unasikiliza idhaa ya, ya, idha ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia u mkwaju swahili jambo poote ulipona karibu tena katika makala a idhaa ya kiswahili ya sbs uko na migode mighera anaotukuletea makala yako kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni anaoni ambayo ni sbscu mkwaju swahili na kama kawaidi wazapata makala pia kwenye kurasa wetu wa facebook nmbayo ni ac mkoaju swahili kwa sasa tugeuzie macho katika swala zima la upigaji kura kama unavyojua ni kwamba kampeni zimeanza rasmi za uchaguzi mkuu washirikisha ambako vyama vyote vinauza sera pamoja na kujaribu kuwa na ushawishi mkubwa miongoni mwa wapiga kura ili viweze vikapata kura zao je ni kipi unasalikujua kipi ambacho unasalifanya na ni mikakati ipi ambayo nasalizingatia kabla ya kuingia pale katika kituo cha kupiga kura tegaski maana tuna makala maalum ambayo yataweza kusaidia kukupa ufafanuzi kidogo kwa yale ambayo wanastahili kujua katika wakati huu wa uchaguzi takriban asilimia 96 ya waustralia wanaostahiki wameandikishwa kupiga kura katika uchaguzi mkuu wa shirikisho mwaka huu waustralia wa wote wenye miaka 1 na zaidi wanatarajiwa kushiriki katika mchakato huu wa lazima wa kupiga kura na wanaweza pewa faini wasipopiga kura makala haya yana maelezo zaidi kuhusu jinsi mchakato wa kupiga kura hutumika nchini australia mapema mwaka huu tume ya uchaguzi a australia ilianza kuasiliana na takriban watu laki 5 60 ambao walikuwa hawajaandikishwa kupiga kura uchaguzi wa mwaka huu utakuwa tarehe 1 mei na watu wengi wameanza kuzungumzia matokeo ya uchaguzi huo hata kabla watu wapige kura zao baadhi ya wasomi wanaripoti kuwa kuna uwezekano bunge litakuwa bila chama chenye wabunge wengi kuliko kingine mwaka huu ila hiyo inategemea hesabu za kura na matokeo yake uwezekano mmoja ni hali inayojulikana kwa kiingereza kama Hang parliament hali hiyo hutokea wakati hakuna chama au mseto wa vyama wenye wabunge wengi kuliko kingine ndani ya b- nyumba ya wawakilishi antalok ni msaidizi wa utafiti katika chuo cha latrob anaelezea kinachostahili fanyika iwapo vyama vyote vitakuwa na wabunge sawia baada ya uchaguzi mkuu hiyo itakuja sasa kwa idadi ya wabunge huru kwa sasa kuna wabunge huru saba wabunge huru ndio wanaweza amua ni chama kipi kikubwa kitakachounda serikali bunge isiyo na chama chenye wabunge wengi inaendelea kuwa suala la kawaida siku hizi wakati vyama vidogo na wabunge huru wanaendelea kushikilia usawa wa mamlaka katika serikali za kisasa paul williams ni profesa mshiriki katika chuo cha grifith amesema bunge ambalo halina chama chenye wabunge wengi hutegemea msaada wa vyama vidogon so, 76... kunda serikali chama kinastahili kuwa Morris, na viti 76 kwa ujumla hiyo ndiyo idadi ya viti ambavyo mseto wa chama chalibu, um, cha labo cha scott morrison inayo kwa sasa wanataka shinda viti vingi zaidi kwa kuwa um, na serikali ya wengi kama wangepoteza kiti kimoja mapema mwaka huu na chama cha leba kingeshinda kiti hicho hiyo ingemaanisha angeongoza serikali wachache na bunge lingekuwa bila na chama cha wengi ni muhimu kwa watu kufuata mwongozo wa kupiga kura ili waweze kuwa na usemi wao na kura zao zihesabike katika maamuzi ya nani atakayeongoza nchi katika siku za usoni tume ya uchaguzi ya australia imesema wapiga kura wanaweza omba karatasi nyingine wakifanya kosa na wanataka kuanza kuandika tena tume uchaguzi ya uchaguzi almaarufu aec imeongezea kuwa ni haki na wajibu wa raia kupiga kura na watu wanaweza fungwa jela wakipiga kura zaidi ya mara moja katika uchaguzi mmoja na kwa wale wanaotabiri kitakachotokea dr peter chen kutoka chuo cha chaswdn amesema kura za maoni zinawezatoa kiwango fulani cha dalili huyu hapa na maelezo zaidi There are about 17 who will vote in the kuna takriban wa ustralia milioni 17 ambao kuna uwezekano watapiga kura katika uchaguzi mkuu ujao na mashirika ya kura ya maoni yameweza kuunda makadirio ya jinsi watu hao wote watapiga kura kupitia watu 20 walioshiriki katika utafiti wao kwa hiyo wanafanya kazi nzuri sana wako sahihi kabisa alisistiza smith kutoka tume ya uchaguzi a australia anahamasisha kila mtu ahakikisha taarifa yake iko sahihi kabla ya uchaguzi mkuu wa shirikisho amesema kwambakwa hiyo kama AEC wewe check, ni mmoja wa watu hao au umehama nyumba hivi karibuni unastali a enda kwenye tovuti ya aec tazama au jiandikishe kwa mara ya kwanza au ongeza taarifa zako kama unahitaji fanya hivyo taarifa kuhusu kupiga kura zinaweza patikana katika lugha nyingi zaidi ya kiingereza na hata katika taarifa za jamii za asili kuhakikisha kila mtu anaelewa mchakato huo tunatuma kwamba taarifa hizi zimekupauelewa kuhusu mchakato wa kupiga kura hapa nchini australia pamoja na kuasha kwamba unatekeleza wajibu wako kama raia ama mtu ambaye amestahiki kushiriki katika zoezi hilo muhimu la kupiga kura mengi zaidi kuhusu masuala ya uchaguzi mkuu unawezokayapata kwenye tovuti yetu anani ambayo ni sbscu mkwa juu swahili pamoja na ratiba ya makala tunayopeperusha kila jumanne na jumapili tembele ya tovuti yetu ann ambayo nisbscu mkwa ju swahili kwa makala haya na mengine mengi zaidi makala hay alandaliwa na waandishi wetu nagode migerano hii ni idhaa kiswahili ya sbs penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook