unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs kuaendelea kuisikia idhaa ya kiswahili ya sbs ukiwana migode migherano tukulete makala kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni anani ambayo ni sbscu mkwa juu swahili kama tuvoezapo kabla tunafanya mazungumzo maalum na moja wa wachambuzi wa masuala ya kisiasa hapa australia kuhusiana na hali inavyoendelea majoto la kisiasa nchini kenya kwa sasa tunaona katika picha ambazo tumepokea ni kwamba kiongozi wa chama cha uda w ama daktari, daktari Samuel, william samue ruto amewasili katika ukumbi wa kasarani pamoja na mkewe na baadhi ya wajumbe na uwanja huo ukiwa umetapika kabisa watu wakiwa amejaa na nembo za a pamoja na rangi ya kijani pamoja na rangi zingineorangi za manjano zikiwa zinatawala kabisa na mshereshaji apo akiwa nimoja anayongoza shughuli za, za, za sherehehio ya kuweza kumtangaza bwana ruto kama kinara wa uda na kujua mengi zaidi tuzungumze na bwana mbaeanajunganasikua mitambo ya simu hujambo si jambo si jambo bwana george hali inaendeleaje nchini in kenya na kwa sasa unavyoona kinyanganyiro hichi kati ya uda na azimio nane atabaki salama na nani ambaye atabaki anajiuliza maswali yasiyokuwa na majibu uh, tu, hivi hivi, hivi hii, kura, hii kura ya mwaka huu wmwaka wa ishkumi bishirini na mbili Uh, tumeona kuona kuna um, kundi viwili kuna azimio uh, na kuna hii ingine inaitwa kenya kwanza uh, leo tunaona kenya kwanza wako um, na wako wako na na ndc yao na hapo ndio wanaweza kutangaza kuwa wanaweza kutuambia ni nani atapeperusha bendera zao uh, na tunajua kuwa itakuwa ni bwana william ruto daktari mwenyewe ndio atakuwa wa um, wakenya kwanza na hapo leo tuko na wageni karibu wanasema wa, elfu tano uh, wameweza kuhudhuria mkutano huo na kwa wa delegates waelfu uh, tano uh, kuna wageni wengine mashuhuri wameweza kuhudhuria pia na wale vinaro wengine wa chama hiyo mm bwana kamba tunaona kwamba kuna ndio ni kweli ni wajumbe ambao umewasili katika kumbi hilo lakini pia swala zito ambalo linatarajiwa zaidi lile swala la kiongozi tayari ni kama kupitia ile ule mchujo uliofanywa na viongozi wa chama siku chache zilizopita ambapo bwaa ruto nae hati zake na ombi lake la ni, yeah. ni, ni kutoka Mlimani, ama kutakuwa ni anc ama ford kenya hiyo uh, hiyo hiyo ni inaitwa hiyo uh, ni card, ni kadi fich uh, tutaweza tunaweza tumia kadi huo kuweza kutumia kucheza katika kuona kama tutaweza beba mgombo huu kwa ajili tukisema tunaweza tunawezapatia wale watu wa mashariki west wakina watu wa waanc uh, msalemdavadi hivyo ndio wenye malala alikuwa anasema na tutawezaweza poteza kura nyingi kule central na tukiweza wale wa central tunaweza poteza kura nyingi huku uh, western uh, jana asubuhi jana jioni kumekuwa na mkutano ya uh, imekuwa na mkutano wa siri sisi tumekuwa na mkutano wa siri uh, na hii mkutano wa siri imekuwa ni waziri uh, watu kutoka maunti kenya na wanaoegezea uh, saidii uh, chama chetu cha, cha ud na na malala mwenyewe uh, wameweza kuongea kidogo kidogo lakini hiyo ni tunaita classified information mm. so atuwezi kaweza kusema zaidi kwa jio so tutakuwa na a full report kwa tukimaliza hiyo hiyo mkutano na tunawezaweza kuja kuwapatia nyinyi wote kila kitu venye watutumeamu asante sana pengine kwa kumalizia unahisi nini ambacho watu ama watazamaji pamoja na wakenya kwa ujumla watarajie kutoka kongamano hili ah, kongamano hii hii ni kwa kuonesha tuko imara na tukaonesha kuonyesha like, uh, like, uh, musianze kutapatapa mkijua ati si mtu mwingine atakusimamisha bendera atakuwa na peperusha ta bendura ya kenya kwanza itakuwa ni william ruto na na wengine tutakuja kuru, tunategemea mgombeaji wake tutakuja kusema hapo karibuni basio sasa hivi so yeah. ni kuambia watu tukuwa imara kata kura uh, kura yako tarehe tisa s sure angusha kwa kenya kwanza huyo ni mmoja wa wasemaji wa chama cha kenya kwanza nchini australia ambayo pia kenya kwanza pia ikiwa inapeperusha mrengo wa uda na bila shaka tutaweza kuletea upande wa pili wa azimio katika siku chache zijazo penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook