unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbsco au mkwaju swahili karibu katika makala idhaa ya kiswahili ya sbs huko na migode migerano ukuleta makala haya kutoka studio zetu za bs na mtandaoni anaoni ambaoni sbsu swahili makala kama kawaida pia unawezakapata kwenye ukurasa wtu wa faebook ni facebookc mkoa ju swahili kwa sasa tuleke moja kwa moja katika maswala ya kisiasa hususan utofauti wa uongozi pamoja na uwakilishi katika bunge la taifa serikali ya shirikisho inatarajiwa kuwa na sura tofauti baada ya wagombea mbalimbali kushinda katika uchaguzi mkuu hali hiyo inaashiria umuhimu wa kuasisi jamii wanazowakilisha mbunge huru mpya daily alizungumza katika runinga ya jamii ya wa wavietnam kwa ajili ya kuzungumza moja kwa moja na watu ambao walisaidia kumpa ushindi katika eneo bunge la faula ambalo liko katika eneo la kusini mashariki mwasd ni eneo bunge lenye watu wengi wa asili ya vietnam na liliwahi kuwa ngome ya chama cha leba kabla ya bilii kumshinda mgombea wa chama cha leba cristina kineli bilii amesema kwamba anakisi utofauti wa tamaduni a eneo bunge atakalowakilisha Uh, katika vituo vya kupiga kura watu kutoka tamaduni tofauti na wenye hali tofauti za maisha waliniambia wewe we we ni mmoja we wetu uko sehemu ya jamii yetu tunakuunga mkono so, hiyo ili moyo. Me, ni pamoyo nina asili ya um, vietnamnilikuwa yes, mkimbizi ila watu wengi wanaweza nielewa na wanajua kwamba ninaweza elewa safari zao na hadithi zao bili alinukuliwa akisema bilisi mbunge pekee mwenye asili ya asia anayeelekea katika bunge la taifa mjini cambra kwa mara ya kwanza anaungua huko na mbunge mpya wa chama cha leba wa eneo bunge la rid ambalo liko magharibi sydney bisali situ ambaye ana asili ya china bwana samlin alizaliwa malaysia aliwahi kuwa afisa wa polisi na mwalimu wa samaki aina ya dlphin alisaidia chama cha leba kupata ushindi katika eneo bunge la tengni katika jimbo la magharibi australia licha ya waaustralia wenye asili ya asia kuwa ni asilimia 16 ya umma nchini kulingana na sensa m216 jamii hiyo imekuwa ikikosa wakilishi ndani ya bunge la taifa ila hali hiyo imeanza kubadilika erinchow ni mwanzilishi mwenza wa shirika la utetezi la asian australian alliance advocacy network amesema mabadiliko bungeni ni mwanzo tu ntaarifa um, nzuri kwanza Western ni kwamba kuna ongezeko ya idadi ya waustralia wenye asili ya asia watakaoingia bungeni tangu mwak219 hadi sasa But na hiyo ndio tunaita maendeleo ila ilahaistahili zingatiwa kama kilele wala haistahili zingatiwa kama tumefanikisha hilo inastahili zingatiwa tu kama mwanzo wa mengi yatakayokuja mbunge mteule daili amesema kwamba anatumai ushindi wake utahamasisha watu wengine kutoka tamaduni tofauti kuingia katika siasa watu wengi wenye tamaduni tofauti huhusita kuingia katika F2. nafasi za uongozi um, na hususan katika siasa kwa sababu siasa nchini in australia ina upinzani mkali na inatawaliwa na wanaume haswa wazungu ambao wako katika bunge zetu so, kwa hiyo kama hauna mtu pale ambaye unaweza tazama na kusema ah walifanikiwa naweza jaribu pia kama hauna hilo iwe ni mtu mwenye ulemavu au mtu mwenye rangi tofauti kama hauna hilo kuna uwezekano mdogo kuwa watu watakuwa na nia ya kuwania nafasi hizo uchaguzi mkuu wa mwaka huu utakumbukwa kwa idadi kubwa ya wanawake ambao walikuwa wagombea uhuru ambao walifanikiwa kuwabandua madarakani wapinzani wao kutoka chama cha mseto cha liberal na nationals katika ngome za wahafidhina kuanzia zoe daniel na monik ryan kutoka melbourne hadi allegra spender soi camps na kaly tink mjini sydney kampeni zao za uchaguzi mkuu zililenga hatua kwa mazingira uadilifu katika siasa na usawa wa kijinsia kali kalitink ambaye alimshinda trent zimmerman mbunge wa chama cha libral katika eneo bunge la north sydney amesema anaenda cambra kufanya kazi na niko wazi watu wa northsdni wananituma kambra kupata hatua ya haraka kwa mazingira kuunga kuanzishwa kwa tume ya uadilifu na kuleta kiwango kikubwa cha uadilifu katika siasa za kitaifa kutazama jinsi uchumi wetu unavyoandaliwa ili tuwe na mtazamo wa usoni na tuna mpango ambao una usawa kwa kila mtu pamoja na kukabiliana na masuala yamsingi ya ukosefu wa usawa nchini mwetu kama ni ukosefu wa usawa kijinsia, wa kijinsia masuala ya waustrlia wa kwanza au wjinshi tunavyowahudumia waomba hifadhi na kwa hiyo wacheni niseme kwamba nina furaha kuwa sauti ya nosini itakuwa sehemu ya sababu ambayo familia ya biloela inarudi nyumbani hakuna shaka kwamba kupitia ushindi wa wabunge hao huru kutakuwa na timu ya watu wenye asili mbalimbali na sura mpya zenye lengo la kubadilisha bunge la taifa bunge litakapoanza kikao chake mwaka huu na kwa taarifa hii pamoja na taarifa zingine kama hizi ambazo tumepeperusha hapo nyuma tembela ni itovuti yetu ambayo ni sbsco au mkwajuu swahili makala aliandaliwa na waandishi wetu ariana lucente richel harrison pls nagode migerano hii ni idheya kiswahili ya sbs je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata