unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbscu mkwaju swahili rais wa kumi wa somalia hassan sheikh muhamud ambaye alichaguliwa tarehe kumi na sita mwezi huu alihapishwa jumatatu ya tarehe ishtatu kuchukua wadhifa wa urais kutoka kwa mtangulizi wake muhamed abdullahi farmajo katika hafla iliyofanyika ikulu ya rais huko mogadishu katika hotuba fupi rais farmajo alisema amekabidhi kwa rais mpya faeli kadhaa za urais zenye miongoni mwa mambo mengine ni maelezo ya wanajeshi wa somalia nchini eritria mohamudi alimshinda farmajo katika uchaguzi uliofanyika mei kuinatano na kupata kura mia bilikianne dhidi ya kura mia mojana kumi za farmajo rais mpya anatarajiwa kukabiliana na tishio la alshababu kujenga upya taasisi za kitaifa na mageuzi ya kiuchumi na kuona kuundwa kwa katiba mpya ambayo itafafanua majukumu kazi na taratibu za serikali historia kama rais wa kwanza wa somalia kushinda muula wa pili urais wake wa kwanza ulikuwa kutoka mwaka hadi wahadi lakini ni mambo gani yanatarajiwa nchini somalia baada ya rais hasan mahmud kurejea tena madarakani dahir is ni mchambuzi wa masuala ya siasa nchini somalia na kenya matarajio ambayo tunayatarajia kuyaona ni eh, mengi eh, unakumbuka kwamba serikali ya farmajo ilikuwa imekambwa na changamoto kubwa angalau alikuwa ame, amefanya kazi ambazo zinatambulika zina uh, lakini sahizi nchi iko na shida ukame ambayo imekaba kwa uh, miaka mbili mfululizo uh, rais sahizi ashatambua aka- aka akapoint abrahman uh, uh, abdushakur moja wa mpinzani mkuu kuawe mwakilishi wa mambo haya uh, kuna ile changamoto kuhusiana na ile uh, deni ya mf ambayo huwa inafaa kumalizwa uh, stage ya nne kuna shida ya kiamani ambazo ziliridhiwa kutoka ile serikali ambayo imetoka na kuna uh, hali ya uchumi ya nchi ilikuwa imeenda mzuri wakati wa farmajo lakini kwa sababu ya ile uh, msukosuko za kisiasa uh, na ile hali ya uchumi ilikuwa inaenda e, chini so tunatarajia serikali pia huwa itakuja ku uh, uh, tambua hizo vitu zote na huwa ikuja na mikakati ya kufanya mambo ambazo zinaweza peleka uh, nchi ya somali mbele serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya congo imetangaza kuwa inasitisha ndege za shirika la rwanda kutoa nchini mwake na imemuita balozi wa rwanda mjini kineshasa baada ya madai kuwa inawounga mkono waasi wa msemaji wa serikali ya drc patrick yaya amesema hatua hii imechukuliwa baada ya kikao cha juu cha baraza la ulinzi na kulitaja kundi la M-23 kuwa la kigaidi na kuliondoa kwenye mchakato wa mazungumzo ya nairobi na kuishutumu rwanda kulisaidia madai ambayo kigali imekanusha akijibu hatua ya serikali ya drc kulitaja kundi la M-23 kuwa la kigaidi msemaji wa kundi hilo wili ngoma amesisitiza kuwa wanamkataba na serikali ya kinishasa wanaotaka utekelezwe mapigano kati ya wanajeshi wa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo na waasiwa ambayo yamekuwa yakiendelea wiki hii yamesababisha zaidi ya watu7 kuyakimbia makwao kwa mujibu wa takwimu zilizotolewa na umoja wa mataifa kiongozi wa chama cha chawaipa nchini kenya kazomsoka hata shiriki katika kinyanganyiro cha urains, tisa, uchaguzi wa urais agosti9 baada ya tume ya uchaguzi nchini kenya Umzuia kugombea kutokana na utaratibu uliopo wakati huowo tume huru ya uchaguzib imewapitisha waombea 16 ambao hivi sasa watawasilisha nyaraka zao za uteuzi wao orodha hiyo ina waombea wanatarajiwa tisa wa vyama vya siasa au muungano wa vyama vya kisiasa na waombea saba huru waombea wanaoongoza raila odinga wa azimio la umoja one coalition party na naibu ruto wa chama cha united idecticlian ni kati ya waliopitishwa na ibc kuwasilisha orodha ya wafuasi wake katika waraka wa microsoft hii ni miongoni mwa waombea wane wa vyama wa vya siasa na tisa wa waombea huru walioshindwa kukidhi matakwa ya ibc ya kupatawafuasi48 na angalauaunti kuwasilisha majina ya wafuasi hao pamoja na nakala ya vitambulisho vyao vya kitaifa na mwenyekiti wa umoja wa afrika rais sall wa senegal ametoa wito wa kuondolewa kwa vikoso vya kimataifa dhidi ya zimbabwe na kwa kwa huduma za za dharura nchi afrika afrika akifungua mkutano wa wa viongozi mjini malabo alitangaza msada mdogo wa dollar, tatu, kwa nchi yake ajili ya huduma za dharura barani afrika mkutano akeshi wa viongozi wa wa siku ulijadili juu ya ya mzozo kibinadamu na mapinduzi ya kijeshi katika bara hili karibu viongozi ishirini nchi za kiafrika pamoja na wafadhili walikutana kwa mkutano wa kwanza maalumu wa nchi za afrika kuchangisha fedha kwa ajili ya huduma za dharura mwenyekiti wa kamisheni ya afrika musafaki mhamat alisema kwamba karibu waafrika milioni113 unahitaji huduma ya haraka ya msaada dharura mwaka huu kiwa ni pamoja na watu milioni48 ambao ni wakimbizi wanaotafuta hifadhi na waliokoseshwa makazi ndani ya nchi maoni fwatilia idhaa ya kiswaeli ya sbs kwenye facebook