unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbscomau mkwaju swahili tungependa kuwashukuru wamiliki wajadi wa, wa, wa ardhi tunaofanyia matangazo yetu kwanzia leo idhaa ya kiswahili inatoa heshima zake kwa kamareg watu wa taifa la kulinga kwa wazee wao wa sasa na wazamani pia kwanzia leo tuna wakubari wa aboriinanatoreiand ambao ni wamiliki wa jadi kutoka ardhi zote unaosikiliza matangazo haya endelea kusikia idhaya kiswahili yas na migodo migeranu tukiokaribisha katika makala ya leo 19 aprli 2222 masharikiaulta makala hayamoja moandondaiibayeot cha ob unajua umoja ni nguvu siku zote cha kwanza cha pili tukiwa wengi namaana tunaweza tukafanya biashara kiusalama vitu vingi sana tunaweza tukafanya kwa pamoja kwa hiyo mimi nimefurahiwa sana unaona na ndugu zetu wa kongo kwa sabbu ote ni kitu kimoja sisi kongo asilimia kubwa anaongea kiswahili huyo ni bwanahamis kumbuka ambaye ni mmoja wa fanyabiashara hapa nchini australia pamoja kufanya biashara kule barani afrika vilevile vile. akizungumzia swalazima la kongo karibishwa katika jumuia ya afrika mashariki haya tunazungumza naye hapo adeli lakini kwa sasa tupate muktasari wa habari kwa yale ambayo tumaandalia swala la ulinzi wa mipaka laibuka tena kwa mara nyingine kama ilivyodesturi katika kampeni za uchaguzi mkuu serikali ikijaribu kuivuta chama cha leba tena katika mjadala huu akisema kwamba chama cha leba hakiwezi kulinda usalama wa mipaka ya australia wakati huo huo mgombea wa chama cha b katika enea bunge la waringa aendelea kuzua utata wakati wagombea baadhi ya wanachama waib wenyewe wakisema kwamba mgombea huyo hafai na hastali kwa mgombea wa wadhifa wa wote wa umma kwa sababu ya kauli zake za kibaguzi hata hivyo waziri muku amesema kwamba yuko sawa na hana doa lolote na katika taarifa zingine ni pamoja na shambulizi kwa serikali kwaserkalikwa bunge la somalia lilopota shambulizi kali wakati rais wa afrika, afrika, afrika kusini anasema kwamba mafuriko ya huko ni janga janga la kitaifa yote yareweza kupata katika taarifa atumeandalia pamoja na taarifa za michezo ambapo ashbati naingia katika gofu katika taarifa za nrl pia vichapo vyatolewa vilevile wasikiza idhaya kiswahili ya sbs ukiwa na migode migherana nahihapa ni taarifa kamili ya habari kutoka studio zetu za sbs radio chama cha leba kimemshtumu waziri mkuu scott morrison kwa kutumia sera za waomba hifadhi kiudanganyifu katika kampeni ya uchaguzi mkuu wa shirikisho Bwana morrison jana jumatatu tarehe 1 aprili alijaribu kufufua tena mjadala dhidi ya chama cha leba kuhusu sera za usalama wa mipaka kwa kushambulia mipango yake ya kufuta viza za ulinzi wa muda mfupi almaarufu tpv ambayo wanyama waomba hifadhi wanaokuja australia kwa boti uhamisho wa kudumu aliongezea pia kuwa ahadi ya chama cha leba kufuta mfumo wa tpv chama hicho kikishinda uchaguzi mkuu ambao ni kipengele kikubwa cha sera ya serikali ya mseto kwa usalama wa mipaka ambayo inaonyesha chama hicho hakijajifunza chochote linapokuja swala la ulinzi wa mipaka msemaji wa maswala ya nyumbani wa chama cha leba christina kineli amesema bwana morison anajaribu kuwafumba macho watu kwa jinsi amefeli na kutokuwa na uwezo katika uongozi wake On bikineli bikine anasema hili elewa hili kuhusu viza za ulinzi wa muda mfupi hakuna aliyetumia viza hiyo tangu operation sovereign borders ilipowasilishwa hakuna hata mtu mmoja kwa sababu mtu yeyote anayejaribu kuja australia kwa boti anarejeshwa alikotoka au anatumwa na uru na itakuwa hivyo chini ya serikali ya leba ukijaribu kuja australia kwa boti hautaishi hapa hautapata viza ya muda ya ulinzi au viza nyingine yeyote alisistiza b kne viza ya ulinzi ya muda ya zilipigwa marufuku na waziri mkuu wa chama cha laba cvn r katika mwaka wfbn kabla ya kuwasilishwa tena na serikali ya mseto mwisho wa mwaka wa elfubin kumina tatu a taarifa ziili ambazo tumeandalia migogoro ndani ya chama cha libra juu ya uchaguzi la scott morrison kwa mgombea wa eneo bunge la waringa unaendelea mwakazina wa New South Wales, akisema mgombea huyo anapaswa vuliwa ugombea wakev ameendelea kuvutia ukosoaji kwa machapisho yake katika mtandao wa kijamii yaliyofutwa ambapo aliwaita watu wanaojitambua kwa jinsia ambayo hawakuzaliwa nayo kuwa wamekatwa viungo vya uzazi na kufanyiwa upasuaji waziri mkuu amekana wito wa kumvua ugombea bv akisema kwamba ana mengi ya kutoa na kuchangia na jamii ila mwakazina matkin ameeleza shirika la habari la abc kuwa bv hastaili wania wadhifa wowote wa, wa ummahshh well, anasema maoni yangu ni kwamba mtu huyu anastali vuliwa ugombea wake kwa sababu siamini anafaa kuwa kiongozi akielezea siku ya kuvaa rangi ya zambarau ambayo ni siku ya kuwasherekea er, ujumuishi na utofauti kwa lengo la kupunguza visa vya uonevu na kujiua miongoni mwa vijana ambao ni wapenzi wa jisia moja alisema ni mbinu ya malezi alizua pia hoja ya wanati washambulia watu wanaojitambua kwa jinsia ambayo hawakuzaliwa nayo akilinganisha kesi moja kwa majaribio kujinyonga eh, kwa maradhi ya kinyongo ya uongozi watatu wa kinasi ni aibu kabisa na alisema pia kuwa nusu ya wanaume wote wanaojitambua kwa jinsia ambayo hawakuzaliwa nayo ni wahalifu wa jinsia huo ni ubaguzi kamili alisisitiza bwana bwanai na mtaalam wa waalimu ya maji kutoka chuo cha charles arw cdu amesema kwamba mvua za hivi karibuni katika maeneo ya pwani ya mashariki ya australia zimesababisha viwango vikubwa vya kaboni kuachiwa angani Dr. clement dove kutoka taasisi ya utafiti kwa mazingira na mapato amesema kaboni iliyohifadhiwa kabla katika mazingira imepotezewa kutoka mifumo ya ekolojia ya kavu kutokana na monyoko wa ardhi na mafuriko amesema pia kwamba kupotezwa kwa kaboni hiyo kuna stahili rejeshwa kwa kukamata kaboni zingine anasema tujui madhara kamili ya mafuriko kwa mzunguko wa kaboni kwa sababu kwa upande mmoja kuna kupoteza kwa kaboni kupitia mto kwa upande mwingine pia kuna kuongezeka kwa, kuyayushwa kwa, kwa maji hewani pia ni ongezeko la kaboni na uhaba pia ongezeko la kaboni ambayo inahifadhiwa kwa hiyo utafiti unahitajika zaidi kuweza kuelewa kwa undani na kwa kina zaidi mapoteza ma, madhara ya ujumla kwa jinsi tukio hilo lilifanyika na cha kufanya kwa tukio hilo tukiendele taarifa zingine mbunge huru ien amesema kwamba ameitisha uchunguzi wa tume ya kifalme kwa masuala ya upatikanaji wa nyumba kufanya iwe rahisi zaidi kwa watu kuweza kununua na kuweza kumiliki nyumba zao binafsi serikali ya mseto imepanga eina mpa, mpango wa kupanua mfumo wa kuweza kuweka hela za kununua nyumba kuanzia tarehe mosi jan, uh, julai iwapo itachaguliwa kuwa Serikali, kuunda serikali wakati chama cha leba kimeelezea mpango wa kuweza kuunga mkono sera hiyobhata wan, hivo baazen amesema sera hiyo haitafanya chochote kuweza kukabiliana na maswala ya kimfumo ama kimeundo inayohusu suala zima la umiliki wa nyumba asema jibu pekee ni uchunguzi wa kifalme ambao utaweza kuweza kufanya kwamba ni hali iweze kushughulikiwa pamoja na suluhu kuweza kupatikana kwa namna ya miundo pamoja na namna ya kuweza kufuatilia hoja hiyo katika taarifa zingine watu kadhaa wamejeruhiwa katika shambulizi la mazinga, mizinga dhidi ya bunge la somalia wakati wabunge walikuwa wakikutana kwa mara ya pili tangu walipohapishwa wiki iliopita hakuna mbunge aliyejeruhiwa katika shambulizi hilo dhidi ya jengo lenye ulinzi mkali sana mjini mogadishu na ambalo kundi la kigaidi la al shabab limedai kutekeleza walioshuhudia shambulizi hilo wameambia shirika la habari la voa kwamba watu saba wamejeruhiwa kati ya waliojeruhiwa ni wafanyakazi wawili wa bunge na walinzi watano bunge la somalia lipo karibu na ikulu ya rais katikati mwa mji mkuu wa mogadishu kikao cha jumatatu cha mabaraza mawili ya bunge kilikuwa kikipeperushwa moja kwa moja kupitia televisheni wakati shambulizi hilo lilipotokea wabunge waliambiwa wabaki ndani ya bunge wakati shambulizi hilo lilipotokea wabunge walikuwa wakijadiliana kuhusu tarehe ya kumchagua spika wa mabaraza mawili ya bunge kabla ya kumchagua rais kikao hicho cha bunge kimekubaliana kumchagua spika wa baraza dogo hapo aprili t huku wa baraza kuu akipangiwa kuchaguliwa aprili 27 baadaye kuandaliwa uchaguzi wa rais baada ya mfungo wa ramadan na rais wa afrika kusini siri ramafosa jumatatu ametangaza kuwa mafuriko mabaya yanayolikumba taifa hilo ni janga la like kitaifa na kuonya kwamba ukarabati wa huduma za misingi utachukua muda mrefu rais ramafosa amesema hayo katika hotuba kupitia runinga ya taifa taifasea kwamba hili ni janga la like kibinadamu ambalo linahitaji juhudi kubwa na za haraka za kutoa msaada maisha afya na ustawi wa maelfu ya watu bado vipo hatarini aliongezea ramafosa alisema kwamba bandari ya durban ambayo ni mojawapo ya vituo vikubwa na vyenye shughuli nyingi za meli na ambayo ni muhimu kwa uchumi wa nchi imethirika vibaya watu 443 wamefariki48 hawajulikani walipo kando na mji wa pwani ya mashariki wa durban rais aliongezea aliongezea pia kuwa bado ni tatizo kufika kwenye baadhi ya maeneo yaliyoharibiwa vibaya zikiwemo shule kumina sita ambazo zimeteketea kabisa hali ya janga sawa na hatua zilizowekwa kupambana na janga la uviko kuit inahitaji uwezo wa kifedha wa ziada kusaidia katika ukarabati wa vilivyoharibika waliongezea hapo na kamishna kamishna wa haki za binadamu katika serikali ya ujerumani louis amsberg ametaka wakimbizi wanaoingia ujerumani kutoka mataifa kama afghanistan na siria wapewe haki sawa na wakimbizi wanaotokea ukraine akizungumza na gazeti la nun stebatberg amesema kwamba wakimbizi kutoka ukraine wanapewa fursa nyingi sana nchini ujerumani wakimbizi wa ukraini nchini ujerumani kinyume na wakimbizi wengine wanaweza kuishi wanapotaka na moja kwa moja wanaweza kufanya kazi na sasa amsteberg anasema kwamba ukosefu huo wa usawa kwa wakimbizi umetokana na miaka ya sera mbaya ametoa wito kwa serikali ya muungano iliyoko madarakani sasa kufanyia mabadiliko hayo yote aloopendekeza waendelea kusikia idhaa kiswahili ya sbs ukiwa na migodi ya migerana tukilekia moja kwa moja katika taarifa za michezo tukianzia katika mchezo ama mchezaji aliyekuwa nambari moja zamani wa tenis shbati ambaye ametia saini kuweza kushiriki katika tukio la gofu kule marekani baada ya mwaka huu mchezaji hua mwenye miaka ihirtao ali, ali, alitangaza mwezi uliopita kwamba anastaafu kutoka tenis ya kulipwa na kuweza fakushiriki katika maswala mengine lakini hatahivyo ataongoza katika mchezo wa icon series ambao utakuwa kule n mwezi ujao kwa mradi mwezi wa sita na tukitazama taarifa zingine ni pamoja Nazili, na zile ambazo zinajiri kwa sasa kwa pand upande wa mchezo wa afl ambapo timu ya ho imeichara za jelong kwa lama 1b katika mechi ya pasaka ya jumatatu ambayo ilikuwa ni, amba, ni wapizani wa jadi hao wakikabiliana katika mchezo wa fl katika uwanja maarufu wamc alifunga goli nne wakati be akaongezea lingine katika mechi ambayo aakusisimua mno ambapo Hawks wakapata ushindi wa lama zikiwa ni kwa h0 ni mechi ya jacon ambayo alifunga magoli matatu katika mechi yake ya mi kwa upande wa timu ya Hawthorne. katika mechi ingine ambayo ilikuwa ya kusisimua mno ilikuwa ni mechi iliyochezo jana kati ya west tigers dhidi ya paramata l ili ambayo iliisha kwa ushindi tumwe mbamba sana wa alama moja ikiwa ni ishirini na moja kwa ishirini kwa upande wa west tigers na hivi basi ndivo alivyozungumzia mchezaji aliyefunga goli hilo katika dakika za la salama alipozungumzana na shirika la habari la yeah, lar mwandishi wa habari alimuuliza jackson Jay, matokeo a uchezaji huo ulikuwa wap katika wiki sita zilizopita ansema ndio ni swali zuri sanazuri sana, sana. bilashaka tumeona baadhi ya, ya mhekueza na kujiendeleza kushiriki vizuri zaidi katika michezo ijayo na kwa siku za usoni alisema jackson ho akizungumza na mwandishi wa habari nam tukitazama hali ilivyo katika ubadirishaji wa fedha kwa sasa dola moja a australi ya marekani ni sawa na dola moja za $1. na senti 3eathinmoja za australidolamojamarekani apo na dola moja sawa na faranga 1. 1. 1. 1. 1. na 9sa farana 9ongokna an5 tao za kenya wakati dola moja ya australia ni sawa na shilingi 719 za tanzania tukitazama hali ilivyo katika utabiri hali ya hewa mjini, mjini kwa sasaoto ni 168 wakati mjini bba n224 mbiwoni 136 316 wakatibr ni kumina wakati hobart ni il na pakiwepo vya manyunyu hapo baadaye kidogo wakati mjini peth ni 2b4 melbon 141 na uwezekano wa manyunyu vilevile lakini mjini sydney ji ztuo zinasema kwamba ni 22 na nukta 6 kufikia pone misha tafa a bada a matu maandalia bakia nasi kwa makala mengine mana kujia kutoka studio zetu za sbs je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata