unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs tuko katika chuo cha catholic university ambapo kuna hafla ambapo maadhimisho ya mauaji kimbali kule rwanda na tuna baadhi ya wananchi kutoka rwanda ambao wamehudhuria hafla hii pengine tunaweza kutuuliza umuhimu wa kuja katika sherehe kama hizi ni nini umuhimu wa kuja katika sherehe hizi ni kukumbuka familia zetu zilizowawa katika matokeo ya genoside iliyotokea katika nchi ya rwanda kuwakumbuka wakati wa leo ni kuwatukumbuke yaliyotokea na tukijaribu kuelezea wale wasioelewa ninini lifanyika iwe inakumbukwa kusudi ikisiji katokea wakati wowote wa pali pengine kama ilivyotokea rwanda kwajituespeciali kam, kama siku ya leo tulika tunakumbuka zile familia ambazo ziliwawa zikaisha amayo kuna mtu yoyote unaweza kuza katika familia hiyo leo ndio umuhimu wa siku ya leo ya kukumbukao wa watu mbali na kuwa tumekumbuka wengine yeah. shereh ina umuhimu gani kwako ya yeah, sherehe ya leo uh, tumekumbuka wetu waliopotea tulipoteza watu wengi ya yeah, tumepoteza watu wengi katika mafamilia mbalimbali siku ya leo tumewakumbuka na kukumbuka na, na kueleza kila mtu yaliyotokea ya rwanda wakati huyu tunaona kwamba jamii y wenye rwanda ina watu wengi sana na ndio kila mtokwa na majukumu tofauti kuja kwa balozi katika sherehe kama hii inawapa umuhimu kiasi gani umuhimu wa balozi kuja kushirikiana na sisi hapa inatupatia nguvu kuwa kuna kiongozi pia ambaye ametoka katika nchi yetu mwenye kuja katika kukumbuka watu wetu walioteketezwa katika genocide iliyofanywa watusi rwanda hmm. hmm. naona kwamba shere ni sherehe ambayo imefanywa siku miamoj za maambolezi kwa upande wako ungependa kuona nini kingie kinafanyika zaidi ya balozi kuja ah, nimependa kuona wakati wengine wakikuwa wanakumbuka hivi watumie kama premier afai na watu wengine wa waheshimiwa warwanda waweze kuwa hapa waone kinachoendelea ni nini hmm. yeah. hii ni sherehe ya pili mwaka huu kufanyika ya ukumbusho kulikuwa ya kwanza ambao ilifanywa na sehemu mmoja ya jamii na hii inakuwa ni sehemu nyingine ya jamii inafanya kuna uwezekano pengine jamii zote mbili zikutane zifanye sherehe moja ama natatizo kufanya sherehe mbili tofauti ningewezekana kwa jili siuoni kwa nini tuna utofauti ambao wale watu wako nchini wenyewe wameshirikiana wamesameheana unakuta mtu ameolewa kwa familia ile iliuaa familia yake sioni kwanini tuakuna tofauti ambazo ukitafuta sababu ambazo zinatofautisha hakuna sababu ni ile fikiria za watu na vile watu wana kwa jili sote hatuwezi kufikiria aina moja so ingekuwa vizuri watu wakishirikiana wawacie utofauti tofauti una phali binadamu kila mtu ana tofauti lakini katika kushirikiana kama familia hapa hatuko wengi lakini kuwa watu wana tofauti tofauti kwa maoni yangu mi siwoni kwanini watu wanakuwana tofauti tofauti ikiwa mtu aliua mtu, mtu. katika familia yake na wamesamihana sisi tunawa... kwanini tunakuwana tofauti naona kwa upande wangu inawezekana wakikuwa wa pamoja itakuwa vizuri sana zaidi kuzidi juu ya kila mtu alaumu mwingine kila walaumiani ingekuwa vizuri wote wakue kitu kimoja wakue na sherehe moja mwisho kabisa ni apa ambao ngependa kuona akifanyika katika jamii ya wa wanyarwanda hapa nchini australia kuendelea mbele katikaun kwamba panapokuwa wanyarwanda ni, ni kwa sherehe tu ya kilio ya, ya kukumbuka waliowawa wali kuna sherehe zingine ambazo zikaleta wakati wa furaha zaidi kuliko tu ya kilio ama ni hizi tundo uz, za muhimu zaidi kitu nimgeomba wanya ruanda ni kushirikiana kwa ubaya na kwa uzuri kama ni kilio kama ni harusi kama ni kukumbuka jamaa walioteketezwa katika genosid iliyofanyiawatu waiwa pamoja sioni kwa nini tunakuwa na tofauti weolli... na wee ungependa kuona sherehe zingine zikifanyika zaidi ya hii ama hii ndio ambayo inaleta watu pamoja zaidi nakumbuka kama ka, tunakwaga na kifo na nini hapa hapo australia naonaga hakuna ubaguzi wa kila mtu wote wanasaidiana kwa pamoja hakuna ubaguzi nasema panapashakuwa rwanda kunakuwa na sherehe za ainaya tofauti za maonyesho ya tamaduni ya wanyarwanda ambayo ni siku sikukuu za furaha hizo sherehe zinaweza zikaletwa pa sl pia ama bado hizo sherehe zinaweza kufanyika ikiwa tuna ushirikiano shida ni hatuna ushirikiano aj katika ule ushirikiano tusiokuwa nao unateketeza pia watoto wetu ambao wanazaliwa ni wadogo awatu isha wamejua karisha yao kwa ajili ya ile tofauti sisi tunajiwekelea wenyewe hmm. asante sana na polin tena kwa yale ambayo yaliofikia asante sana je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata