unasikiliza ida ya kiswahili ya sbs tungependa kuwashukuru wamiliki wa jadi wa ardhi tunaofanyia matangazo yetu kwanzia leo idhaa ya kiswahili inatoa heshima zake kwa kamare watu wa taifa la kulinga kwa wazee wao wa sasa na wazamani pia kwanzia leo kuna wakubali wa na aborijin natolestede island ambao ni wamiliki wa jadi kutoka ardhi zote unaosikiliza matangazo hayo lipo na karibukatika makalaidhaya kiswhili yakiwa na migomigranomkalat tu zana mtandan ca al ambayopambele ukiw tumeanza wiki ya wakmmbaahi ya, ya walembaowalipitia katia maishawakimbzwakiwa kusema baada ya kujendeleza kujifungulia biashara zao wenyewe je kazi ao weyewfaakai afyaiasharale ambazo wamefungua kwa kifupi nawezasema mwanadamu sizarahu kazi unazaona juu ni kugusa nywele ila jamana nikupate ile makuta kwanza ya kusaidia familia naue mwenyewe ujisaidie so kazi ya kunyoa ni kazi moya mzuri sana kwanza ni kazi ambayo haiwezi kaishi hata ukuwe porini ukuwe wapi uko na mashini yako tu utafanya kazi zako bapoauhusu kazi zake zakunynywele miaka michache baada ya kuasili nchini australia kama mkimbizi yote hayo tunaeza kukasikia baada ya taarifa za habari lakini kwa sasa tupate muktasari wa habari kabla tuendelee na mengine mengi ambayo tumewaandalia serikali <muchos> ya zindua mradi wa kuwasaidia vikundi vya wakazi kununua nyumba ambao uko sawa na sera ya chama cha shirikisho cha leba na wakimbizi wenye viza za muda nchini nchiniutrlia waihamasisha serikali ya shirikisho itekeleze ahadi ya kutoa viza za kudumu kimataifa ya kongo yaitaka rwanda kutoshiriki katika kikosi cha pamoja cha kikanda cha mashirika ya kibinadam yakiwa yanataka tanzania kusitisha shughuli ya, ya kuhamisha wamasai katika maeneo ya serengeti yote aat tarifa za habari lakini katika michezo pia nrl matokeo yawa ya kuchanganya hususan kwa timu ambazo kuasarajia matokeo chenya lakini zikambulia vichapo vilevile vile vichapo vimetolewa kule na tikikosi cha cha cha the blues kikosi chahe chacha chatangazwa pakiwa na mabadiliko mengi wengi kisema kwamba ni ishara kwamba mwalimu amekiri kwamba alifanya kosa kwa kuchagua baadhi ya wachezaji walishiriki katika mechi za kwanza lakini mengi zaidi utaweza kujua baada ya punzi koli fupi tukapotea taarifa kamili za michezo waskedha kiswahili ya sbs ukiwa na migode migerano na hii hapa ni taarifa kamili ya habari serikali ya nw inaowasilisha mfumo wa nyumba wenye thamani ya dola milioni na 7804 wanaonunua nyumba kwa mara ya kwanza mfumo huo unakaribia kuwa sawa na moja ya sera ya za uchaguzi ya chama cha shirikisho cha leba mradi huo utatolewa kwa walimu wauguzi polisi wazazi wasio na wachumba pamoja na watu wasio na wapenzi wenye miaka hamsini na zaidi kundi litabidi ilichangia maana ya asilimia mbili kwa nyumba zinazostahiki mwakazina wa jimbo hilo amesema mradi huo una lengo la kufanya iwe rahisi kwa watu kumiliki nyumba katika soko la nyumba lenye changamotonasima tunachofanya ni kuchangia hadi asilimia 4 ya thamani ya nyumba mpya ya asilimia 30 ya nyumba zilizopo itastahiki kwa watu wenye mshahara wa hadi elfu kwa mwaka au wachumba ambao wana, wana mshahara wa laki 20 kwa mwaka na thamani ya nyumba ambayo ambazo zitastahiki ni laki 950 kwa maeneo ya miji wakati thamani ya nyumba katika maeneo ya kanda ni laki 6 alisema mwakazino nistw bwana mart kin na wataalum wa afya nchini australia wanasema kwamba taifa inastahili zingatia kufuata mfano wa marekani kutoa chanjo kwa watoto ambao wana chini ya miaka mitano dhidi ya uviko 19 rais wa marekani jo bin amesema kwamba chanjo za uviko 19 kwa watoto wenye chini ya miaka mitano zinawezaanza tolewa kote nchini marekani kuanzia wiki ijayo kutegemea idhini kutoka vituo vya udhibiti wa magonjwa na kuzuia hatua hiyo imejiri baada ya mamlaka ya vyakula na madawa ya marekani kuidhinisha chanjo mbili za moderna na faiza kwa watoto wenye chini ya miaka mitano nickwood ni daktari wa watoto kutoka chuo cha sini ameeleza shirika la habari la sbs kwamba kuna faida kadhaa zitakazozingatiwa na mamlaka nchini australia kama nasema get... kuna faida moja kwa moja kwa mtoto na wanapopata uviko hawataugua sana na kulaza hospitalini kuna kiinga dhidi ya kitu kinachoitwa s ambacho ni dalili za uchochezi mwingi ambayo inaweza tokea mwezi mmoja baada ya maambukizi ya uviko na pia pengine baadhi ya ulinzi dhidi ya uviko kwa muda mrefu na katika kiwango kisicho cha moja kwa moja ambako watoto wanaweza ambukizana kama kila mtu amechanjwa kuna hatari ndogo ya maambukizi dr aliosisitiza na tukielekea katika taarifa za wiki wakimbizi ambako jamii zimeadhimisha weke wakimbizi hii leo kuanzia wekendi leo na itaendelea hadi mwisho wa wiki ijayo ambapo watetezi wanasema kwamba serikali ya shirikisho inastahili shughulikia swalazima so la viza za maelfu ya wakimbizi ambao kwa sasa wanaishi kwa viza za muda na hali yao ikiwa haijulikani barazaa mkurugenzi mtendaji wa shirika baraza la wakimbizi lautliauamesema kamba serikali inastahili shughulikia kwa haraka sana ahadi iliyotoa kwa watu ambao wenye wana viza za, za kudumu kuweza kutolewa ambao wamehamishwa um, kutoka mir, miradi ya muda wa kudumu kudumuanasema tunatumai kwamba katika miezi ijayo serikali mpya itaweza kutekeleza ahadi yake kuna takriban watu 19 ambao wanatambuliwa kama wakimbizi ila wana viza za ulinzi za muda ambao kwa sasa ni sehemu ya watu ambao waliwasili kama kwa boti kuna wengine takriban el mm ya watu ambao walihamishwa kutoka viza za muda kutoka paponguini na naru ambao pia ni sehemu ya ule mtindo na watu ambao walikuwa wanashughulikiwa wakiwa ngambo serikali s kwamba ina lengo la kuweza kutekeleza ahadi ya uchaguzi lakini bado hajitangaza ni lini hiyo mfumo huo wa, wa wakimbizi utabadilishwa australia ni nyumbani kwa zaidi ya nusu milioni ya wakimbizi wengi ambao wamekaribishwa takriban na wakimbizi laki t katika miaka 7 iliyopita tukilekea moja kwa moja katika taarifa kutoka bara la afrika dazeni ya watu wameuawa katika mapigano makali kati ya wakazi wanaosaidiwa na majeshi ya serikali ya somalia na wanamgambo wa alshabab katika mji wa adabo katikati kati ya somalia mashahidi na maafisa wa kieneo wameambia shirika la habari la voa ijumaa walioshuhudia tukio hilo na maafisa wa somalia katika mkoa huo walisema mapigano wa yalianza wakati wanachama wa kikundi cha kigaidi kilipovamia mji mdogo wa bado takriban kilomita mashariki mwa adado msemaji wa jeshi la somalia yabal haji aden aliambia shirika la habari kuwa wanamgambo hao walianza kushambulia kwa kutumia gari la kujitoa mhanga lililokuwa na vilipuzi Lilipo, lilipuka karibu na eneo la kuingia mjini humo na hapo ndipo mapigano makali ya mtaani yalipoanza kati ya wapiganaji wa al na wanamgambo wa eneo la mji huo ambao walisaidiwa na vikosi vya jeshi la somalia gavano mkoa wa galgudud ali elmi gane alisema majeshi ya ushirika yaliwaua takriban wapiganaji47 kutoka katikati kikundi chenye misimamo mikali katika sehemu zingine za afrika mashariki jamhuri ya kidemokrasiya kongo inataka rwanda izuiliwe kushiriki katika kuundwa kwa kikosi cha kijeshi cha kikanda kilichopendekezwa katika juhudi za kuimarisha usalama nchini humo serikali ya rais felix chisekdi inayoomba uingereza kuishinikiza kigali kukomesha kile ilichokita uchokozi wake kinshasa imesema huu ni mzozo wa hivi punde kati ya majirani haa wawili ambao wana historia ya miongo kadhaa ya malumbano na hivi karibuni kumeshuhudiwa mapigano ya hapa na pale kwenye mpaka wao wa pamoja kinshaa ilidai katika taarifa yake kwamba magaidi wa kundi la waasi la m23 ambao ilisema wanaungwa mkono na rwanda siku yenyi watatu waliuteka na kupora mji wa bunagana ulio kwenye mpaka wa drc na uganda na watetezi wa haki za kiraia na wamiliki wa jamii ya wamaasai wanaendelea kuishinikiza serikali ya tanzania kuachana na mpango w kuwafurusha maelfu ya maasai ambao ni wafugaji wa kuhamahama kutoka kwenye ardhi yao ya asili mashariki mwa mbuga ya kitaifa ya serengeti wiki iliopita makabiliano makali yalitokea baada ya maafisa wa serikali wa kuchora mipaka na maafisa wa polisi walipoanza kuweka mipaka kwenye ardhi yenye ukubwa wa kilomita ef5 za mraba ambayo serikali ya tanzania inaripotiwa kwamba inapanga kuwapa wawekezaji kutoka umoja wa falme za kiarabu almaarufu uae kwa ajili ya utalii wa kuwinda kwa sababu za kibiashara sehemu hiyo ndio njia wanatumia wanyama wakati wa msimu wa kuhamahama makabiliano hayo ya juma, tare kumi, juni tarehe kumi yalitokea loleondo ambayo ni sehemu ya hifadhi ya ngorongoro video kwenye mitandao ya kijamii inaonyesha wamasai wakiwa wamekusanyika kupinga shughuli ya kuweka mpaka katika eneo hilo aendelea kusika idhaa kiswahili ya sbs ukiwa na migodo migerano kwa sasa tulekea moja kwa moja katika taarifa za michezo tukianzia katika mchezo wa kupiga mbizi ambako elijah ingto ameshinda dhahabu katika mita mbio za mita mia kwa wachezaji ambao wanapokezana wana viunzi majini hususan kwa upande wa wanawake ambapo australia inaendelea kupata ushindi katika michwano ya kimataifa hapo welimington alipata ushindi katika pia mita m za kuogelea aina ya frie styl katika mji wa budapest kule hungary na mchezaji mwingine pia molli ocalahan pamoja na mad wilson harris na shena jack waliendelea kushinikiza umahiri wa australia katika michwano hiyo ambako walipata ushindi mnono na katika taarifa za gofu ambapo trliamatumaini ya australia katikasopen amamchezo mchezo wazi wa gofu wa marekani yamekwisha baada ya katika eneo la brooklyn country club wiki mbili baada ya mchezaji minji wa australia kupata ushindi katika Pine needles minwa ali aliibuka kama maustralia ambayo anaongoza kwa upande wa wanaume lakini basi akawa kwamba bahati yake imefikia mwisho katika michwano hiyo michuano hiyo ina zawadi ya milioni kumi na saba za dola kwa atakaeshinda katika michuano hiyo lakini basi na wale wengine ambao wanashinda michuano mojamoja wanapata ushindi wa milioni tatu na nukta kumi na tano za dola katika mchezo wa nrl mapema ileob waliocharaza west tigers alama thelathina sita kwa kumina mbili wakati wakiwacharaza ishirini kwa kuminananea wakiwacharaza kwa kmasi wakatir wakichapwa aalama aroba kwa sita dhidi ya Panthers. katika mchezo wa afl timu yagwaliocharaza alama zikiwani ma ks kwa sbta wakatiwakiwacharaza gws giants ma 25 kwa 5 jilong ikiwa west coast alama zikiwa ni 81 kwa 63 vile vile port adlad ikipata ushindi dhidi ya sydney swans alama zikiwa ni 82 kwa 59 ntukingia moja kwa moja katika masoko kujua hali ni vipi katika ubarishaji wa fedha dola dolmoamarekani saa senti 43 zaralia ni sawa na, centi, na faranga moja, 116 za burundi dola jamhuri ya do9392 aoofran2634 za uganda na dolamoja australia saana shilingi 81 a 89 za kenya wakatidmarlia saana shilingi 1, 1, ms, 6, 9, za hewa, mjini a 95 zaanzania kaabirhalhewa mjias15 k532238r2.32 1 na mjni s kwa sasa jia pale ni 12.6 kufika hapo ni misho a taarifa bada ambato maandalia bakia nasi kwa makala mengine manakujia kutoka studio zetu za sbsje unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizolekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata