unasikiliza idhaa ya, ya kupitia, mkwaju, idha kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia s mkwaju swahili karibuni tena katika makala idhaa ya kiswahili ya sbs ukona migode a migarana tukuleta makala haya kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni anaone ambayo ni sbscou mkwaju swahili kama kawadazapata makala haya kwenye ukurasa wetu wa facebook pia anwani ikiwa ni facebookcom mkwaju sbs swahili naso kwamba pia waweza katuandikia makuu wa wasiliana nasi kwa barua pepe anwani ambayo ni niswahiliau kwa sasa tugezee macho katika swala zima la siasa hususan uchaguzi mkuu na kampeni za uchaguzi mkuu wa shirikisho ama uchaguzi mkuu wa taifa ambao kampeni zake zinaendelea kwa sasa kwa kina kote nchini baadhi ya wagombea wakiwa katika kila vitongoji na wengine hata wakisafiri nje ya majimbo yao ya asili kujaribu kujipa fursa ya kuktana na wapiga kura pamoja na kuuza sera zao ambazo wanahisi kwamba zinaweza znazikawashawishi wapiga kura kuwaunga mkono ama kuunga azma zao mkono wiki ya pili ya kampeni za uchaguzi mkuu zimetumbukia katika vita vya kampeni za kutisha kati ya vyama viwili vikubwa nchini scott morrison na anthony albanizi walipotembelea maeneo bunge muhimu mada za ulinzi wa mipaka na maswala ya huduma ya afya yalikuwa juu ya ajenda zao alirusha cheche za kwanza alikuwa ni bwana albanisi tunachotaka ni serikali inayounga mkono sekta ya sanaa kwa hiyo mabibi na mabwana karibu, jimmy kiongozi wa upinzani alirejea katika mizizi yake ya wafanyakazi alipopanda jukwani kwenye tamasha ya blues blufet usiku wa jumapili kumkaribisha jukwani msanii jimmy bos hata hivyo alipokewa kwa hisia mseto jumatatu th 14 aprili bwana albanizi alisafiri katika maeneo ya kaskazini ya qunsland ambako aliwatembelea wakazi walioathiriwa na mafuriko ambako alitumai atapokewa vizuri zaidi kuliko usiku uliopita alipozungumza na baadhi ya wakazi bwana albanis really aliuliza kwamba tueleze nini kilitokea hapa bwanamke oh, mmoja alijibu kwamba mita mbili ya maji yalipita hapa sawiana katika mtaa wote bwana bwanaalbaniz asema ni ajabu sio urefu wa maji akimaanisha manamke aasema kwamba oh, ilikuwa ajabu kiongozi wa chama cha lb alizungumza na wakazi wa kitongoji cha milton ambacho kiko katika eneo bunge la bsba unapotembelea nyumba ambazo viti na kuta zimetupwa nje matumaini akiwa hasira itasalia dhidi ya serikali ila haikuchukua muda mrefu kwa kiongozi wa pinzani kurejea katika sehemu anayojua kwa kurejesha mistari kutoka kampeni ya kutishia iliyosikika katika uchaguzi mkuu uliopita alikoswa pia chaguzi la waziri mkuu kwa wadhifa wa waziri wa afya ann roston uh, Uh, if, uh, huyu ni waziri mkuu wa afya mteule wakishinda uchaguzi mkuu ambaye tunajuaatakandamiza merika amesema mfumo wayo wa sasa si endelevu kama scott morrison anashinda health, uchaguzi mkuu tunawezatarajia makato kwa afya makato kwa elimu na makato kwa huduma zingine muhimu wakati huo huo katika sehemu nyingine ya nchi hususan magharibi ya australia scott morrison naye alirejea katika kampeni za zamani kushtumu chama cha leba tena kwa kuwa wadhaifu kwa masuala ya mipaka alipokuwa akitangaza uwekezaji kwa boti mbili mpya za kupiga duria za jeshi la wanamaji inajua wakati leba in ilifuta viza za ulinzi wa muda katika Yamada, mwaka wa 208boti za usafirishaji haramu wa watu zilikuja australia point. na hiyo ilikuwa ni hatua ya uzinduzi tu huwa ni mstari ambao wapiga kura wamesikia kabla katika chaguzi za nyuma serikali ya mseto imetumia ulinzi wa mipaka kama hoja ya kushinda uchaguzi kwa miaka mingi tangu wakati tony abot alikuwa kiongozi wa upinzani alipozungumza katika kampeni yake bwana abot alitumia kauli hii stop the boats. We must lazima tusimamishe boti na tutazisimamisha na baada ya wiki ambayo kiongozi wa upinzani alishindwa kutoa takwimu za kiwango cha watu wasiokuwa na ajira jana jumatatu ilikuwa ni bwana morrison aliyeshindwa kusema kwa usahihi kiwango cha bwana morrison alikosea kwa kusema kwamba malipo ya jobsica ni 46 kwa wiki ila namba sahihi ni46 kwa siku hilo ni kosa ambalo waziri mkuu alilazimishwa baadaye kusahihisha alipozungumza na waandishi wa habari walimuuliza kwamba waziri mkuu unajua kiwango cha jabsike bamrn alijibu kusahi kwamba ni 46 kwa oh, siku mwandishi wa habari akauliza tena waziri mkuu unakubali kwamba kabla haukujua kiwango cha job siker morion akajibu kwamba o oh, ilikuwa ni kosa ilikuwa wazi sana waziri mkuu na kiongozi wa upinzani walitembelea maeneo bunge muhimu sana jumatatu scott morrison akiwa magharibi a australia ambako chama cha liberal kilishindwa vibaya katika uchaguzi wa jimbo hilo mwaka jana alitembelea pia eneo bunge la ps ambalo lilikuwa chini ya uongozi wa mbunge anayestaafu christian porter hiyo ilikuwa ziara ya tatu ya waziri mkuu jimboni humo katika muda wa zaidi ya mwezi mmoja wakati huo wa huo kiongozi wa upinzani anton albanizi anajua na kazi ya ziada jumboni queensland ambako chama cha leba kiliteseka sana katika uchaguzi mkuu uliopita katika wiki zijazo wawili hawa wataendelea kutembelea maeneo bunge ambayo lazima vyama vyao vishinde katika uchaguzi mkuu bila shaka tuendelea kuwapa taarifa mpya kuhusu kampeni za uchaguzi mkuu tukioletea taarifa kuhusu wagombea wote wakiwemo vyama vikubwa pamoja na navyama vingine vidogo vidogo hata na wagombe huru iwapo tutapata taarifa hiyo kwa muda ama wakati unaofaa ili kwa sasa tembeleni tovuti yetu sbsu mkoajua swahili kwa, kwa makala hana mengine mengi zaidi pamoja na ratiba ya matangazo tunayepeperusha makala aalaandaliwa na wandishi wetu kristhani danji na gode migerano hii ni shiriki toa maoni fwatilia idhaa ya kiswaeli ya sbs kwenye facebook