unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbscomau mkwaju swahili wasikiliza idhaa like kiswahili ya sbs naye hapa ni taarifa kamili ya habari mwakazi na ashirikisho georg frnbur amedokeza hatua za kuregeza gharama za maisha pamoja na mpango wa muda mrefu kwa uchumi katika bajeti ya leo jumanne usiku bajeti ya k22 2 inatarajia kuonyesha kiwango cha ukosefu kwa ajira kimepungua hadi asilimia 35 kufikia robo ya septemba mwaka huu ambayo itakuwa ni kiwango cha chini tangu mwaka 1 inatarajiwa pia kujumuisha malipo ya mara moja dola 20 kwa waustralia wenye mapato ya chini bwfenber anaishiria pia bajeti kuwa mpango wa muda mrefu wa uchumi unaotoa ujuzi unawekeza kwa usalama wa taifa unajenga miundombinu zaidi na inapunguza gharama za nishati alipozungumza na waandishi wa habari bwaalisema kwamba The is Unemployment... bajeti ya usiku wa leo itaonyesha ukuaji uko juu ukosefu wa ajira uko chini na mishahara inaimarika tutapokea gawio la uchumi imara na uboresho kwa bajeti mapungufu yatakuwa chini deni kama sehemu ya uchumi itafikia kilele mapema na chini kuliko ilivyotabiriwa kabla kwa upande wake kiongozi wa upinzani antony albanisi amesema wakati chama cha leba akitakuwa kizuizi kwa malipo ya msaada yaw mara moja muda wa tangazo hilo unashukiwa ukizingatia uchaguzi unaokuja bwana albanizi alieleza shirika la habari la abc kuwa serikali haina mpango wa muda mrefu wa kuregeza shinikizo za maisha kwa sababu asiba tunachohitaji ni mpango kwa uchumi si mpango wa kusaidia serikali ya mseto kuongoza kwa mhula wa nne na hivyo ndivyo tunaona kutoka serikali hii ina siasa nyingi na mipango michache kama inavyokuwa kawaida alishtumu kiongozi wa upinzani albanizi na vikundi vya utetezi wa walemavu vimewasili mjini cambra kabla ya kutangazwa kwa bajeti kukabidhi barua ya wazi kwa bunge inayoomba mageuzi yafanywe kwa mfumo wa ndis kundi hilo liliwasilisha barua hiyo kwa kiongozi wa chama cha leba antony albanisi pamoja na msemaji wa ndis katika upinzani bill shotten mapema leo jumanne barua hiyo iliwaomba viongozi ha wa ahidi kurejesha mfumo huo katika hali yake ya zamani walaongeza pia kuwa watu wengi wenye ulemavu wamepitia uzoefu mbaya na makato ambayo sababu hazijawekwa wazi kwa mipango yao hali ambayo imesababisha magumu na kukata tamaa eli de machele ni mkurugenzi mtendaji wa shirika la inclusion australia alieleza kundi hilo uzoefu wake binafsi na mfumo wa ndis aliongeza kuwa kampeni yao haihusu tu hela bali inahusu pia heshma kwa watu wenye ulemavu pia piabia anasema kwamba hawakuweza nipa hata hela za kutosha kununua vifaa vya kazi kwa mwaka mzima sikuonwa kama binadamu tena nilizingatiwa tu kama namba kwenye karatasi alisistiza na katika taarifa zingine amri saba za kuhama zimetolewa katika eneo la kaskazini za jimbo la hali kija baada ya hali mbaya ya hewa kurejea katika kanda hiyo huduma ya dharura ya jimbo hilo imesema inatarajia mafuriko wastan katika mji walim haswa katika maeneo ambayo yalikabiliwa kwa mafuriko mwezi uliopita ofisi ya utabiri wa hewa nayo imetabiri kuwa maeneo ya Kaufsaba, bu na gretydy yataathiriwa sanastook ni waziri wa huduma za dharura wa jimbo la South Wales. amesema mafuriko ni ukweli wa hali mbaya ila serikali iko tayari kuwasaidia waathiriwa nasmatakawhakikishia uh, kuwa tunasimama ya kidete na watu wa kanda ya kaskazini tutapitia wakati huu juhudi zetu za upwanaji zinaendelea na nzinaweza simamishwa kwa masaa 48 yajayo tunapopitia hali hii mpya ya hewa ila itaendelea na tutaendelea mbele alisistiza waziri cook na katika ukanda wa q hali ni mbaya baada ya mtu mmoja kutangazwa kufa kupitia mafuriko ya maji katika eneo ya kusini mwili wake ulipatwa na polisi katika mto ambao ulikuwa huko karibu ya atowomba ama Solen Creek, kwa, kwa jina la n c karibu ya towomba asubuhi ya leo mwanaume huyo anaaminiwa kuwa katika umri wa miaka arobaini aliweza kufagiliwa kwa maji hayo alipokuwa akitoka ndani ya gari lake baada ya kukwama katika mafuriko ama maji mafuriko mapema mas, masaa ya alfajiri ya jumatatu kifo chake kinakuwa ni pamoja na kifo cha mwanamume mwingine pamoja na wa tano ambao walifia ndani ya gari lake walikuwa wakisafiri katika eneo la king thop kaskazini magharibi ya hapo jumatatu tatu tukiia taarifa zingile ambazo tuaandalia kwa sasa ni pamoja na taarifa kuhusiana na rais o biden ambaye rais wa biden raismrekiau alisema kwamba hata umba radhi baada ya kutamka hivi karibuni kwamba rais wa urusi vladimir putin hawezi kusalia madarakani akisisitiza kwamba alionyesha asira ya kimaadili na sio wito wa kuondoa utawala wa moscow wanasema kwamba watu kama hao sio wa kuongoza nchi lakini wanaongoza licha y kuwa ni viongozi haimaanishi kwamba siwezi kuelezea hasira yangu kuhusu hilo biden aliwaambia waandishi wa habari jumatatu kwenye ikulu ya marekani anasema pia sikuwa nikieleza mabadiliko ya sera jambo la mwisho ambalo siwezi kufanya ni kuingia kwenye vita vya ardhini na vita vya nukla na urusi urusib iliongezea wakati akitupilia mbali hisia kwamba matamshi yake yanaweza kuongeza mivutano juu ya vita nchini ukran wakati huo marajeshi wa urusi wamesitisha harakati zkusana mbele kuelekea mji mkuu wa ukran wa huku wakionekana kulenga tena maeneo ya mashariki mwa ukran kulingana na afisa mwandamizi wa wizara ya ulinzi ya marekani aliyezungumza katika hafla maalum na tukia taarifa zingine ambazo zimejiri katika siku chache zijazo na zilizopita kwa mradhi tukielekea kule afrika ambapo upinzani kiongozi wa upinzani nchini zimbabwe nelson chemisa ameeleza matumaini kwamba chama chake cha ccc si, si, si. kitashinda uchaguzi mkuu wa mwaka ujao hii ni baada ya chama cha ccc kupata theluthi viti katika uchaguzi mdogo wa bunge na manispaa licha ya kupitia hali ngumu sana wakati wa kampeni chama hicho ambacho kiliundwa miezi mitatu iliyopita kutoka kwa chama cha upinzani cha movement for Change, mdc kinaonekana kutoa ushindani mkali dhidi ya chama kinachotawala cha kimeshinda viti19 vya bunge kati ya viti 28 uchaguzi huo umefanyika kutokana na vifo kujiuzulu na kuondoka kwa wabunge wa chama cwa cha, mdc chama cha, cha misa pia kimeshinda viti 75 kati ya viti 22 vya maspa tukilekea moja kwa moja hadi katika mashariki afrika nchini kenya ambako kwa sasa mahakama nchini kenya jumatatu imewaachilia uhuru waendesha bodaboda ks waliokamatwa kutokana na shambulio baya dhidi ya mwanadiplomasia wa kike baada ya serikali kushindwa kutoa ushahidi wowote dhidi yao bodaboda walikamatwa mapema mwezi huu kutokana na msako baada ya video iliyosambaa kwenye mitandao ya kijamii kuwaonyesha wanaume hao wakimvamia wakimvua nguo msichana wa na kumpapasa huku akipiga kelele kuomba msaada akiwa ndani gari lake baada ya kulazimishwa kufungua mlango mahakama ya nairobi imeamuru waachiliwe huru mara moja baada ya aendesha mashtaka kusema kwamba hawakupata ushahidi wa kutosha kuhusisha waendesha bodaboda hao na uhalifu kwa vileafisa aliyefanya uchunguzi akupata ushahd wa kustawashukiwaninawachilia huru alieamuru jaji mwandamizi wa mahakama maha nanzushi mwanaume wa 17 anayedaiwa kuwa kiongozi wa shambulizi hilo ataendelea kukabiliwa na kesi na anakabiliwa na kifungo cha maisha jela ikiwa takutwa na hatia ya unyenyesaji wa kingono alikamatwa wiki mbili zilizopita karibu na mpaka wa tanzania na kenya kwenye umbali wa kilomita 43 kaskazini magharibi mwa nairobi baada ya kuwepa kamatwa kupitia mfereji wa maji taka polisi walisema katika taarifa waliotoa kwa kwa raia na pamoja na taifa zima la kenya tukiangazia hali hivua katika taarifa za michezo tuanzia katika mchezo wa cricket ambapo ka upande wa cricket ya wanawake mchezaji wa taifa ya australia Elise perry hatoshiriki katika mechi ya nusu fainali ya kombe la dunia dhidi ya timu ya timu ya wanawake west indies baada ya kutofanikiwa kupona mapema kwa jeraha la, la mgongo ambalo limemweka nje kwa muda wa siku chache ililopita mchezaji huyo itabiti sasa tazamia mechi hiyo akiwa nji uwanja akitarajia kwamba wenzake wataweza kumsaidia kufika katika fainali ambako kwa atarajia kwamba anaweza akapata uwezo wa kuweza kushiriki peri alipata jira hilo katika mechi ya wiki liopita juma nne katika mechi ya kundi dhidi ya afrika kusini ambapo alifanyiwa vipimo jana lakini kwa bahati mbaya akufanikiwa kupona kama ilivyokuwa inatarajiwa na kwa upande wa waa wanaume ni swalazima la sherehe ya mibada ya, ya ukumbusho yan ambayo itafanywa kesho mida ya jioni kwa masaya mashariki ya australia katika uwanja maarufu wa mcg ambako bwana alikuwa ndie gwiji kabisa pale katika uwanja huo akionyesha ubabe wake katika mchezo huo na inatarajia kwamba ibada hiyo itahudhuriwa na takriban mashabiki elf ambao wataweza kuingia pale kuweza kushiriki katika hafula hiyo na pia inaaminiwa kwamba watu wataweza kutazama ibada hiyo kutoka mataifa kama pakistan uingereza na hata india pia wataweza kujiunga na waombolezaji katika hafla hiyo shn mwenye miaka 5b alifariki akiwa katika mapumziko kule thailand na alifanyiwa ibada ya faragha ya kifo kule wiki mbili zilizopita mjini melbourne ambako pia aliweza kuagwa na marafiki pamoja na watu wake pia, wa karibu pia kwa upande wa mchezaji wa cricket wa zamani alikuwa na haa kueleza shirika la habari la 9 kuhusiana na ibada hii pamoja na rafiki yake ambaye amewatuacha amesema nadhani huo ndio urithi ambao amewacha kwa cricket ameacha ame uelewa na uelewa kwamba kwa kila mchezaji ambaye amerithi jinsi alikuwa anacheza na, na mbinu zua akitumia pamoja na maarifa na ubora wake wa sana ndio ametuachia hn bwanaglen maxwll alisema hapo katika taarifa za soka kwa sasa tazami hali ambayo imekuwa kwa upande mmoja ambapo mfunzi wa timu ya taifa mwalimuwa timu ya taifa a kwa upande wa mpira wa miguu amesema kwamba hana wasiwasi wote kuhusu hatma yake baada ya hisia pamoja na uvumi sana kuhusu na, nafasi yake katika wadhifa huu kama kiongozi ama kama mwalimu wa tima taifa ya soka baada ya taifa kushindwa kufuzu moja kwa moja kwa kombe la dunia na sasa inahitaji mechi za mchujo kuweza kufuzu katika kombe la dunia sema kwamba yuko tayari na naanafanya kazi inavyostahili na ueledi wote ambao wanao lakini mengine yyote ambayo anasemwa hajali hata kidogo anasema sijasoma chochote lakini uh, nimepokea ujumbe kutoka marafiki ambao ni watu ambao nilicheza nao zamani na ni marafiki kwa hiyo ninaungwa mkono na marafiki wangu lakini nina lengo langu kuu ni mechi hii ambayo iko kesho na mechiho itakuwa ni alfajiri kesho mida y saa kumi namoja za alfajiri kwa masa ya mashariki ya australia mechi hiyo ikichezwa mjini jeda saudia ambako saudia tayari ishafuzu pamoja na japan katika kombe la dunia ambayo itakuwa mchini qatar ambako itakuwa ni mechi ambazo ni zingine za kufuzu pale zinatarajiwa na sasa auslia itabidi sasa imenyane na mshindi wa tano ama timu itakuwa nambari tano katika kundi la timu kutoka marekani ya kusini ambapo sasa itakuwa sasa yule ambaye atapata nafasi hapo ndiye atakayeweza kushiriki kwa sababu awakuweza kufuzu moja kwa moja kama ilivyotarajiwa tukiangazia hali ilivyo katika masoko kabla ya taarifa ya bajeti kutangazwa kwa sasa dola moj marekani sawa na dola 1 na sent 33 za australia dola moja a australia na, na faranga emoja 4 za burundi dola mojas saana faranga 99a za jamono a farana 9aana shilingi297 za ugandadolaa shilingihi ishirini za kenya wakati dola moja mojaustralia ni sawa na shilingi 1739 na 8 za tanzania tukitazama hali ilivyo katika utabiri wa hali ya hewa kwa sasa mjini, mjini Adelaide, hali iko hivi nywzoto pale ni 228 wakati mjinim ambako tarajio kubwa la bajeti litatolewa leo itakuwa Brisbane, ni kwamba nyzoto pale 21 b ikiwa ni 229 pamoja na mvua mamanyun ya mvua baadaye kidogo wakati da ni 295 wakati tukielekea br ni 165 vilevile mjini Perth ni 32 19 wakati mjini sydney ni 224 pamoja na mvua zitakazoendelea kunyesha usiku kutwa kufiki punde msho tarifa bar mbao bakia nasi kwa makala mengine mbayonakuja muda usio mrefu waendelea kuskiriza kiswahili ya yasps enda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook