unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sscu mkwajuu swahili karibun tena katika makala idhaa ya kiswahili ya sbs ukona migode migherano tukauleta makala haa kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni yananimbao ni, ni sbscu mkwajuu swahili wazapata makala pia kwenye ukurasa wete waaebooanani ambayo niaebok mkajuswahilina iwapo ungependa kutuanikia kwa bara pepe kama unapendekezo makala ama otelile ambalo ungependa kutujuza anwani niswahl katika makala yaleo tazungumzia swalazima la uwekezaji katika afya ama katika miradi ya afya jimboni wafanyakazi wa sekta ya umma jimbonwanatarajia nyongeza ya asilimi ya tatu kwa mishahara yao wakati serikali ya jimbo hilo inainua kikomo cha malipo ya mwaka huu baada ya miezi ya hatua za viwanda kiongozi wa jimbo hilo ametangaza pia uwekezaji wa bilioni 45 za dola kwa mfumo wa afya ambao unakabiliwa na matatizo sehemu ya msaada unaotolewa unajumuisha mpango wa kuajiri a wafanyakazi wa matibabu l k pamoja na kutoa dola t za ziada wafanyakazi walioko katika mfumo wa afya kwa sasa akiwa nje ya moja ya hospitali inayowahudumia wagonjwa wengi katika eneo la kusini magharibi mwa sydney kiungozi wanws perote aliahidi kutoa afueni kwa jimbo zima mfumo wake wa afya umekabiliwa kwa miaka mbili na nusu ya janga la uviko 19 uhaba wa wafanyakazi pamoja na ongezeko ya mahitaji ya huduma na zaidi tunastali hakikisha si that sisi tu ila watoto wetu na watoto wao wanaweza wanawezapata huduma bora ya afya inayowezekanavyo na huduma bora inayowezekana kazi yangu ni kufanya utetezi kwa niaba ya kila mtu kati ya jumbani na nadhani ambako tumetua leo ni haki na busara kiunguzi huyo litangaza jeki kwa ongezeko kubwa zaidi kwa sekta ya afya ya jimbo dola bilioni 4.5 zitatolewa katika miaka 0 ijayo na msingi wake ni msukumo mkubwa wa kutoa ajira idadi ya ajira za kudumu 1 za ziada zinaundwa kwa wafanyakazi wa matibabu na kuna mipango ya kujaza nafasi 76 za kazi kufikia mwaka ujao browni taylor ni waziri wa afya wa kanda ya south wals alipozungumzia hoja hii alisema kwamba it's nurses, it's doctors, it's physios, it's OTs, ni wauguzi madaktari wataalamu wa matibabu ya viungo viungootis wataalamu wa huduma ya kuongea na wataalamu wa kutoa maelekezo hao ni watu wote tunaohitaji kuhakikisha mfumo wetu unaendelea malipo ya mara moja ya dol yanatolewa kwa wafanyakazi wote wa afya kama shukrani kwa huduma yao wakati wa janga hatua hiyo inafuata uwekezaji wa dola bilioni iliyotangazwa wikendi iliyopita kwa huduma ya gari za dharura za jimbo ila miezi ya migomo na hatua za viwanda zimesababisha hali hii vyama wafanya vya wafanyakazi vinavyojumuisha chama cha wauguzi na wanaozalisha jimboni jib Michael White, kuwa mpango huo, hauna maelezo and unless there's a real increase in the numbers of nurses and midwives on every shift, then today's announcement is going to be pretty hollow. na kama hakuna ongezeko halisi katika idadi ya waguzi na wanaosaidia kuzalisha kwa kila azamu ya kazi basi tangazo lileo halitakuwa na maana kama tangazo laleo halishughulikii idadi ya wafanyakazi ambao wanachama wetu wamekuwa wakiomba hiyo ndio shukrani wanayotafuta basi tunaweza kuwa na uhakika wataitisha hatua za ziada za viwanda kabla mhula wa serikali hii haujaisha serikali ya jimbo inainua pia kikomo cha malipo kwa sekta ya umma ambayo imekuwa ikitumia tangu mwaka 211 malipo yanatarajiwa kuongezeka kutoka asilimia 25 hadi asilimia 3 katika mwaka huu wa fedha malipo hayo yataongezeka tena hadi asilimia 35 mwaka ujao yakitegemea uzalishaji wa waajiriwa hiyo ni hatua inayowaathiri wafanyakazi lakinne wa, wa serikali jimboni wanaojumuisha wafanyakazi wa afya walimu maafisa wa jeshi la polisi na wanaofanya usafi licha ya serikali kutoa nyongeza hiyo ya mishahara vyama vya wafanyakazi vimesema nyongeza ya asilimia tatu ni ndogo sana na ni chini sana ya mfumuko wa bei maandamano yaliyoandaliwa jumatano wiki hii yanatarajiwa kufanyika wauguzi walimu na wafanyakazi wa usafiri wa umma 30 wanatarajiwa kuondoka kazini kushiriki katika maandamano hayo kwa taarifa hii pamoja na makala kama haya tembela ya tovuti yetu anaoni ni sbscom mkwaju swahili makala aliandaliwa na waandishi wetu omar dehen nagode migerano hii ni ya kiswahili ya sbs Penda, shiriki,