unasikiliza idhaa ya kiswahili ya b karibuni tena katika makala ya idha ya kiswahili ya sbs huko na migodo migaranatukuleta makala kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni ananimbao ni sbscotu mkwaju tukana mengi ambao tumwandalia kama kawaida pia unaweza kaapata yote haya kwenye ukurasa wa aecom facebook, mkwajusswahili pamoja na tuandikia kwa barwa pepe iwapo ingependa kuwasiliana nasi moja kwa moja kwa bara pepe anwani ni swahiliutuachee hujumbe wako pale pamoja na maoni yako nasi bila shaka tuweza kuandikia na kujibu kadri ya muda tunapopata kuweza kuwasiliana nawe lakini kwa sasa tuzungumzia swala so zima la kujitolea hususan wakati wa majanga na wakati panakuwa na fulani ambayo anahitaji nguvu kazi nhususan nguvu kazi ambayo mara nyingi hailipoi hela je uko tayari kujitolea na ni masharti gani ambayo unastahili fuata taarifa hii huenda ikawa na ushawishi na pia huenda ikakupa taarifa ambazo unahitaji zaidi kujua mengi kuhusianana swalazima la ukoaji na swalazima la mashirika ya ses kote nchini australia panapokuwa dharura inayohusiana na mafuriko dhoruba na matukio mengine ya asili watu wa kujitolea huwa na sehemu muhimu kutoa jibu kote nchini australia ila je watu wanawezaje jiunga na huduma ya dharura ya jimbo au wilaya na watu wa kujitolea wanatarajiwa fanya nini na ni ujuzi upi wanahitaji kuwa nao kabla ya kujiunga huduma ya dharura ya jimbo inayojulikana kwa kiingereza kama the state emergency services au ses ndilo jina ambalo hutumiwa na mashirika kadhaa nchini australia ambalo hutoa msaada wakati na baada ya matukio makubwa shirika hilo hukabiliana na matukio ya asili kama mafuriko dhuruba na tsunami ila shirika hilo pia linaweza saidia pia katika dha dharura zingine kama uokoaji wima uokoaji wa ajali za barabarani utafutaji wa watu waliopotea pamoja na uhamishaji wa matibabu kila mamlaka nchini australia ina huduma yake ya dharura ya jimbo au wilaya priscilla grime ni afisa anayetoa msaada kwa watu wa kujitolea katika huduma ya dharura ya jimbo la victoria almaarufu kwa jina la vis amesema vi cs husaidia kuandaa jamii kwa majanga na pia kupiga makujibu janga linapotokea anasema sisi ni shirika la udhibiti wa mafuriko dhoruba tetemeko la ardhi maporomoko ya ardhi na tsunami ila kazi zetu za kila siku ni kazi za uharibifu wa dhoruba miti inayoangukia nyumba magari barabara so na vitu kama hivyo vyote ndipo wafanyakazi wetu wa kujitolea huwa wanaitwa kutoa msaada kwa hiyo tunafanya sehemu iwe salama kwa mfano mti unapoanguka juu ya pa tutatumia vifaa maalum na mifuko ya mchanga na vitu kama hivyo kwenye pa kufanya nyumba iwe salama katika mazingira mengine acs inaweza toa msaada kwa mashirika mengine hususan polisi na wazi mamoto kama anavyoelezea bigrm ambaye yeye pia ni naibu mdhibiti wa acs katika eneo la frankston anasema and... huwa tunafanya kazi za kutafuta na kuokoa pia tunasaidia victoria police kuwatafuta watu waliopotea na maeneo ya uhalifu huwa tunasaidia pia shirika la ambulance victoria kubeba watu kama mtu amejeruhiwa katika eneo ambalo si rahisi kufika tuna vifaa vya kuweka mgonjwa katika kitu tunachoita amu kisha tunaweza waondoa katika eneo la pori kwenye fukwe na sehemu kama hizo watu wetu wengi wa kujitolea wamefunzwa kukabilia na ukoaji wa ajali za barabarani matumizi ya misumeno ohns na huduma ya kwanza kwa hiyo kuna nafasi nyingi tofauti na fursa za mafunzo ambayo unaweza fanya ukijiunga kama mtu wa kujitolea andrew mcculo ni meneja mkakati wa kujitolea katika shirika la new south ns acs amesema watu wa kujitolea ndio uti wa mgongo wa huduma ya dharura ya jimbo anasema asilimia 99 ya so nguvu kazi ya acs inaundwa na watu wa kujitolea kwa hiyo tuna takriban watu wa kujitolea elf 1 kote jumboni newso ambao wako tayari kujibu wito wa msaada katika jamii zao masashina 4 ya siku tuna kikosi kidogo cha wafanyakazi ambao ni takriban wafanyakazi 250 watu wetu wengi ni watu wa kujitolea ambao hawalipwi bila watu hao hatungekuwa na mashirika tunayo na nchi nchini australia huwa tunategemea watu wa kujitolea kufanya hizi kazi nyingi za usimamizi wa dharura ni muhimu sana alisisitiza bwana makalo watu wa kujitolea pia hufanya aina tofauti ya vitu katika mfumo wa usimamizi wa dharura big iamesema kwamba kuna wanachama wanaoshiriki katika operesheni na wale ambao hawashiriki huyu hapa na maelezo zaidi zaidianasema vitengo vyetu vya vijijini daima huwa vinahitaji watu wapya wa kujitolea na hata kama unadhani kuwa pengine haufai kupanda juu ya paa na kukata miti kuna kazi zingine ndani ya kitengo hicho daima huwa tunahitaji watu wenye ujuzi wa fedha huwa tunahitaji wafanyakazi wa utawala wafanya tunahitaji watu ambao wako tayari kujumuika na jamii kuzungumza shuleni kuhusu kufanya nyumba ziwe salama dhidi ya dhuruba na mafuriko kwa hiyo ni njia nzuri ya kutoa huduma kwa jamii yako hata hivyo kwa mtu wa kujitolea katika shirika la ss kila atakayewasilisha ombi lake lazima apitie mchakato wa mchujo kuhakikisha anaelewa jukumu hilo na anaweza timiza masharti ya muda kwa mafunzo pamoja na kufanya kazi za kujitolea watu kujitolea wa kujitolea hupewa mafunzo punde wanapojiunga na s ila ni muhimu sana kama wanaweza fanya kazi kama sehemu ya timu kutatua matatizo alisema really the anasema ni muhimu uwe the mtu anayefikiria jamii mandhari ya kawaida kwa nguvu kazi yetu ya kujitolea ni kwamba wanataka saidia watu katika wakati wao wa mahitaji na wanastahili kuwa mwenye afya njema baadhi ya kazi tunazofanya zinaweza kuwa ngumu sana kama kutembea porini kuwatafuta watu wanaopotea kutembea katika fukwe vitu kama hivyo ila kuwa tuahuwa tunakupa mafunzo kwa chochote tutakacho kutuma ndani ya lori kufanya au kama unawakilisha acs utapokea mafunzo yote unahitaji kabla atukutume uwanjani kwa mjibu wa ncs watu ambao si raia wa australia ambao wana viza za muda wanaweza jitolea kutegemea na aina ya viza wanayo kwa ujumla kama viza ya mtu inamruhusu kufanya kazi ya kulipwa basi wanaweza jitolea pia na watu wenye viza wanaweza tazama taarifa za viza zao pamoja na masharti yazo mtandaoni kwenye tovuti ya idara ya maswala nyumbani aumaarufu watu wa kujitolea wanaweza pia jiunga na Wales, ACS, wakiwa na umri wa miaka 16 na kn ila lazima wajaze fomu ya idhini ya mzazi au wa mlezi wakati wanajiunga hata hivyo watu wa kujitolea wenye chini ya miaka18 hawawezi hudhuria matukio ambayo yanahusu uokoaji wa ajali za barabarani ina orodha ya mahitaji ya mwaombaji kuanzia kuwa na shauku wajasiri na kuwa na nia ya kutoa msaada kwa jamii yako hadi kwa waambaji wenye zaidi ya miaka 1 lazima wafanyiwe uchunguzi wa historia ya uhalifu kwa wale ambao wangependa kujiunga sehemu nzuri ya kuanzia ni tovuti ya SS katika jimbo au wilaya unakoishi kupata taarifa maalum wanamakalo na maelezo zaidi tena anasema right wapokea right watu wa kujitolea kutoka vikundi vya jamii tofauti vat na tuna nia ya kuzungumza na watu ambao wana ujuzi tiri, tofauti na mazingira mela tofauti mela na wanaweza enda kwenye tovuti ya as na, na kujaza fomu ya maombi wanaweza enda pia katika kitengo cha jamii ambacho kiko katika eneo wanakoishi wanawezazungumza na watu wa kujitolea na sasa ambao wako huko kuhusu jinsi hali ya kujitolea ilivyo na fursa ya tofauti ambazo zipo katika jamii yao wanamakala amesema pia kwamba alipojiunga na s kuwa mtu wa kujitolea takriban miaka 11 iliyopita alikuwa mwanafunzi chuoni na hakuwa na ujuzi wowote ambao as ilihitaji hata hivyo Use... nimejifunza jinsi ya kutumia msumeno na jinsi ya kutumia meno ya maisha au vifaa ambavyo unaweza ona katika ajali kubwa za barabarani kwa hiyo ujuzi muhimu wa maisha tunaweza funza hu kuhusu huduma ya kwanza na mafunzo ya msingi ya uokoaji huwa tunafunza pia elimu ya msingi ya kutumia vifaa vya maji ya dhoruba kwa hiyo dhoruba kubwa inapotokea tunaweza watuma watu wa kujitolea uwanjani wakiwa na ujuzi kuondoa matawi yaliyoanguka na vitu kama hivyo kisha kuwatuma nahuwatunaingia katika sehemu ya uokoaji katika eneo la uokoaji wima na kujifunza jinsi ya kushuka kwenye miamba wanamakalo wameongeza pia kwamba shirika la huthamini kuwa na watu wa kujitolea kutoka jamii zenye tamaduni tofauti ambao wanazungumza lugha nyingi ambayo si kiingereza pia anasema jamii zetu jumbwan ni tofauti na tuna lengo la vitengo vyetu vifanane na jamii yetu kwa hiyo tunahakikisha tuna, tuna kampeni zinazolenga kuwavutia watu kutoka mazingira tofauti au viwango tofauti vya ujuzi na uzoefu wanataka watu waje na walete tamaduni zao kwa acs na hiyo inaweza tusaidia kujumuika na jamii hizo zufi heidari ni anawasili ya afghanistan alikuja australia miaka ishirini iliyopita na sasa anaishi katika kanda ya victoria amesema ameshiriki katika shughuli nyingi za kuwatafuta watu waliopotea kuwa ukuwa wanyama na kusaidia polisi kutafuta eneo za uhalifu When I anasema nilipowasili hapa jinsi nchi hii ilivyonipokea ilinifanya ni hisi naitajifanyia jamii hii kitu hiyo ilikuwa sababu kuu iliyofanya ni jiunge na acs bwana hidari ameongeza kwamba amepata marafiki wengi kupitia shughuli zake za kujitolea katika shirika la acs telesieloloa ni mwanachama wa kitengo cha lizmo amesema kujiunga nakatika w1 ulikuwa moja wa uamzi bora aliowahifanyaanasema nimekuwa na kwa takriban miaka 8ne sasa nimekuwa moja a uzoefu bora wa maisha yangu tuna takriban wanachama 80 katika kitengo chachac ungeniuliza miaka kadhaa iliyopita kama ningekuwa nikifanya and hivi hiviningecheka tuna aina tofauti ya fursa katika acs nimepata marafiki wengi na kwa ujumla sisi ni familia yangu a ni familia yangu na ni kama pia familia yangu bila shaka alisistiza mama huyo na kwa makala kama haya pengine na, na mengine kama haya tambela tofauti yetu ananeambaoni sbsu mkwaju swahili makala aleandalia nadishyetu kra pasano na gode migerano hii niidhaa kiswahili ya sbs je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata