unasikiliza idaa ya kiswahili ya sbs tungependa kuwashukuru wamiliki wa jadi wa ardhi tunaofanyia matangazo yetu kwanzia leo idhaa ya kiswahili inatoa heshima zake kwa kamareg watu wa taifa la kulinga kwa wazee wao wa sasa na wazamani pia kwanzia leo tunawakubali wakubali wa aborijin natole std iland ambao ni wamiliki wa jadi kutoka ardhi zote unaosikiliza matangazo haya jambo pote lipona karibu katika makala ya idhaa ya kiswahili ya sbs suko na migodi ya migerano tukiuleta makala kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni anaani ambao ni, ni sbscoau mkwa juu tuna mengi ambao tumaendele lakini mwanzo kabisa tuwape kionjo ya vile ambavyo tuikapo mbele tukianzia kwa jinsi wa kenya wanaoishi hapa nchini australia waavyomkumbuka rais wao watatu ninamkumbuka akiwa ni mtu mwaminifu kwa sababu akiwa five president ali, alitimiza gazi yake vizuri na uaminifu wake kwa moi ilikuwa ni ya juu sasa ninamkumbuka nina kama mtu mtulivu na tena mwaminifu sana na akisema maneno yake ni maneno machache lakini ni serious huyo ni mmoja waliozungumza nasi kuhusiana na urithi wa hayati moi kibaki na je tatizo la kutumia vikosi ama wanajeshi katika swalazima so, la kutatua mgogoro katika jamhuri ya kidemokrasi ya kongo ni gani kupeleka wanajeshi tu manake tayari kuna lalama kadha wa kadha kutoka kule, kule somalia kwamba wanajeshi wa mataifa uh, ambayo amehusika huko ndio wanaopora rasilimali kule wamehusika na, na biashara haramu je hii itakuwa ni sura ambayo tutaipata kule drc bwana georgi msamali hapo msemaji pamoja na mtaalamu wa maswala ya usalama kutoka afrika mashariki akizungumzia swala zima la kuwapeleka wanajeshi kulinda u, ama kutatua maswala ya usalama kule kongo yote yanaasikia katika makala atuai lakini kwa sasa muktasari wa habari chama cha leba chazindua rasmi kampeni yake ya uchaguzi mkuu katika mji wa path magharibi australia kikitoa ahadi moja baada nyingine kuhusu jinsi kitakavyoboresha maisha pamoja na kutatua baadhi ya changamoto zinazoikabili australia wakati wahuo katika mji ama kitongoji cha kuyong kule victoria ambaye ni mwekazina wa taifa awekawazinia yake na azma yake ya kuweza kutetea wadhifa wake wakusalia hapo akionya kwamba kura kura kwa wagombea huru ni machafuko ama ni kualika machafuko pamoja na vurugu ndani ya bunge na kusababisha uwezekano kutokuwa na wingi ama serikali ya wingi bunge ni hali ambayo itakuwa si nzuri na shuari kwa swalazima la uongozi na alikuwa rais watatu wa kenya pumzishwa nchini kenya wakati wachunguzi wa kesi ya zuma waeleza alivyokuwa mdhaifu kwa gupta katika so zima la ufisadi kule uh, afrika kusini na biden kushiriki hafla ya chama cha waandishi wa habari wa whtehose yote hutaweza kasikia katika taarifa ambazo umeandalia kutoka studio zetu za sps euska kiswahili yasbs ukiwa na migode migiranaonahi hapa ni taarifa kamili ya habari chama cha leba kimezindua kampeni yake ya uchaguzi rasmi katika jimbo la magharibi a ustralia ambako kiongozi wa upinzani upinzanianon albaniz ametoa ahadi kadhaa za uchaguzi bwana bwaalbanz amesema chama cha leba kitatoa huduma ya malezi wa ya watoto kwa bei nafuu zaidi iliyoimara pa zaidi pamoja na kurekebisha janga la huduma ya wazee ila aliyoahidi pia kuziba pengo la malipo kati ya jinsia kuunga mkono uzalishaji wa bidhaa nchini australia pamoja na kuwekeza katika nishati mbadala kama magari ya umeme bwana albanizi alisema pia kuwa kura kwa serikali ya chama cha leba ni kura kwa siku bora za usoni We are a team with the the the anasema tuna timu yenye uzoefu akili huruma lakini muhima zaidi nia ya kuunda mstakabal wa australia kwa sababu hicho ndicho uchaguzi huu unahusu siku bora kwa australia Mwana albanizi hapo katika kampeni ya ama uzinduzi wa kampeni yake kule kulep magharibi australia tukivuka mipaka tulekee moja kwa moja hadi victoria ambako mwekahazina wa taifa eore fredenberg amesema kuwachagua wa bunge huru kutaweza kutawezasababisha vurugu na matatizo bungeni bwana fredenberg amezindua kampeni yake ya uchaguzi kwa ajili ya kuhifadhi eneo bunge lake la cuyon la jimboni victoria eneo bunge la cuyong linajumuisha vitongoji vya kifahari kama Q na h na eneo bunge hilo limekuwa moja a eneyo bunge salama la chama cha liberal mgombe huru monik ryan anawania uchaguzi katika eneo hilo na amelenga sera ya mabadiliko ya tabi ya nchi na uadilifu katika siasa ila bwaafreo amesema kwamba kuwapigia kura wa bunge huru itakuwa ni makosa makubwa makubwan That anasema kama unadhani australia inaweza fanya maamuzi makubwa kwa uchumi kupitia serikali sio ya wengi unakosea kwa sababu bunge sio ya wengi italeta vurugu na sinitofahamu naitafanya maamuzi makubwa kama job kamaakipe kama yast- a katika siku za usoni kuwa magumu zaidi Alisiste za bwana zabwabr katika hotuba yake ya kuweza kuzindua uchaguzi na kutetea waadhifa wake wa kuwa mbunge wa eneo la yn mengi zaidi kuhusu uzinduzi wa chama cha tutaweza kuletea katika makala yajayo tukienea na taarifa zauandlia zaidi ya mtu mmoja kati ya watu watano nchini australia anaishi katika hali ambapo shinikizo ya damu ya juu haidhibitiki na wengi wakiwa katika hali ambapo hawatambui ama hawajui tatizo hilo ambalo nalo ila must, tatizo kama hayo naea yakasababisha kifo pamoja na kuweza kuwa na madhara mengine zaidi pia kwa watu binafsi na pia kwa jamii yao na taifa kwa ujumla kuna taifakwa watu wafanye vipimo pamojanauweze kushiriki katika maswala ya afya marakwa mara kwakutembelea taarifa amatofuti ya ambayo ina maelezo zaidi kuhusu swala hili na mengine mengi zaidi katika taarifa za kimataifa spika wa bunge wa marekanin akiambatana na wabunge kadhaa amefanya ziara mjini Kiev katika kuonyesha mshikamano kwa nchi hiyo na kueleza matumaini kuwa ombi la rais Joe biden la kutoa msaada wa dola bilioni 3 kwa ukran litapitishwa bungeni haraka iwezekanavyo wachunguzi wa tuma za rushwa zinazomkabili rais wa zamani wa afrika kusini jacob zuma wamesema kwamba kiongozi huyo wa zamani angefanya chote ambacho familia ya gupta mzaliwa wa india walitaka afanye kuanzia mwanzoni mwa mhula wake wa kwanza tume inayofanya uchunguzi dhidi ya tuma zilizoenea ne, wakati wa utawala wa miaka nne ya zuma huko afrika kusini inayojulikana kama state capture wamesema rais huyo wa zamani aliweka maslahi ya washirika wake mafisadi mbele kabla ya nchi yake zaidi ya hapo amesema kwamba gupta alimtambua zuma kama mtu mwenye tabia inayoweza kutumika kinyume na waafrika kusini kwa ajili ya maslahi yao ya kibiashara ya nchini kenya mwili walikuwa rais watatu wa kenya mwakibaki aliaga dunia jumaa wiki iliopita jumamosi ulizikwa nyumbani kwake katika mji ama kijiji cha udhaya jimbo la nyeri kaskazini mwa mji mkuu wa kenya nairobi maremukibaki alipewa heshma za kijeshi huku akipigiwa mizinga kumitisa kama njia kumwenzi amri jeshi mkuu wa zamani kabla ya majishi hayo ibada ya mwisho iliyohudhuriwa na maelfu ya watu akiwemo rais wa sasa uhuru kenyata na viongozi wengine wa kisiasa ilifanyika mjini odhaya ikiongozwa na skofu wa kanisa katoliki katika jimbo la nyeri antony muheria taarifa hizo zaidi kuhusiana na yale unaweza baada ya taarifa hizo za abari ambapo baadhi wa kenya wamezungumzia kile ambacho waliona kupitia uongozi wa wanakibaki pamoja na walivyomwenzi bwana huyo je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata