unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbsco au mkwaju swahili SBS. On unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye simu ya mkononi mtandaoni na kwenye radio. tungependa kuwashukuru wamiliki wa jadi wa ardhi tunaofanyia matangazo yetu kuanzia leo idhaa ya kiswahili inatoa heshima zake kwa camarec watu wa taifa la kolinga kwa wazee wao wa sasa na wazamani pia kwanzia leo tuna wakubari wa aborigin natresilan ambao ni wamiliki wa jadi kutoka ardhi zote unaosikiliza matangazo haya jambo ote ulipo na karibu katika makala idha ya kiswahili sbs ukona migodi migerano tuolete makala kutoka studio zetu za bs na mtandaoni maoni kwa swahili lakini kwsa tupate kionjo cha ali mbayo mejiri tukianzia katika jimbo la kusini auslia ambapo kuna serikali mpya je jamii wa afrika wanataka nini kutoka serikali mpya chama cha leba polisi zenye zitakusaidiana sanasana vijana na wale watu watoto wadogo wenyewe pia wanakuwa hapau wanataka kuona maendeleo sidhani kuna wengi wenye wanataka kuenda mbali lakini kwa vile hakuna kazi watapata zilemazilemapptnit zitawa kujia wakienda sehemu kama melbomai mwanasheria hapo stehen tongunapo akizunguma nasi kuhusu kile ambacho ingependa kuona serikali mpya ya leba ikifanya kule kusini australia na mzozo kati ya rwanda na uganda ameudumu kwa muda mrefu myaka kadhaa je chanzo chake ni nini, nini? nchi hizi mbili zilikuwa zikilaumiana zote kila mmoja inalaumu nchi nyingine kwamba inashabikia vikundi vya kigaidi katika nchi yake na jambo kubwa zaidi lilikuwa ni lile la kusema kwamba wanafanya ujesusi rwanda inatuma majesusi nchini uganda ili kuweza kufanya vitenda ambavyo vinaipinga serikali r-SM7. ya raismu7 yote haya nawezakaisikia muda usio mrefu lakini kwa sasa tupate muktasari wa habari wapiga kura wa wahitimu wa serikali ya kusini australia katika uchaguzi wakati serikali ya queensland ayataka usawa kutoka serikali ya madola katika ugavi wa msaada kwa uathiriwa wa, wa mafuriko jumboni humo na urusi adai kwamba imewaua wanajeshi mia wa ukraine katika mji wa wastmr wakati maelfu ya wakaaji wa kilimanjaro wa mlaki kiongozi boy wa chadema baada ya kuachiliwa huru kutoka gerezanin bichi na mbio vozabanika katika viwanja vya michezo baadhi ya vilabu vikipata vichapo wengine wakipata ushindi na mbio za kushuka na kupanda daraja zikiendelea kuhesabiwa pointi baada ya pointi yingine maalama baada ya alama nyingine yote hayo tunaletea katika taarifa za michezo lakini kwa sasa moja kwa moja kwa taarifa kamili ya habari idha kiswahili ya sbs naehapa ikiwa ni taarifa kamili ya habari kiongozi wa zamani wa chama cha wafanyakazi atakuwa kiongozi mpya wa jimbo la kusini australia peter malanascs ameongoza chama cha leba kupata ushindi na kuna uwezekano wa chama chake kitashinda viti 27 kati ya viti47 vya bunge la kusini australia chama cha b kinatarajia kusalia na angalau viti 1a bungeni wakati wagombea uhuru wanatarajiwa kushinda viti tano vinavyosalia bungeni chama cha chaba kimepata asilimia 8 zaidi ya kura kumaanisha kwamba wamepata asilimia 45 ya kura wakati chama cha b kimepata asilimia ha4 ya kura lakini bado hesabu za kura zinaendelea viti vitano vya bunge bado vinaadhaniwa kuwa mashakani ene bunge la danston likijumuishwa ambalo ni eneo bunge la kiongozi wa zamani wa kusini australia stephen marshall alipozungumza na waandishi wa habari mjini idb alisema kwamba natumai kuendeleza ushirikiano wa vyama vyote kwa suala la kukabiliana na janga hili la uviko 19anasema ushirikiano uliopo kwa sera uh, la, ya uviko uh, ni uh, kitu ninachotumai kuendeleza um, iwapo endelea kuwa kiongozi wa chama cha libr au mtu mwingine atachukua nafasi yake nitakuwa na nia ya kufanya kazi kwa ushirikiano na itakuwa tumaini langu na matarajio yangu kuwa wataonesha serikali yangu ushirikiano sawia na ule niliowapa walipokuwa serikalini na kwa muda mrefu chama cha leba kimekuwa na urafiki wa karibu na jamii ya waafrika jejamii hiyo, ina, hiyo inataka msaada upi kutoka serikali mpya ya jimbo hilo stehentongon ni mwanasheria mjini aled alieleza shirika la habari la sbs amalaidha ya kiswahili ya sbs kwamba angependa kuona serikali ya leba ikilenga serah hizizene itasaidianasanasana vijana na wale watu watoto wadogo wenyewe pia wanakuwa wana, wana, wana wanakuwa hapa shwele, wanataka kuona wana maendeleo uh, sidani si, kuna wengi wenye wanataka wana, wana kwenda mbali lakini kwa vile hakuna kazi watapata wata zile zilema zitawakujia wakienda sehemu kama bwana tongu hapo akizungumzia kile ambacho ngipenda kuona serikali mpya ya bwana bwanaikiofanyia jamii ya uafrika hususan vijana wengiwao ambao baada ya kumaliza ama kuhitimu chuoni huwa wanatafuta sehemu ama lishe bichi zaidi katika majimbo mengine kwa sababu ya uhaba wa ajira katika jimbo la kusini australia na muda usio mrefu, mrefu utaweza mazungumzo maalum mbao tumefanya na bwana tongu kuhusianana zima sur la zima la uchaguzi mkuu huko kusini uslatukuk mpak tulkeeiombao serkali jimbo, jimbo hlo omb srkaimadosashe msad unaotolewa kwahirwamafurikoohmo na msdunaotolewa wathirwmafuriko wariarkhsasonge waka meneo thwtu mbowwnr yamadola iwekeze mfumo wa msaada wenye thamani ya shilingi ama milioni dola milioni 771 na, na, na pia isawazishe malipo ya janga kwa athiriwa wao wa mafuriko na pia piainasema hizo ni maelfu ya dola zaidi ambazo zinatolewa kwa wakaji wa kuliko wakaji wa queensland hakuna ubishi au haki ya kutofautisha malipo hayo ya hali ama ya, ya magumu mfuko wa msaada wa queensland utalenga makazi hali itakayowapa watu wa queensland wa mzi wa kukarabati au kuuza mali zao zilizoharibika katika mafuriko hayo nahn ameagwa katika ibada ya mazishi ya faragha mjini melbour takriban idadi ya watu 80 walihudhuria ibada hiyo katika klabu ya timu ya afl ya sankilda mapema hii leo jumapili jeneza la bwana lilizungushwa ndani ya uwanja huo mara moja baada ya ibada hiyo kama ishara ya heshma familia yake ikifuata kwa karibu kabla ya mshereheshaji wa ibada hiyo edi magwaya kutoa neno la mwisho akisema kwambanasema bibi na bwana nawaomba mwinue vinywaji vyenu hewani tukitoa heshima zetu za mwisho kwa wiji shen kiith kwa uoni ibada ya pili itafanywa mbako umma utahudhuria katika uwanja maarufu wa ground mjini victoria tarehe 3 machi na katika taarifa zingine ambazo tumeandalia shambulio la urusi katika kituo cha mafunzo cha karibu na mji wakati wa ukraine wa Shitomer ladaiwa kuwa ua wanajeshi wa ukran na wengine wa kigeni hayo ni kwa mujibu wa habari za urusi ambazo hazijathibitishwa bado taarifa hizo zilitolewa katika kipindi ambacho kwa siku ya pili jeshi la urusi inaripotiwa kutumia silaha nzito ya kombora la masafa marefu ya kinshal tangu livamia ukraine msemaji wa wizara ya ulinzi ya urusi igor konashenkov amesema mashambulizi hilo lilifanyika katika kituo cha kijeshi cha mkoa wa micolaev serikali ya urusi imesema kwamba kituo hicho kilikuwa muhimu kwa ajili ya ujazaji wa mafuta kwa mizinga ya ukraine na kadhalika wamelipua pia karakani ya ukarabati ya mizinga hiyo hata hivyo bado haijaawa wazi silaha gani zimetumika katika shambulizi katika mji huo wa ukraine na katika taarifa zingine maelfu ya wakazi wa kilimanjaro nchini wa tanzania wamejitokeza kwa mwenyekiti wa chama cha upinzani cha, cha chadema bwana freemamboe mbowe, mbowe ameenda kwa ohai kwa mara ya kwanza tangu atoke gerezani machi nne mwaka huu ambako alikaa kwa miezi minane akikabiliwa na tuma za ugaidi na uhujumu wa uchumi kesi hiyo ya mbowe na wenzake watatu iliokuwa ikiendeshwa katika mahakama ya ufisadi na uhujumu uchumi ilifutwa baada ya mwendesha mashtaka nchini humo kupeleka hati ya kutokuwa na nia ya kuendelea na mashtaka hayo tangu atoki gerezani mbowe alikutana na rais samia na aliweza kufanya mikutano mbalimbali kiongozi huyo ambaye alikuwa mbunge wa hai kwa muda mrefu na mwaka20 alipoteza jimbo hilo waendelea kusikia wa idhaya kiswahili ya sbs ukiwa na migodi migarana tukaendelea makala haya moja kwa moja kutoka studio zetu za sbs tukiangazia taarifa ambazo tumeandalia kwa sasa tukianzia katika mchezo wa nrl ambapo katika matokeo ya mapema hii leo mechi zilizochezwa ilikuwa niifuatavyo matokeo yakiwa ni kama haya kati b walicheza dhidi ya yabro wakapata kichapo cha alama sita kumina sita kwa kumi wakati Knights, kwa so Knights, west wi kwa zaidi ya alama ambiliz, kwa, kwa nn a wakiwacharaza kuminann kwa kumina sitaby wwakiwalisha kichapo ishirna sita kwa sita t vilevile wakiacharazaw wan wa zlnd ishirini kwa kuminanane wakati rsers wakiwacharaza26 kwa kmi na mbili katika matokeo ya kombe la fe nchini uingereza matokeo yalikuwa sawa hivi katika mechi za hivi karibuni zilizochezwa ilikuwa ni kati yae naambapo kwa mradhi hizo ni mechi za nyuma kidogo tukitazama zile ambazo zilikuwa mapema hi leo ni pamoja na mechi za ligi kuu ambapo timu ya leeds imepata ushindi wake mnono ambayo inaweza kuendelea kuwapa nafasi ya kusalia katika ligi kuu ya uingereza katika mechi za efe katika robo fainali chelsea ilivaana na mddsburu alama ama magoli ikiwa ni mbili kwa sufuri na chelsea ikiendelea katika nusu fainali wakati palis watakichapa mida saa tano nusu kwa masaa ya mashariki ya australia dhidi ya everton mechi hiyo ikiwa ni kuamua nane atakaingia katika nusu fainali na alfajiri itakuwa mida ya saa nane za asubuhi itakuwa ni kati ya southampton kuvaana na man city pamoja na forest kuvaana na liverpool kesho mida ya saa kumi na moja za alfajiri na taarifa zini zasoka hapa nchini kumekuwa na tisho kidogo kwa jeraha kwa upande wa timu ya wanaume ya soka ya australia, australia socca rs ambapo ambao wanajitayarisha kuweza kumenyana na japan katika mechi moja ya kufa na kupona mjini sydney mfunzi wa timu ya taifagra anl amesema kwamba alikuwa na wasiwasi kuhusiana na wakati alipata uviko lakini kwa sasa iko sawa na ameweza kujua kwamba mchezaji wake nyota wake tom ri pia amepata jeraha la goti kwa itaweza kumtoa katika mechi ya kuweza kufuzu katika kombe la dunia lakini lakinihtahom nasema ni moja ya vitu ambavo wanawezapata you know, jeraha wakifanya mazoezi na yeah. nani moja vitu vgmb naezakaendelea katika mechi hiyo ahata hivo bado tuafanya kuzaosha kwamba yuko sawa na tunajengea mazingira yatakayoweza kumpa fursa kuweza kupona kwa haraka na kuweza kuendelea na mchezo hiyo ilikuwa ni sauti ya an poe ambaye ni mwalimu wa timu ya celtic ambayo alikuwa akizungumzia jeraha la nyota wa celtic na australia tom rogich katika mchezo huo na katika mechi zingine hapa nchini australia mapema ileo ilikuwa ni zamu ya wedkakaribisha d united katika dimba la uh, pale paramata lakini mechi hiyo ilisalia bin sufur hakuna aliweza kutikisa wavu katika mechi hiyo katika muda wa dakika zaidi ya tisin lakini katika michi za jana ilikuwa ni bsbaock wacharaza pthgl magoli manne kwa moja lichaagl kuwa na kadi nyekundu na katika mechi ya derb ya melbour ilitoka sare ya kufungana moja moja citmj ctoy moj wakatiikocharazaw t sufur mriikocharaza macathabl 4 kwa mbili katika mechi ambayo ilichezwa kule vijijini katika kijiji cha maji tukiangazia hali ilivyo katika utabiri wa hali hewa tuanzie mjini a ambapo kwa sasa nesi joto ni 221 wakati mjini briba ni 218 amra 177 271 r 134 tukielekea mjini ambapo kwa sasa joto219 mjini sydney kwa sasa ni ishireni n na melbour ni 18 na a7 kufikia hapo ni mwisho taarifa habari ambayo tumeandalia bakia nasi kwa makala mengine anakuja muda usio mrefu waendelea kusikiliza kiswahili ya sbs je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata