unasikiliza idhaa ya, ya kupitia, mkwaju, kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sscu mkwaju swahili nawendelea a kusikia idha ya kiswahili ya sbs ukiwa na migode migerano tukielekea moja kwa moja katika makala amayo tumeandalia hapa nchini tuelekee moja kwa moja katika jimbo la magharibi australia waustralia na mjini peth ambako tazungumzana mmoja wa wanachama wa jamii pale ambayo walikuwa katika jumba maalum kwa jina la ambalo liko katika kitongoji cha chat magharibiustrlia je jumba hilo linahusiana na nini ni umuhimu wake ni gani na jamii hufaidika vipi kupitia jumba hilo huy apa akijitambuliza pamoja na kutuliza mengi zaidi kuhusu umuhimu wa jengo hilo pamoja na kile ambacho hufanyika hapo na juhudi zote na pamoja na shughuli za jamii katika jumba hilo jinangu rosmin mtamuliza mi natokea rwanda na natumika hapa kwenye city of ni city of i ni um, oal ent enye ina watu wa mingi wa kutokea mafasi mbalimbali manchi mbalimbali na makabila mbalimbali mbali. so hapa leo tuko kwenye Hillview intercultural community center community center ni cent kabisa ya kabambi iko hapa mu of mucityofannin mu ya yaently kuko story hapa uh, kwenye kwenyelo center juu ilikuwa kama mwaka moja hivinin um, iliambia ili watu wanatoka manchi mbalimbali nawauliza nini mnataka hii building ikuwe hapa juu ni building ya watu ya waomuni kukuya kufanya ma, mabitu mbalimbali mbali. enye inawa aa au wenyewe so kaja ka wanatokea manchi mbalimbali wakakaa kabisa wakasema tunataka building enye tunajisikia tuko kama nyumbani tukija so ukija hapahyutaona kabisa marangi kuna marangi tofauti ukiangalia ma zenye ziko hapa ni mapa mbalimbali unaanza za watoto za wanamke za wanaume kwenda kushona kwenda kujifunza gesi ya kuangalia pesa vizuri so kabisa ukiangalia ni building in ju, computer, kuna, kuna enye ina i kwenye roho kati ukija hapa juu kunafasi ya makompyuta hata kunaenye unawezanda unasali una it wamama kuangalia, kuangalia watoto wadogo ni kabisa ukiona unaona unajisikia kabisa uko karibu uko karibu kuja hapa na huku bentl ukiangalia hakuna kiwanja kama hiki mafasi nyingine yenye iko ni mirabuka njoo moja enye ukiangalia north ukija hapa south community inatuambia sana kama hakuna fasi ya community kuja hapa um, tukiangalia hapa nyumayangu kuna tuseme tutaita tuta painting wala tunaita mur hii na stori nyumayo so tulienda kwenye community tukaangalia watoto mbalimbali tukauliza muchore kitu kama tuseme ndege wala samaki wala um, l inaangalia kwenye natokea so watoto wakachora alafu kuna organisation ya waaboriginal corporation ya watoto wakakamata hiyo so unaangalia waaboriginal uh, wafirsation wa huku wa wa maustralia na watu wakatoka kabila mbalimbali wanatia pamoja alafu hiyo uh, penti kubwa sana na njoenye kwenye milango ukiangalia kabisa unaona watu wakutoka fasi tofauti na aboriginal pamoja inakuwa kwenye kiingereza wana, wanasema connecting, uh, country to culture ni kitu yenye enyeko tuite hapa hapahilvy so kabisa makommunity ni karibu hapa hillsview intercultural community center kwenye bentley muje mwangalie pga zenye ziko na nyiye mutaweza kuhaya hii fasi nanyiye munafanya maprogramu zenu na munaleta community pamoja asante asantebrosmin hapo akitueleza jinsi jumba hilo la hillsview intercultural community center katika kitongoji cha bentley magharibi australia jinsi wjamii wanatumia jengo hilo na namna ambavyo wanafaidika hususan kupitia misaada ambayo inatolewa mule pamoja na shughuli zingine ambazo zinaendeshwa pale katika jengo hilo la hillsview intercultural community lacn kule bentley magharibi australia na idadi ya watu kutoka afrika mashariki na afrika ya kati iko vipi ni wengi ni wachache ama ni wastan na je ni fursa gani ambazo ziko pale magharibi australia na changamoto gani ambazo anakabiliana nazo pale naje kuna pengine mbinu ambazo wametumia kuweza kukabili changamoto hizo na kuweza pia kufanikiwa katika fursa zile ambazo zimejitokeza katika magharibi australia tuku wat hatuko wachache hapa mwa uh, watu wa rwanda hatuku wengi sana wamingi wako uko mangambo ya nos na uko mangambo ya kuinana lakini tunakutananatunafama um, sherehe pamoja uh, mi najua kuna watu wengi wa kutokea kenya nao wana community uh, kabambi na si wote tuko pamoja kwenye um, of african ommuni so si wote tunakuja pamoja kitu inaweza kuwa vizuri ni kuangalia um, language unaangalia tunasema tunakuwa na klasi ya kusema swahili tunafanya kinyarwanda kusudi watoto wetu na wakumbuke wa gi ya kuongea kiughakakwao so, naezakuakitu mzuri na muhimu na sanasana kunafasipa enenaeza kuja um, unakamata una hii space unafundisha hiyo nua zamatamulizi hapo akitueleza kuhusu uwezekano wa fursa ambazo ziko pale magharibi wa pamoja na katika hilo jengo la hills intercultural community center cenen ambako aaseba kwamba jinaeza katumia kwa vitu vingi mojawapo ikiwepo ni kuweza kuanzisha masomo ya lugha za asili hususan kama huye ni mkenya kama uye ni mtu kutoka kongo burundi rwanda uganda kokote kule unakotoka ni fursa ako unazukaenda pale unapata mwongozo pamoja na jinsi ya kuweza kutumia jengo hilo kuweza kutosheleza mahitaji yako iwapo ni kusaidia familia iwaponi kusaidia jamii ama hata wewe mwenyewe kama unalote lile lako binafsi ambalo ingependa kusaidiwa kuhusu basi tembelea jengo hilo la hillsview intercultural community center cen kulebently magharibistrli bila shaka ukitembelea tuvutiautapata jinsi ya kuweza kupata taarifa kwa namna ya kuweza kuhusikama kutumia jengo hilo ama kuweza kuwasiliana na wale ambao wanahusika na huduma katika jengo hilo la cen pale benty magharibi australia na kama umewahi kutumia huduma zazo basi naungependa kuchangia nasi jinsi ulivyofaidika tuandikie kwa barapepe ukipenda anani ni swahiliprog euae Facebook, pale kwa mneno mafupi enyetutumi ujumbewakowakujua jinsi ambavo ulipata hudumahyomoauw kuwasilinawe upna uangihadtiwaaliz kutok eneo hilo aiunumaasi pamoja na shukran tele kwa yule ambaye alifanikisha mazungumzo haya akiwa ni msimamizi wa makala ya kisomali bwana hasan omar ambaye aliweza kuchangia makala haya na kuweza kutufanikisha ilikuwa ni kwa isani yake bwana hasan pale kutoka idhaa ya kisomali ikiwepo ni katika ushirikiano kati ya vipindi ambavyo tunafanya kati ya vipindi vya idhaa ya kiswahili pamoja na idhaa ya kisomali ambapo tukiwa tunashirikiana mara kwa mara na kuweza kusaidiana pale pale bwana hasan jama shukantele zije kwako penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook