unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbscom au mkwaju swahili mwendelea kusikia idha ya kiswahili ya sbs tukiwa katika hafla ya festival katika ukumbi wa sii olympic park uh, tuko naye caro hapa caro uh, sherehe a leo unaionaje ah, Yeah. nini ambacho kategemea zaidi uh, afrika inakwanga na 50, 55 sisi sote tukikutana hapa ni kuonyeshana hti tumeungana kila mtu kila mmoja hapa yeah. miaka mbili hii sherehe ijafanyika lakini leo imerudi tena yeah. unajisikiaje uh, moyo wangu uko sawa <laughs> Watu, niko kwa watu wetuko yeah. <laughs> na hisi mnda mrefu kwamba hauko salama sana nakuambia kwa sababu hatungeweza atu, kwenda nyumbani alafu hii hi mpango inatu, inatu, inafanya watu wasikie asanti sana tumebarikiwa kabisa kabisa kuna mabanda mengi hapa ni, ni banda gani ambalo limekuvutia zaidi ya chakula <laughs> kwa sababu sijui kupika vizuri laki, lakini hiyo harufu yote na muziki mi nasikia kama niko kenya eh, <laughs> chakula gari kilikuvutia zaidi pale ya west africa wanajuaanga wakutengeneza uh, rai k wale ambao wakuja leo unaweza kuambia nini tafadhali mwaka mwa huujayo kuja hapa kuja hapa hata kama ni usiku simpona ipangwe mpaka 9pm kwa sababu ndio watu wanatoka kazini alafu wa, kuna mda inakuwa ni, ni kidogo sana <laughs> siku mbili bye tengeleza ikuikabisasa kwa ujumba wako na pekea kila laheri ukiendelea kusherekea vikaro hapo wakitueleza yale ambao ameshuhudia tetuzungumza na wengine sasa tuendelea na mazungumzo na baadhi ya wale ambao amehuduria sherehe <laughs> baadhi wanajaribu kutoroka lakini tumeli <laughs> tueleze kidogo ni, ni kipi ambacho umeshuhudia na baada ya miaka bili nini ulikuwa tazamiaya kwanza ningetaka ninge kusema like, waki, kumbe waafrika tuko wengi uh, unajua awezienda ukapata waafrika wote wamekuja kaba moja kama leo so tuk, nime notice, kumbe tuko nai kubwa sana hapa hii really so ni kitu mzuri sana ikifanyika tuendelee kukutana nasa imekuwa miaka mbili tangu afrika Hacha zifanyike kwa maoni yako kulingana na zile zingine ambazo umefikia leo unaonaje nawezasema kuko sawa na watu ni wengi nimefurahia sina mengi ya kusema na kawaida ilikuwa pale ba lakini leo ni olympic park kunakuwa na tofauti pakiwa na nafasi kubwa zaidi ama unapenda ikiwa nisema ambapo watu wanabanana kidogo Uh, sahii kuna sehemu kubwa ndio beta yeah. kwako da unaonaje no, no, sherea yleoshereyaleo ah, imeweza <laughs> yeah. mefurahia kuona kila mtkon imekua oa tumekula tumeshiba t- yani, yeah. kuna mabanda mengi hapa ni gari ambayo mefurahia zaidi na, kwa yale ambayo meona ak yako ni gari ambao mefurahi zaidi hapa chakula <laughs> chakula imepata kura nyingi sana kando na chakula kuna banda lingine ambalo umeona ukafurahi zaidi manguoza ah, manguo na ni nguo ambazo azipatikani kwa urahisi nguo za kiafrika hapa kabisa uh, bei umeziona ziko sawa ama ni unasikizabeikisha unaondoka una mara mojabe ah, iko sawa uh, iko sawa kwa upande uh, wako so ni bandagani ambao imekufurahisha zaidi kusema kweli chakula kwanza kwasababu hiyo ndo ni kitu tumemsnatoka nyumbaniunawezapata zote hapa so chakula mwanzoni alafu kuangalia hizi vitu za nyumbani zinatukumbusha nyumbani kama like, pendera zetu hizi maculari mashanga nini hizo so hizi ndo zimetukumbusha nyumbani zaidi so hata manguo pia atujapatazetu wenye tuko na nyama ndogo Yes, is... na kwa upande wa mziki mziki umekuwa wa kutosha ama bado kuna michapomzikieaiabuukiam frommeafica osomhi likthabuithe wooiipaoamo ezi no, no. kwako kwa mziki unafurahia ama bado kuna ile mmoja wapiganyimbo ya, oh, ya uh, <laughs> no. like, swahilicmoahac akuna hatabongo mojahata bongo peke yake ako sawasema sanduku laa malalamishi ya d itakuwa limejaa sana tuseme hiyo ndo muhimu wanafaa kuangalia tuko wengi so wasi na side moja peke yake haya maoni ndio hayo ya baadhi ya wadao mengi zaidi ka malalamishi basi d atadili nayo na wengine tuache tupabane na yetu yeah. <laughs> asanteni sana kua nasina endeleni kufurahia sherehebaadhi uh, wa kenya pokizanasi kuhusu yale ambayo meshuhudia katika tamasha ya africace festival penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook