unasikiliza idhaa ya, ya kupitia, mkwaju, idha kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbscoau mkwaju swahili wnasikiliza idhaa kiswahili ya sbs inaiyapakiwa ni taarifa kamili ya habari kisomo na miigodee migeranu waziri mkuu scott morrison amesema uwekezaji wa dola milioni 60 katika utalii ambao umetengwa katika bajeti ya shirikisho utasaidia kurejesha ajira katika eneo la kaskazini queensland mfuko wa uwekezaji unajumuisha dola milioni45 katika muda wa miaka mbili kwa shirika la tourism australia ili liweze lenga maeneo ya kanda yanayoathiriwa na uhaba wa watalii wa kimataifa uwekezaji wa ziada wa dola milioni15 utatolewa hususan kwa shirika la utalii la tourism tropical north queensland kwa shughuli za kuwavutia wageni watembelee eneo la great Barrier reef akizungumza kutoka kens mapema hii leo jumanne bwana marison alisema muda umewadia kwa watalii wenye visa za kufanya kazi kurejea katika eneo hilo na Going to be lots of anasema kwa watalii wenye viza za kufanya kazi ambao wako australia muda umefika kurejea katika maeneo ya kaskazini kwa sababu kutakuwa watalii wengi ambao watakuwa wanakuja na biashara za hapa zitakuhitaji ufanye kazi huku pia nitahamasisha mje huku kaskazini kutakuwa fursa nyingi na naweza sema hivyo pia kwa australia wengine wakati huo mwekahazina wa chama cha leba charm amesema tangazo za bajeti ya serikali shirikisho mwatesha yake kimsingi ni uchaguzi bwana charme ameongezea kuwa bajeti hiyo inastahili kuwa bajeti inayolenga siku za usoni si tu uchaguzi now if this government truly cared about the cost of living pressures on australian working families they wouldn't have spent the best. and some of them come back but yet maslahi ya maisha maslahi ya wa ostra mtiani wa bajeti hii ni je inapunguza shinikizo kwa gharama ya maisha kwa uajibikishaji na je inalenga tena jamii zilizokabiliwa na mafuriko na zile zilizoathiriwa na majanga ya asili je inaanza kukabiliana na oporaji na matumizi mabaya yanayoelezea bajeti hii na kuirejesha tena katika hali ya uajibikishaji na je inafanya uchumi wetu kuwa na hali ya ustahimilivu na bajeti zetu za familia kustahimili na je inainua kiwango cha kasi kwa uchumi wa australia mwanachama zapo akiwa na maswali mengi majibu yakiwani machache na kiongozi mpya wa jimbo la kusini australia pte maanascs ametangaza mageuzi kwa usimamizi wa uviko katika jimbo hilo ameongezea kuwa baraza lake la mawaziri litachukua nafasi ya kamati ya uviko 19 ambayo ilikuwa ikihudumu kwa swala hilo anasema kutokwa mageuzi kwa sera na michakato kwa usimamizi wa uviko katika jimbo la kusini australia chini ya uongozi wangu naweza atangaza leo kuwa kamati ya utayari ya uviko inawekwa kando na nafasi yake itachukuliwa na kamati ndogo ya baraza la mawaziri kamati hiyo ndogo ni baraza la usimamizi wa dharura alisema bwana malanascus amesema pia kuwa anataka baraza la mawaziri liwe na nafasi muhimu katika usimamizi wa uviko ambao utakuwa sambamba na sera ya taifa ametangaza pia kuwa mbunge wa kona chris picton atakuwa waziri wa afya na ustawi wa jimbo la kusini australia tukiangazia taarifa zingine ambazo tumeandalia ni pamoja na kwamba rais wa ukraine volodimir zelenski amewatolea wito raia wa nchi hiyo kuendelea na mapambano dhidi ya wanajeshi wa urusi katikati ya ongezeko la mashambulizi dhidi ya raia akizungumza kwa njia ya video bwana zelensi amesema kwamba wameona na wametumwa wakifyatua risasi kwa watu walio uhuru na kuwataja wanajeshi wa urusi kama watumwa wa propaganda rais huyo wa ukrain ameongezea kuwa vita hivyo vinawageuza raia wa kawaida wa ukraine kwa mashujaa na kwamba ushujaa huo pia umeshangaza maadui wanajeshi wa urusi jana jumatatu walitumia mabomu na kufyatua risasi hewani ili kuzima maandamano katika mji wa kusini maheson awaandamanaji hao wanapinga hatua ya kuchukuliwa kwa nguvu mji huo wa kusini mwa ukraine baada ya uvamizi wa mwezi uliopita waziri wa mambo ya nje wa ukrain dmitri koleba alichapisha video kwenye mtandao wa twitter akimwonyesha mwanaume aliyebeba bendera ya ukran aliyejeruhiwa kwa risasi kwenye video hiyo milio ya risasi inasikika na kuonyesha watu waliobeba bendera wakimbia ili kumsaidia mwanaume huyo aliyekuwa akivuja damu kulekea barani afrika ambako vikosi vya usalama vya sudan vilimpiga risasi na kumua kijana mmoja siku ya jumatatu wakati wa msako mkali dhidi ya mapinduzi ya kijeshi ya mwaka jana madaktari walisema sudan imekumbwa na machafuko makubwa tangu mapinduzi ya kijeshi ya oktoba yaliyoongozwa na mkuu wa jeshi abdul fatah al burhan ambayo yamesababisha maandamano ya mara kwa mara brashid mwenye umri wa miaka 17 aliuawa huko durma baada ya kupigwa risasi ya moja kwa moja kifuani na mamlaka ya mapinduzi ilisema taarifa ya kamati kuu ya madaktari wa sudan kifu chake kinafikisha idadi ya watu89 waliouwawa katika harakati za kupinga mapinduzi kamati hiyo iliongezea mapinduzi ya kijeshi ya oktoba2 yalivuruga makubaliano dhaifu ya kushirikiana madaktari kati ya kwa mradhi kushirikiana madaraka kati ya jeshi na raia yaliyojadiliwa baada ya kuondolewa kwa kiongozi wa muda mrefu nchini humo sud- sud- sudan omar al bashir hapo mwaka 219 maandamano ya jumatatu yalifanyika haswa katika mji mkuu wa khartum na miji jirani ya omdurman na kaskazini mwa khartum vikosi vya usalama vilifyatua gesi ya kutoa macheuzi ili kuzima maandamano hayo kwa mujibu wa walioshuhudia maandamano jumatatu yalikuja huku marekani ikisema kwamba imeweka vikwazo kwa ya central reserve police amacrp nchini sudan kutokana na matumizi yake ya nguvu kia kupita kiasi dhidi ya wanamanaji wanaounga mkono demokrasia kulingana na waziri wa fedha babrian nelson tukielekea nchini kenya ambako serikali ya taifa hilo imesema kuwa inatarajia uchumi wake kuimarika kwa asilimia sta mwaka huu baada ya kunawiri kwa asilimia 99 katika robo ya tatu ya mwaka wa kifedha a 221 pamoja na kuongezeka kwa mapokeo ya fedha kutoka raia wake wanawishi uhaibuni serikali hiyo ya rais kenyatta baada ya kushuhudia ukuaji wa uchumi wake kupungua kwa asilimia mwakawa kutokana na athari ya maambukizi ya virusi vya korona pamoja na kiwango cha mfumo kwa bei za bidhaa kupanda hadi asilimia 54 mwaka huo kutokana na maambukizi ya virusi vya korona imesema kuwa kuongezeka kwa mapokeo ya fedha kutoka kwa raia wake wanaoishi ghaibuni kumesababisha uchumi wake kuimarika kwa asilimia st mwaka huu haya yalibainika jumatatu wakati wa mkutano wa mashauriano kati ya kamati ya kitaifa ya utekelezaji na maendeleo ya serikali kupitia mawaziri mbalimbali mbali na washirika wa maendeleo mabalozi wa nchi za kigeni na wawekezaji nchini kenya uchumi wa kenya uliongezeka kwa asilimu ya ta 9 na 22 serikali inaelezea kuwa viashirio vikuu vya uchumi kuimarika kwa, kwa haraka kunatokana na maboresho ya ajabu yanayoshuhudiwa katika sekta ya huduma ya viwanda endelea kusikia idhaa kiswahili ya sbs ukiona migodi ya migherani tukuendea makala ambao tumaandelea kwa sasa tuelekea moja kwa moja katika so zima la michezo tukitazama kile ambacho kinajiri kwa sasa hususan katika taarifa za michezo kwa upande wa maandalizi ya michezo ambayo itakuwa ni ya kufuzu kwa kombe la dunia kulei nchini qatar baadaye mwaka huu ambapo o timu ya taifa ya mpira wa miguu ikihusika katika mechi dhidi ya japan ambayo itakuwa ni mechi ambapo australia lazima ishinde sare wala kufungwa itakuwa ni sawia na kifo ama matumaini ya timu hiyo kufikia kifo chake na kwa sasa washambuliaji muhimu kama tom rogich watakosa mechi ya yahamis ambayo ya itakuwa ni dhidi ya japan pamoja na mechi itakayofuata ya wiki ijayo dhidi ya saudi arabia kwa sababu ya jeraha hata hivyo mlinzi k naye pia atakosa mechi hizo zote mbili baada ya kupatwa na uviko katika vipimo vilivyofanywa okuwa kambini na mchezaji mwingine alex wilkison ambaye amecheza mara 1 kwa australia kwa sasa anaingia katika kikosi hicho katika nafasi ma safu ya ulinzi kuweza kuchukua nafasi ya yl ambaye amepata uviko 19 na kumaanisha kwamba sasa alex wilkinson hatatumikia snfc baadala yake atajibu wito wa taifa ran mcgown kwa sasa naye pia anacheza mchezo kulipa kule quait ataelekea moja kwa moja hadi saudia baada ya kupata nafasi ya kuweza kuitwa katika kikosi hicho kwa kuweza kuongezea nguvu usafu ya ulinzi ya timu ya taifa ya australia na kutakua na mengine mengi zaidi ambayo tunaweza kuoletea katika taarifa za michezo lakini kwa sasa tutazame hali ilivyo katika masoko angazi alivo katika ubadilishaji wa hela kwa sasa dola moja ya marekani ni sawa na dolamoja na seti3 za australia dolamojaa na shilingi 217 elf za tanzania na dola moja ya australia na shilingi 84 na seni za kenya wakati dola moja ya shilini 2 a649 za uganda dola moja ya dolamojayasaia saana faranga 758 na za rwanda na dola moja ya australiai sawa na faranga 14 86 na senti 85 za congo wakati dola moja yaustlisawa na faranga 1519 za burundi hapo basi kama una nia ya kutuma hela nyumbani umejua viwango vikoje kwa sasa lakini tembeleya mtandao unaotumia kuweza kujua kwa uhakika zaidi maana vinabadilika sekunde baada nyingine lakini katika utabiri wa hewa mjini Adelaide kwa sasa nyuz joto kwa sasa ni2 wakati mjini Brisbane, ni 2 ma71 2fshaamdalia bakaanasi kwa makala mingine maana kujia moda usio mrefu lakini pia tembelea tofuti yetu spsu mkwaju sahili kwa makala hayana mingine mengi zaidi tuliowaandalia je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify aupopote pale unapozipata