unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia ssu mkwaju swahili waendelea kusikia idhaa like kiswahili ya sbs wakiwa na migode migharano tukuleta makala studies, ya kutoka studio zetu za sbs yakiwa ni makala ya kwanza katika mwezi mtukufu wa ramadhan tukiwatakia wote wanaofunga wote wapendwa katika dini la kiislamu ambao wanatusikiliza wana kwa sasa watekia mfungo wenye baraka na wenye utulivu katika kipindi hiki cha mwezi mtukufu wa na bila shaka tunaweza kuzungumza na baadhi ya waumini hao katika makala yajayo kuweza kujua taratibu ni gani kwa wale ambao si waislamu kuweza kuelimisha kidogo na kuweza kuwapa fahamu ya dini za like kiislamu pamoja na tamatuni, pa tamaduni na desturi zao ni gani ili kuweza kuwa na uelewa zaidi vile vile katika wakati wa pasaka nao pia wakrisma watatoa elimu yao opia, kwa upande wao pia kwa ajili ya kuweza kuelimishana moja kwa mwingine lakini kwasa tuzungumzi swala zima la biashara wakati wa ramadhan inakuwaje je watu wanakuwa na ile hari ya kuweza kufanya kazi kwa abidii sana ama wanakuwa ni kuweza kuzingatia sala zaidi kuliko biashara yotetuaza kusikiza muda si mrefu karibukatia makalaidhaa ya kiswahili yakmgmgeamkala ya a utokast zetu za SBS. na mtandaonimbaoni mkoaju swahilnaama apata makala a pia wenye uurasawetuakmbaonkaju swahil na iwapo ungependa kutuandiki kwa br pepe km unapendekea makala ama loloteilebalepeda kuuu tugeuzia macho sasa katika swala zima la biashara ndogo hususan katika wakati wa mwezi mtukufu wa ramadan kula kusali na kuchangia upendo ndivyo jamii za waislamu wa australia husherehekea mwezi mtukufu wa ramadan mwaka huu ni mara ya kwanza katika miaka mbili wataweza kusherekea mwezi mtukufu bila vizuizi vya uviko 19 mabango ya ramadan yamebandikwa na vyakula vya ziada vimeagizwa katika mgahawa mmoja mjini sydney unaomilikiwa na muhamad masum alam aliyehamia nchini kutoka bangladesh mwanaume huyo mwenye miaka 42 anajiandaa kuulisha familia yake pamoja na wateja wengi waislamu katika wakati wa mwezi mtukufu wa ramadhan na ana shukrani kwa mwisho wa vizuizi vya janga mwaka huu hatuna makatazo ya kutoka hakuna vizuizi au vikwazo well well. kwa mgahawa pia pamoja so na kuwa nyumbani kwa hiyo tutakuwa na sherehe za wazi za ramadan baada ya wiki mbili kwa hiyo tumebarikiwa na tunafuraha wakati wa ramadan takriban waumini laki sita wa kiislamu nchini australia hufunga wakati wa masaa ya mchana na huwa wanatarajiwa kuwasaidia wasiojiweza mida ya usiku familia hujumuika pamoja kufuturu pamoja kwa kuchangia chakula na wakati huo huleta pia mageuzi kwa huduma katika biashara zenye wateja wengi wa kiislamu kama biashara ya masum ambaye amewaajiri wafanyakazi wa ziada kumsaidia watu wanaofunga hawaji kwa chakula cha mchana uh, mida jioni tunawateja wengi mida ya kufuturu na mida ya chakula cha jioni ijumaa na usiku wa jumamosi mwaka huu tunapanga well, kuwa na usiku mrefu kubaki wazi kwa masaa mengi ili waweze pata chakula cha usiku pia ambacho huitwa sahur kalenda ya kiislamu hufuata awamu za mwezi zinazojulikana kwa kawaida kama mzunguko wa mwezi matokeo yake ni kwamba mwezi mtukufu wa ramadan huanza takriban siku kumi mapema kila mwaka katika kalenda ya kigregorian mwaka huu pasaka wa kristo itakuwa karibu ya mwezi wa ramadan amir al isa ni mhamiaji kutoka palestina yeye ni mmiliki wa gari la kuuza chakula kwa jina la knefe ambayo ni sehemu ya mwezi wa sherehe zilizopangwa katika kitongoji cha liverpool mjini sydny bwana mir ni mkristo wa dhehebu la waorthodos na wapishi wake wanaojulikana kama waukaji wa mandevu wanajiandaa kwa sherehe ya ujumuishi bwana mir na maelezo timu yetu ina waislamu na wakristo kutoka mazingira yote inaohusu hizi tamaduni zote tofauti dini na mataifa wakija pamoja kusherekea maisha kwa hiyo tutaoka na kutikisa ijumaa juma mosi na jumapili katika mwezi wa aprili kwa hiyo tunatazamia kuwaletea watu furaha imani ya wateja ipo watu wanataka toka na kuwa pamoja na familia na marafiki wao kwa hiyo tunataka sherekea hilo alisistiza bwana amir muslim aid australia ni miongoni mwa mashirika ya misaada yanayohakikisha wasiojiweza wanahudumiwa pia shazil reman ni mkuu wa masoko katika shirika hilo alipozungumzia hoja hiyo alisema kwamba chakula ni sehemu muhimu ya ramadan amini usiamini watu wanapofunga lazima pia wafuturu kwa hiyo muda wa kufuturu unapofika kuna maelfu ya watu haswa barani asia na afrika ambao hawana vya kutosha hata kwa mlo mmoja na lengo letu ni kusaidia angalau watu lakisita wakati wa ramadan katika zaidi ya nchi 21 kote duniani ameongezea kuwa takriban nusu ya michango huwasili katika mwezi wa ramadan na kusaidia kuwekeza maelfu ya vifurushi misada, ya vya misaada ya vyakula huyu hapa na maelezo zaidi tena kutoa ni sehemu ya dini yetu ni moja ya nguzo tano za uislam na kutoa asilimia 25 ya mali yako kila mwaka ni lazima kwa kila mwislamu bwana reman ameongezea kuwa shirika kama muslim aid australia hutoa msaada kwa upana kupitia milo yake ya huruma kwa watu wa ukrain waliotawanywa pamoja na wahanga wa mafuriko ya ustralia um, uh, mafuriko ya hivi karibuni yaliyoathiri uh, pwani ya mashariki yamekuwa mabaya sana na muslim aid in, australia imekuwa katika mstari wa mbele yikitoa msaada haswa uh, katika maeneo yaliyopata pigo zaidi uh, wate unatoa uh, vyakula uh, vilivyo tayari kuliwa pamoja na msaada mwingine ila bila shaka uharibifu haujaisha tukirejea katika kitongoji cha glseville mjini sydney masum alam amesema kwamba wakati waislamu hutoa shukran katika njia mbalimbali kote duniani ujumbe wa ramadan ni ule uleule ningependa ambia waislamu wote kote duniani heri ya ramadan naombeni msamaha world. na baraka katika mwezi huu mzima pamoja na furaha kwa familia zote duniani kwa taarifa hii pamoja na makala mingine kama haya tembeleni tofuti yetu wanaoni ambao ni spscau mkwa juu swahili makala hala yanaliwa na waandishi wetu masilia aili na gode migerano kwa niaba idhaa ya kiswahili ya sps tunawatakia wasikilizaji wetu wapendwa wote kutoka dhehebu la kiislamu heri ya ramadhan penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook