unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbsco au mkwaju swahili atikamakalaidhaa y isahili yaatmkalatu zamtndaoaamlokechagu mkuu kutangzwarasm lakini bado hesabu za kura naendelea kot nchina na kwa ss tuuk mpkulkej mkni ojulikanusii ambako tutazungumza naafis wa mawasilianofis na ua katika chama cha kasa kasaa bwana john kamau anajiunga nasi kupitia mitambo ya simu hujambo bwana john yeah, niko salama niko hapa vizuri kabisa bwana john tukianzia katika kampeni ulizoshuhudia kule kusini australia zilikuwaje ni zile za kurushiana macheche ama ilikuwa watu wanapigana kupitia sera baada nyingine kusema ukweli huu uchaguzi umenistua sana kwa sababu iko tofauti sana na vile tunashuhudia kule afrika hapa sera ndizo zinafanya kazi na hata eh, namna ambavyo uchaguzi unafanywa ni tofauti kabisa na nilishangaa sana ya kwamba masaa matatu tu kabla ya, baada ya uchaguzi kuisha tulikuwa tushaanza kupata projections na kujua nani atakuwa Prime Minister hiyo haiwezekani kule nyumbani lakini hapa nimeona iko tofauti sana na nimeona ina mpangilio mzuri sana na ulivyoshuhudia katika kampeni ndivyo ambavyo uliona katika matokeo ya uchaguzi ama alikuwa ni tofauti kabisa Uh, kusema kweli watu walitarajia mabadiliko ya serikali kwa hivyo hajakuja kama imekuja kama jambo ambalo tulitarajia hata mimi pia nilitarajia serikali itabadilika kiasi kwa hivyo uchaguzi umetokea kama vile matokeo ama vile kampeni uh, zilikuwa zinafanywa ni nini ambacho kilifanya utarajie mabadiliko ya serikali maana tuona kwamba ukitazama kwa upande wa uchumi uchumi umeimarika licha li ya uviko ama janga la uviko kumi na tisa pakiwa na maswala ya moto maswala ya mafuriko semu, katika baadhi ya sehemu za nchi na serikali kama ilikuwa na utulivu fulani sasa kwa nini kwani unatarajia mabadiliko kwa serikali wakati hivyo vyote viko kwa upande wa serikali Aa, kusema ukweli kitizama ma- kutoka kwa raia wa kawaida mtazamio wetu ni kwamba sisi tunahitaji jambo ambalo litatufaidi lakini ha- hayo mambo ambayo yamekuwa yanaleta hiyo stability katika serikali hayatufaidi ila yanafaidi nchi kwa jumla na hayo ndiyo masuala ambayo yamefanya uh, hii serikali ya yab iweze kuingia kwa sababu mwananchi wa kawaida a wa chini wamefikiria ya kwamba kama vile tumeshaelezea ya kwamba kama ni itakuwa mzuri kama ni ya, ya elimu itaimarishwa ita hizi sera zinaweza kuingiana sana vizuri na mwananchi wa kawaida na hizo ndizo vitu wameangalia haswa hili swala la Medicare, na mambo ambayo wanafanya katika kule mashinani hiyo ndio ambayo watu wameangalia sana hata mimi mwenyewe nilitarajia ni, eh, kama vile wametuahidi ya kwamba kama ni, ni, ni masuala ya meno tutaweza kushughulikiwa sasa na hiyo ni jambo moja ambalo hata mimi inifanya nikaweza kupata uh, ningelipenda hii serikali ibadilike tuone hii serikali mpya haya mambo ambayo yameahidi kama yatatimia bwana jagwa alimba kwamba wanasiasa vigeugeu wewe unaimani kwamba yale ambayo bwana albanizi na peny wong na wengine wote ambao waliahidi watatimiza ama itafika sababu wameingia madarakani asema basi unaweka katika ile, uh, lile kaburi la sahau kuna jambo moja ambalo nimeshuhudia hapa nchini australia ni ya kuamba watu a um, um, um, um, wanasiasa mambo ambao wanaahidi huwa wanayatimiza wanaahidi na asipotimiza serikali inachujwa nje kwa hivyo huwa wanakuwa waangalifu ya mambo ambayo wanaahidi waweze kuyatimiza kwa sababu asipotimiza ni miaka mitatu tu tena tuwarushe nje kwa hivyo mimi sina sina tashwishi ya kwamba mambo haya ambayo wameahidi watayatimiza hakuna uh, hapa sijaona hiyo mambo ya kuwa kigeugeu Uh, hata kama ni kama tuseme kama state vile ilituahidi tunaona mambo ambayo katika hii state ya south australia walipo mambo ambayo walituahidi tunaona yakitekelezwa kwa hivyo sina tashwishi yoyote ya kwamba haya mambo yameahidiwa hayatatimizwa uh, hiyo hilo swala kama la jagwa kusema kigeugeu hiyo labda ni mambo ya nchi zingine lakini si hapa kahkusema umeketi ume pale na kalamu na karatasi ukisubiri sasa uanze kuhesabu hiki wametimiza hiki wametimiza hapa tutakutana kwa kwabkuoesh unajua haya mambo ni mambo ambayo yako katika kila siku kwa hivyo ni mambo ambayo yasipotimizwa tutajua tu kwa sababu mimi ni mmoja wao ambayo nagojea niende nie kule kwa niweze kushughulikiwa <laughs> meno yangu kwa hivo sasa kama awatatimiza hilo yeah. unajua watakuwa wamenivunja moyo yeah. sasa mimi nataka washughulikie mambo kama hayo ambayo wameyahidi nitayafuatilia na ninagojea na, ni kwa hamu kama mwakilishi wa wakenya ambao unaishi kusini australia kipaumbele zaidi ni gani kwa wakenya ambao umezungumza nao ko wa wasér kalimpia Uh, serikali mpya uh, uh, nimesikia katika, katika katika jamii na ktk uh, uh, marafiki zangu wakisema ya kwamba serikali ya lbo pia huwa ina ukarimu sana kwa wa, wa, wa, ambu watu ambao wamehamia hapa au migrants kwa hivyo watu wako na expectations nawaematarajia hali ya juu kwa hii serikali kwa sababu wanajua hata wale ambao wako nyumbani labda sheria hizi za uhamiaji zinaweza zikabadilika kidogo kwa sababu serikali ya huwa ina inadegeza kidogo hii yingine huwa iko fahamu sana na mambo ya, ya uhamiaji Kweo, kwa hiyo unatumai kwamba pengine wale ambao ni wanafunzi wa kimataifa walikuwa hapa na matarajio pengine ya kupata visa za kudumu njia inaweza kuwa nyororo kidogo kuliko ilivokuwa nyuma kabisa hata ba ilishaahidi ya kwamba watu ambao wamekaa hapa sana na visa ambazo ni a watawasaidia waweze kufanya vi-hii visa process kufanyahii aikuwe rahisi kidogo kwa sababu kwa sasa kuna watu ambao wako na visa kama zile zinaitwa skilled kwa mfano nitoe mfano moja kuna marafiki ambao wamekuja kwangu wananiambia wameapply waliweka ile visa inaitwa inaitwana haijatoka ile ya kuna watu wako kwa visa miaka miwili mitatu haya ni mam- ambayo liba itaangalia kwa watu ambao wako hapa na wanafunzi wanasubiria sana kwa sababu serikali ya ib kuna mambo iliweka kwa, kwa, kwa mfano Aa, kuna mambo yanatarajiwa ya yaingie ya kuanzia ja, julai moja ya kwamba huwezi ukabadilisha kosi ambayo umeingia ume, ume nayo na sasa hiyo itakuwa ni jambo moja ambalo litashughulikiwa vizuri kwa sababu watu ambao watakuwa wanataka wa, wa kubadilisha kosi kama hii serikali itabadilisha hiyo sera itasaidia sana mmoja wa maseneta wa kusini australia bipeni wong ndiye yatakuwa sasa waziri wa mambo ya kigeni kusema kwamba kutakuwa na ujumbe kutoka kasa kwenda katika ofisi zake kuwasilisha kesi za baadhi ya wa wakenya ambao wanahitaji msaada kwa upande wa makaratasi na, na masuala mengine muhimu kabisa kabisa sasa, sasa tuta-tunasubiri sana tunawapea muda kwanza waet halafu wakishaingia pale ofisini uh, kesho wanaelekea uh, kule japan kwenda kwa sera za kimataifa na wakirudi tunawagojea kwa hamna hamnagamu tujue sera zetu ambazo tungelipenda zitekelezwe uh, kama watatimiza mba, kama walivyo na nakama uh, sisi kama wawakilishi wa kenya hapa uh, australia kusini uh, tutakuwa tukiangalia masuala ambayo na, yanaathiri wanafunzi na, wa, na, na wakaazi wa hapa ambao wametoka kenya sana haswa kwanza kabisa wakaazi wa kenya na wengineo katika jamii pengine kaatumalizi watu wanaweza wasiliana vipi na kasa iwapo wanatusikiza sahizi na wangependa kujua mengi zaidi ama kupata huduma za kasa wanaweza ukapata hizo huduma vipi na wapi sasa sasakaa huwa tuko na uh, tuko na mtandao inaitwa au na pia tuko tuko na na katika katika hii mitandao ya jamii kama whatsapp huwa tunaweza kuwasiliana na wakenya ambao wako hapa kama kuna mkenya yyote ambaye anaishi katika hii australia kusini na hajajiunga na hizi uh, group ambazo ni za ambazo za wakenya tuko na wakenya hapa katika south australia tuko na kenyans in the north tuko na wale wanaitw Kenyans in in the the west na in the south hizo ni, ni, ni, ni baadhi ya groups ambazo zime- ziko kwenye whatsapp na mtu akiingizwa pale anaweza kupata ujumbe kutoka kwa wawakilishi wao wa, wa kasa na pia kwa watu wengine katika jamii haswa hiyo ni mojawapo ya njia moja ya mawasiliano na watu wanapata mawasiliano vizuri wakiingia kwenye hizo groups hiyo ndio mojawapo ambayo inatusaidia sana katika uh, Afrika, australia hapa kusini na pia tuko na gala ambayo ako hapa naniskia na ni mkenya au mtu kutoka afrika tunawakaribisha wote katika juni kumi namoja ambayo ni ya juni kumi namoja tuko na gala au madaraka Day. madaraka katika kenya ni wakati ambao tulipata madaraka kama kenya na hiyo siku kwa sababu wetu wa waa huwa anashughulika na state zote huwa sisi tunaifanya wakati anaweza akafika hapa kwa hivyo ui nmoja ambassada na wawakilishi wengine wa serikali hata ya hapa south australia hapawatakuwepo pale katika uh, hoteli ya hilton wajitokeze wote tiketi zinauzwa kwa mia moja na ishirini kwa kila moja kwa hivyo ningewaomba wao wote ambao ni wakenya na hawajapata hii habari waweze kuwasiliana na kasa waweze kupata kushiriki katika hii gala nam nadhani ujumbe umefika kote na wote ambao wanastali kuupata wameupokea bwana john kamao shukran sana kuuua nasi na kila laheri katika jitihada zako za kuaikisha kwamba ahadi zilizotolewa zinatimizwa shukran sana na asante kwa kuasiliana nasi bwana john kamao hapo mwakilishi wa shirika la kasa souuta hapo wakizungumza nasi kuhusu walioshuhudia katika kampeni za uchaguzi mkuu pamoja na matokeo ambayo alitangazwa hivi punde ambapo chama cha mseto kimebanduliwa mamlakani na upinzani wa chama cha leba mengi zaidi kusalia bila shaka wazapata kwenye tovuti yetu sbscu mkoa juu swahilipenda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya kwenye Facebook.