unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbsu mkwaju swahili tungependa kuwashukuru wamiliki wajadi wa ardhi tunaofanyia matangazo yetu kwanzia leo idhaa ya kiswahili inatoa heshima zake kwa kamareg watu wa taifa la kulinga kwa wazee wao wa sasa na wazamani pia kwanzia leo kuna wakubali wa aborigina natolestrade island ambao ni wamiliki wa jadi kutoka ardhi zote unaosikiliza matangazo hayo jabo poto ulipo na karibu katika makala y idhaa ya kiswahili ya sbs uko na migode migeranatuuleta makala kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni anaoniambao ni sbscu kwa juu hapo mengi ambayo tupaandalia lakini kwa sasa tupate kionjo cha kile ambacho kiko hapo mbele tukianzia katika mazungumzo tuliofanya na baadhi ya wanachama wa jamii wa nyaruanda lakini kabla tuwazungumze nao yeah, je dr ruto anasemaje kuhusu swala zima la kuidhinishwa kuwa mgombea wa urais nchini kenya mimi nataka niwatangazie leo ni siku ya muhimu sana kila mama katika taifa letu la kenya anaweza kuamini mtoto wake hata kama ni mama masikini anajua siku moja mtoto wake anakuwa rais wa jamhuri ya kenya kampeni za urais zaendelea kunoga nchini kenya ambako mweshimiwa ruto hapo akijaribu kwa rai wa piga kura pamoja na wakazi wa nairobi kuleka mkunji waweze kuunga mkono azma yake na je nchini australia waliohudhuria ibada ya ukumbusho mamoja kimbari nchini rwanda wanasemaje kuhusu swala so zima la kushirikiana na wenzao ambao wamejitenga naoingiwezekana ka ajii sioni kwa nini tuna utafauti ambao wale watu wako nchini wenyewe wameshirikiana wamesameheana tunakuta mtu ameolewa kwa familia ile iliuaa familia yake sioni kwa nini tuna tofauti ambazo ukitafuta sababu ambazo zinatofautisha hakuna sababu yichotaweza kasikia muda usio mrefu lakini mwisho na muhimu lakini kuna haya chut-chuturu, chut-chuturu, chut-chuturu, chut-chuturu, chut-chuturu nimghiyo ni sauti ya msanii lundo rajabu kutoka brisban akiwasilisha kibao chake hapo jina la niwezeshe akijiandaa kuzindua albamu yake kwa jina la ni wakati na bila shaka atapata fursa kuzina naye na kujua mengi sana kuhusu uandaji wa albamu hiyo kwanini ameiandaa na ni kipi ambacho watu wanastalii kutarajia atakapofanya uzinduzi jumamosi ijayo pale katika eneo la kesharij lakini kwa sasa muktasari wa habari kisha baadaye tutazungumza naye hapo baadaye waziri mkuu wa albanisi atua pamoja na wajumbe kwa mazungumzo na rais wa indonesia wakati kiongozi wa upinzani atangaza baraza lake la mawaziri vivuli na wathirika wa maji kule texas wa ashiria kuishitaki y kampuni ya daniel defense na viongozi wa ecas kuamua hatua mpya dhidi ya serikali za kijeshi za afrika magharibi na katika taarifa za michezo astrel endelea na maandalizi ya mechi ya kufuzu kwa kombe la dunia dhidi ya uae wakati wa bada wa soka walalishwa na walishwa vichapo barani afrika na kule ulaya wakati pia vichapo viotolewa katika ligi ya afl na nrl hapa nchini australia kwa hiyo na mengine mengi zaidi nasi katika taarifa za michezo lakini kwa sasa moja kwa moja katika taarifa kamili za habari waskedha kiswahili ya sbs i hapa ikiwa ni taarifa kamili ya habari msomaji negode migerano waziri mkuu antoni albaniz amewasili mjini jakarta kwa mazungumzo na rais wa indonesia joko widodo safari hiyo imejiri wiki mbili baada tu baada ya kuapishwa kwake kama waziri mkuu kabla ya kuondoka nchini bwana albanizi alisema alikuwa amezungumza na tayari na rais widodo tangu awe waziri mkuu aliongezea kuwa anatazamia kuendelea na mazungumzo baina ya australia na indonesia it is anasema ni muhimu tatambue kuwa indonesia si jakarta tu na bali ni visiwo pana ni taifa uh, muhimu katika eneo la kaskazini ya nchi yetu uh, ni nchi yenye waislamu wengi zaidi duniani, uh, uh, duniani. nitasafiri pamoja na waziri wangu wa biashara don faro waziri wangu wa masuala ya kigeni penywng na ed husik waziri wkwa kwanza nchini ambaye ni mwislamu yapo alikuwa ni waziri mkuu akizungumzia yale ambayo anatarajia kufanya pamoja na msafara wake wa kuelekea kule indonesia kiongozi wa upinzani wakati huo amezindua timu yake ya mawaziri vivuli ambayo inawajumuisha wanawake kumi miongoni mwa baraza la mawaziri kivuli ishirini na nne mawaziri hao vivuli wanajumuisha nhu ambaye amepewa wizara ya fedha sarah henderson wizara ya mawasiliano caren andrews atakuwa msemaji wa upinzani katika wizara ya masuala ya nyumbani wakati ann ruston atakuwa waziri kivuli wa afya na huduma ya wazee na mariespain atakuwa katibu wa baraza la mawaziri chama cha the thenational nacho kimepewa nafasi sita katika wizara ya kivuli kiongozi wa the thenaionalai pd ataendelea kuwa waziri kivuli wa kilimo wakati wakatibaboc ambalikuwa kiongozi wa zamaniaiona amepewa wizara ya wa maveterani wakati michael mcomak amepewa wizara ya maendeleo ya kimataifa na pasifiki alipozungumza na waandishi wa habari bwaat alisema kwamba anafahari timu ambayo amekusanya Uh, uh, an incredible... anasema unachoona katika timu hii ni sura mpya tuna vipaji vingi si tu katika timu ya mawaziri vivuli ila pia katika wabunge wengine tunao nimetambua umuhimu wa kujaribu kuwajumuisha watu hao na nina furaha tuna wanawake kumi katika timu yetu ya baraza la mawaziri 24 alisema kiongozi wa upinzani na katika taarifa zingine chama cha wafanya kazi wa huduma ya afya kimekaribisha ahadi ya uwekezaji kutoka serikali ya n ya kuajili wasaidizi wapya wa dharura pamoja na kutoa rasilimali kwa vituo 30 vya gari za dharura takriban wasaidizi wapya e20 wa huduma ya dharura wataajiriwa kufanya kazi katika huduma ya dharura ya chini ya mpango huo itagharimu bajeti dola bilioni 176 katika miaka minne pamoja na hela taslim kwa wafanyakazi wa gari za dharura 21 waguzi 52 pamoja na madaktari wa nane kiongoziwa dominic r amesema hatua hiyo ni uwekezaji wa kizazi katika mfumo wa afya na? This is a great Um, nasema huu ni mfano mzuri wa chama cha wafanyakazi kikifanya kazi kwa karibu na serikali kulenga vitu viwili wahudumu wetu wa dharura na ila muhimu zaidi watu wetu hilo ndilo tangazo hili linahusu kama nilivyosema uwekezaji huu ni muhimu sana dakika ni muhimu na sekunde ni muhimu pia alisistiza kiongozi wa katika taarifa zingine za maswala ya afya ni kwamba kesi ya nne ya maambukizi ya monkyx imetambuliwa katika jimbo la New south Wales. na wakati kesi ingine ya tano inatarajiwa kwamba itathibitishwa muda usio mrefu wanaume wawili wenye miaka thelathini hivi karibuni waliorejea kutoka ulaya wamehusika katika kesi hizo na tayari wametengwa nyumbani pamoja na kuendelea kushughulikiwa na idara ya afya ambayo inaendelea kufanya ufuatiliaji wa watu ambao walikutana na wahusika wa wawili pamoja na maeneo mengine ambako huenda pakawa ni maeneo ya hatari kwa upande wa jimbo lahii ni siku tatu ambapo imeweza kutangaza kesi mpya yay ambapo wanaendelea kufuatilia nyingine ambayo ilikuwa ni kesi nyingine ambayo tbuwkulejimbon na barani afrika viongozi wa jumuia ya maendeleo kiuchumi ya afrika magharibi almaarufu wanakutana mjini ajuamosi kwa lengo la kuzungumzia na kuamua ikiwa wapunguze au waongeze vikwazo dhidi ya utawala wa kijeshi nchini mali boinafaso na guine viongozi hao wanatarajiwa kuamua ikiwa wa, waendelea wapunguze au waongeze vikwazo dhidi ya mataifa hayo ambayo hususan mali vilivyowekwa mwezi wa januari baada ya utawala wa kijeshi kutangaza nia yake ya kuendelea kubaki madarakani kwa miaka mitano rais nana uuf ado akifungua mkutano huo alisema kwamba nia ya yao ni kutafuta njia za kutathmini na kutafakari juu ya hali katika nchi hizo tatu za kutafuta njia za kusaidia kurudi kwenye utawala wa kikatiba chini ya raia wanachama wengine wa bukinafaso na mali umesitishwa lakini ni mali pekee iliowekewa vikwazo hadi sasa na hizo mbili huenda zikawekewa pia vikwazo baada ya viongozi wa nchi hizo kutangaza kwamba wataendelea kubaki madarakani tukielekea kule marekani ambako baba wa binti o miaka kumi aliwawa huko uvalde texas katika shambulizi la ubunduki na mfanyakazi mmoja wa shule wame amekuaamauchukua hatua, hatua za awali ambazo zinaweza kupelekea mashtaka dhidi ya mtengenezaji wa bunduki zilizotumika kushambulia na kuwaua watu 21 mwawakili wa alfred garza baba wa mwanafunzi wa shule ya msingi ya rob ameria garza aliomba katika barua yake ijumaa kwamba kampuni ya daniel yaen itua taarifa kuhusu utangazaji wa biashara yake kwa vijana na watoto anasemakamba lakini ukulia alisema kwamba tunawataka w mwanze kutoa taarifa kwetu hivi sasa badala ya kumlazimu bwagarza afungue kesi ili kupata taarifa hizo ilieleza barua hiyo hakuna kesi iliyotangazwa kufunguliwa the, hadi hivi sasa dhidi ya y kutokana na mauaji hayoya huko haikujibu haraka, haraka ombi la kutoa maoni hayo mtu huyo aliyekuwa anabunduki kutokaa mwenye maka aliyivamia shule hiyo hapo mei na wanafunzi wanafunzikumti na nwalimu wawili kabla ya kuuawa na waafisa wa polisi kwa mujibu wa taarifa zilizotolewa waendelea kusikiliza like, kiswahili ya sbs ukiwa na migodi a migirani taarifa ambazo tumeandalia hususann tukilekea moja kwa moja katika michezo tukianzia katika mchezo wa tenis ambapo iga swatek amepata ushindi wake wa kwanza kwa upande wa wachezaji wa kike katika michezo ya wazi ya ufaransa dhidi ya mchezaji wa marekani cokogof sotekalipata ushindi katika seti mbili zikiwa ni s mjs tatu na ilichukua tu zaidi tu ya saa sali, sali moja kupata ushindi huo na kupata ushindi wa mechi hh4 mfululizo bila kupoteza hata moja mchezaji huyo kutoka poland ameingia katika fainali hiyo ya Slam, ambapo alikuwa tayari akitafuta taji lake na kulipata baada ya kushiriki katika mwaka elfumbili na ishirini katika mazungumzo kusema baada ya ushindi wake Like masima kuwayote ambayo yanaendelea ninauelewa na ufahamu vizuri kwa kinachohitajika kupata ushindi wa grand slam na nini ambacho kinastahili kufanyika na kimsingi kabisa ni sehemu gani ya mchezo ambao anastahili kufanya kazi nauelewa pia na na furaha na kuwa na fahari kwangu binafsi katika mwaka b2 ilikuwa kama nilikuwa na, na bahati ya kuweza kushiriki katika mchezo huu na bila shaka naendelea kufanya kazi kuweza kuwezauish kwamba nafikia malengo yangu bsntekalisema kilkia katika taarifa za mchezo wa gof kwa upande wa wanawake minjili anatarajia kupata ushindi katika kuongeza taji la usya wanawake michezo ya wazi ya wanawake ya gof katika ushindi wake ambao alikupata kutoka michezo ya wazi y wanawake ya australia ambapo takuwa tangu mwaka elfu moja mia kenda a themantatu ambapo bingwa jan stefenson alikuwa na ushindi huo na katika mwaka elfu mbili na moja ambayo ilishindwa na arieb akiwa ni historia ambayo amewekwa katika wakati huo le anaongoza katika raundi ya mwisho ya michezo hiyo akiwa naongoza kwa alama tatu hapo wakati mwingine mchezaji mchezajihua miaka ishirs anatazama kwamba wenda akapata ushindi wake wa pili katika mchezo huo ama katika fani hiyo ya gofu kna kusema alipozungumza na wandishi wa habari lasima I mean, nilicheza um, vizuri siku nzima nilifanya mapaa na ma kufunga nilipohitaji kufanya hivyo na bila shaka chote ambacho nilitali kufanya kilifikiwa kwa wakati wake na kwa usahihi kwa hiyo natarajia kuweza kumaliza kwa pa nne pamoja na kuweza kuendelea kupata ushindi mkubwa napofikia mwisho katika taarifa za soka tuelekee moja kwa moja katika dimba la hangary dhidi ya uingereza ambapo vijana wa uingereza walipata kichapo katika michwano ya kombe la mataifa goli likiwa ni moja sfr kutoka kwa mchezaji domini slobsly ambaye alipata goli penati mkoja penati baada ya uchezewa rafu katika mchezo huo ilikuwa tarajia kwamba uingereza utapata ushindi lakini basi akutana na kibara kigumu wakati vijana haa wa hungary walipoweza kuwacharaza ambapo ilikuwa ni miaka st uingereza uweze kupoteza dhidi ya hungary katika mchezo huo kwa sasa uingereza atataji waongezi buti kwakisha kwamba wanapata ushindi katika michezoasalia kwa ajili ya kuendelea mbele pamoja na kukisha kwa kwamba maandalizi yao ya kombe la dunia hayapati pigo kubwa sana kutazama katika mchezo wa afl hapa nchini australia timu ya b iliambulia kichapo nyumbani dhidi ya jiong alama zikwni 38 th- kwa sb wakati timu ya d ikawachara za 88 kwa 57 goos wakiacharaza northmelbour north a tisa kwa arobaasaba wakati sydney swanza ikiwacharaza melbodmon sabtatu kwa st na moja katika nrlnrl mechi ambazomechezo mapema hii leo ilikuwa ni kati ya reders dhidi ya rster de wakiopata ushindi alama hbl kwa kumiasita wakati sea eagles wakiwacharaza warriors wa new zealand arba4 kwa kmnmbl coboys wakiwacharaza titans hahim 2 kwa sita wa kila kichapo cha alama thelathini kwa kumi nanne kutoka kwa n katika mechi ambazo zilikuwa ni za kuweza kuakisha kwamba watu wanapata uh, matokeo ambayo hayakufaa kwa wengi ambao walikuwa wanatazama yale ambayo yanaajiri katika mchezo huo tukiendelea alama mengine ambayo yanakuja kwa sasa katika matokeo ya michezo ni pamoja na haya kwa sasa timu ya binga tetezi wa bingu tetezi senegal walipata ushindi mnene sana ambapo walipata ushindi tukitazama katika mechi ambayo walicheza ni pamoja na hii ambapo matokeo yake yalikuwa ni dhidi ya timu ya benin ambapo walipata magoli manne kwa mbili ambapo ni mechi ilikuwa ni akusisimwa sana timu kutoka afrika mashariki hazijashiriki vizuri kenya ikiwa imepigwa marufuku kucheza katika mechi hizo za kufuzwa kombe la afrika baada ya kupatwa na hatia ya serikali kuingilia utawala mauendeshaji wa mchezo wa soka nchini humo kafu ikiwa imetoa adhabu hiyo hali ambayo haijawafurahisha wengi sana lakini hali ni hivyo ambavyo inaendelea bila shaka tunaweza kuletea maelezo zaidi pamoja na zaidi za michezo hapo baadaye pamoja na matokeo mengine ambapo timu ya burundi ilitoka sare kufungana mojamoja dhidi ya namibia wakati wakatibkinafaso wakitoka mbili sfuri dhidi ya ikipata ushindi wa magoli matatu kwa moja dhidi ya zambia togo mbilmbili dhidi ya es chini wakati mozambiki wakitoka sare kufungana moja moja dhidi ya rwanda angazia halilivu katika maswala ya ubarasaji wa fedha dola marekani sawa na dmarkasaas38 za na faranga 162 za burundi da faana3onon5 zn2 za na shilingi 4 na seti 25 za kenya wakati dola moja a utralia nisana shilingi 1676 na senti 80 za tanzania katika utabiri wa haliya hewa tukianzia mjini ambapo nyizi joto pale ni 16 wa menyunya mvua kati mjini bibani 17 wezekano wa menyunya mvua mida ya asubuhi cambrani 88 mvua zikianza kupungua kati dawni 271 jua litakuwepo kemida ya asubuhi hobart ni 84 wakati tukielekea kule peth ni 88 wakati melbo ni kumi na wezekano wa manyunyo ya mvua na sini kwa sasa ni 121 uwepepo pamoja na baridi ikiwa lina tawala kufikia ponmsha tarifa ba maumandalia bakinasi kwa makala mengine mda kuja kutoka studio zetu za sbs radio je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata