unasikiliza idhaa ya, ya kupitia, mkwaju, idha kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sscu mkwaju swahili namwendelea kuisikia idhaa ya kiswahili ya sbs zikiwa na migode miganano katika studio za sbs tukiendelea makala matumwandalii ambayo zakapata yote kwenye tovuti yetu sbscau mkoaju swahili pamoja na kupata ratiba ya makala tunapeperusha pamoja na makala mengine mengi zaidi ambayo yamehifadhiwa pale kwa ajili ya matumizi yako pamoja na wengine ambao unaoshirika nao kumbuka pia kwamba wazapata makala haya kwenye ukurasa twa facebook faebookcom mkoaju sbs swahili naosa pia kwamba unaweza ukatuandikia kwa, kwa pepe swahilissau iwapo unalotali la kutujuza kama unapendekeza makala ama hata kama una maoni yeyote kuhusu yale ambayo umesikia unakaribisha kuweza kuchangia maoni yako muda na wakati wowote unaokufaa ama kwa raha zako lakini kwa satuzungumzia swalazima la afya hususan afya ya moyo kila mtu anao na kila mtu ana wajibu wa kuweza kujikinga dhidi ya magonjwa ya moyo na ni kwa maslahi yako kujua cha kufanya namna ya kuweza na kujikinga maradhi ya moyo ugonjwa wa moyo ni sababu kubwa ya kifo nchini australia kwa wastan maustralia mmoja hufa kila dakika kumi na mbili kwa sababu ya ugonjwa wa moyo inapokuja kwa swala la mshtuko wa moyo maustralia mmoja hufa karibu kila saa moja je unajua jinsi ya kutambua dalili za mshtuko wa moyo na cha kufanya inapotokea haraka unavyotambua dalili za mshtuko wa moyo na kutafuta matibabu ndivyo utakuwa na fursa zaidi ya uponaji kamili kwa mjibu wa australia wide first aid ugonjwa wa moyo umekuwa sababu kubwa ya vifo vyote vy kwa zaidi ya nusu ya karne hapa nchini australia data kutoka ofisi ya takwimu ya australia inayojulikana kwa ufupi kama abs imebaini kuwa takriban watu 13 walikufa kwa sababu ya ugonjwa wa moyo nchini australia katika mwaka wa f221 tumeuliza daktari wa moyo gary jennings kutoka shirika la Heart foundation kinachoendelea haswa mtu anapopata mshtuko wa moyo alisema kwamba hat happens i um, its when thereis a narrowing andboae of one of the mainartie that suply thehrtml anhetldosnt get enoudkeabisaa kamba kinachotokea ni wakati kuna kupungua Kansma. na kuziba kwa mishipa inayotoa huduma kwa misuli ya moyo na misuli ya moyo haipati hewa safi ya kutosha pamoja na virutubisho vingine kwa hiyo haiwezi pona chini ya mazingira hayo wakati ishara za onyo zinazotofautiana mtu kwa mtu mwingine kuna ishara kadhaa za kawaida za mshtuko wa moyo daktari wa moyo rob perel kutoka queensland cardiovascular group amesema unastahili kuwa makini kuhusu maumivu ya kifua kwa asb an be... anasema ya kwanza ni maumivu maumivu ya kifua na maumivu ya kifua na maumivu mabaya na haya ishi kawaida yatakuwa katika upande wa kushoto wa kifua ila inaweza kuwa katika pia sehemu nyingine maumivu hayo utayahisi kuanzia sehemu ya kushoto ya mdomo hadi katika mkono wa kushoto hiyi ni moja ya aina ya maumivu ya kifua kuna aina nyingine inayoitwa nna ambapo mtu anapata maumivu sugu na pia yanasababishwa na ugonjwa wa mishipa ya moyo ila sio mshtuko wa moyo haya yanaweza kuwa maumivu mabaya unapotembea kisha yanapotea unapopumzika na ni katika sehemu moja dalili zingine zinajumuisha kuwa na hisia ya kunyongwa kooni kuhisi ni kama mikono yako ni mizito kupungukiwa kwa pumzi kuhisi kwamba una kichefuchefu kuwa na joto la baridi pamoja na kuhisi kizunguzungu daima piga simu kwa namba hii suf sfsuf mara moja kama unahisi wewe au mtu mwingine huenda anakumbwa kwa mshtuko wa moyo hilo linapotokea a dktari rob peel amesema kwamba kuna vitu kadhaa unaweza fanya kupata msaada the only thinyou kan ey really do aboutiget toospita as uik as you kan or all anambulnce anasema kitu cha pekee ambacho unaweza fanya haswa ni kufika hospitalini haraka wezavyo au ita gari la dharura la ugonjwa unaweza tumia asi wakati huo maana itakusaidia maafisa wa dharura watakupa as watakapowasili unastahili keti inaoepuka kuweka shinikizo zaidi kwa moyo wako hadi mtu atakapofikisha mahali ambapo unaweza fanyia uchunguzi wa matibabu ya kina huenda hautakuwa na uhakika kuwa unakumbwa kwa mshtuko wa moyo ila kama kuna shaka lolote nenda hospitalini dgayenin amesistiza kuwa kila dakika ni muhimu na mara nyingi unaweza dhani mtu anapata mshtuko wa moyo ila sivyo ila hiyo haimaanishi kuwa si muhimu ni bora zaidi kwa m- watu kufanyiwa vipimo na kupatwa wako sawa badala ya kuwakosa watu ambao wamekumbwa na mshtuko wa moyo na wanaacha hali kuwa tete kwa sababu katika kisa hiki matibabu yanahitajika haraka kila dakika inaweza saidia kuokoa misuli ya moyo na kuwa na maisha bora zaidi baadaye kwa watu nchini australia nusu ya wanaume na heluthi ya wanawake wenye zaidi ya miaka45 watakumbwa kwa ugonjwa wa moyo katika maisha yao idadi hiyo iko juu sana ila taarifa nzuri ni kwamba hali hiyo inaweza ipukwa to amesema kwamba ni muhimu kuwa na hali ya maisha ya afya nzuri na uko in no. kwenye hatari zaidi ya mshutuko wa moyo kama wewe ni mvuta sigara kama wewe ni mnene sana kama ufanyi mazoezi kama una mafuta mengi kama una kiwango cha juu cha shinikizo la damu na kama una kisukari pia kama una historia ya ugonjwa wa mishipa ya moyo katika familia yako kwa hiyo jibu la jinsi ya kuepuka mshutuko wa moyo ni usivute sigara hakikisha una uzito wa kawaida wa mwili unafanya mazoezi unakula vyakula vya afya nzuri na unaepuka matumizi ya mafuta mengi katika chakula chako kama una shinikizo ya juu ya damu inahitaji kutibiwa na kama una kisukari hiyo ialisimamiwa vizuri sana alisisitiza perel gayin kwa upande wake ameelezea kwa nini wanawahamasisha watu wafanyiwa uchunguzi wa shinikizo ya damu yao huyu hapa na maelezo zaidi nasema kwa sababu tunajua down. kuwa angalau nusu ya watu nchini australia wana shinikizo ya juu ya damu hawajui kuihusu au hawajairejesha katika kiwango chenye afya nzuri tunajua ni kitu ambacho kinaweza leta tofauti kubwa katika ugonjwa wa moyo katika jamii daktari huyo wa moyo ana ushauri mwingine wa mwisho ambao unaweza kuwa maisha yako nyenyuka kutoka hicho kit, kiti na ufanye mazoezi ameongeza kwamba weve lent about thehazard f tumejifunza kuhusu madhara ya kuketi sana ya kuwa na utulivu sana haihusu tu mazoezi sehemu kubwa ya maisha yetu yanaohusu kuketi mbele ya kompyuta kuketi kazini kuketi ndani ya basi au gari ukienda kazini moja madhara ya maisha ya kisasa ni kwamba tuna keti sana na hiyo inachangia katika ugonjwa wa moyo na magonjwa mengine alisistiza drjenins na uwezekano wa kupata mshtuku wa moyo ni mdogo sana kama unaishi maisha ya afya nzuri ila ikitokea kwako au mtu wa karibu yako kumbuka dalili nachukua hatua haraka maana hatua hiyo inaweza okoa maisha yake ama hata maisha yako binafsi kwa taarifa zaidi tembelea tovuti ya the thehun anoni yao nirg au pia tembelei tufuti yetu sbscoau mkoaju swahili ambako utapata makala haya na mingine mengi zaidi tulichapisha pale kwa matumizi yako makala alaendelewa na wandishi wetu audre buget na gode migerano hii ni idhaay kiswahili ya sbs penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye faebok