unasikiliza idhaa ya, ya kupitia, mkwaju, idha kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbscu mkwaju swahili karibuni tena katika makala idha ya kiswahili ya sbs hukona migode migarana tukuleta makala toka studio zetu za sbs na mtandaoni anaone ambao ni sbscu mkwaju swahili na kama kawaida zapata makala haya pia kwenye ukurasa facebook facebookcom mkoajusbs kwa sasa tuleke moja kwa moja katika viwanja kujua ni hapa iliyojiri pamoja tukizungumza na mtaarishaji wetu wa maswala ama wa makala michezo bwana frank mtao hujambo bwanamamsab tukianzia katika soka la hapa nyumbani kwamba kwambab city ambao kwa sasa ni kama wanaanza kuwa ni mwiba kwa jirani wao Melbourne, victory ambao ndio walikuaga wababe zamani no walikuwa wamiliki wa ligi ya australia lakini wa ujua city, kama umeweza ume kuondoa victory njiani na sasa city ndio ni kama naenda katika mwaka wa pili kupata ubingwa tena mfululizo timu hii unaizungumziaje ama ukizingatia pia kuwa wazazi wao ni wale waa eh, wanasema kila taari penye uhamili panaleta maendeleo makubwa hasa hususani katika soka ukipata wanasema motisha kama hizo zinaweza zikaletelea mtu kufanya vizuri tunaikumbuka city e, kabla ya kuungwa basi na wale Man city ilikuwa ni timu ya kawaida kabisa ambao walikuwa wakipamiana sana na Melbourne victory lakini kwa sasa maendeleo yayo yanatiaml na yanafanyika vizuri na yanaleta mwashawasha hasa wachezaji wengi wakicheza kwa ari au tunaita udikovumba ili kuweza kutogoa na kufikia mbele katika michuano hiyo hivyo leo hii pia tutawatarajia wakiingia katika michuano ya ya asia ile eh? ambapo wanapambana na Jonham dragons kwa hiyo nafikiri ni mechi ambayo itaiweka pazuri pia eh, kama watashinda leo hii eh, kuweza kuonyesha hali walipofikia na wanapoendelea katika michuano ya kimataifa na tukumbuke katika ligi yetu huku anatupeleka mbio hasa ukiwaangalia hata wale wa Sydney, ee, vijana wa magharibi ambao wa wakizungumziwa hata mtangazaji wewe ro inakuma ni kwa, <laughs> kwa jinsi wanavyonuninia mjiano <laughs> wakiwa na PS na nas narsba timu yabrsa kwa mwaka huu nayo gode hili sana kwa matokeo yake kwa sababu iko chini sana katika mkia na ni timu ambayo ilikuwa inaonyesha kandanda safi katika ligi hii ya hivyo basi kwa sasa ligi hii ina changamoto kubwa na kinara anayonyesha kufanya vizuri mpaka sasa Melbourne city akiwa anafuatiwa na, na western united nyota mwingine ambaye kwa sasa anaendelea kuanguka kila kuchao fc imekuaje, imekuaje kwa kwafc ambapo ni timu ambayo ilikuwa inaaminika kwa kuweza kuongoza lakini kwa sasa inakuwa chini kabisa sin f nafikiri usajili bado na nahisi kwao haukufanyika vizuri sana na haukuleta manufaa mazuri sana kwani watoto wa mjini zaidi tu ya kuwa na mashabiki wengi rukuki wanaopiga kelele katika mji huu mkubwa e, kwa mwaka huu wamedorola kidogo lakini kulinganisha na nawndaras wamejitahidi kufanya vizuri lakini bado wana michuano ya kimataifa bwana gode nayo ilikuwa imewakimbiza mbio sana hivyo basi kombe la afc la mabingwa nalo limewashambulia na limeweza kuwakimbiza huku na huku tukumbuke tu kama mechi tu iliyopita ile waliokuja kupoteza kwa Adler united mechi ilikuwa rahisi kwao kushinda wakiwa nyumbani lakini kupoteza kwa tatu mbili kulifanya na kuipunguzia kabisa matumaini timu hii ambayo kwa hakika inahitajika kufanya vizuri katika michuano ya afrika michuano ya asia ambayo iko katika mzunguko wa tano e, na inakuja kuchuana siku ya ijumaa inakuja inakuja siku ya kesho inakuja kuchuana katika mzunguko wa wanne wakiwa wanacheza na yokohama na godi nakumbuka tu mtangazaji wako aliwahi kuishi nchini japani timu hizi za japani zinapambana timu hizi hazitaki mama zinatafuta soko kuweza kufanya vizuri na kwenda mbele wanacheza kitimu na wanacheza kushambulia kwa sasa wako katika nafasi ya pili katika kundi lao hivyo ni mechi ambayo inatarajiwa kuwa ni ngumu sana kwa cmfc hasa wakiwa cmfc wakiwa e, ugenini hmm. asante kutoka australia tuelekee moja kwa moja hadi mjini dar es salaam ambako wanasema baridi inaendelea kuongezeka kule katika meza ya ligi kuu ya tanzania ambako young africans vijana wa dares salaam wanaendelea kuwa katika kile pale halama zikiwa ni hamsini na nne baada ya kumpiga mtu hapo jana mbili moja tukizungumzia na mungo f alikula kichapo cha mbili moja fstokalalamaele ka, kama kawaida yake akitetema hapo baada ya kupachika wavuni yanga wamefanya nini tofauti msimu huu na misimu ambayo ya nyuma msimu huu wamesajili eh, tunasema vijana wa, wa walioletwa kwa sasa wamesajiliwa kufanya kazi moja tu ya kuleta ushindi tukumbuke kwamba yanga ni mwaka jana tu katika mwezi wa watatu hivi walikuwa na pigo kubwa la kuvunja e, tunasema e, e, tunasema wale wafundishaji wote benchi zima la ufundi lilivunjwa na timu ikiwa imevunjwa kwa kiasi kikubwa sana na baadhi ya wachezaji wengi sana e, kuondoshwa ni timu ambayo ilifanya mabadiliko makubwa historia ya soka nchini tanzania karibu nusu timu au tunasema hata robo tatu ya timu walifukuzwa na kuachishwa mikataba yao hivyo ni pigo lilikuwa kwao kwa wakati huo lakini chini ya gsm au garib said mohamed mdhamini wao mkuu waliweza kusajili upya na kuwaleta vijana machachari sana na kwa sasa mchanganyiko wa wachezaji hao wa kimataifa kutoka congo e, kutoka kule mali na, na nchi kadhaa zimefanya muunganiko mzuri sana na wakaenda kuweka kambi nje ya nchi kuweza kuwaleta pamoja walianza vibaya michuano ya afrika lakini kwa ligi kuu ya tanzania bara wameonyesha ni moto sana kwani mpaka sasa wameshacheza mechi ishirini na hawajafungwa bwana godi hawajapoteza mchezo kwa maana kwamba mchezo waliokuwa waliotoka waliotoka dr tu mmoja ambayo walicheza na mbeya site wakawa wametoka dr lakini katika kufungwa kama kufungwa kupoteza hawajaweza kupoteza walitoka pia dr nyingine ya bila kufungana na simba hivyo basi baadaa kabla baada ya zingine zote na zingine zote wameweza kufanya vizuri Uhum. kwa hiyo bwana gode ni mechi yanga kwa sasa inaangaliwa vizuri kwa sababu ndio inaweza ikakimbiza na inaweza ikachukua ubingwa kama wakiendelea na moto huo ila jaribio lao kubwa linakuja ni kukutana na watani wao simba a siku ya tarehe thelathini ni mechi inaosubiriwa kwa hamu na kama watashinda mechi hiyo basi watakuwa wame, ba, wamejiandalia barabara nyeupe katika kuchukua ubingwa lakini kama watapoteza dhidi ya simba itakuwa ni mechi ya kwanza kupoteza katika msimu huu na hivyo itaanza kuileta hatarini katika kupoteza huo ukinarawa wa kuongoza eh, kwa alama kumi na tatu kwa sasa nam asante kwa kulainisha hilo na tukielekea moja kwa moja katika mechi za ka klabu bingwa barani afrika tunazungumzia mechi ambayo itakuwa mida ya s za asubuhi ya leo kati ya simba dhidi ya orlando pirates pale johannesburg ambapo simba ina akiba ya goli mojasufuri je simba anaendelea mbele ama kichapo walichopata kutoka kule kwa kae chiefs mwaka jana <laughs> timu hii bwana gode chini ya yaeoa ambaye ni, ni mwenyekiti wa timu hii kwa hakika ina mundo mzuri sana hasa kibodi na vile vile kwa sababu ni timu ya muda mrefu sana kwa eh, soka la afrika ya kusini tangu kuanzishwa kwake mwaka elfu moja mia tisa helafi na saba imekuwa chachu sana katika mashindano makubwa na vile vile katika ligi ya nyumbani kwani bwana bwanagode kwa sasa sasaandiko katika nafasi ya tano lakini kilio kinakuja juzi tu au jana janamameodsad wamepoteza mechi yao katika klabu bingwa afrika na kuondolewa katika robo fainali hivyo itawatia mwashawasha aorando katika kombe hili la shirikisho wasifanye kama walivyofanya wenzao hivyo ni mechi itakiokuwa ngumu sana kwa simba kwa sababu simba nao wanakwenda kulinda matokeo mazuri walioyapata ya kuongoza bao moja mashabiki wengi tanzania walikuwa wakisema kwamba simba angeongozwa kwa bao tatu au mbili na hivyo kuweza kujipa uhakika mzuri lakini gode unapocheza na timu bora hata goli moja unaweza ukashangilia na mi nafikiri hata wuye mwenyewe unakumbuka katika watu wakiongoza huwa wanajiamini una <laughs> simu <laughs> unaweza ukacheza nazo zimepigwa zimekupiga zime tatu lakini ukarudi tena ukapiga nne kwa hiyo bwana <laughs> simba wasijiamini sana na goli hili moja waende mm-hmm. wakaze ili kuweza kuleta sifa kwa tanzania na kuleta e, mwashawasha kwa klabu zingine hasa yanga ambayo inajiandaa kushiriki michuano ya kimataifa kwa mwakani hivyo yeah, ni ushindi mzuri yeah, wa robo moja lakini waangalie hii mechi sio ya lelemama orlando pares ni wagumu hasa katika matokeo yao nyumbani katika mechi tano zilizopita hawajapoteza mechi hata moja katika machuano hiyo ya kombe la shirikishonamasante na mtaona kwa haraka kwa wacezaji wetu mechi nyingine ambayo itakuwa ni kama ni mechi ya kufungua mechi hiyo itakuwa ni tipi mazembe wakiwakaribisha pramid wa misri katika uwanja wao pale lubumbashi ambapo itakuwa ni mida ya saa tano za usiku kwa masaa ya mashariki australia po mechi ikichapwa mechi hiyo ni sufuri sufuri katika raundi ya kwanza mamzukwa kwanza wapili sasa ntakua ni kuamua nane naendlea mbelemazmema ni na tukivuka mipaka tulike moja kwa moja hadi katika dimba la Emirates ambapo maajabu yalishuhudiwa mfia akifunga golilakini hata hivo wageni we, we, we, ama wenyeji wakakosa u, ukarimu wa kuweza kuomboleza na mtu kwa kumpa kichapo kingine kibaya zaidi je united uh, msimu huu nini ambacho kimekuwa tatizo kwao na unahisi kwamba dhuluma hizi zitaendelea katika msimu ujao ama ndio sasa watu waendelee kuzoe sasa kwa kweli kwa msimu huu uh, tunasema manchester united hasa katika kuanzia msimu wa katikati yani kuanzia katikati mwa liji e, katika kumaliza ungo hii wamekuwa ndembe ndembe e, kwa maana soka lao limekuwa sio la kuvutia tena nani timu imeonyesha ni ya kawaida sana hasa hata inapocheza na timu ndogo ndogo tukubuke so, katika mechi tano zilizopita gode hii ndiyo mechi nne au tano ilizopita gode hii ndio mechi ya arsenal iliyochezwa ambayo ilidhihirisha kwamba ameweza kupoteza away e, tunasema mechi za ugenini za mfurulizo katika historia yake kwani alipigwa na manchester city akaja akapigwa na everton akapigwa na liverpool na sasa kaenda kapigwa na arsenal hivyo basi katika mechi hizo imedhirisha jinsi undembendembe ulivo manchester ameonyesha hana muunganiko na zaidi tu ya kubebwa na mfiwa ambaye anafanya vizuri na umri wake ulioenda lakini bado wameonyesha kuwa dhaifu sana hasa katika sehemu ya ulinzi na watu walijua kwamba magwaya asipokuwepo hali itakuwa nzuri lakini mambo yakaendelea kuwa mabaya hapo jana na kuweza kupoteza hivyo basi kwa sasa manchester inatakiwa tu ijitaidi ipate hata nafasi zile za europa ili kuweza kujipanga vizuri mwakani na kurudi katika champions league wakiwa wanatumia e, kocha mpya ambaye anaonyesha huenda akawa chachu katika ligi kuu ya soka ya uingereza kwa nini inaita chachu kwa maana kwamba bwana godi kutakuwa na pep, kutakuwa na crop, na huku kutakuwa na ten hard hivo ni mchanganyiko wa makocha wenye radha tofauti ya soka ambao wataonyesha ligi ya uingereza itakuwa bora zaidi na kama atapewa fursa ya kuishikilia timu unajua unapomchagua kocha mkuu usipompa majukumu ya kuishikilia timu basi mnarudi kule kule mlivyokuwa hawa makocha wa muda hawapewi nafasi kubwa ya kuitawala a, tunasema kikosi chake na kutawala hata ligi au tuseme timu kama klabu kwa sasa mancheste wanatakiwa tu wafunguke na kusema tunakukabidhi kama ilivyokuwa kwa alex F- fagson ambaye alipewa nafasi ya kuwa kama sehemu ya timu na kama sehemu ya klabu yenyewe kongwe kama hiyo kwa hiyo klabu hii ibadilishe muundo na kusema sasa tumefikia pahali pa wewe kukupa timu na kukuamini uijenge kwa michuano inaokuja hivyo basi akipewa akipewah anaweza akafanya vizuri na manchester united klabu ambayo ni tajiri na ina rukuki na mashabiki rukuki nana tajiri wa kifedha na inaweza akafanya vizuri kama watasajiri wachezaji imara na watakaotarajiwa kufanya vyema kwa miaka inaokuja asante sana wanamtaa kwa kampeni yako lakini basi kama kamanasema mnyonge mnyongeni lakini akeke <laughs> mpe lakini kwa united mnyonge mnyongeni na haki ake mnimellm mbio za ya nafasi kushiriki katika barani zakuwania nafasinnkushirikikatika klaubingbaraniulayam inajimegeailotonge lakini wakiwafuata kwa karibu wakiwa bado na alama mbili nyuma na naongera pia kwa Paris kwa kushinda ligi ambahe, kwa ya ufaransa ambay haikuwa ni ajabu sana na la lac wakiwa mbele ya liverpool, wakiwa na alama nne kwa sasa lakini liverpool wakiwa na mechi moja mkononi ambayo bado hawajacheza wakitarajiwa kuingia dimbani muda sio mrefu kufikia hapo basi tushukuru bwana mtao kwa uchambuzi wake nazoendelea kuwaletea taarifa hizi katika makala yajayo na mengine yapo mbele tuembili pia tofuti yetu sbscu mkwaju swahili kwa makala haya na mengine mengi zaidi bwana mtao shukran sana kwa muda wako asante sana bwana gode na kwa mashabiki wa soka tu tuambie kwamba drogba kapoteza tena mchezaji mkongwe DBA, drogba huko habijan amepoteza kushika nafasi ya kuwa kiongozi wa soka katika nchi hiyo ya ie penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook