unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbsu mkwaju swahili tungependa kuwashukuru wamiliki wajadi wa ardhi tunaofanyia matangazo yetu kwanzia leo idhaa ya kiswahili inatoa heshima zake kwa kamarec watu wa taifa la kulinga kwa wazee wao wa sasa na wazamani pia kwanzia leo kuna wakubali wa aborigin na torestrade island ambao ni wamiliki wa jadi kutoka ardhi zote unaosikiliza matangazo hayo pote lipo uko na migodi migerano tukiletea makala moja kwa moja kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni nmbao ni sbsumkwa us ngi mba tumandalia lakini tupate kionjo kidogo tu kwa kile ambacho wapo mbele katika mahojano tukizungumza na ktb bwana kimulizaje ana furahi ya kazi yakuwa kinyozi au la kwa kifupi nawezasema wanadamu sizarahu kazi unawezaona juu ni kugusa nywele a ni kupata ile makuta kwanza ya kusaidia familia nawe mwenyewe ujisaidie jibu hilo na mengine mengi zaidi ambayo bwana kiza ametueleza tuaweze kueletea muda usio mrefu lakini kwa sasa tuelekee moja kwa moja katika muktasari wa habari tulizowandalia waziri wa ndis asakosoa vikali, vikali wanaosimamia mfumo NDIS, wa ndis pamoja na kuweza kualani kwa jinsi walivosimamia na kupoteza mamilioni ya hela yahelatafa za habari pamoja na tarifa zingine ikiwepo ni u- ujar- kujaribu waziri wa ulinzi ambaye anajaribu kuweka mazungumzo mezani na china wakati china ikiendelea kunyemelea himataifa ya mataifa mataifa baadhi ya mataifa ya kule l wakati tanzania yatia mkataba kuweza kuanza kuuza gesi kutoka kule kwa kampuni ya sheli ya uingereza pamoja na nyingine ya qano ya norway na wakimbizi wa kutoka uingereza hatimaye kusafirishwa kuelekea rwanda baada ya waliokuwa wanatetea na kupinga hatua hiyo kushindwa mahakamani na katika taarifa za michezo mbiki na mbivu kubainika australia itakapoingia katika dimba dhidi ya peru kwa mwanane takayechukua nafasi ya mwisho ya kombe la dunia na matokeo ya nrl na afl kuletwa muda usioi kwa sasa moja kwa moja katika taarifa kamili za habari wasikilizadhia kiswahili ya sbs akiwa na migone migharano hapa ni taarifa kamili ya habari waziri bill shotten amesema kwamba atakutana na wanasheria wa lega aid pamoja na wanaharakati wiki ijayo baada ya kuapa kurejesha imani katika mfumo wa ndis waziri huyo mfumo wa taifa wa bima ya walemavu almarufu almaarufu amesema kwamba mfumo huo ni jinamizi la urasimu na inatisha aaonatisha kuwa shirika linalosimamia mfumo huo limetumia milioni 40 kwa gharama ya malipo ya kisheria katika muda wa chini ya mwaka mmoja alipozungumza na shirika la habari la abc alisema kwamba atakazungumza na wale ambao wametumia mfumo huo kwa kile ambacho anaita upuuzi kwa jinsi shirika hilo lilivyofuatilia kesi saadhani watu watachukizwa kujua wakati nds inafanya maamuzi ina stahili baadhi ya watu hawatakuwa na furaha kile kin tunachoona ni makampuni makubwa ya wanasheria yanayolipishwa hela nyingi kuvuta makesi ili watu wakati tamaa kuhusu madai yao hivyo sivyo mfumo wa huruma unastahili simamiwa alisema bwana shten na waziri wa ulinzi richad amesema kwamba atumaini anaweza anzisha mazungumzo na waziri mwenza wa china anapohudhuria kongamano la kimataifa nchini singapore aa kumekuwa wasiwasi kuhusu kisa kati ya ndege ya urukuzi wana maji ya australia pamoja na ndege ya kivita ya china katika eneo la bahari la kusini ya china mwezi uliopita bwana bw alieleza shirika la habari la sky australia kwamba shirika za ama sheria za umoja wa mataifa kwa bahari zinaruhusu usafiri wa bure ila mundo wa sheria ni muhimu anasema ni muhimu sana tuone hilo likiendelea na maslahi ya australia, australia yamo humo na tutaendelea kufuatilia haki zetu ipaswavyo na zaidi ya hapo tunaona ongezeko kubwa la wana ma- na wanajeshi kwa upande wa china aliyesistiza bwana mals barani afrika tanzania imetia saini mkataba wa gesi na kampuni ya shell ya uingereza pamoja na n ya norway ili kutekeleza mradi wa dola bilioni 3 wa kuwezesha nchi hiyo ya afrika mashariki kuuza gesi yake asilia kulingana na mkataba huo uwekezaji kwa ajili ya mradi huo utakamilishwa mnamo mk25 na kuanza shughuli kati ya mwak29 na 230 kwenye mtambo wa gesi ya kiovu utakaojengwa katika mji wa lindi kusini mwa tanzania hiyo ni hatua muhimu ya kusonga mbele kwa tanzania ya kuanzisha usafirishaji nje wa sehemu yaakiba kubwa ya rasilimali hiyo iliyopo kwenye sehemu ya pwani inayokadiriwa kufikia zaidi kubiki mita bilioni 1 kwa mradhi bilioni 16h0 waziri wa nishati wa tanzania jenuari makamba amesema kwamba nchi hiyo haijawahi kufikia hatua kama hiyo ya maendeleo katika sekta ya gesi katika historia yake waziri makamba amesema kwamba mradi huo utaubadilisha uchumi wa tanzania kwa kiasi kikubwa kijiografia ni rahisi kwa tanzania kusafirisha ge, nje gesi asilia na hasa kwa nchi za bara la asia zinazotafuta masoko mapya ya nishati tukielekea katika nchi jirani rwanda iko katika hali ya utata ikiwa inakaribia kuwa mwenyeji wa mkutano wa viongozi wa serikali wa nchi wanachama wa, wa jumuia ya madola amaarufu chogom ulioandaliwa kufanyika wiki ya juni 23 wakati ikikabiliana na tuma mfululizo za jirani yake kuhusu kuingilia nchi hiyo wakati matayarisho yakiwa yameshika kasi kabla ya mkutano huo mgogoro wa kidiplomasia unaendelea kati yake na jamhuri ya kidemokrasia ya congo au maarufu drc unaweka dosari kabla ya tukio hilo akiwasukuma maafisa wa serikali kukanusha madai ya kuwa kigali ina jukumu fulani katika ghasia mpya zinazoendelea kule drc Hada, hada hivi hadi hivi sasa majaribio ya kikanda ya kidiplomasia kuzima mivutano yanayoonekana kushinda wakati drc ikitoa wa tuma mpya jumatano kuwa kigali imepeleka vikosi maalum vya wanajeshi 5 kuwasaidia waasi wa m23 ambao hivi karibuni walianzisha tena mashambulizi katika eneo la mashariki mwa drc kigali imekanusha na kutupilia mbali shutuma hizo na bila shaka unaweze kupata taarifa zaidi baada ya taarifa hizi na serikali ya uingereza ilishinda pingamizi la kisheria kwa sera yake tata ya kuanza kuwafukuza waomba hifadhi nchini rwanda huku mahakama kuu ikitupilia mbali majaribio ya wanaharakati ya kutaka kushinda amri ya kuzuia a kizuizi na kusema kwamba ndege ya kwanza inaweza kuondoka wiki ijayo serikali ya uingereza ilishinda pigamizi la kisheria hivyo kwamba ikielekeza wakimbizi pamoja na waomba hifadhi kuenda kupata makazi kule rwanda mashirika ya kutoa misaada cha, na chama cha wafanyakazi walikuwa wameanzisha changamoto mapema wiki hii dhidi ya mpango huo wa serikali wa kutuma waomba hifadhi katika taifa hilo la afrika mashariki jaji jonathan swift siku ya ijumaa alikataa kuzuia kuondolewa kwa omba hifadhi wa iraq na siria na akaondoa amri ya kuzuia safari ya kwanza ya ndege kuelekea rwanda siku ya jumanne waendelea kusikiriza kiswahili ya sbs ukiwa na migode migerani kwa stuliki moja kwa moja katika taarifa za michezo ukitazama yale ambayo yamejiri kufikia sasa ni kipi ambacho kinajiri kutoka kwa yale ambayo ya tumeandalia tukianzia katika mchezo wa raga ambapo mwalimu wa wlab ya australia timu ya raga ya australia mm. dev en amekiri kwamba inabidi aweze kufikiria tena jinsi anavochagua wachezaji wanaocheza nje kwa sababu ya mechi tatu zinakuja dhidi ya uingereza na kuonesha kwamba mchezaji isac roda mnachea katika eneo la lock huenda akakabiliwa na miezi mitatu ya majeraha ambapo wataendelea kupata matibabu kutafuta jinsi ya kuweza kutibiwa pamoja na hao kuna wachezaji kadhaa ambao wanacheza nje wakiwemo qued cooper marika korewete pamoja na samu kerevi ambao wote watatu wanacheza nje ukule japan ambapo walikuwa wamechaguliwa kuweza kumruhusu getolo ambao wataweza kucheza chini ya amri mp- hiyo na katika taarifa zingine za mchezo wa nrl kwa sasa ni pamoja na matokeo ambayo walikuwa hivi leo ni pamoja na shaksquala r 38 kwa 1s na wakati nwca walipokea kichapo cha kihistoria 42 kwa, kwa st west tigers nao wakishushiwa kichapo kikubwa sana alama zikwni 3ela kwa nne br wakiwachara zaer 2kwa wakatisr wakicharazwa nastm 26 kwa k8n katika afl matokeo yalikuwa sawa hivi timu ya brsban ilipata ushindi wa alama sbn kwa hmsaba dhidi ya yaskilde wakatikuwa charazatelb mab kwa h wakati Hawthorne wakipata kichapo kutoka fremant 95 kwa 8 mbili katika soka a ubelgiji wametoka sara ya kufungana moja moja dhidi ya wal wakati hungary vilevile vile, wakachangia alama pamoja na magoli moja moja dhidi ya ujerumani montenegro na bosnia herzegovina vile, vile wakatoka moja moja wakati turki amaturki ikiwacharaza luxembourg magoli mawili kwa sufur n tukitazama hali ilivyo katika utabiri wa hali ya hewa tuanzie mjini adlad ambapo kwa sasa nyiwzi zoto ni 113 wakati mjini brisban 128 cambra zikiwa ni 4 .9 na wakati darwin kwa sasa ni 234 hobert nyuwi zoto pale zikiwa ni 6 .2 peth 147 na kule melboun ni 9.7 wakati mjini 6 kwa saanizoto pale 16 na nukta 7b kufika oncha tarufa habar bakia nasi kwa makala mingine maanda kujia kutoka studio zetu za sbs penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook