saamboopote ya ya ulio ya ya na karibu atika makalaihaa a kiswahil yaumgoganoutmkalaha uo zetu zabamtandaonimao kau swamt ene uakaoaondekemkala malolotelil mbaonda kuuabrapee At katika makala leo tutazungumzia makala maalum kuhusu familia zinazoishi katika nyumba ambazo kwa upande mkubwa hazikidhi mahitaji yao kwa sababu ya udogo ama wingi wa wanachama wa familia hizo je ni nyumba na zinafaa kukidhi mahitaji hayo ama ni kipi ambacho tunasahili kufanya kusha kwamba wanapata makazi yanayokidhi mahitaji yao makazi ni moja ya vitu muhimu kwa binadamu kote duniani haswa kwa watu wanaowasili nchini australia kama wahamiaji au wakimbizi watu wengi wanaowasili nchini kama wakimbizi kawaida huja wakiwa katika familia zenye watu wengi hali hiyo humaanisha wengi wao hukabiliana na changamoto kubwa ya kupata makazi yanayotosheleza mahitaji yao na wengi wao hukabiliwa na pigo baada ya lingine kutoka kwa mawakala wa nyumba ambao hukataa maombi yao ya nyumba zinazokidhi mahitaji ya familia zao nelzi habam aliwasili nchini australia kwa viza ya wakimbizi alipowasili yeye na familia yake walipewa makazi ya muda mfupi katika kitongoji cha chaicomb ambacho kiko katika eneo la magharibi ya sydney amezungumzia jinsi yeye na familia yake ilivyokabiliana na mchakato wa kutafuta makazi wiki chache baada ya kuwasili nchini imekuja na familia kubwa tuikwawaine kwa hivyo si zangu na niswangu tuisaidiwa kutafuta nyumba lakini unajua kama a, kama kila, kila mutu mpya hapa ukitafuta nyumba wanakuuliza kama kuna tumika, au kuna na pesa so, hivyo kama sisi wote tuikuwa sisiwotewagenihapa atukukua mao so ilikuwa ngumu sana akini ttulipata nyumba Aki, sikuwa rahisi sana baada ya wiki kadhaa za kutafuta nyumba na maombi yao ya nyumba kukataliwa hatimaye kampuni moja ya nyumba ilikubali ombi la nyumba la bwana zihabamwe na familia yake je nyumba hiyo ilikuwa katika hali gani bwana zihabamwe na maelezo zaidi A nyumba ya kwanza tuihamianga ilikuwa u inazeka sana mm. likuwa inakuwa na mambo ya maintenance mengi sana sanaaini kwa sababu kama nilikuambiani wakati tulianza kwa sababu hatukkuwa na ingine jumaa tuipata hiyo nyumba imezeka kabisa aana lakini kwa sababu vile tulikuwa sisi wapya hapa hatuna kazi hatuna pesa zinaesha zi, zi, zina, zina n tusaidia kutafuta nyumba zuri tunataka jumaa tulikubalia tukapata hiyo nyumba nyumbadolikuwa nyumba nini mzei akika nyumba kubwa kabisa marmakabambe ilikuwa nini nabakadi na kianja kubwa nakumbuka sana wakati tulikuwa tunakuwa nani na nina, wageni wageni walikuwa wa kabisa wanafurahi sana kuona hiyo kiwanja bayo nyumba hiyo kitu nipenda sana kwa hiyo hiyonyumba bwanazhaam na familia yake waliishi hapo kwa miaka kadhaa na baadaye wakamia katika sehemu nyingine ukipata kazi ukisoma ukaoa mnaanza kujipanga kama familia na kama ivyosema ukiangalia uh, hapa unaishi nyumba nyumba nyumba unalipa nini hiyo ah, sasa kwamba ni ni kwa kufika huko lazima sana unaishmanyumba si, si magorofa naripannyumbanapa wenynyumbaswamnnumayumakkknirazia tais sanainirazima n- n- pesa wakati mtakua na, na, na dipositi munaanza kutafuta ni nyumba ulandi uh, ya uh, uh, uh, uh, uh, uh. kununua kawaida kila familia huwa na mipango ya kujiendeleza na kujitoa kutoka kiwango kimoja cha maisha hadi kingine bwana bwanazihabamwe amezungumzia maamuzi ya familia yake kujiondoa kutoka panda shuka za upangaji na kukabiliana na kampuni za mawakala wa nyumba pamoja na wamiliki wa nyumba mara kwa mara ambao mara nyingi hawazingatii matatizo ambayo wapangaji wa nyumba zao wanapitia wanaziha na maelezo zaidi bibi yangu na mimi tulianza tuli kufikira mambo hiyo tukasema aacho tukinunua ata ya atakrumumoja tukaanza hivyo wakakuwa tunatumika tueseve kidogo kidogo kidogo kidogo nakumbuka vivinamimi tuenda kutafuta mahari tukarizaunit i- i- ningapi ni elufu mi- miambiri na musini ni- kaaataka ni- ni- ni- ni- depositi ya ngapi. Dip- 20% ya deposit. Kwa, deposit 20% deposit kwa pesa nyingi sana la- ka- Uh, myaka kumi iiyopita ikwakamash uh, uh, apo tu. kishatukasema uh, sh wakatwambia ati izisehemu smtim akuana ngumu sana kupata ni niizuri mende sehemu ingine uh, ambari kidogo ata tuenda huko livpoo kidogo tukapata kauniti kamoja huko ukaanza na hivyo tu baada ya miaka mingi ya kuwa wapangaji wanazihaamu na familia yake waliamua kuchukua hatua ya kuwa wamiliki wa nyumba je wanazihaamu na familia yake walijihisi vipi baada ya kuondoka katika maisha ya kuwa apangaji na sasa kuwa wamiliki wa nyumba yao binafsi binafsika nyumba ketukakaikuwa kazuri kampya kabisa tukasema hata nikadoga nikadokakini ketua tukasema acha tuseme tumefika tumefikaho u mnyumba kia wakatnapasha kua kwambie nataka nyumba yangu. Sana, sema, chisi, sinyo, nyumba yangu sana kwa wa kwanza ya miaka uh, tunaweza pata au ya kwa unity kisha taaapndamaoaaakaapatdepititanity nyumba mpango kadri muda unavyoendelea kupita na maisha ya kubadilika ndivyo mahitaji ya kila binadamu hubadilika na kuongezeka pia familia ya bwanazihawamwe iliongezeka baada ya miaka kadhaa wakiishi ndani ya nyumba yao ya vyumba viwili na hatimaye mawazo yao yakageukia katika swala la kutafuta makazi ambayo yanaweza mudu mahitaji yao mapya bwana zihabamwe anaeleza baadhi ya maswala aliyozingatia pamoja na mkewe kabla ya kuanza mchakato wa kutafuta nyumba yao ya kudumu na pesa unaweza tafuta nyumba kwa hivyo kitu tulikuwa tunasema tulikuwa na vitu wiwili ya kwanza tulikuwa na hiyo nyumba kidogo na wakati tulinunua na ile wakaitu, tuli kutafuta ka nyumba bei juu uh, ju, bank ukiangaia wakauuua naikuakakusai an askona kitu unawezaonyesha kama dipozit kitungi kipiri bibi wangu na tukua, tuna na atamim tutuikuwaa nakai tuuaswttua tunatumika tuna, tuna waivo tukaenda kuwa bank tukawambia ni kidogo nikidogo tunataa ku pde tunata kutafuta kanyumba ka cini kubwa kuriko iyo tuko nayo kisha wakakuja wwakafanya ao waka nyumba yetu akatuambia mko na it hapa ndio kitu mko nayo mnaweza ni pesa akimwongeze i kisha tukaanza kutafutasehemu zozote atunaweza kuwa na na nyumba na land. Kisha, wakati nashkati tuanza tu hyotuitafuta mtu anajua mambo ya a ma, tunamuliza akatwambia ati nyinyi muyanze mu mwende mu, muhangari manyumba kwenyare manyumba mapya aishajengwa muze kwawe nyenyumba aaukaendahukokaaakutataataatambiaeza land kisha ujenge afenaeza nuualnd na, na, na, na, na, na, na house package kisha mujenge akio kaamia ndi yopesa imbi mari tuiendakuwa nmbei kari sanakam hatakwenyeatuka tuaenaapasha kuwa, mm, tukasema, kuwa, tunaenda, tuna, kuwa nini, na landi kubwa akini mbali sana kisha tukafanya tukasoma sana kwa intaneti tukzekira mtu kisha tukapata kwenye aa, sehemu tunaheza penda hatasehemu tunaheza afodi mm, ndiomaana Uh, tukarudi tukauliza ya ya, ku, ya kuweka wakatuambia hivi ndio mambo na fanyanga iotukafanya tukawapatia land wakatuambia nyumba tutaanza kujenga nyumba hatua ya kujengesha nyumba ya kudumu ili ibua changamoto zake za kipekee ambazo zilimwwacha bwana zihawamwe na mkewe na maswali yasiyokuwa na majibu hyu hapa akielezea uzoefu waliopitia katika mchakato huo wa kujengesha makazi yao ya kudumu wanamoishi kwa sasa ya, ni wajanji sana wanakuonyesha nyumba itakawa inagengwa ina, ina, ina, ina mm. kish nashidukuna wapatia chuchudi kwao ah, wakianza kujenga nyumba a ah, ah, ah. wanafanya nini, nini si hiyo hiyokuna naonna ukiongea n wanakuambia ni lazima nn uweke pesa zingine wakupatio matioznkasau kuna standard, mm. aa, kuna upgrade, kuna <laughs> so ndio maana tulikuwa tunashangaa sana na kila kitu wanaongeza ni pesa ipesa ni pesa, ni pesa. Mm-hmm. licha ya changamoto hizo zote bwanazihavamwe na mkewe walikaza mikanda na kuongeza juhudi za kusaka rasilimali kwa ajili ya kuhakikisha makazi yao yanakamilika walivyokusudia na baada ya miezi kadhaa yapanda shuka za kukabiliana na wajenzi benki na kampuni ya bima hatimaye ujenzi wa nyumba yao ulikamilika na familia yake kuamia ndani kwanza wa awamu nyingine ya maisha kama wamiliki wa makazi yao kwa waamiaji na wakimbizi ambao kwa sasa wanaishi katika mazingira ambayo bwanazihavamu na familia yake walipitia miaka ya nyuma ya kuishi katika makazi ambayo hayakuwa chaguo lao la kwanza bwana zihabamwe ana ushauri huu ki naweza wambia ni kujt kukipi ile op lif you no know? kila kitu kinakuaga kina na wakati wacho mm? na, na ukiwa naishi mwa nyumba ndogo hii au nyumba ya mzee hii awisemage kwamba utaishi uko milele na milele kitunaweza ni, uh-huh. kitu ni, ni lazima uishe kwa hiyo nyumba akini ukuwe un, unafikiri mwa miaka mitatu au mitano unaweza kuwam ali pengine mm. na chituchiusaidi sana Turikuwa, tunajua kwamba tuasho nyumba kama nyumba kamanyumba yazachi kuwa a mipangu yakununuakahakiwa na mipango ya kununua kwa kwa na mpangu chichwani yako nakusaidia nnikusa chidogo chidogo mm. aukiwa na naiyo mpangu vile ukipataikiwa dola hata ikiwa senti aunaiweka mahari kwasa hiyo i- i- i- i- dola moja au senti moja iko na plan pa kwahivo naeza wambie kila mutu sana, sana kwenye ware wakoma ile, ile sth ikwa nayo kwamba wakati takuja nawatapata nyumba wanataka bwanawzi habamwe hapo wakamilisha makala haya maalum kuhusu upatikanaji wa makazi hususan yanayokidhi mahitaji ya familia zenye watu wengi nchini australia kama umepitia hatua ambazo bwanaziawamu na familia yake walipitia kuwa wamiliki wa nyumba au kama ndio umeanza mchakato huo na ungependa changia uzoefu wako usisite kuwasiliana nasi kwa barua pepe ananiniswahil uchangie uzoefu wako nasi na huenda ukahusika katika matangazo ya siku za usoni tembelea pia tovuti yetu sbsu mkoajuu swahili ambako utapata ratiba matangazo na makala tunayopeperusha pamoja na makala tuliyochapisha kwa ajili ya matumizi yako watapata pia makala hayo kwenye ukurasa wote wa facebook anani ambayo ni facebook com mkoajuu sbs swahili ulikuwa ukisikiza makala yanayohusu familia zinazosaka nyumba zinazokidhi mahitaji ya familia zao makala aleandaliwa na gode migerano kwa niaba ya kiswahili ya sbs je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata