unasikiliza idhaa ya kiswah yakaribua tika makalaidhaa ya makala kisahil yabuna mgod mgerantmkala haautoka stdo zetu za bna mtandaoniba mau swahiomdoptot wyeotyetahpamoye aaapepeh kwa sasa tuzungumzia swala zima la mfungo na faida yake kwa mwili ama madhara yake kwa mwili vilevile maana inakuwa na pande mbili za faida na madhara unapoishi katika nchi yenye tamaduni nyingi kama australia kuna uwezekano utakutana au kuwa na marafiki kutoka tamaduni au dini mbalimbali mbali. ni muhimu kuweza kuelewa sifa za kidini na kitamaduni za jamii zenye tamaduni na lugha tofauti hali ambayo husaidia mshikamano zaidi katika jamii moja a mazoea haya ni mfungo wa kidini ambao hufanywa na dini nyingi tofauti katika makala haya tutachunguza jinsi mfungo wa kidini unavyoathiriwa aa unavyoathiri afya ya mwili na kama kunaweza kuwa pia manufaa yoyote kama inahusu kwa chakula chakula kabisa na kutumia vinywaji au kutumia chakula cha kiwango cha chini ya proteni dini na falsafa nyingi hutumia tendo la kufunga dini hizo zinajumuisha wakristo waislamu na hata dini la kihindi diana abdulrahman oam ni rais wa redio ya sauti ya waislamu wa australia maarufu kwo fupi kama amv radio radio hiyo hupeperusha makala kwa kiingereza kwa masaa 24 ya siku mjini cambra wakati wa mfungo wa ramadan biabdel rahman amesema ramadan ni wakati wa waislamu kuungana na mungu pamoja na dini lao As the sun comes up, that's when we stop We do not eat or drink. amesema jua linapochomoza ndipo tuna chakula hatuliwala kunywa siku nzima hadi jua linapotua ambapo ni wakati wa sala la nne la siku hali hiyo hufanyika kwa siku 29 hadi 30 katika mwezi wa ramadan kila mwaka kufunga kuna manufaa kwa mwili akili na moyo wakati wa mwezi wa ramadan huwa unaongeza maombi yako ni fursa ambapo kila mtu anapata fursa ya kuunganishwa tena na mungu ni fursa ambapo tunaacha kila kitu tunachofanya na kuzingatia kabisa imani yetu alisema babdl rahman ramadan ni aina ya kufunga ya mara kwa mara neno linalotumiwa kuelezea aina mbalimbali za mifumo ya kula ambapo kitengo cha nishati ya chakula kinacholiwa kwa muda ambao unaweza kuwa kwa masaa 1b kwa siku kadhaa mara kwa mara zaidi hasa ramadan huwa katika wakati ambapo watu hula kwa masaa fulani Veronik, chahe, ni mtaalam aliyehidhinishwa katika masuala ya lishe yeye ni mhadhiri na mtafiti katika chuo cha queensland chaquladri chae amesema kwamba kutokula kabisa kwa muda huleta manufaa muhimu kwa mwili nakatika kipindi cha kufunga unashutua mfumo katika kiwango cha utaratibu wa masi na kuchochea taratibu za usahimilivu katika seli kwa hiyo seli zinachukua mfumo wa mwitikio wa dhiki na mkazo huo mdogo tunasema mdogo kwa sababu si kwa muda mrefu itasisimua pia baadhi ya jeni ambazo zinajulikana kuweka kanuni za vimengeo ving- vya kuondoa sumu mwilini kwa hiyo kwa mfano proteni zinazohusika katika mwili na proteini za kuondoa sumu ziko ndani ya nni kwa hiyo matokeo yake ni seli zinafanya usafi ndani ya mwili wayahudi kama waislamu huacha kutumia chakula na vinywaji na kunjwa maji ya kujumuishwa mara kadhaa katika mwaka hata hivyo dktari chache amesema kwamba kutokunywa maji hakujathibitishwa kuwa na manufaa yoyote kunywa maji kunaweza pia kuwa na faida ya kuondoa sumu mwilini amesema wakati watu wanafunga mchakato unaojulikana kwa kitaalam kama otofaji huingia ndani ya tishu na viungo huyapa na maelezo zaidi sel so old... ina chakata inachoweza kwa hiyo chembe hizo zilizozeka zinachakatwa kwa hiyo ina chakata inachoweza hifadhi na kwa hiyo amino acid ambazo zinaweza chakatwa inakuza tunachoita kanuni za otofaji oto ikimaanisha binafsi na faji inamaanisha kula kwa hiyo maana kamili ni kujila kwa hiyo kimsingi ni kujisaficha kula taka yake na mifumo hii inahusishwa na matokeo bora baada ya muda kwa sababu unapunguza taka za seli unapunguza sumu unaongeza uwezo wa kuondoa sumu kwa hiyo matokeo ya mwisho ni mchakato wa kuzaliwa upya daktari chache amesema kwamba mtu anapokula tena baada ya kufunga sili zinakuwa na uwezo bora wa kunyonya virutubisho na And then when the again, then that... mtu anapoanza kula tena hatua hiyo ya kuhama kutoka kufunga na kuanza kula tena ina manufaa kwa sababu seli zimenyimwa baadhi ya virutubisho kisha virutubisho hivi vinapowasili vinatumia vizuri virutubisho hivi haipotezwi haiko kwa ziada inatumiwa kwa kazi bora ya seli ni muhimu kula vyakula vya afya nzuri na kutotumia sana vyakula vyenye sukari daktari chache amesema hii itachochea uongezeko la insulin na hata upinzani wa insulin kwa muda ambayo ni madhara sana katika baadhi ya dini au tamaduni kufunga hakuhusu kuacha kula kabisa ila kutokula baadhi ya vyakula kwa muda fulani kwa mfano katika dini la kihindi kufunga kunaweza uhusu kujizuia kidogo au kabisa kula hata hivyo si lazima kufunga katika dini la kihindi ila tendo la kimaadili na kiroho ambako lengo ni kutakasa mwili na akili hata hivyo wakatoliki hawali nyama ijumaa katika muda wa siku 40 ambapo wakatoliki hukumbuka matukio yaliyosababisha na wakati wa kifo cha yesu wakristo wa dhehebu wa la kiorthodoks wa kigiriki huacha kutumia baadhi ya vyakula kutoka kwa ng'ombe mayai na nyama na wakati mwingine hatumii nf- mafuta ya m- mzeituni na samaki kwa muda wa siku mia na the au hata mia 2 kila mwaka dri chache amesema kwamba aina hii ya kufunga inaingia katika kitengo cha kupunguza virutubisho msingi wa lishe ya kisasa kwa kanuni hii iko kwenye lishe ya cron ambayo inahusu kuzuia virutubisho katika jaribio la kuboresha afya na kuzeka wakati bado inajaribu kutoa viwango vya kila siku vya virutubisho The idea here is to put the body into a mild stress that means Ana sema wazo hapa ni kuweka mwili katika dhiki ndogo. hiyo ina maana mwili hujifunza kufanya inachoweza au inachopokea na bila shaka mazingira yote yanayohusiana na mafuta ya ziada katika mwili kwa hiyo unajua kuvimba kidogo ambayo yote ni utangulizi wa ugonjwa sugu ili hili lisitokee tena na kwa sababu jeni hizo zinasimuliwa kidogo kuliko unapofunga kabisa ila kidogo tena wazo hilo ni kinga nzuri ya kuondoa sumu ina maana uwezo wa mwili kusafisha sumu na vitu vingine athari ya ujumla kutoka hilo ni kwamba itapunguza kasi ya mchakato wa kuzeeka baadhi ya mifumo maarufu ya kufunga kwa muda inajumuisha lishe ya 52 ambayo inajumuisha kutoka kula zaidi ya kalori mia tano kwa siku mara mbili kwa wiki mpango mwingine unaoungwa kisayansi ni kufunga kunakoiga mpango wa lishe ulioundwa na dktri woltr longo daktari chache amesema aina hii ya kufunga inaweza saidia kuweka upya homoni pamoja na kukuza upya wa seli amesema kile ambacho kundi la longo lilionyesha ni kwamba si lazima usitumie kalori yeyote kupata manufaa ya kufunga hata kutotumia nusu ya kile ambacho unaweza unawezatumia kawaida na unaendelea kupata faida na kwa hiyo mfumo wa kuiga kufunga ambako kuna kutotumia kalori ila kuna pia kufungwa kwa asilimia ya proteni inayotumiwa ikitifaki hii inapendekezwa kufanywa mara moja mara mbili au hata tatu bila kila mwaka kwa siku tano kwa maadhumuni ya kimsingi kuweka upya homoni hizo kuwa haistahili kuwa kwa kiwango cha juu ila pia kukuza otofaji upaji wa seli udhibiti na kuondoa sumu daktari chache ameongezea pia kuwa kufunga hakupendekezwi kwa watu ambao wana uzito mdogo au wana magonjwa sugu pamoja na watu ambao wana matatizo ya kula adama konda ni imam katika kituo cha kiislamu cha amra amesema watoto wazee na wagonjwa hawatarajiwi kufunga wakati wa ramadan A child is not fast need to eat. anasema mtoto astahili funga kwa sababu anahitaji kula pia msafiri hahitaji funga kwa sababu anaweza fanya hivyo akifika nyumbani pia wazee si lazima wafunge pia na wanawake waja wazito au wanaonyonyesha watoto si lazima ufunge kwa hiyo kufunga huzingatia uwezo wetu wa kimwili kufanya hivyo hata uk kama huko, hauna uwezo wa mwili kufanya hivyo haurusii kufunga tena hilo linakuwa kosa lingine unalofanya wataalam wa afya husisitiza kwamba umuhimu wa kuwa na usawa wa chakula na wanapendekeza kuzingatiwa ama na kuzungumza pia na gp wako au mtaalam wa kabla ya kwanza mfumo mpya wa lishe wakati wwote ambako umepania kufanya hivyo kwa makala mengine kama haya pamoja na yale ambayo tumetoa tayari na kuweza kuchapisha kabla unaweza ukapata yoyote kwenye tofuti yetu wanaone ni ssau mkoa swahili makala halanalia na waandishi wetu kiara pasano na gode migerano hii ni idhaa kiswahili ya sbs penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook