unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbsc au mkwaju swahili kuskia idhaya kiswahili ya ssukiana migode migerano na hii hapa ni taarifa kamili ya habari kutoka studio zetu za sbs waziri mkuu wa scott mrison amesema kwamba shutma kuwa alitoa kauli za ubaguzi wa rangi dhidi ya mpinzani wake mich tok katika mchujo wa uongozi mwaka elfu mbili na saba ambaye anaasili ya lebanon hayana misingi chama cha libra kinakabiliwa pia na uchunguzi kuhusu mchakato wacho wa mchujo wa dakika ya mwisho wa new south nes mwakazina joshfrenbrg aliita mchakato wa mchujo kuwa si mzuri ila amekana shutuma kuwa waziri mkuu ni mbaguzi wa rangi bwana morrison alizungumza juu ya ujasiri wake binafsi na alihamasisha ukosoaji kwa chama cha leba pamoja na mpango wa uchumi wa chama cha gr nasimama mbele yako kila wakati na bila shaka watu wamenirushia mengi ila niko hapa na simama wima na imara kampeni hii ya uchaguzi ni fursa kwa umma ya australia uchunguze upinzani wiki jana usiku wa alhamisi kiongozi wa upinzani alikuwa na fursa ya kutoa mpango mbadala wa uchumi kwa nchi hii hakufanya hivyo upinzani chama cha na g ni kurasa mtupu linapokuja swala la sera ya sera ya uchumi alisistiza bwana morrison wakati huo chama cha leba kimeendelea kuuza kazi kesi yake ya kuunda serikali baada ya uchaguzi mkuu ujao kupitia hotuba ya chama cha waandishi mjini cambra msemaji wa masuala ya hazina katika chama cha alp chalm aliweka wazi sera nyingi za leba katika hotuba yake kwa chama cha waandishi wa habari hususan zile zinazokabiliana na mabadiliko ya tabia y nchi na huduma ya wazee ambako alimpa changamoto mwekazi na eorh rudenburg wafanya mjadala kuhusu maswala ya uchumi na siku za usoni za australia angalau hata mara moja bwna charmers amesema kampeni ijayo rasmi ya uchaguzi mkuu inastahili lenga maswali chanya ya sera na tabiaanasema so kampeni ya uchaguzi, the uchaguzi the ijayo the ambayo itakayoanza rasmi katika siku chache ni fursa kwa mjadala halisi wa kitaifa kuhusu maswali yote ambayo ni leo hawastahili jificha nyuma ya kampeni za kutisha au matangazo ya uongo yaliyolipiwa au kujaribu kuwania kampeni ya mwaka9 en kampeni inastahili kuwa bora zaidi ya hilo kwa sababu kabla wastralia wachague aina gani ya serikali wanataka kwanza tunastahili chagua aina gani ya kampeni tunataka bwana alisistizabw na katika taarifa zingine mashirika ya upangaji yamesema kwamba wapangaji katika maeneo ya kaskazini ni south kaskazininwsoutwa yaliyoathiriwa na mafuriko wanakabiliwa na ongezeko ya magumu katika miezi ijayo wa wakati mchakato wa uponaji unaendelea l leopatesonrosse ndiye mkurugenzi mtendaji mkuu wa shirika la union linalowakilisha wapangaji amesema Ma ameona kwamba kesi nyingi ambako dhamana yao yote ya nyumba ilichukuliwa na wenye nyumba kwa uharibifu uliosababishwa na mafuriko au katika kesi zingine walilazimishwa kuendelea kulipa kodi kamili kwa nyumba ambazo haziweziishi ndani bwana ros amesema kwamba wapangaji wako katika hali mbaya pia kwa sababu hawana mali ya nyumba ya kufanyia ujenzi nasema kile ambacho tumeona baada ya moto a vichaka ni kwamba watu wengi wanaoishi ndani ya nyumba wanazomiliki wanapokea msaada wa makazi kupitia bima yao ambayo ina maana wanaenda kukodisha nyumba na wanakodi wakiwa na hela nyingi zaidi kwa sababu zinatoka kwenye kampuni ya bima kuliko wapangaji ambao wamehamishwa pia mara nyingi huwa tunaona wanaokodi wengi wakihamishwa ndani ya jamii iliyoathiriwa kwa sababu nyumba zote za kodi zimeisha na tukivuka mpaka tuelekee moja kwa moja hadi queensland ambako kiongozi wa jimbo hilo ametangaza kuwa amri za chanjo zitaisha alhamisi wiki ijayo mida ya saa saba usiku wth14 aprili kwa sehemu nyingi za matukio jimboni humo mageuzi hayo yana maana kwamba watu hawatakuwa na aitakuwa lazima kwa watu tena kuwa watu kuthibitisha wamepata dozi mbili za chanjo za uviko 9 kuingia ndani ya migahawa baa vilabu na hata hotelini kupunguzwa kwa amri hizo kutatumiwa pia kwa sehemu za michezo ya watoto kasino sinema harusi maktaba viwanja vya michezo na viwanja vya maonyesho nyumba za sanaa na hata ndani ya nyumba ya makumbusho ila biosh amesema kwamba watu wanaofanya kazi au wanaotembelea sehemu zilizo hatarini zinazojumuisha hospitali shule vifaa vya huduma ya wazena na walemavu na jela bado watahitaji kupewa chanjo kamili The As of 90.5% of 12... nasema hatua ya kuchochea ni kiwango chetu cha chanjo kuanzia jana asilimia 95 ya watu wa queensland wenye miaka 12 na zaidi wamepokea angalau dozi mbili za chanjo hii ni ajabu vizuizi tulivyoweka vimetumika kulinda jamii yetu na kuhamasisha chanjo afisa mkuu wa afya anaamini sehemu tulipo katika wimbi la sasa kwa vizuizi vinaweza punguzwa kuanzia alhamisi ijayo alisistiza b palshe na tukiangazia katika taarifa zingine ni kwamba hasira na lawama kutoka nchi za magharibi zimeendelea kuiandama urusi kuhusiana na mauaji ya watu wengi ambao nchi hizo zinazishtumu ama zinavishtumu vikosi vya urusi kuafanya katika mji wa ukraine wa buka mataifa kadhaa yamesema kwamba yatawafukuza wanadiplomasia ya wa urusi kutokana na mauaji hayo ujerumani pekee imesema itawafukuza wanadiplomasia wa urusi wapatao upatao 4ban itawarudisha nyumbani wapatao upatao hhit na lithuania imesema kwamba itawatimiwa wanadiplomasia wa urusi ambao bado hawajataja idadi yao urusi imesema itazijibu nchi hizo kwa hatua sawa na hizo Katibu, katika hatua nyingine inayozidisha utengano ama utengano baina ya urusi na nchi za magharibi hapo jana rais wa urusi vladimir putin alitia saini amri inayofuta urahishaji wa viza za nchi yake kwa maafisa wa wandishi wa nchi za ulaya alizozita mahasimu na tukenelea taarifa zingine ambazo tumeandalia kwa sasa ni kuhusiana na taarifa ya raia moja wa rwanda aliyeorodheshwa kama shujaa katika filamu ya yahtel rwanda kwamba hapaswi kuongezewa kifungo chake cha miaka2 hadi kifungo cha maisha jela la mahakama ya rwanda iliamua jumatatu jumatatuu ruswain alipatikana na hatia mwezi septemba kwa mashtaka manane ya ugaidi kwa jukumu lake katika kundi moja linalompinga rais paul kagame alisema kwamba yeye alikuwa kiongozi wa chama cha rwanda movement for democratic change lakini hakuwa na jukumu lolote katika mrengo wa kijeshi wa kundi hilo la national liberation front ambalo limefanya mashambulizi alikataa kushiriki katika kesi hiyo ya septemba akiita udanganyifu na hakuwepo katika uamzi wa jumatatu waendesha mashtaka walihitaji ama waliitaja hukumu hiyo ya miaka 25 kuwa ni nyepesi mno familia yake inafanya kampeni ya kuomba kuachiliwa kwake ikisema kwamba rusisabagina ni mgonjwa narsawagina waliwaokoa takriban watu 120 kwa kuwahifadhi katika hoteli wakati wa mawaji ya kimbari ya mwaka 1994 ambapo zaidi ya watu lak8 waliuawa <muchos> waendelea kusikia idhaa kiswahili ya sbs tukuletea makala haya moja kwa moja kutoka studio zetu za sbs na kabla tuendelee na makala haya katika taarifa zingine ni kwamba raia mmoja wa australia mwenye asili ya rwanda ametimuliwa uganda baada ya nchi hiyo kusema kwamba wakwa anafanya hivyo kwa sababu ya usalama wa taifa hilo baada ya rwanda kujaribu kumkamata bwana huyo kwa jina la robert mkombozi ambaye inasemekana kwamba ni mmoja wa viongozi wa mrengo wa kisiasa wa upinzani nje ya rwanda bwana mkombozi mwenyewe bado ajatoa kauli rasmi kuhusiana na yaliomfikia nbila shaka katika siku chache zijazo tutapata fursa kuzungumza naye kujua ni yapi yaliyompeleka katika eneo hilo na ni kwa nini katimuluwa huko uganda lakini kwa sasa tutazame kile ambacho kimejiri katika ripoti ya michezo ambapo maafisa wa mchezo tenis, kupani, wanaome, wasima, wa wans hususan kwa upande kwamba wametoa adhabu kali zaidi katika uwanja mwaka huu baada ya matukio ambayo yamekuwa yakighadhabisha wengi wapokezi wa gadhabu hizo wa na faini hizo ni pamoja na mjerumani alexander sverev ambaye alitupwa nje ya michwano ya mekxico mnamo mwezi februari vile vile mwaustralia ni kirios ambaye mgeni kwa adhabu hizo naye amepata faini kadha wa kadha katika siku chache zilizopita tukitazama katika taarifa zingine za michezo hususan so n katika mchezo wa raga timu ya australia ya raga walabis wanajiandaa kuweza kucheza mechi ya kimataifa na watacheza katika uwanja wa Sydney cricket gan kwa mara ya kwanza kamda, katika muda wa miaka thelathini na sita katika uwanja huu ambapo timu hiyo itamenyana dhidi ya england inayofunzwa na mwalimu wa zamani wa australia ed jones ambaye pia ndioe mwalimu sasa wa england australia kwa sasa itakuwa na mechi katika mwezi wa julai tarehe mbarh t na pia tarehe vilevile itacheza mechi hizo mechi zingine mbache itakua ni katika uwanjawa mjini mechi ingine ikifuatwa kule mjinibba na ambayo itakuwa ni tarehe hiyo sita, kama tulivo hapo nyuma tukitazama katika taarifa zi za michezo ni pamoja na tetesi za usajili ambapo klabu ya zamani ya zamaniya anafikiria kumsajili kiungo huyo wakati wa denmark na brentford mwenye miaka 3 kwa uhamisho wa bila malipo msimu huu baada ya kurejea katika kiwango bora cha mchezo katika klabu ya brentford wa yamne wavoo asimo kwamba anafurahi na jinsi mazungumzo ya kandarasi yanavyoendelea na mshambuliaji wa klabu ya misri mohamed salah wenye miaka 29 vilevile manene naye pia mazungumzo yataingia katika hali nyingine baada ya msimu lakini bado kuna matumani pia kwamba liverpool wanaweza kumsajili fuadi wa ufaransa ama mchezaj mshambuliaji wa ufaransa kilian bape mwenye miaka 23 kutoka paris sat germain msimu huu iwapo salah ataamua kuondoka katika klabu hiyo ambayo itakuwa ni historia baada ya tetesi zote kuelekeza macho kwamba bp ametia kandara Sitarima, mkataba kule real madrid bpnasema kwamba kubaki psg pia bado ni chaguo licha like, ya mkataba wake kumalizika msimu huu wa joto mshambuliaji wa roma na uingerezatmiabraham mwenye miaka 24 amedokeza uwezekano wa, wa kurejea katika ligi ya prmi baada ya msimu huu na matumaini ya asno kumsajili mshambuliaji wa swidi alexander isac mwenye pia silia wa somalia miaka ya ishirin mbili yatapata msukumo mkubwa ikiwa sociedad itashindwa kupata soka la ulaya msimu huu hiyo ni kwa mjibu ya vyombo vya habari kule uingereza na tukitazama taarifa ziine za soka ambazo zimejiri ni pamoja na kichapo ambacho arsenal amekipata katika mechi ya alfajiri ya leo ambapo walikuwa na matarajio makubwa sana ya kuweza kushiriki na kuweza kupata ushindi na kukaribia chesi lakini wameangekea pua katika uwanja wa celas park ambapo cristopals wamewadhibu the ganas kwa magoli matatu bila jibu jibutatu bila jibu hilo likiwa ni tokeo ambalo bila shaka limetikisa timu ya arsenal pamoja na mashabiki wake pakubwa mno namkabala tumalizi taarifa hiza habari tuangalie hali ilivyo katika masoko hususan katika soko la hisa tukianzia katika ubadilishaji wa hela ambapo dola moja ya marekani kwa sasa ni sawa na dola1 na senti 31 za australia dolamoaaikiwa sawa na faranga 1533 za burundi vilevile dola moja ya ni sawa na faranga 1523 na senti53 za congo vilevile dola1o swe saa na faranga 778 za rwanda wakati dola1o yasesaa na shilingi ef2 714 za uganda na dola 1o sawa na shilingi 87 na senti 81 za dola vileviledomoni sawa na shilingi1771 na enti 54 za tanzania katika utabiri wa haliya hewa kwa sasa mjininyu zetu ni 177 pamoja na mawingu vilevile vile. wakati mjini299 na uwepo wa mawingu pia 1 pakiwa na manyunyu ya mvua wakati Darwin, kwa wakatikwa sasanuzotu pale 315 na uwezekano wa mvua na dhuruba baadaye wakati tukielekea kule hbrt ni 124 na tukielekea mjini Perth kwa sasa njijoto pale ni 31 wakati mjini b ni 171 na mawingo yakiwepo wakati sini vilevile njioto kwa sasa ni 21 na 4 nasema kwamba huenda pakawa na manyunyu ya mvua kufikapo msho tarifa bar atumeandalia bakiwa nasi kwa makale menginemakujia muda usio mrefu je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata