unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbscu swahili karibu tena katika makala a idhaa ya kiswahili ya sbs ukona migode migara natukuetia makala haya kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni anaoni ambao ni sbscu mkwajuu swahili na kama kawaida wazapata makala haya kwenye ukurasa wetu wa facebook ao ni ab mkoajuu sbs swahili na iwapo ungependa kutuandikia kwa barua pepe anwani ni swahilissau kwasatugeuzia macho katika swala zima la ed ama sherehe za id ambazo huja baada ya mfungo wa mwezi mtukufu wa ramadan waislamu kote duniani wamesherehekea mwisho wa mwezi mtukufu wa ramadan kwa chakulasala na kujumwika na familia baada ya mwezi mzima wa kufunga ila katika sehemu za dunia sherehe hizo hazikuwa na msisimuko mkubwa nchini afghanistan raia walishiriki katika sherehe za id chini ya uongozi wa taliban baada ya miaka ishirini nako nchini indonesia mamilioni ya waislamu walishiriki katika sherehe za id baada ya usumbufu uliosababishwa kwa sikukuu kama hizo katika miaka mbili iliyopita idlfitri huashiria mwisho wa mwezi mtukufu wa ramadan ambapo waumini wa dini la kiislamu hufunga kuanzia jua linapochomoza hadi linapotua nchini indonesia vita tanjung anaadhimisha wakati huu mtukufu baada ya vizuizi vya janga na amri za usafiri usafiriasante uh, mungu sasa tuko uhuru kutoka uviko na tunaweza jumwika katika shughuli mbalimbali mbali za ramadan na shughuli za edlfitri ili so tuweze isherekea pamoja and... na jamaa familia na marafiki sala hizo hufanywa katika kipindi ambacho ni likizo kwa mataifa yenye waislamu wengi waumini walivaa barakoa na kujumuika misikitini epitajun ni mkazi wa jakata amesema ni kitu ambacho ametazamia kwa muda mrefu na furaha sana kwa sababu kwa miaka mbili hatujaweza sali pamoja na hatimaye leo tunaweza fanya today, hivyo tena kuongeza imani yetu leo tulisikiza ibada iliyotupa mwelekeo wa kuwa waislamu wazuri nake nchini afghanistan ni idi ya kwanza angutaliban ilipochukua usukani waziri mkuu muhamed hasan ahund alitoa hotuba yake ya kwanza ya id ila wakaaji wa mji wa kabul wamesema sherehe hizo hazifani sana kama za miaka ya nyuma abdul karim ni raia wa afghanistan aliyehamishwa kutoka nchi hiyo na kuleta australia mwaka jana alipozungumzia sherehe za id nchini kwao alisema kwamba for everyone it was kwa kila mtu so, ilikuwa vigumu sana kusherekea ed ukiwa mwenyewe kwa hiyo ilikuwa hivyo pia kwa familia yangu pia hapa tulisherekea pamoja takwimu zimeonyesha zaidi ya theluthi tatu ya waislamu wa Islamu australia walizaliwa nchini australia na kitaifa waislamu nchini wanawakilisha asilimia 26 ya waustralia wa wote haya hapa baadhi ya maoni ya waislamu wanaoishi nchini australia wakizungumzia hali ya kwa mwislamu ukiwa nchini australia ha wajali dini lako ni gani wanaheshimu so, kila mtu nchini australia kwa hiyo nina furaha sana kuwa katika nchi hii na kuwa na uraia wangu katika nchi hii ni wakati wa furaha kwa watu wengi waliotoa kafara na kutathmini kwa siku thelathini the tumekuja hapa you know, as tumejumuika asubuhi nzima pamoja na shangazi hoda na familia ni mkusanyiko mkubwa kama unavyoona jamaa wangu um, wote wapwa wangu na binamu zangu tumejumuika pamoja na kuwa na asubuhi nzuri tukicheka pamoja tukichangia hadithi baadhi ya hadithi za ramadan ni hisia nzuri sana muumini mmoja alichangia na katika moja ya msikiti mkubwa zaidi mchini sydney ahmad malas kutoka chama cha waislamu wenye asili ya lebanon alitoa ujumbe huu kwa waumini waliojumuika kwa ibada no hakuna shaka tunaishi katika nyakati ngumu na tunaimani imara kuwa ni kupitia ahadi na ushirikiano kuwa sote tutaweza kuwa wa australia bora ujumbe mzuri wa kumaliza makala haya na tukiwa hapa tena heko waislamu wote walioshiriki katika mwezi mtukufu wa ramadan pamoja na kuwatakia heri zaid kwa makala haya na mengine mengi tuliyochapisha na kupeperusha kabla waweza kuyapata kwenye tovuti yetu manani ambayo ni, ni sbscoau mkwaju swahili makala haya aandaliwa na waandishi wetu stefani cosetti diana damianovich na gode migerano hiini dhakswahili ya sbs je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenyeapleoogley au popote pale unapozipata