli kila mwaka nchini australia kuelimisha umma kuhusu wakimbizi pamoja na kusherekea michango chanya inayotolewa na wakimbizi katika jamii ya australia mandhari ya wiki ya wakimbizi ya mwaka 222 ni uponyaji wiki ya wakimbizi nchini australia huadhimishwa kuanzia jumapili hadi jumamosi katika wiki inayoisha na tarehe 2 juni ambayo ni siku ya wakimbizi duniani katika mww 22b wiki hiyo itaadhimishwa kuanzia jumapili 19 juni hadi jumamosi tarehe 25 juni matukio ya kwanza ya wiki ya wakimbizi yaliandaliwa mjini sydney mnamo mwaka 1986 na shirika la osca katika 1987 shirika la baraza la wakimbizi la australia almaarufu racoa lilichukua jukumu la kuwa wenyeji wa wiki hiyo na tukio hilo lilikuwa tukio la kitaifa mwaka uliofuata rakoa ilichukua wajibu wa kuwa mratibu wa kitaifa wa wiki ya wakimbizi kuanzia mwaka 4 adama kamara ni naibu mkurugenzi mkuu wa shirika la racoa amesema kwamba moja malengo ya wiki ya wakimbizi ni kusherekea michango chanya wakimbizi hutoa kwa jamii ya ustralia really ni fursa ya kutoa picha chanya ya jamii ya wakimbizi kote nchini australia pamoja na michango yao pia kwa jamii kufikiria jinsi inaweza in wakaribisha wakimbizi katika refugees. jamii zao na jinsi um, wanaweza fanya jamii zao ziwe salama kwa wakimbizi lengo pana ni kwetu kuwa na uelewa bora kati ya jamii za wakimbizi na jamii zisizo za wakimbizi na kuwa na ukaribisho zaidi kwa pande zote kila mwaka wiki ya wakimbizi huwa na mandhari tofauti lengo lake ni kutoa uelewa wa masuala yanayoathiri wakimbizi nchini australia na kote duniani kusaidia jamii pana kuelewa jinsi ilivyokuwa mkimbizi bikamara anaelezea mandhari ya wiki ya wakimbizi ya mwaka huu 222 mwaka huu mandhari ni uponyaji na inamulika miezi kumi na mbili iliyopita ambayo ilikuwa changamoto kubwa kwa kila mtu kote duniani uviko umetuonyesha um, muhimu wa kuwa wa na uhusiano wa kibinadamu na jinsi like ni muhimu kwa mahusiano hayo na jinsi tendo dogo la ukarimu linawezafanya utofauti kubwa katika maisha ya mtu mwingine oliver slewer ni mwanasheria mjini sydney yeye pia ni mmoja wa mabalozi wa wiki a wa wakimbizi alikuwa ndani ya familia ya asiria nchini iraq na alisafiri kupitia nchi kama jordan uturuki na gric kama mkimbizi kabla ya kupata mahali salama nchini australia katika wka1994 bwa slever amesema kwamba kiwewe cha vizazi kinawezachukua miaka mingi kupungua ila uponaji wanawezekana punde wakimbizi wanapoanza safari yao ya makazi anaamini kipengele muhimu cha uponaji kwa wakimbizi ni uthabiti kama anavyoelezea hapa The matukio ya kiwewe waliokabili walipokuwa wakikimbia vita nchini kwaokwa ndani ya kambi days, za wakimbizi kuwa ndani ya boti kwa siku kadhaa usiku kadhaa na kukwama ndani ya boti ilikwama ndani ya boti kati ya uturuki na gris kwa siku abai 0 na mimi ndiye nilikuwa kind of scenes, mchanga zaidi ndani ya boti hiyo sina kumbukumbu kumbu ya wakati huo ila ina kumbukumbu ya vilivyotokea ila hatua hiyo uponaji huanza kwanzia siku unapofika australia alisema bwana slewe mandhar ya uponaji pia inahamasisha jamii pana na jamii za wakimbizi kutumia magumu wanayochangia kupata uponyaji kujifunza kutoka kila mmoja na kuendelea mbele kuwa na mawasiliano ni hatua ya kwanza ya uponyaji bwana na maelezo zaidi I think in nadhani uponyaji huja um, kwa kuzungumza na wengine kuchangia hadithi zako huweza kujadili safari hiyo bila upendeleo na la muhimu ni kubaliwa, kukubaliwa kukubaliwa kukiri na nadhani kuheshimiwa husaidia he mchakato wa uponyaji yote haya huja kupitia mtu huyo kuwa na ustawimilivu wa kuweza fanya kila kitu kuna miradi mingi na shughuli ambazo rakwa husimamia katika wiki ya wakimbizi na baada ya wiki hiyo Face face, au ana kwa ana ni mmoja miradi ambayo huandaliwa katika wiki ya wakimbizi mradi huo unahusu mawasiliano na mafunzo yanayotolewa na mabalozi wa shirika la racowa wazungumzaji wenye asili ya wakimbizi huchangia hadithi binafsi za safari zao wakitafuta usalama na kuwapa wanafunzi fursa za kujifunza kuhusu wakimbizi uzoefu wao na michango yao kwa australia bwana sleva anaelezea umuhimu wa mradi huu kama sehemu ya mradi wa face to week, face kupitia shirika la baraza la wakimbizi week australia, week, wa australia wakati wa wiki wa wkimbizi kabla na baada ya wiki a wakimbizi huwa na sehemu muhimu kuwa aina ya gari ya kuchangia taarifa muhimu kuhusu makazi hali muhimu ambayo wakimbizi huchangia mchango chanya pamoja na hadithi za mafanikio ambazo wakimbizi wengi wameleta australia taarifa hizo huandaliwa kwa wanafunzi wa shule za msingi na sekondari na walimu na makundi yenye nia naibu mkurugenzi mtendaji wa urako a adama kamara amesema kwamba lengo la shughuli hizo ni kuondoa dhana potovu kuhusu wakimbizi biadama na maelezo zaidi really um, rasilimali hizo hutoa fursa um, kwa watu kusomana kupata taarifa sahihi kisha not, wanaweza anza kuuliza really maswali wakati wowote wanasikia kitu wanauliza hiyo ni kweli au sio kweli na hizo fikra ndizo tunataka chochea kupitia shughuli za wiki ya wakimbizi katika mwongo uliopita idadi ya watu waliotawanywa kutoka nyumba zao imeongezeka maradufu milioni milioni hadi kulingana na shirika la msalaba mwekundu mtu mmoja kati ya watu 96 kwa sasa amelazimishwa kukimbia makazi yake takumi hiyo ikiwa ni nyongeza kutoka mtu mmoja kati ya watu 59 katika mwaka 201 na, na kiwango cha wanaotawanywa kimataifa kwa sasa kikiwa zaidi ya ongezeko la watu bikamara ameongezea kuwa rakoa inahamasisha serikali ya australia yaongeza ya idadi ya mapokezi ya wakimbizi ya kila mwaka chini ya mradi wa kibinadam kwa sasa um, ni idadi ya watu 13750 ambao wanaweza kuja nchini kupitia mradi wa kibinadamu kila mwaka tunaamini idadi hiyo inaweza ogezwa australia imefanya hivyo kabla tumewapokea zaidi ya watu 20 tunaomba serikali iongeze idadi hiyo na tumefanya hivyo kabla na tulifanikiwa kando na umbi hilo shirika la rakoa linaomba serikali itoe makazi kwa wakimbizi na omba hifadhi ambao wana viza za ulinzi wa mpito bikamara anaamini kuwa wiki ya wa wakimbizi ni fursa ya kuonyesha jinsi tuna huruma huyu hapa ana maelezo zaidi large of who are on visas, and tuna watu wengi ambao wana viza za ulinzi wa mpito pamoja na viza za usalama ila ambayo kimsingi ni viza inayoonyesha kuwa wamethibitisha kuwa ni wakimbizi ila kwa sababu walikuja ustralia kwa boti serikali imesema hawatawahi ishi huku kwa hiyo viza hizo ni za miaka mitatu au mitano na hawana uhakika kama wanakuja au wanaenda nadhani tunataka australia yaonyeshe huruma iseme ndiyo nyinyi ni wakimbizi mmekuwa nchini humu baadhi yenu kwa miaka kumi mnaweza baki wa upande wake balozi wa rakoa oliver slewe amesema kwamba anafahari kujita mkimbizi hadi leo daima alitaka chagua taaluma ambayo anaweza tumia kutoa mchango kwa jamii na kuwasaidia wakimbizi wengine katika mchakato wao wa makazi nchini australia ba slewe na maelezo zaidi ndoto yangu ya kuwa mwanasheria ilikuwa kuwasaidia wasiojiweza wale ambao wanasubiri miaka mingi miezi na masiku na kwa mda wanaoongezeka ambako maisha yao hayana mwelekeo kama watakuja australia au wataenda nchi nyingine au wako australia na wanajaribu kwamba wakimbizi na makazi kwa hiyoilitaka toa mchango katika njia ya kibinadam na kisheria bwana slewe alisema nawapo umekuja nchini australia kama mkimbizi na ungependa kuchangia hadithi yako kuhusu hali ya maisha yako ilivyo kwa sasa na jinsi mebadilika uweza ukatuandikia kwa boraa pepe ukipendaanaowasahilvileunaeza ukachangia hadithi yako nasi na kwenye ukurasa wetu wa Facebook, mkwaajuu bs swahili na kama ungependa kushiriki katika matukio ya wiki ya uakimbizi ama ungependa kuweza kutazama yanayohusika katika wiki a ukimbizi basi unzukapata taarifa zaidi kuhusu wiki ya wakimbizi kwenye tovuti hii hiiegau tunatomai kwamba umepata uelewa zaidi kuhusu yale ambayo anahusika katika wiki ya wakimbizi kupitia makala haya ambayo tumekuletea kutoka studio zetu za sbs makala le andaliwa na waandishi wetu rosa hermian nagode migeranohii ni idhaya kiswahili yas penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook