unasikiliza ya kiswahili ya sbs tungependa kuwashukuru wamiliki wa jadi wa ardhi tunaofanyia matangazo yetu kwanzia leo bidhaa ya kiswahili inatoa heshima zake kwa kamarek watu wa taifa la kulinga kwa wazee wao wa sasa na wazamani pia kwanzia leo tunawakubali wakubali wa aborijin natole stred island ambao ni wamiliki wa jadi kutoka ardhi zote unaosikiliza matangazo haya opotelina karibu katika makala idha ya idhaa ya kiswahili yabsukona migodi migaratukiwa katika sto za b na mtandaonibaotamatia kwen- ya makalahiisasa ya ni saa b kwa masa ya mashariki masharikitia kwa masaa ya magharibi australia na saa 11, UNUSU kwa ya kaskazini na kwa sasa moja kwa moja kwa vionjo vvile ambavyo vikwapoka upande so zima la uchaguzi je chama cha lebakinaslifanya nini ili kiweze kushinda uchaguzi mkuu kwa upande wa albanizi nafikiri hii ni nafasi ya yeye kumwangusha skomo na kumwangusha hivyo ni kwamba lazima azidishe kidogo siasa chafu matusi fulani ya kisiasa yale ambayo yanaweza kufanya yakakuangusha vibaya huyo ni moja wapkurakizungumzia kile ambacho antoni albaniz anazofanya kuweza kupata ushindi baada ya kujikwa katika siku ya kwanza ya kampeni za uchaguzi baada ya kushindwa kutangaza ama kusema kutoa kuhusu kiwango cha ukosefu wa ajira na kiwango cha fedha na je kwa upande wa scott morrison historia itajirudia au la khata kipindi kilichopita skomo hakuwa na uh, nafasi nzuri sana kwenye kura za maoni kwenye kura za awali lakini mishoni ye ndo kaibuka kidedea tena kwa geu kubwa kabisa ya ushindi yale uh, yayojitokeza wakati ule si ajabu ya yanaweza kujitokeza uh, hata wakati huu kwa hayo na mengine mengi zaidi jungenasi kwa makala motunaoandalia tukioletea makala yote kutoka studio zetu za s lakini kwa sasa moja kwa moja katika muktasari wa habari waziri mkuu aahidi kuunda ajira milioni m3 katika awamu yake ya pili wapo watachaguliwa kuongoza serikali katika uchaguzi mkuu wa 21 mei wakati huo wow, upinzani wasema kwamba utahakikisha kila makazi ya huduma ya wazee ina muuguzi ambaye kwa sasa ni nadra kupata baada ya wengi kuondoka makuustaafu na wengine hata kutoka katika sekta hiyo kabisa kwa sababu ya changamoto za kikazi na foleni katika uwanja wa ndege ama viwanja vya ndege kote nchini zinaendelea kuongezeka na kusababisha usumbufu mkubwa wakati watunasafiri kwenda katika likizo mbalimbali mbali, na katika taarifa za kimataifa muungano ama umoja wa ulaya kukutana na opec kujadili swala so zima la uzadilishaji zaidi wa mafuta wakati waasi katika jamhuri ya kidemokrasia ya kongo wasababisha kiza za kule na katika sehemu zingine za taifa ni kwamba emmanuel macron kumenyana dhidi ya lepen tena kama ilivyokuwa kabla wakati macron alipata ushindi kua rais wa ufaransa itakuwa sasa ni duru ya pili lepen dhidi ya macron nani ni kidedea wakati huu yote hayo taweza kujua katika taarifa ambazo imeandalia kutoka studio zetu za sbs na taarifa za michezo vilevile vile. ziko njiani pia wasikiza idha ya kiswahili na ihapa ni taarifa kamili ya habari waziri mkuu ameahidi kuunda ajira milioni 13 katika miaka mitano ijayo akiwa katika kampeni An, ambapo neneo bunge lenye mashaka la magharibi sn chama cha mseto kimesema kwamba kitalenga masuala ya uzalishaji mafunzo na uboreshaji wa ujuzi wa wafanyakazi kiwango cha ukosefu wa ajira kwa sasa ni asilimia n na kinatarajiwa kufikia asilimia 35 baadaye mwaka huu ila waziri mkuu amesema kwamba uhamiaji hautaongezwa zaidi ya vikomo vya sasa kutoa namba sahihi ame uhamiaji ulipungua sana wakati wa kilele cha mkatazo ya uviko19 na hitarjiriwi kwamba kurejea katika viwango vya janga kwa angalau miaka mbili mwandishi alimuuliza waziri mkuu kwamba je uko wazi kuongeza kiwango cha uhamiaji wa ujuzi australia kufikisha milioni m na wahamiaji wa ujuzi watakuwa wangapi katika idadi hiyo ya watu milioni m3a waziri mkuu aasema kwamba mpango wetu ni wa uhamiaji umewekwa wazi katika bajeti kikomo ni lakim hakuna mabadiliko kwa hilo na tunaongeza kiwango cha wenye ujuzi katika idadi hiyo wakati huo waziri kivuli wa upinzani pey amejibu wasiwasi wa nchi jirani ya new nzland kwa mpango cha wa chama cha leba wa kutegemea uhamiaji wa ujuzi kupiga jeki idadi ya uaguzi katika makazi ya huduma ya wazee chama cha upinzani cha new zealand kina wasiwasi kuwa chama cha leba cha australia kinaweza timiza hadi yake ya kuwa na mauguzi aliyehitimu katika makazi ya huduma ya wazee kwa kuwavutia wafanyakazi kutoka eneo la tasman n zland tayari inakabiliana na uhaba mkubwa wa wauguzi katika sekta ya huduma ya wazee ila bg alieleza shirika la habari la abc kwamba kutakuwa mtazamo pia kwa kuboresha ujuzi wa wafanyakazi wa australia na? tunachosema tufanye kazi kuwaleta wauguzi wengi katika sekta wauguzi wengi huondoka katika sekta hii kila mwaka au huacha waajiri wao tunahitaji wafunza wa australia wengi zaidi kuingia katika sek... nguvu kazi hii na ndio kama ilivyo kwa sasa uhamiaji utakuwa sehemu ya hadithi ila si hadithi yote alisisitiza eng na katika taarifa zingine wasafiri katika uwanja wa ndege wa sidni wamehamasishwa waruhusu muda wa ziada kusimamia uhaba wa wafanyakazi unaosababisha usumbufu wa usafiri wakati wa likizo za shule wasafiri wanashauriwa wawasili masaa mawili kabla ya safari zao kwa sababu ya matatizo ya sekta ya usafiri wa ndege yanayoendelea katika viwanja kadhaa vya ndege waziri wa utalii wa victoria martin pecula anaripoti kuwa jumatatu ilikuwa moja ya siku tata zaidi kwa wasafiri wanaoenda mikoani kutoka uwanja wa ndege wa melboue ilikuwaje anasema kwa kweli hakuna anayetaka ona mistari mirefu katika uwanja wa ndege au sehemu yoyote sina shaka tunapoelekea upande wa pili wa janga na wafanyakazi wachache wanaachishwa kazi mifumo hiyo inapoanza wafanyakazi pasavyo tena masuala haya yataanza kujilainisha yenyewe ila kama unaniuliza kama ni bora tusione hali hiyo bila shaka tungependa tusishuhudie hali hiyo tena alisema bwana pakula na maafisa umoja wa ulaya wanatarajiwa kufanya mazungumzo mjini viena na wawakilishi wa jumuiya ya nchi zinazozalisha mafuta kwa wingi duniani wawakilishi maarufu am- maarufuc hapo jana kukiwa na wito wa kuitaka jumuiya hiyo ya kuongeza uzalishaji wa mafuta jumuia ec imekataa wito ya marekani na wakala wa nishati wa kimataifa kuongeza uzalishaji wa mafuta ghafi ili kupunguza bei ya mafuta duniani iliyofikia kilele mwezi uliopita katika muda wa miaka kn baada ya marekani na umoja wa ulaya kuiwekea urusi vikwazo kufuatia uvamizi wake nchini ukraine jumuiya ya yapec inajumuisha pia urusi na itaongeza uzalishaji wa mafuta kwa takriban mapipa laki4 na n kwa siku kuanzia mwezi ujao wa mei mkutano huo wa hapo jana kati ya umoja wa ulaya na opec ni sehemu ya mfululizo wa mikutano kati ya pande hizo tangu mwak25 mafuta kutoka urusi hajawekwa kwenye orodha ya vikwazo vya umoja wa ulaya lakini mmoja huo wenye nchi wanachama 27 ulikubaliana wiki liyopita kuyaweka vikwazo makaa ya mawe kutoka urusi huku baadhi ya maafisa wa, wa eu wakisema mafuta ya urusi pia yanapaswa kuwekewa vikwazo katika taarifa zingine za siasa rais macron wa ufaransa ameanza kampeni kali ya wiki mbili kabla ya duru ya pili ya uchaguzi aprili 14 ambapo anakabiliwa na ushindani mkubwa kutoka kwa marin le pen mgombea wa siasa kali za mrengo wa kulia rais macron alipata asilimia 2785 za kura wakati wa uchaguzi wa rais siku ya jumapili akifuatwa na b le pen, kiongozi mwenye siasa kali za kulia aliyepata asilimia wachambuzi wa masuala ya siasa wanasema kuna wasiwasi huenda lepen akapata ushindi ikiwa baadhi ya wafuasi wa jeanl mlan wa mrengo wa kushoto watampigia kura na barani afrika zaidi ya watu 3 la katika mashambulizi yaliyotekelezwa jumapili na jumatatu na mashambuliaji walioshukiwa kuwa wana jihadi katika mkoa wa kaskazini mashariki mwa drc wa ituri shirika la msalaba mwekundu limesema waasi wa adf walishambulia raia katika vijiji viwili karibu na komanda umbali wa kilomita 75 na mji wa bunia amesema david beysa mkuu wa shirika la msalaba mwekundu katika wilaya ya irumu mkoani ituri beiza amesema kwamba waasi hao walishambulia pia kijiji cha mangusu ambacho ambapo r17 walifariki na kijiji cha shauri moya kuliko uliwa watu t ameongezea kuwa washambuliaji walilenga daraja kwenye mto ituri na kuwa watu wane kundi linalofuatilia masuala ya usalama drc kivu security Tracker, kst usalamaauliiripoti baadaye kwenye kwamba watu 18 waliwawa jumatatu katika kijiji cha mangusu na kuongeza kuwa adf wanashukiwa kutekeleza mauaji hayo tukiangazia taarifa za michezo kwa sasa jimbo la victoria limeshinda, limeshinda ombi lake la kuwa mwenyeji wa michezo ya madola amacommorta ukipenda kwa kiingereza ya mwaka e226 ambayo itakuwa katika maeneo ya kanda ya victoria maeneo ambayo yataweza kuwa wenyeji ni pamoja na bendigo balarat jilong na gipsland akizungumzia taarifa hiyo kiongozi wa victoria victoriadanel andrew alikuwa naye ya kusema nambapo itakuwa ni mara ya kwanza tangu mwaka F2, mwaka F2 na, na, bliliopita kwa victoria kuwa mwenyeji wa michezo hiyo bwana bwanaw alikuwa nay kusema so do... anasema hii ni kura ya imani kwa kanda ya victoria ni maonyesho na sehemu kubwa kabisa ambayo tunaweza kufanya vizuri kabisa na inahusu ajira inahusu kuweza kuweka jimbo kwa siku za usoni na tunajua wakati kanda ya viktoria inafanya vizuri victoria nzima inafanya vizuri na hii ni taarifa ya kusisimua kabisa na ni michezo ambayo si kama michezo mingine michezo hiyo iliandaliwa victoria mara ya mwisho katika mwaka elfu biinast ambayo ilikuwa ni mjini melbourne ambapo michezo hiyo iliandaliwa na katika taarifa zingine za michezo hapa nchini mkurugenzi mkuu wa afc ametangaza kwamba atajuzulua matandoa katika wadhifa wake mwisho wa msimu huo mwaka e22b mwanaume huyo mwenye miaka49 amesema kwamba anatafutafanya shughuli zingine na lakiniatasadia katika nafasi hiyo na mawadhifa huo hadi atakapofika mwisho wa msimu akiwa na mengi ya kufanya kabla aweze kuondoa na kuachia mwingine nalikuwa na nakusema baada ya tangazo hilo anasema anaondoka hizi kwa sababu ni inahisi ni vizuri ni vizuri kwa afl mm-hmm. na nahisi ni vizuri kwangu ni, ni, nahisi pia ni vizuri kwa familia yangu bila shaka ni kitu ambacho kilikuwa cha utata sana ambacho amewai kufanya lakini kwa upande mwingine ilikuwa ni masuala rahis sana lakini pia ni wakati mzuri wa kuondoka alisistiza bwana mllan katika taarifa zingine za soka ni pamoja na tetesi za usajili katika vilabu vya ulaya tukianzia kule paris saint german ambao wamemfanya kiungo wakati wa manchester united na naufrana paul pogba mwenye miaka 29 kuwa mchezaji anayepewa kipaumbele cha kusaini nao mkataba wa kujiunga na timu hiyo hiyo ni kwa mjibu wa ft mercato nchini ufaransa jarida lafmerato nchini ufaransa na kwingine kuwa manche city wako tayari kubadili kipengele cha real ra cha gharama ya uro milioni hasini cha kumwachilia mchezaji ili mradi waweze kumpata kiungo wakati wa zamani wa newcastle united na uhispania michel merino mwenye miaka 25 i kwa mjibu wa el lconfidential na kupitia manchester evening manchestere vile vilevile katika taarifa zii kiungo wakati wa wolves noreo rs mwenye anasakwa na na arsenal hii ni kwa mjibu sky sports na pep nae pia yuko makini katika kumwongeza kiungo wakati wa klabu ya yanade katika kikosi chake ambapo amekuwa akimfuatilia kwa, kwa mchezaji huyo wa miaka baada manchester city kusani mchezaji mwenzake wa na uian alvares b ambaye wametoka nchi moja katika mwezi wa januari tukitazama kwingineko kwa sasa katika michezo ya klabu bingwa barani ulaya hapo alfajiri itakuwa ni zamu ya ya kuwakaribisha ral wa uhispania mida ya saa kmj alfajiri ambako kwa sasa wanaingia katika mechi mchiwakiwana akiba ya goli moja akitcktika rena kuonyesha kwamba huenda kichapo kitatolewa moja mechi nyingine mira hiyo hiyo itakuwa ni zamuar mar kukaribisha chel ambapo mari walipiga h ta moja katika mechi iliyochezwad wiki iliopita aasarudianaakujiweka katika nafasi nzuriatafunga goli mbili na mechi akuisha bl sfuri kwa dakika ts basi taa kuenda katika dakika za nyongeza na chochoti kinaztokea baada ya hapo macheso akishinda tatu sufur ni kumanyesha kwamba wataendelea mbele madrid kusalia hapo hapo na alhamis itakuwa ni zamu ya madrid kuwakaribisha cicit wakiingia katika mechi hiyo wakiwa na akiba ya goli moja vile vile liverpool watakaribisha benfia wakiwa na akiba ya goli tatu kwa moja dhidi ya benfia lakini kumbuka kwamba hakuna goli za ugenini zinazohesabiwa tena katika duru hizi za michezo kabla tumalize taarifa hizi tuangalie hali ilivyo katika masuala ya sarafu na masoko kwa sasa kama wata kutuma hela nyumbani dola mo marekani ni sawa na dola 1 na senti 34 za australia wakati dola m ya australia ni sawa na faranga 194 za burundi dola 1o australia i sawa na faranga 14 8278 za jamhuri ya kidemokrasia ya kongo wakati dola moja australia ni sawa na faranga 759 za rwanda katika shilingi dola australia ni sawa na shilingi 26619 za uganda vilevile dola moja ya yasaa na shilingi 85 71 za kenya wakati dola moja ya dolamoja sawa na shilingi 1724 29 za tanzania katika utabiri wa hali ya hewa kwa sasa mjini nywzi pale ni 26 wakati mjini Brisbane, 24 na manyunyuya mvua vilevile mjini nyuzi joto pale ni154 na pakiwa pia mawingu vilevile wakati darwin 313 na uwezekano wa mvua pamoja na dhuruba hapo baadaye wakati wakatii229 na tukielekea kuler ni 159 wakati mjini bou ni 16 na mjini ydny nuzi joto pale ni 197 na uwezekano wa manyunyu hapa na pale kufikaamshtarfabaamwandalia bakia nasi kwa makala mingine bana kujia kutoka studio zetu za sbs radio je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata