unasikiliza ida ya kiswahili ya kwa kwa wa tunaofanyia matangazo yetu kwanzia leo idhaa ya kiswahili inatoa heshima zake kwa kamarek watu wa taifa la kulinga kwa wazee wao wa sasa na wazamani pia kwanzia leo tunawakubali wakubali wa aborijina natore stede island ambao ni wamiliki wa jadi kutoka ardhi zote unaosikiliza matangazo hayo karibun katika makala ya idha ya kiswahili ya sbs uko na migode migerano wakupota ulipo hii ni hidha kiswahili ya sbs tukalite ya makala ya kutoka studio za sbs na mtandaoni ni sbs comaum kwa jusali vilevile azapata makala haya kwenye ukurasa wta facebook facebookcom mkwa juu sbsastu so megiao tumeandalea lakini mwanzo kabisa tuanze kwa vionjo vya makala mbao tumeandalia je changamoto ambazo mashirika yanayofanya kazi na watu wenye tamaduni tofauti wanapata kuwashawishi kufanya vipimo vya afya ni kama gani watu wengi wanapofika wanapofikahapai wanafikiria hapa aslia Wanafikiri ni nchi nzuri hakuna magonjwa hakuna shida yoyote magonjwa hakuna kwaho unakuta mtu anafika hapa ana ugonjwa kama waini amekaa nao miaka mingi huko nyumbani saa anapofika hapa anapomwambia una ugonjwa waini anauliza kwanza ni kitu gani bwana lazaro hapo kutoka shirika la ccq akizungumzia changamoto ambazo baadhi ya watu wanapata wanapofika pa kutoka ngambo na hapo badoaaksia ya yale mengi ambayo mesema kuhusu mbinu ambazo anatumia kuwashawishi na je umuhimu wa jamii kujifunza huduma ya kwanza ni gani mama anapiga kelele anapiga anapigia simu ambulance jamani ni hivi ni hivi ambulance. nasema fanya huyo mama cpr ndo nini alafu na mshtuko kuona mwanaye vile anapiga kelele anasema sijui cpr ndo nini nieleweshe sasa mzungu atakuelewesha cpr ni nini hajui lugha nyingine bwana rajabu hapo ambaye nafungua shule yawese ya queensland akizungumzia changamoto za watu ambao wanapata matatizo kuweza kufanya ufufu ama huduma ya kwanza bila taarifa yote na je ni kwa nini msanii fichsna alifanya filamu pamoja na sanaa yake kwa jina la prize lariivitambavo inatokea kati ya russia na, na ukrain ni vitu ambavyo dunia inajua na wanasema nwanasemawatu wana watu, watu kadhaa waisha fariki hivi na hivi na dunia iliwasupoti lakini congo nchi za kwetu vita vishaenda for so long na unajua hapa hapausiwatu haajui hawafuatilii na bila shaka wazapata yote hayo baada ya taarifa hizi za habari lakini kwa sasa moja kwa moja kwa muktasari wa habari baada ya wiki moja tagu uchaguzi mkuu kufanyika hatimaye chama cha leba chachatangaz kwamba kinaunda serikali ya wengi na waziri mkuu Albanese, kwa sasa uh, na na wa habari mkuukwasasasba ua haaa barazalake la kiela, mawaziri taarifa hizo na wizara zimetolewa punde kuzitangaza rasmi lakini, kwa sasa, na yale, kwa wa taarifa mwingine ni kwamba wafanyakazi a ah chanjo za mafua zinatolea bure kwa wakaaji wa queensland wakaji, wa new south wales wakaaji wa kusini australia magharibi australia na victoria na hata kule act huenda pia nao wakijumuishwa katika mradi wa kutoa chanjo za mafua bure baada ya ongezeko ya maambukizi ya mafua pamoja na kiongozi mpya wa upinzani kusema kwamba yeye ni binadamu sawa mwingine nana udhaifu pamoja na makosa kama watu wengine kwa hiyo watu basi wapunguze kero na hasira dhidi yake kwa matamshi yake ya zamani na kimataifa tuna kwamba mamia ya watu wameandamana kule drc dhidi ya rwanda kuliunga mkono kundi la m23 wakati raisbn wa marekani amesisitiza kwamba bunge kupitisha sheria mpya ya udhibiti wa bunduki marekani kwana mengine mengi zaidi jungenasi kwa taarifa kamili za habari ambazo zinakuanzia hivi sasa edha ya kiswahili ya sbs na hii hapa ni taarifa kamili ya habari tukianzia moja kwa moja katika mji mkuu wa taifa kamera ambako antony albanizi amehutubia mkutano wa chama cha leba kwa mara ya kwanza kama waziri mkuu na amewathibitishia wanachama kuu wa chama cha leba akitaongoza ungo, serikali ya wengi kabla ya kutangaza baraza lake la mawaziri baada hii leo waziri mkuu aliweka wazi mafanikio ya wa serikali yake baada ya safari ya mawaziri ya waziri wa masuala ya like kigeni penny wong katika visiwa vya solomon pamoja na safari yake binafsi nchini japan ambako alikutana na viongozi wenza wa kundi la usalama la quad. we changed the statement that was made and they very much welcomed umesema tulibadilisha kauli iliyotolewa na bila shaka walikaribisha mabadiliko ya msimamo wetu kwa mabadiliko ya tabia y nchi tunajiunga tena na juhudi ya kimataifa ambayo tulihitaji fanya baada ya miaka tisa iliyopotezwa nataka lenga kupoteza katika sehemu mbili kukumbusha kuwa hamsa ilipoteza siku hata moja serikalini hatuna nia ya kufanya hivyo aliwaeleza wanachama wake peterdaton ametetea rekodi yake ya umma akisema kwamba daima amekuwa na maslahi ya australia katika fikra zake katika mahojiano ya shirika la habari la abc kiongozi mpya wa upinzani aliulizwa kuhusu jinsi baadhi ya maamuzi yaliyofanya katika maisha ya umma yalivyoshawishi mtazamo wa umma kwake katika siku za nyuma bwana datan alishambuliwa kwa utane uliofanya kuhusu maji yanayokaribia kufunika visiwa vya pasific pamoja na kususia hotuba ya kuomba msamaha kwa vizazi vilivyopotezwa vya watu wa asili huyu hapa na jibu lakeimesema sawya na watu wengine nimefanya utani ambao haukuwa mzuri katika miaka ya nyuma na nimeomba msamaha mimi ni mwanadamu na nina udhaifu kama mtu mwingine kuna maamuzi niliyofanya ambayo nadhani yalikuwa magumu kwa maslahi ya nchi yetu na hiyo ni kazi ya kuwa waziri alisisitiza bwana datan na sehemu za kazi nchini australia zinahamasishwa ziongeze juhudi kuwasaidia wahanga wa unyenyesaji wa nyumbani alipotoa hotuba kwa baraza la tofauti la australia la, la memorial nca mjini melbourne mwaandishi wa habari ambaye ameshinda tuzo jess hill alisema waajiri na viongozi katika sehemu za kazi wana wajibu wa kuunda mazingira salama nasima usawa jinsia katika sehemu ya kazi ni hatua ya kwanza na sio dhamana kuwa tunapinga mila hii ya kutumia mamlaka na udhibiti katika mashirika ya australia kama tunataka waelimisha wavulana shuleni kuwa ni sawa kwao kukiri kwamba kwa, kwa, kwa, kwa wako katika mazingira magumu ni sawa kwao kuonesha hisia zao na si lazima wawe na udhibiti kuwa na mafanikio kisha wanaenda katika sehemu za kazi na kitu hicho kinakataliwa kisha unaharibu kazi yote ambayo watu wanajaribu fanya na wakaji wa victoria watastahiki kupata chanjo za mafua bure katika mwezi ujao wa juni jimbo la victoria limejiunga na new south kusiniula australia, magharibi australia na queensland kutoa chanjo za mafua bure kwa wakaji katika mwezi mzima wa juni hali hiyo imejiri wakati kumekuwa ongezeko kubwa ya kesi zaz wakati idadi ya kila wiki ya kesi za maabara kuanzia katikati ya aprili hadi 22 mei kote nchini australia imekuwa imepita waston wa miaka mitano waziri wa afya wa victoria martin foley amesema ni muhimu kwa wakaaji wachukue chanjo hiyo kupunguza shinikizo kwa mfumo wa hospitali We've amesema tumeona tayari zaidi ya kesi 15 zilizoripotiwa tunajua pengine takwimu hiyo ni chini ya iliyoripotiwa katika jamii kwa sasa tumeona pia ongezeko la watu wanaohitaji msaada wa huduma ya dharura katika hospitali za watoto tunachojua ni kwamba baada ya miaka mbili ya kutokuwa na msimu ya mafua pamoja na kupungua kwa kinga kuwa huu ni msimu mbaya wa mafua alisistiza waziri fi katika taarifa za kimataifa rais wa marekani biden alisema kwa jumatatu kwamba alimfyatoaji risasi wa umma nchini Chin, marekani umekuwa mbaya sana kwamba hata wale wanaopinga masharti kwa mauzo ya bunduki wamekuwa na busara zaidi katika kujaribu kuzuia ghasia siku moja baada ya, ya ziara yake yenye hisia katika shule ya msingi ya yaro kwenye jimbo la texas ambako mtu mwenye silaha wiki iliyopita aliua watoto9 na walimu wawili katika shule hiyo hiyoalisistiza tena kuwa msukumo wake kulitaka bunge kupitisha sheria mpya ya udhibiti wa bunduki ikiw kupanua ukaguzi zaidi wa historia kwa wanunuzi wa bunduki kabla ya mauzo kukamilika na hatua nyingine mbadala masenata wakuu wa demokrat ambao kwa muda mrefu wamekuwa wakishinikiza udhibiti mkali katika umiliki wa bunduki wanasema kwamba wabunge wa republican ambao takriban kwa pamoja wanapinga masharti zaidi kama ukiukaji wa uhuru binafsi wanashiriki katika majadiliano mazito kuhusu hatua wa gani mpya zinaweza kupata idhini ya ubunge hata hivyo mabadiliko yanaweza kuwa ya kawaida na bado kunakuwa na hali ya kusita kuweza kufanya hivyo kuweza kuchukua maamuzi kama hayo kwa upande wa warepublican wa hao tukielea taarifa zingine ambazo tumeandalia tulekee moja kwa moja hadi nchini kongo ambapo mamia ya watu waliandamana dhidi ya rwanda siku ya jumatatu katika mji mkuu wa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo kinshasa kuhusu shutuma kuwa kigali inaliunga mkono kundi la wasi la 3 huku mivutano kati ya majirani hao wawili ikiongezeka waandamanaji hao pia walitoa wito wa kutofukuzwa kwa balozi kwa mradhi wa kufukuzwa kwa balozi wa rwanda nchini drc na kubeba mabango yenye kuonyesha uzalendo wao congo ni nchi yetu hatuna hata sentimita moja itakwenda rwanda moja ya bango liliosomeka hivyo uhusiano umeingia dosari tangu kuwasili kwa idadi kubwa ya wahutu wa rwanda huku moja. Mashar- kwa mradhi mashariki moja mhur ya kidemokrasia ya kongo waliotuhumiwa kuwachinja watuti wakati wa mauaji ya kimbari nchini rwanda 994 hata hivyo uhusiano ulianza kurejea katika hali nzuri baada ya rais wa drc felix chiekedi kuchukua madaraka 219 lakini kuzuka pia upya hivi karibuni mwa ghasia za m23 kumezuia hali ya wasiwasi iliyochangia na kuzuiliwa kwa wanajeshi wawili wa rwanda nchini drc na bila shaka tutaweza kuletea mengi zaidi kuhusu hayo punde tutakapopata taarifa zaidi kwa swala hilo endele kuskia dhaa kisahili ya sbs ukiwa nami kenye migarano katika studio zetu za sbs tukuletea makala haya moja kwa moja kutoka studio zetu za sbs na kwa sasa tutazame kipi ambacho kinajiri katika taarifa za michezo tukianzia katika ulimwengu wa michezo ambapo kumekuwa na mengi zaidi ambayo yameshuhudiwa na moja moj suala kubwa ni kwa upande wa soka ambapo timu ya timu ya taifa ya australia imejipata pagumu baada ya mchezaji pale kujiondoa kwa sababu ya jeraha katika mechi muhimu sana ya kufuzu kwa kombe la dunia kule qatar australia hivi karibuni itaamenyana dhidi ya falme za kiarabu ama uae ukipenda ambapo mshindi wake ataingia katika nafasi ya kuweza kuwania mechi ama nafasi katika kombe la dunia dhidi ya wawakilishi kutoka kule marekani ya kusini peru pale pale uae ambako michezo achezewa aoaiafanika kushinda bahanga fainalalakini ikis, katika taarifa zingine za soka mshambuliaji wa uruguay eo aani wenye miaka h anasema kwamba amesalia na ladha chungu katika barua zki za, za wazi kwa manche baada ya kuondoka katika klabu hiyo ni kwa mjibu wa jarida la sta liverpool wamefanya mawasiliano na winga wa ufaransa usman dembele mwenye miaka ambaye mkataba wake wa barcelona anaisha msimu huu wa joto kwa mjibu wa sport jarida la uhispania naa wanafikiria kuwasilisha ombi la kumnunua kiungo wakati wa chelsea na wafaransa ngolokante hiyo ni kwa mjibu wa jarida la laadawakati wahaa atafanya mazungumzo na kiungo wakati wa uingereza cgalah mwenye miaka b kabla ya kuamua mstakabal wake msimu uliopita alicheza kwa mkopo kwacit hiyo ni kwa mjibu wa fabrii romano ambaye ni mmoja wa waandishi habari wa ambayohu anapata taarifa kemem kuhusiana na usajili na uhamisho wa wchezaji na mchezaji mwingine ambaye atazamiwa kuzungumzia nafasi yake ni kiungo wakati wa Manchester city mjerumani ilkagundewa mwenye miaka 31 na, na mkufunzi mtarajiwa wa berny ven co anataka kumfanyia beki wakati wa taylor tayl habei mwenye miaka ishirini kuwa aj usajili wake wa kwanza kule tafmo kwa mkopo kutoka klabu ya zamani ya manchester city wakati wa wingi wa croatia evan peresch mwenye miaka 33 atazimia kusaini mkataba wa kujiunga na tottenamhtspar kutoka inter milan kwa uhamishi wa bure na mpango huo unaweza kutangazwa wiki ijayo wakati mkufunzi wa roma jose morinho atumai kush, kushinda vilabu vya zamani vya totnam na Meta city katika kumsajili mshambuliaji wa argentina paolo dibala mwenye miaka 24 kwa uhamishi wa bure baada ya kuondoka kwake uventus msimu huu wa joto hii ni kwa mujibu wa jarida la TAC sports kupitia express na kufika basi tuongelee moja kwa moja halilivyo katika maswala ya fedha katika maswala ya fedha dola moja marekani sawa na dola moja na sent 39 za australia kati dola moja ya australia sawa na faranga 1478 za burundi dola moja ya australia sawa na faranga 1438 na s87 za kongo dola moja ya australa sawa na faranga 734 za rwanda wakati dola dosaa na shilingi 279 za uganda na dola moasawana shilingi 893 za kenya wakati dola 1 asawa na shilingi moja, 161 moja na senti74 za tanzania katika utabiri wa haliwatuakiekea moja kwa moja hadi mjini ad ambako nuzi joto pale ni 118 mra zikiwa ni51 zikiwa ni 179 wakati darwin ni 32 r 85 na uwezekano wa mnyonyoya mvua wakatini 16zikiwa ni 76 na uwezekano wa mannyoa vua vilevile kwa sasa joto pale ni 115 uwezekano wa upepo mkali ambao unaendelea kupiga eneo hilo la kusin mashariki ya australia je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata