unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia su mkwaju swahili karibu tena katika makala idha ya kiswahili ya sbs ukuona migodi migerano tukiletea makala haya kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni anani mbayo ni sbscau mkwajuu swahili huo ni wimbo ambao unasikia ni wimbo wa timu ya fc barcelona ambayo inaenda kumenyana na timu ya eli golstes itaka, mechi itakayopigwa hapo kesho tarehe 5 mai katika uwanja wa eco mjini sydney australia mechi hiyo ni ya kirafiki kati ya timu ya fc barcelona dhidi ya el glst ambao ni mchanganyiko ama mkusanyiko a wachezaji ambao umecheza katika ligi kuu ya australia msimu huu na kujua mengi zaidi kuhusu mechi hio na umuhimu wa mechi hiyo tunaongwa na mmoja wa watarishaji wetu pamoja na wachambuzi wetu wa michezo bwana georgi ambaye nasi kwa simu jambo na si jambo mwanzo kabisa tangazo la fc barcelona kucheza mjini sydney ama nchini australia umelipokeaje tulipokea vizuri sana tukijaribu kusema timu ya barcelona mitimu imejistawi ntimu inajiweza uh, na tulipoambiwa inakuja ina kucheza australia uh, tuliweza kufurahi sana kwa jili tuliona hii wanaleta uzoevu na wanatuletea hawa uh, wachezaji manyota wenye tunajua tumekuwa tukiwaangalia kwenye televisheni so tuliona tu ni mzuri ni uzoevu mzuri um, inakuwa ni uh, a good experience kwa vijana wetu hapa na sisi mashabiki kuweza kuwatazama Aa, wakicheza wakicheza na vijana wetu hapa hapa mjini matarajio kwa miche o ni gani je unadhani kwamba vijana wa wael wataweza kumenyana kasi kwa kasi ama pasi kwa pasi na nafc barcelona ama watu waende uwanjani na makapu ya magoli Aa, tunajua barcelona wanajulikana sana kwa mchezo wa kuguza wa waku, kuguza mpira kwa mapasi hapa na pale najua hatuwezi shindana nao kwa kwa mchezo kama huo barcelona ni, wa, ni wale ni watu wanajua uzoevu na na na ustadi ukiangalia michezo yao hata kule wakiwa kule li, la liga wanacheza mchezo mzuri sana na pia siwezi ku of vijana wetu pia najua hawa ni vijana na experience pia wako na uzoevu na wamekuwa wakicheza wamekuja tu kuitwa tu leo kujeni tucheze na barcelona na najua pia wamekua wakijitayarisha kwa mchezo huu na anajua hatuwezi pata, pata mabao mingi uh, maybe kama kakiumana sana anajua tuawezapata mabao kama kama mbili hivi ama tatu ama tunaweza washangaza na tutokee hata na nad ama kualima moja mtungi <laughs> na imbani mm-hmm. kubwa sana kuliko wengi natuona kwamba upande wa timu ya esr mwalimu wao ni dit ambaye alikuwa ni nyota wa zamani wa manchesteniastonvilla na triiantobego ambaye kwa muda mrefu amekuwa akisaka kazi ya walimu wa soka lakini anakosa lakini hatimaye ameangukia kazi ya makatha bulls na sasa timu ya elstrs unahisi kwamba ujuo wake kama mwalimu utakupokewaje alikuwa ni nyota katika uwanja je atawezana ata pale kando ya uwanja akitoa ushauri na mwongozo kwa wachezaji hataweza hataweza uh, ukisema um, kuwa mkufunzi um, inakuanga uh, ukipata support ama ukipata uh, ukiweza kupewa support na tm nzima na usema uweze kupewa pia na wale juu kule juu upewa support, ukitaka ma wachezaji wenye unachagua uh, ukijaribu kuona hapa ndo kuna ulegevu nataka niongeze hapa nguvu nataka niongeze hapa nguvu ukipewa hiyo hiyo fedha na upeo hiyoso na um, timu zima najua ataweza huyu ni experience ameku- uh, amecheza ame na league kubwa amecheza kwa uhoevu ako na udheevu mkubwa na ukijaribu kuangalia anaweza weka zile zenye alikuwa akizisomea akiwa mchezaji na sasa ataiweka practically uh, kwa uwanja so sina shida na yeye niko na imani nayeye vizuri kabisa na baadhi ya wachezaji ambao wata itabidi atayarisha tayarishi wachezaji keukabiliana nao ni wachezaji kama umtiti wachezaji kama kijana memistepi ambaye alikuwa ni mmoja wa nyota wa zamani wa manchester united osman dembele ansufati adama traure ambaye alikuwa wolves lakini kwa sasa nakipiga kule barcelona luk de young na pierre emerico Mer- bamayaung je wanaiyoka na kibarua kigumu kiasi gani kibarua ni ngumu naweza kwambia ni kibarua kigumu ukijaribu kuambia ukianza kuamzia hapo mbele ndebele mbio akonayo kijaribu kusema raemabomavijana yang... so, uh, <laughs> ba, ba, basi uh, la timu li, liwekwe pale mbele ya mbele ya uh, tukuje tuombe trains, uh, trains uh, <laughs> uh, because uh, kwa jile, najua basi hezi, basi tuombejilinajua tunawezaomba tu mm. uh, uh, najua kitaumana kita pale nyuma um, ukiweza angalia ukiwezaangalia w mwachezaji wanapea uh, wanapeanga tu shida ya um, madifenda kila mahali uh, ukiangalia traure ukijaribu kuangalia ndebele ukijaribu kuangalia ubamayang wale ni wauaji uh, mbele ya mbele nyavu wale uwezi wapatia nafasi hata kidogo mm. so itabidi kijana vijana kama wanakuja wanataka kumenyana naw vijana wakuja kama wameweka tu wakili hii ni kukufa kufa dereva kufa maganga tuweke <laughs> hapa <tredzapa> nyuma <laughs> mzigutu tutafika <laughs> kivyeke <laughs> oabila shakatakuletea matokeo pamoja na hali ilivo uwanjani hapo kesho kwenye mtandao wetu pamoja na kwenye ukurasa wetu wa facebokakco mkwa juu sbshl kabla tumalize mazunguzo haya ka haraka tunazungumzia pale ambapo unaona timu nyingi za kutoka ulaya zinaingia zinaingiaia katika mechi zao za wakati anapasha pasha misuli msimu unapokamilika ma una kabla msimu uanze je ni kwa nini safari hizi si nyingi barani y afrika tunaona kwamba baada ya mda si mrefu mache akichapa nchini australia kutakuwa na timu kadhaa kutoka Premier, kutoka ligi zingine ambazo zitakuja kichapa hapa nchini australia ni kwa nini hakuna uvutio huo kwenda afrika uh, hivi afrika hivi tu afrika hivafriafrika hujkuhatujejiuza vizuri uh, kila kitu ni marketing uh, ukiweza jiuza vizuri tukisema tuko na wachezaji ukweli But ukise, ukisema um, kujiuza mbele ya ma, kama fifa kujiuza sisi afrika tunajulikana kwa manyajili manya ya corruption hatujejipanga vizuri hatuna facilities za kutosha hatuna infrastructure za kutosha najua kuna manchi ziko na infrastructure uh, a maujenzi kama vitu kama gym, ama ama standard za uwanja ama vitu kama hizo za kufanyia mazoezi so najaribu kuangalia um, afrika ni laba ni sisi wenyewe tunafaa kujimarket na kujiuza huku nje na kuwaambia kweli tuko na facilities ya kutosha na pia kama ni kuunda uwanja ama kuunda hizi zingine waweze afrika waweze ku- kuv na kujaribu kui kuijenga zaidi kwa kwa hali ya kisasa kozu najua hiyo afrika tunaweza tuko na wachezaji wachezajiukijaribu kuangalia wachezaji kama wa, trawore, hawa wote wakinatare ukijaribudambele hawa awa ni waafrika lakini ni ile waliama tu wakaenda kule wakaenda kuishi kule na wakakuaweny w- nchi wahizo manchi w- zingine ukijaribu kuangalia products wenyewe afrika tuko naye angalia waknao angalia wakina angalia na pina angalia tuko na wachezaji wengi si atiyatuna wachezaji b ni ile afrika wenyewe hatujajiweza kujiuza u kuinje kwa minajili ya, ya ya ya stadiums na facilities za kutumika na ukijaribu kuangalia hata mwahoteli shida tuko nazo bado afrika pia ni nadhani pia wakiwezaangalia kuj, akena kujipanga Yiz, ni kujipanga afrika hatujejipanga vizuri sana sana sana kuangalia hata ukiangalia hata example ya eamp yaafrika kuzini venye waliunda mwaka um, ile zilizopita nyuma hapo kuangalia kulikuwa na changamoto hapa na pale kama infrastructure hakuna maoteli lakini hii ni frn tu so si kama fifa inaweza kuja kuanze kuwaundia mavitu kama hizo afrika kusini walifaidika fada... wali sana kwa kupewa kusapotiwa na fifa kusaidiwa kujenga ma stadiums, kujenga hizi viu za kutumia uh, kwa... kwa kwa training safari kweli ni ndefu na njia bado ni ndefu sana lakini Hmm. ni polepole tu na kamaasema kujipanga ni muhimu kwa mataifa na kwa mashirikisho michezo na vilevile vile, ni muhimu sana kujipanga kwa timu kamamanhekucheza katika klabu bingwa barani ulaya asanesana iambwetumcheokmlsha mazungumzo haya michezo nakama unpenda kufuatilia matokeo ya mechi kati ya fc barna dhidi ya tembelii touti yetusoahpamoja na ukurasa wetu mkoajusbswahili kwa matokeo pamoja na maendeleo ambayo yatakuwa uwanjani sbswhili ikikuletea hayo mpira kwa mwingine je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata