unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs karibu sana katika makala y idha ya kiswahili ya sbs tunaendelea kutembea katika vibanda kwenye tamasha ya uafrika jemani queenzaland pengine ngejitambulisha kwa wasikilizaji kisha tueleze kibanda chako nini mi naitwa lazaro hapa tuko kwa ECCQ, ethnic community council of qezland tuko hapa tunapeana information umuhimu wa kuweza kujua afya yako namna ya lishe kwa hio tunafundisha watu kwa lugha mbalimbali kwa hapa tunakuwa tuna na karatasi ambazo tunasaidia watu namna gani waanza kusoma wakiwa nyumbani kwao tunawaambia umuhimu wa kutunza ini umuhimu wa, kujua, wa, wa kujaribu kama vile kupima kama sti na magonjwa ukimu, na, na ya ukimwi na mambo ya kujua namna ya kura lishe nikusema kuna matatizo kama hayo ya kiafya katika jamii ya afrika hapa ama ndio yameweza kuibuka yeah, hizi shida zipo kwa watu wengi kwa sababu watu wengi huwa hawajui huwa wana, wanapokuja kutoka nchi za nje wanapofika hapa austrelia wengi wanafikiria wanafikiria hapa austrelia ni nchi nzuri hakuna magonjwa ausrelia hakuna shida yoyote magonjwa hakuna kwa hiyo unakuta mtu anafika hapa ana ugonjwa kama waini amekaa nayo miyaka mingi huko nyumbani saa anapofika hapa unapomwambia una ugonjwa wa aini aaza kusema anauliza kwanza ni kitu gani na ni, ni mbinu gani ambazo mnatumia kuweza kuhamasisha jamii kufuatelia maswala yao ya afya na maana wengi wetu tunakuwa na tatizo ya kwenda kwa daktari yaani tunaenda kwa daktari wakati hali imekuwa mbaya kabisa mara nyingi tunajaribu kuwa washauri watu wajue umuhimu wa kupima ukapima kaiukamuuliza unapoenda kuonana daktari wako wa, wa kawaida ni vizuri umwambie akupime upimwe damu halafu una, unapopimwa damu lazima mwambie kama nataka upimwe ukimu mbie nataka unipime ukimu kama unataka upimwe ugonjwa wa ini lazima upimwe ugonjwa wa ini na watu wanapokeaje uh, ushauri huo na taarifa hizo wanaziitikia kwa wingi ama bado kuna kusita e, bado kwa kweli watu hawajaitikia unakuta mtu anaogopa anafikia nikienda watu wanafikia nina shida nina magonjwa ya, ya kuua na sana sana wakati wa janga la covid ama uviko ilikuwaje katika jamii ya afrika hapa queensland quland ilikuwa rahisi kuwaelewesha ama mlipata matatizo mengi kuweza kuwaelewesha kuhusu umimu wa kuchukua mbinu za kujikinga dhidi ya yacovid yeah, kweli ilikuwa sio rahisi kwa sababu watu wanaimani tofauti wengine walikuwa waamini kwanza kama uviko ipo yeah, wengine wanasema h ni kitu kinapita tu uh, ama hata kutumia dawa zetu za kiasili ni kitu kinaweza kkapita kwa urahisi ni nini ambacho afayawasiamini maana taarifa ilikuwa kila sehemu watu wanaonesha wale ambao wanaugua ni nini ambao wa, wanajamii wasiamini baadhi waiu naua tukuwa ni kama vile ugonjwa kama vile homa ya kawaida ambao watu tumekuwa tukiona watu wakiwa na, wanauma homa halafu baada ya siku ina, inapotea yenyewe bila dawa na kwa sasa afya ya jamii ya waafrika ikoja hapa kwa ujumla kweli hapa watu wengi nimeona wana shida wengi wanaogopa kwenda kumuuliza daktari nipime ama nataka nijue mimi status yangu ni gani asema mna kibarua kikubwa kuweza kuwashawishi wachukue hizo hatua za kufanyia uchunguzi e tunajaribu kwa sababu kitu cha urahisi watu wengi wanapenda mmoja kwa mmoja sio kwa grupu ndio wengi wanafurahia atrisi wakiwa ni mtu mmoja peke yake muweze kuongea kuliko uongee kwenye grupu ya watu na ndo wanajisikia hata kuuliza swali saa so basi una, una fursa hapa ya kuweza kuwapa ujumbe na kuweza kuwahimizabasikazia ujumbe, ku. ujumbe muhimu ambazakushauri watu ni vizuri unapotembelea daktari wako wa kawaida ni vizuri umwambie ukapimwe ni, ni, naomba nipimwe niweze kujijua afya yangu ilivyo bwana lazaro ameweleza hapo cha kufanya na wale ambao wangependa kupata taarifa kuhusu kazi zenu na ambako wanawezapata msaada wanaweza kapata maelezo avi kwa ujumla tunashauri watu unaweza kunitafuta kwa namba yangu ya simu ambazo zinatumia kila wakati ama ongea kwa mtandao wetu tunaona kwamba tovuti zipo na kuna maelezo unaweza ukaandika barawa pepe health at eqcomau ama kwenye tovuti yao www eccqcom au mkwaju bbv ambapo utapata taarifa hizo natuaona kwamba wana mabango na vikaratasi vyenye lugha mbalimbali kuna lugha ya kisomali ki kuna kiswahili kuna kirundi kinyarwanda pale na hata kiarabu wanatoa taarifa hizo zote na kadi yake hapo bwana lazaro kawungo ambayo um, ametupatia taarifa hizo namba yake ya simu 73255154 na ukitaa kumwandikia kwa barua pepe ni lazaro k zaidi tembelea tovuti yetu ya sbscomu mkwaju swahili je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata