unaskilizaiakaribuni tena katika makala ya idhaa ya kiswahili ya sbs sukona migodi migerana makala kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni nmbao nisbscou mkoa juu swahili makala letuazungumzia swalazima so la wanansac ama wanajeshi wa stafu ama wale ambao wameshiriki katika jitihada za kulinda taifa letu la ustralia wepo ni kwa moja ama nyingine makala haya yanazungumzia vita walivyopigana kafara walizotoa pamoja na changamoto ambazo walikabiliana nazo maelfu ya australia walijumuika kutoa heshima zao kwa wanajeshi wa stafu katika ibada za alfajiri za siku ya ensac ambako viongozi wa nchi walitambua pia vita vya uhuru vya ukraine jua linapochomoza katika siku ya ensac mlio unaofahamika wa tarumbeta waleta wa ustralia na watu wa new zealand pamoja kote nchini na duniani kwa wkumbuka waliopotezwa katika vita ilikuwa miaka mia na saba iliyopita jumatatu 5 aprili wanajeshi wa australia na new zealand walipotua katika eneo la galipoli nchini uturuki katika vita vya kwanza vya dunia wanajeshi hao wanaojulikana kwa jina la ensax walishindwa miezi minane baadaye baada ya kukabiliwa kwa magumu mengi pamoja na majeruhi wengi kwa baadhi ya majimbo ibada za alfajiri za mwaka huu zilikuwa ibada za kwanza za hadharani katika miaka mitatu kwa sababu ya uviko 19 leo pia ni siku ya kwanza ya ansak tangu wanajeshi wa australia walipoondolewa afghanistan andrew lewis ni kasisi mkuu wa jeshi la wanamaji wa australia aliongoza ibada ya alfajiri katika mji mkuu wa taifa kambra alisema waustralia wa wana mengi ya kutolea shukrani katika siku hiyo maalum we give thanks today for the peace and security we enjoy in this land nasema tunatoa shukrani leo kwa amani na usalama tunaofurahia nchini humo tunatoa shukrani kwa waliohudumia taifa letu tunasema sante kwa familia zinazowaruhusu watoto wao wapendo wao mama zao na baba zao kuacha kuhudumia taifa letu tunakumbuka wale ambao katika wakati wa vita na migogoro walihudumia nchi yao kwa waminifu tunawaombea wale ambao wapendo wao walilipa gharama kubwa kwa maisha yao ya kuhudumia australia wale waliopoteza maisha yao kutupa uhuru tunao leo mwaka huu pia unaadhimisha miaka t ya matukio muhimu kwa australia wakati wa vita vya pili vya dunia vinavyojumuisha mashambulizi ya mabomu mjini darwin kushindwa kwa singapore pamoja na kampeni ya yacooatruc dhidi ya wa majeshi ya japan nchini papoanuguini siasa iliwekwa kando kwa siku hiyo na kampeni za uchaguzi mkuu wa shirikisho zilisitishwa waziri mkuu scott morrison na naibu kiongozi wa pinzanirichadmas walihudhuria ibada za alfajiri mjini darwin ongozi wa upinzani antony albanizi anajitenga kwa sasa nyumbani kwake baada ya kupatwa na uviko 19 katika hotuba yake bwana morrison alisema kuna uhusiano kati ya vile ambavyo alifanya zamani na kile ambacho watu wa ukrain wanafanya kwa sasa upendo wa nyumba familia jamii na nchi kuwa na nia ya kuishi kwa sababu ya hivyo vitu vyote ila kama inahitajika kutoa kafara kwa kitu muhimu zaidi kutuliko asubuhi i leo mbali na hapa watu wa ukran wanafanya hivyo na katika siku ya leo tunapo waliopigania uhuru wetu tunasimama na watu wa ukren ambao wanafanya hivyo wakati huu ibada ya alfajiri mjini kemra ilianza kwa muda wa kimya wa kutafakari uliofuatwa na sauti ya jidrd iliyochezwa na taren roch mwanajeshi wa kikosi cha wanahewa kutoka jamii ya waremi mvua ya alfajiri haikuwazuia zuia wa waakaaji wa sydney kujumuika katika ibada ya alfajiri iliyoandaliwa katika ato ya martin place meja jenerali matthew pice alitoa heshima zake kwa mchango maalum wa waaustralia wote akisema kwamba kampeni hizi sawia na kampeni zote waaustralia wakijitolea ni sehemu ya utambulisho wa taifa letu zimejaa hadithi za waustralia wa kawaida waliokuja pamoja licha changamoto kusaidiana na kuweka maisha yao hatarini kulinda maslahi ya nchi yetu pamoja na kutengeza siku bora za usoni zilizo dhidi ya vitisho kutoka vikosi vya maadui katika siku ya nsac tunatoa shukran kwa w maveterani wote kwa huduma yao kafara yao na moyo wao wa ustahimilivu ibada hizo zilifuatwa na guaride za maveterani pamoja na shughuli zingine za ukumbusho kma ilivyo tamaduni ngambo sherehe za ukumbusho zilifanywa nchini ufaransa uturuki thailand malaysia na papnigini tatume kupita makala amepata ulewa kuhusu jinsi tamaduni zaenza kuadhimishwa hapa nchini australia na huenda pia wakaa wa umeshiriki katika moja ama mbili katika mwaka huu na hata miaka ya nyuma iwapo ulishiriki waweza kuwasilia nasi kuweza kutueleza ulichohisi na uzoefu wako ulikuwa ni gani tuandikie kwa bara pepi ukipendaswahilic au makala aliandaliwa na waandishi wetu tina quin nagode migerano na bila shaka unaweza kapata kwenye tovuti yetu nanambaoniscau mkwa juu swahilindashirikitoa maoni fuatilia idhaa ya kiswali ya sbs kwenye facebook