waendelea kuiskia idhaa ya kiswahili ya ukiwa na migodi migerantute makala kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni mbacu ma swahili akiwa na mengi ambayo tumeandalia kaa tuelekee moja kwa moja katika jimbo la tasman ambako si... ni nadara sana kupata taarifa nyingi kutoka kule huwa mara nyingi hakuna ya mengi yanayofanyika kule lakini kwa mba, si kwamba muhi, si muhimu lakini panapokuwa na jambo kule lazima pia tuamulike nao tuwape nafasi pia tasmia ina kiongozi mpya baada ya tangazo la kushtukiza la kujiuzulu la kiongozi wa zamani peter Gatwin, jumatatu wiki hii naibu kiongozi wa jimbo hilo amerithi wadhifa huo baada ya kuchaguliwa bila kupingwa ndani ya mkutano wa chama tawala asubuhi ya jumaa wiki hii kiongozi mpya wa jimbo hilo anarithi changamoto ya kusimamia janga la uviko9 ongezeko ya kodi na bei za nyumba kote jumbani na mfumo wa huduma ya afya ambao umelemewa tangazo la kujiuzulu mapema wiki hii la kiongozi wa tasmania peter gatwin lilijiri kama mshtuko kiongozi huyo maarufu alichaguliwa tu mwezi mei mwaka jana na alitoa sababu kuwa muda umewadia kwake kuondoka madarakani akusema kwamba rasima miaka mbili iliyopita imeleta changamoto ambazo hazikutarajiwa tumekabiliana na viko 19 na kulenga kujenga tena tasmania iliyo imara katika wakati huu bila shaka nimehudumia familia za watu wengine sasa natakachukua muda kulenga familia yangu binafsi naibu wake jerem alichaguliwa kurithi wadhifa wake bila kupingwa katika mkutano wa chama cha liberal uliofanywa asubuhi ya ijumaa kiongozi watatu wa tasmania katika miaka mitatu amesema ni heshma kubwa kuchaguliwa kuwa kiongozi It is my plan to lead a with anasema ni mpango wangu kuongoza serikali hii kwa uadilifu napenda tasmania napenda watu wetu wa tasmania wote nilizaliwa hapa nilikuya hapa na nimefanya kilimo hapa alisisitiza bwana ralif bwanaal aliingia bungeni kwa mara ya kwanza katika mwaka elfumbili na mbili alipowakilisha eneo bunge la kaskazini magharibi la bren alichaguliwa kuwa naibu kiongozi mnamo mwaka elfublinakunn na atasalia na wizara za afya na afya ya akili katika kazi yake mpya michael ferguson ni waziri wa usafiri na miundo mbinu jimboni humo na atakuwa naibu kiongozi mpya wa jimbo hilo yeye ni mbunge pekee aliyejipendekeza kuania nafasi hiyo ya naibu kiongozi atachukua pia wadhifa wa mwekazina wa jimbo hilo ambao ni wadhifa uliomilikiwa napte kabla bwanafrgu alikuwa anatarajiwa kukabiliana na upinzani mkali kutoka kwa mwanasheria mkuu wa jimbo hilo ei arch ambaye alikuwa imeripotiwa ana taka kuwa naibu kiongozi ila bch alijiondoa katika kura hizo bafguson ameahidi kuongoza chama chenye umoja na anasema hajalishi tumefanya kiwango gani cha maendeleo daima kuna mengi tunayoweza fanya jeremy nami tunalenga mahitaji ya watu wa tasmania tutahakikisha timu yetu inaendelea kufanya kazi tutaendelea kuhakikisha timu yetu ina umoja alisistiza katika miezi tatu iliyopita chama cha libra cha tasmania kimekaribiliana na maamuzi ya kujiuzulu kwa waziri wa elimu sarah cny na kiongozi wa jimbo peter w janhtt ni mbunge mwingine aliyejiuzulu kutoka wizara zake mbunge wa chama cha leba wa eneo bunge la franklin ambaye pia ni msemaji wa upinzani dean winter hajafurahishwa na hali hiyo akisema kwamba stable... mwezi mei mwaka jana watu wa tasmania walipiga kura kwa serikali imara na yenye ustawi na kile ambacho wamepewa ni vurugu na fujo kuna tuna kiongozi mpya ndani ya mwaka mmoja tuna baraza jipya la mawaziri hiki sicho watu wa tasmania walitaka alisistiza kiongozi wa upinzani jeremy rlf anaarithi mfumo wa huduma ya afya wenye matatizo emily shepard ni katibu wa chama cha wauguzi na wataalam wa kuzalisha nchini australia amesema itabidi akabiliane na nguvu kazi yenye matatizo ya kujiamini na nasema hata kabla ya uviku i ts kwa mtazamo wa wauguzi na wataalam wa kuzalisha kulikuwa changamoto nyingi katika nguvu kazi na bila shaka idadi ya nafasi za kazi ambazo zilikuwa zinasababisha magumu kwa upande wa watu kufanya kazi kwa masaa ziada kazi ambazo watu wanafanya kazi kwa masaa mengi pamoja na mchoko mwingi miongoni mwa wauguzi na katika fani za ukunga baraza la mawaziri la bwana ralif litatangazwa wiki ijayo na bila shaka taweza kuletea taarifa mpya kuhusiana na yale ambayo anaendelea katika jimbo hilo la tasmania ponde twakapopata taarifa hizo makala yaliandaliwa na waandishi wetu sara monda na gode migerano hii ni idhaa kiswahili ya sbs penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook