unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbscu mkwa swahili karibu tena katika makala idha ya kiswahili ya sbs ukona migode migarano tukulete makala kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni anaoni ambayo ni sbscou mkwa juu swahili makalaa kama kawaida ma wazakaapata kwenye ukurasa twa facebook anaani mbao ni facebook com mkwaju sbs swahili na iwapo unapendekezo makala ama lolote lile ambalo ungependa kutujuza waza katonikia kwa barwa pepe kama utakea kutuma ujumbe kwenye ukurasa twa facebook anaaniye bara pepe tu ni swahili progam at sbs.com.au kwa sasa tugeuzie macho katika suala zima la uchaguzi mkuu na kampeni ambazo naendelea kupamba moto katika wiki ya nne ya kampeni za uchaguzi mkuu ambazo naendelea kuongezeka kwa kasi pamoja na siku ya uchaguzi ikiendelea kukaribia s kwamba wazakapiga kura mapema ama kusubiri hadi siku rasmi ya kupiga kura ndipo sauende katika kituo cha kupiga kura kuweza kufanya uamzi wako wa kidemokrasia lakini kwa sasa tuna mwongozo hapa kuhusu jinsi ya kupiga kura hapa nchini australia ni masuala gani asali kujua ni utaratibu upi unaofuatwa na ni utaratibu upi pia ambao umewekwa na mamlaka husika ya uchaguzi nchini australia waaustralia milioni kumi na saba wamesajiliwa kupiga kura katika uchaguzi mkuu wa shirikisho ujao nchini australia tunatumia uhuru inayosimamia mfumo wa uchaguzi tumia uchaguzi ya australia huhakikisha kuwa raia wanaostahiki wana fursa ya kusaidia kuunda serikali ya shirikisho wiki hii makala ya mwongozo wa makazi yanatoa taarifa kuhusu jinsi ya kupiga kura katika siku ya uchaguzi tume ya uchaguzi ya australia inayojulikana kwa ufupi pia kama aec inatarajia wapiga kura milioni moja kila saa watapitia katika vituo vyake vya kupiga kura kote nchini ni lazima kupiga kura kwa kila mtu ambaye yuko kwenye sajili ya kupiga kura jess lily ni msemaji wa aec amesema unastahili hakikisha unapiga kura katika eneo bunge lako nakuna maeneo bunge ya shirikisho a51 nchini um, australia website, na tunakifaa muhimu kwenye tovuti ya aecu unaweza weka jina la kitongoji chako au namba ya kitongoji kujua eneo bunge ambalo utapigia kura ila unaweza tupigia simu pia kwenye namba hii 132326 kuzungumza na wafanyakazi wa aec au unaweza tumia huduma yetu ya wakalimani aec husimamia maelfu ya vituo vya kupigia kura katika siku ya uchaguzi shule na makanisa ni baadhi ya vituo hivyo na no unawezapata taarifa zaidi kwenye tovuti ya aec kuhusu vituo vya kupigia kura utawezaandika jina la kitongoji chako, chako na namba ya kitongoji well hicho kisha kifaa chetu kitakusaidia kupata wagombea wa eneo bunge lako pamoja na sehemu ambako unaweza pigia kura yako msemaji wa aec evan eken smith amesema vituo vya kupiga kura hutoa mwongozo na msaada katika lugha nyingi huyu hapa na maelezo zaidi unaweza omba mtu msaada kupiga, kupiga kura yako access, so tuna huduma ya ukalimani kupitia simu ambayo unaweza tumia website, kama unadhani utahitaji tumia aina hizo za huduma kuna namba kwenye tovuti yetu ambayo ni aecgovau mkwaju juu unaweza pigia namba hiyo na utaweza uliza maswali na anapewa mwongozwa katika lugha yako kwa jinsi ya kupiga kura rasmi timu za kupiga kura kutoka aec zitawatembelea watu katika makazi ya huduma ya wazee na katika vijiji vya mbali kuhakikisha hakuna anayekosa fursa ya kupiga kura wapiga kura ambao hawawezi fika katika kituo cha kupiga kura siku ya uchaguzi mkuu wanaweza piga kura wakitumia chaguzi mbadala kma una kizuizi kwa kupiga kura katika siku ya uchaguzi kuna vituo vya kupigia kura mapema katika wiki zinazokaribia siku rasmi ya kupiga kura na pia kama hauwezi fika katika kituo cha kupiga kura mapema unaweza piga kura yako kwa kuituma kupitia posta pia kuamba kupiga kura kwa posta tembele ya tovuti ya aec baada ya tangazo la uchaguzi kutolewa alisema bilili ambaye ana maelezo zaidi mwka huu itakuwa wazi kweli kwa kura za posta kwa sababu ya mazingira ya uviko tutakuwa pia na maombi ya kupiga kura kupitia posta kwa watu ambao hawahisi starehe kwenda katika vituo vya kupiga kura au wanaishi, au wanaishi au wanafanya kazi katika maeneo ya vijiji na wanahitaji tumia huduma hizo za kupiga kura kwa posta kama unajitenga kwa sababu ya uviko unaweza tumia mfumo wa kupiga kura kwa simu wa aec maelezo yatatolewa baada ya tangazo la uchaguzi kufanywa kama unapanga kuwa katika jimbo lingine au siko uchaguzi mkuu unazotumia kura ya posta au unaweza unazotembelea kituo cha kupiga kura katika jimbo utakakokuwa unaweza piga kura pia ukiwa ngambo za taarifa za walio ng'ambo zinazopatikana kwenye tovuti ya aec pamoja na chaguzi zingine nyingi kwa mazingira yako binafsi baadhi ya balozi za australia za ng'ambo hutoa vituo vya kupigia kura pia muda wa kupiga kura ukikaribia utaona vyama vya kisiasa vikigawa taarifa ya kupigia kura nje ya vituo vya kupigia kura kurawlmb ni mchambuzi wa masuala ya uchaguzi amesema usiache vyama vya kisiasa vikupotoshe kwa sababu vote... chenye vyama hufanya to... ni huwa vinatoa kadi zenye maelezo ya jinsi ya kupiga kura katika vituo vya kupiga kura katika siku ya uchaguzi kadi hizo zinapopendekeza ujaze karatasi hiyo kwa aina fulani si lazima upige kura hivyo ni pendekezo tu katika uchaguzi mkuu wa shirikisho utakuwa unawapigia kura wawakilishi wa, wa eneo bunge lako election, wakati watu kawaida huwa wanafikiria uchaguzi kuwa wanachagua kiongozi wa taifa kiongozi wa taifa atakuwa ni yule ambaye ni kiongozi wa chama kinachoshinda viti vingi zaidi bungeni na hautampigia kura kiongozi huyo moja kwa moja wapiga kura hupewa karatasi mbili za kura moja ni ya rangi ya kijani na nyingine ni ya rangi nyeupe karatasi ya kura ya kijani ni ya kupigia kura mtu mmoja katika eneo bunge lako ili ajiunge na nyumba ya wakilishi au ile tunayoita nyumba ya chini ya bunge kwa sasa kuna viti 5m ndani ya nyumba ya wawakilishi wanaowakilisha kila eneo bunge bwana bowi na maelezo zaidi It's in the lower house that the is and ni katika nyumba ya chini ambako serikali huundwa na ni chama kinachoshinda viti vingi zaidi katika nyumba ya chini ambacho kawaida huunda serikali kiongozi wa chama au mseto wa vyama huwa waziri mkuu kupiga kura kwenye karatasi ya kijani ya kura andika namba moja kando ya jina la mgombea ambaye ni chaguo lako la kwanza kisha andika namba mbili kando ya chaguo lako la pili au uendelee kuandika hadi utakapoweka namba ndani ya visanduku vyote katika karatasi hiyo ya kupigia kura karatasi nyeupe ya kura hutumiwa kuwachagua wanachama sbst ndani ya seneti au nyumba ya juu utapiga kura kumchagua seneta kutoka jimbo au wilaya yako upigaji kura ni tofauti kidogo tuna karatasi kubwa za uchaguzi kwa sababu kila mgombea katika jimbo nzima amejumuishwa bwana bowe na maelezo zaidi mchakato wa upiga kura unaweza kuwa rahisi kwa sababu kuna aina mbili tofauti unaweza unawezapiga kura kuna visanduku abavyo viko vote juu ya mstari na vingine chini ya mstari mstarivisanduku ambavyo viko juu ya mstari kuna kimoja kwa kila chama je rahisi ni haraka zaidi ya kupiga kura ni kuchagua vyama sita unavyopendelea zaidi line, kisha vipange kwa namba kuanzia moja hadi sita kulingana na upendeleo wako kama kuna wagombea unaopendelea zaidi unawezajaza visanduku vingi zaidi chini ya mstari ukipiga kura chini ya mstari lazima uweke angalau namba kumi na mbili katika visanduku kwenye karatasi hiyo mfumo huu wa kupiga kura unaitwa kura za upendeleo kuweka namba ndani ya visanduku vya kura katika mpangilio unaopendelea huruhusu kura yako kuwa na uzito zaidi bwana bowi tena The is not won by the kimsingi kiti akishindwi na mgombea anayewekewa alama nyingi katika point, visanduku kwenye karatasi ya kura lazima upate asilimia hamsini ya kura kwa ajili ya kushinda kiti chako kama hakuna anayeshinda asilimia hamsii ya kura basi aliyekuwa na kura chache zaidi anachujwa unatazama karatasi hizo za kura tena kisha unahamisha kura hizo kwa yeyote waliyepa chaguo la pili na unaendeleaku mgombea mwenye kura chache zaidi hadi unaposalia na mgombea mwenye zaidi ya asilimia hamsini ya kura hakikisha unafuata mwongozo wa kupiga kura kwa makini kama karatasi yako ya kura haijajazwa vizuri kura hiyo huitwa kura isiyo rasmi na haiwezi jumwishwa katika hesabu za matokeo ya uchaguzi mifano ya kura zisizo rasmi zinajumuisha visanduku vilivyowekewa alama ambazo zina namba au kuandika kitu kwenye karatasi ya kura ambayo inaweza kukutambulisha kupiga kura ni lazima sababu zinazokubalika za zina kutopiga kura ni kwa maamuzi ya aec ambayo hufanya tathmini ya mazingira na sababu zilizotolewa kwa mfano aec inaelewa kuwa baadhi ya watu ambao wako ng'ambo kuna wezekano piga kura kufeli kupiga kura kunaweza sababisha upewe faini kama anavyoelezea msemaji wa aec bwana anaesmt kama mtu yeyote aliyesajiliwa haendi kupiga kura anaweza pewa kinachoitwa taarifa yasiyepiga kura ama una sababu inayokubalika ni sawa tujulishe tu la sivyo lazima ulipe faini ya dola ishirini na kama hatupati jibu kutoka taarifa uliyopewa ya kutopiga kura swala so hilo linaweza ishia mahakamani na faini ya dola 70 pamoja na gharama zingine zinazohusiana na mahakama hata hivyo adhabu halisi zaidi ni kukosa kuchangia maoni yako kwa hiyo daima fanya utafiti na upige kura ukiwa na taarifa kamili unaweza pata taarifa zaidi kuhusu jinsi ya kupiga kura kwenye tovuti hii aec v au piga simu kwa namba hii1 2 nitarudia tena o22s tutumae kwamba makala hya amekupa uelewa pamoja na taarifa unazohitaji kuweza kujua jinsi utaratibu wa kupiga kura hufanywa hapa nchini australia pamoja na hatua ambazo nastalia kuchukua kuakisha kwamba kura yako inahesabika na pia ina umuhimu wake ambao umewekea kujitolea kupiga kura kushiriki katika demokrasia ya australia kwa makala mengine mengi zaidi ambayo tumepeperusha kabla unaweza kuyapata yote kwenye tofuti yetu anaoni ambayo ni ssco u mkoa juu swahili makala alaendaliwa na waandishi wetu melisa kampanyoni na gode migerano hii ni idhaa a kiswahili ya SBS. Penda, shiriki, maoni fuatilia idha ya kiswahili ya sbs kwenye facebook