unasikiliza idha ya ya kiswahili sbs tungependa kuwashukuru wamiliki wa jadi wa ardhi tunaofanyia matangazo yetu kwanzia leo idhaa ya kiswahili inatoa heshima zake kwa kamareg watu wa taifa la kulinga kwa wazee wao wa sasa na wazamani pia kwanzia leo tunawakubali wakubali wa aborijin natole strede island ambao ni wamiliki wa jadi kutoka ardhi zote unaosikiliza matangazo haya jambo pote tulipoona karibu katika makala ya idha ya kiswahili ya sbs suko na migode migerano tukote makala kutoka spindi zetu za sbs na mtandaoni ananiambani sbsuwajusahizi kwa, kwa sasa ni saa nn kwa masaa ya mashariki australia sawia na saa tatu dakika 31 kwa masaa ya kusini australia vile vile ni saa saa vilevile 31 kwa mradhi mi saa mbili kwa, kwa masaa ya magharibi ya australia ukuletana mengi ambayo tumaandalia tupe kwanza kionjo cha kile ambacho kikwapo mbele kitu ambacho kilikuwa kinauzwa shilingi elfu tano kimesasa unakuta kwamba kimepanda bei hata mara mbili unauziwa shilingi elfu saba elfu kumi e, bei yake imeendelea kwenda juu walta utanguma hapo mtaalamu wa masuala ya uchumi kule tanzania akifunguka kuhusu madhara ya ongezeko ya bei ya mafuta kule barani afrika na kinachosababisha kile ambacho kinakuwa ni mfumuko wa bei pamoja na ongezeko ya gharama ya maisha kuna mengi ambato mandale lakini kwa sasa kwa mktasari wa habari serikali ya shirikisho yaahidi kutoongeza kodi yeyote iwapo itapata ushindi katika uchaguzi mkuu chama cha leba kikilenga afya ya waaustralia wa kwanza na kuongeza nafasi zaidi katika shule za mafunzo ya watu wa, wa jamii ya kwanza hapo wakipewa ahadi ya kazi nchini kenya kenya afaa kufanya mazishi ya kitaifa ya mwa kibaki wiki ijayo ambaye alikuwa ni rais wa watatu wa jamhuri ya kenya dunia wiki hii na vile vile katika taarifa zingine ni ufaransa waingia debeni kuweza kuamua nani atakuwa ni rais kati ya macron na ikiwa ni marudio ya uchaguzi uliopita ambapo wawili hao tena walipigania nafasi ya urais ambapo macron aliivuka mshindi je atafanikiwa mara hiyo kuweza kushinda tena kura hiyo na katika taarifa zingine pamoja na zile ambazo zinajiri kwa sasa kutoka maeneo ya kura pamoja na watu 80 wakiwa wamekufa kupitia mlipuko kule nigeria yote hayo katika taarifa ambazo tumeandalia kutoka studio zetu za sbs wasikiiza edhaa kiswahili ya sbs ukiwa na migodi na hapa ni taarifa kamili ya habari ambayo tumeandalia kutoka studio zetu za bns kwamba apata makala pia kwenye tovuti yetuu mkoaju swahili waziri mkuu amerudia hadi ya chama cha mseto kutoongeza au kuwasilisha kodi yote mpya chama chake kikishinda kiki uchaguzi mkuu ahadi hiyo itahakikisha dola bilioni mia ikiongezwa kwenye deni la taifa kama sehemu ya dhamana ya chini ya ushuru katika miaka mingine minne ijayo chama cha mseto kitaweka kikomo cha mapato ya kodi ya serikali kwa asilimia239 ya pato la taifa Morrison, amesema kudumisha kiwango cha kasi kwa kodi kutahakikisha kuna vikwazo kwa kile ambacho serikali inaweza fanya kutoza kodi kwa uchumi so our pledge is that we won't an we wont wont anasema ahadi yetu ni dhamana ya uhakika hatutaona ongezeko ya kodi tuna ahadi dhamana ya chini kwa maisha ya bunge hii itahakikisha uhakika kwa mamilioni ya wafanyakazi wastaafu na kila biashara ndogo nchini in australia inayotegemea kuhifadhi mapato yao zaidi chama cha leba kimekataa kuvutwa katika mjadala wa kutoa taarifa zaidi sera za kodi yacho kwa jibu la ahadi ya bwana morrison ikisemakwamba yote hayo atatolewa katika siku zijazo na chama cha leba kimeahidi kutoa mafunzo kwa wafanyakazi wa afya mia tano wa ziada kutoka jamii ya ustrlia wa kwanza pamoja na kuwekeza katika tiba za kuokoa maisha za dialysis na ugonjwa wa moyo uwekezaji huo utatoa viwango ka mradhi vitengo vipya thlathi vya dialysis kutibu ugonjwa sugu wa figo na kuongeza mara mbili uwekezaji wa shirikisho kabiliana na aina ya ugonjwa moyo wa dola milioni1b zikitengwa kwa uzuiza, uzuiaji uchunguzi na matibabu ni waziri kivuli wa masuala ya kigeni kwa chama cha leba amesema kwamba chama chake kitawekeza pia dola milioni15 kuboresha utoaji wa maji katika jamii za vijiji kuwezesha vitengo vipya vya vinatumika katika jamii hizo kwa mara ya kwanza anasema waustralia wa kwanza wanawezekano mara nne zaidi kufa kwa sababu ya ugonjwa wa moyo mara nne zaidi kufa kwa sababu ya ugonjwa wa figo na zaidi ya mara mbili kufa kwa sababu ya kujiua katika ujana wao jamii wa australia wa kwanza zinahitaji waziri mkuu ambaye atawajibika na kutekeleza ahadi zake kwa waustralia wote alisistiza bg na maafisa wa afya ya wanahamasisha wana, wa australia kuchukua tahadhari zinazohitajika kwa uviko k katika maadhimisho ya matukio ya siku ya nsac licha ya vizuizi kuregezwa katika sehemu nyingi za nchi wakati maeneo mengi yanajiandaa kuwa wenyeji wa ibada kamili za siku ya nsac kwa mara ya kwanza katika miaka 2 idara ya afya ya victoria imechangia ushauri wa kuepuka hatari imependekeza watakaoshiriki katika ibada wavei barakoa akiwa katika sehemu za watu wengi au sehemu za ndani za matukio wakati watu wenye dalili wanastahili baki nyumbani na wafanye vipimo afisa mkuu wa afya sutton amesema kuna uwezekano kutakuwa wazee na watu wenye hali mbaya ya afya kwenye ibada hizo ambao jamii lazima iwalinde katika taarifa zingine ambazo tumeandalia kwa sasa ni pamoja na taarifa kutoka ufaransa ambako wafaransa kwa sasa ufaransa wanapiga kura kwa duru ya mwisho ya upigaji kura katika uchaguzi wa rais huku marin lepen wa chama cha siasa kali za mrengo wa kulia cha national chatinaa akiwa na pointi chache tu nyuma ya mmanuelmac ambaye ni rais wa sasa ufaransa kwa sasa ukiendelea katika hali hiyo umepiga kura ileo jumapili na tukitazama kile ambacho kinajiri kwa sasa ni kwamba ushindi wa lepen utakuwa na athari kubwa kwa usalama wa ulaya kufuatia uvamizi wa urusi dhidi ya ukraine katika mjadala mkali wa televisheni jumatano rais aliye macron alitaka kuangamiza uhusiano kati ya chama cha mrengo kwa mradhi alitaka kuangazia uhusiano kati ya chama cha mrengo wa kulia cha marin lepen na rais wa urusi vladimir putin chama chake, chake taifa cha kitaifa cha rali kilichukua mikopo kadhaa kutoka urusi mnamo mwaka 214 ikijumuisha mkopo wa $9, kwa mradhidola milioni975 kutoka benki yenye mahusiano na kremlin kwa jina la first laichek russian bank hizote ikiwa ni taarifa ambazo zinaendelea kuwa pale katika bunge hilo la ufaransa na hali ikiwa ni tete kwa upande wa blepin hata hivyo wapiga kura ndio watakaoamua kipi chama kipe kitakachokuwa madarakani nakinyi atafanya mazishi ya kitaifa wiki ijayo ya rais wa zamani mwa kibaki ambaye aliongoza taifa hilo la afrika mashariki kwa zaidi ya mwongo mmoja waziri wa mambo ya ndani fred matiangi alisema jumamosi kibaki ambaye alifariki akiwa na umri wa miaka t alihudumu kama rais wa tatu wa nchi hiyo kuanzia disemba 2b hadi aprili wa21t akichukua hatamu kutoka kwa utawala wa kimabavu wa daniel moi mkuu huyo wa zamani wa nchi atapewa mazishi ya kiserikali kwa heshma ya hali ya juu kwa sababu ya utumishi wa pekee aliotoa kwa nchi yetu matiani alinukuliwa akisema kibaki ambayo maisha yake ya kisiasa alianza tangu kuzaliwa kwa kenya huru atazikwa juma mosi ijaye nyumbani kwake odhaya katika nyanda ya juu za nyeri taarifa hiyo ilisema na kutazama kile kingine ambacho kinajiri kwa sasa ni pamoja na taarifa ambazo nasema kwamba chama kipya cha kisiasa kimeanzishwa nchini in tanzania kikiwa na lengo la kuendeleza sera na mtindo wa uongozi walikuwa rais wa nchi hiyo hayati john pombe magufuli mwanzilishi wa mojaparti wanaripotiwa kuwa wanachama na watu maarufu ndani ya chama kinachotawala cha ccm ambao hawana furaha na uongozi wa sasa mwanzilishi wa chama hicho aif ameambia sauti ya marekani na vyombo vingine vya habari kwamba tuliwasilisha maombi ya usajili mwaka jana na tumefikia hatua ya marekebishwa kadhaa wa kadha katika ofisi ya msajili wa vyama kuna makatibu kwa mradhi kuna katiba na kanuni za chama chetu na vielezo vyote vinavyotakiwa <mulia> tarfa za mchezo tukianzia katika mchezo waambapo mchezaji wa Milne. anakabiliwa na marufuku ya mechi mbili zakutochezwa kwa sababu mechi hapo jana. Mechi ya tukio lifanyia atia mechibyocmbayo likuwa ni kushindwa hidi itwabapo anaketi nje a daika k kama ka sehemu kwa sababu ya kucheza vibaya dhidi ya mchezaji darehivyo timu yake basi atazama namna ya kukata rufaa ili aweze kuendelea na mchezo katika siku zijazo katika taarifa za tenis iga swatek ameendelea kuwa na nafasi yake katika ushindi wake dhidi ya mchezaji arina savalenka katika mechi za wazi za sttgart kule ujerumani mchezaji huyo kutoka poland swatek kwa sasa ameongoza ushindi wake kuwa mechi 2b bila kupoteza mechi yote na ambapo alimcharaza mrusi ludmila samsonovaseti zikiwa 3747 uh, katika mechi ambayo ilikuwa ni kali kali kali mno kutazama taarifa zingine za michezo kwa sasa matokeo ya nrl mechi mechiambazo zimechezwa hii leo ilikuwa ni kati ya penthers na ders mechikisha 36 kwa upande wa penthes na wakivikwa ma wakivikwa kichapo cha alama zikiwa ni39 kwa mbili dhidi ya paramatal na kama ivosikia we abits walipata kichapo cha alama zikiwa alama moja tu dhidi ya westtagezata hivo basi ni alama ambazo wamepoteza 2 w22 na arb wakapata ushindi dhidi yatis 3 kwa4 katika mchezo wa afl mchambaz michezo hii leo ilikuwa ni kati ya d ambao ulipata ushindi mamba dhidi ya bulldogs wa2 wakati port prtid waipata ushindi dhidi ya wetc alama zikuwa ni ma17 kwa 33a katika soka ya ligi kuu hapa nchini australia Sumarezo, walipata ushindi wa magoli manne kwa mbili dhidi yan hapo jana wakati makatha wakaambulia kichapo cha magoli manne kwa moja dhidi yat na United, hileo wamewacharaza 2s wakati tukitazama mechi zingine ambao zimekuwa hileo ni kati ya ambao walipata ushindi wa goli moja kwa sufuri dhidi yad wa katika ligi kuu ya uingereza by wamepata ushindi dhidi yamagoli mawili kwa moja na alama zingine ambazo icangiwa ni kati yaofwakila kichapo cha magoli matatu kwa sf goli t kwmojichmbao nafuata mda siomrefutakua dhidi yaoo dhidi yaekh kwamba wanaendelea kuwa karibu ya yes, city katika kinyanganyiro cha kupata ushindi waligi hii mwaka huu angazihali ilivo katika utabiri wa hali ya hewa pamoja na taarifa lakini zakinitukianza katika sarafu a kwa ubadilishaji wa hela kwa sasa dola mojamarekani sawa na dola mo a38 awkatidomoia ni sawa na faranga $1. Na na za burundi dola ya 195 za wakati dola moj3 zana shilingi shiini161 a31 za tanzania vilevile dola moja ya australia sawa na shilingi 2557 za uganda na dolamoa na faranga 737 za rwanda wakati ya yassaa wa na faranga 1449a12 za jamhuri mingi ya kidemokrasia ya congo muda usio mrefu asiotetea taarifa kuhusu ibada za nsac pamoja na mengine mengi zaidi ambayo yanahusiana na ibada hizo penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook