unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbsco au mkwaju swahili karibuni tena katika makala a idha ya kiswahili ya sbs so, ukiwa na migodi migeran tuuta makala kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni ananiambaoni sbsau mkwa juu swahili vilevile vile, wazapata makala haya kwenye ukurasawtu wa facebook ananiambaoni facebookcom mkwa sbs swahili kwa sasa tuelekea moja kwa moja hadi katika studio zetu za nairobi ambako mwandishi wetu jesen nyakundi atusubiri na taarifa hizi kutoka huko nchini kenya kiongozi wa jana waojajumamosi alitupilia mbali azma yake ya urais akaingia katika muungano wa azimio la umoja na kutangaza kuwa atamvumisha kiongozi wa odm raila odinga katika kila pembe ya nchi ili ashinda urais kwenye uchaguzi wa agosti9 juhudi za kuhakikisha kuwa bwanamsioka anaingia katika azimio la umoja zilifikishwa na rais uhuru kenyatta ambaye kwa mara ya kwanza jumamosi alihudhuria mkutano wa hadhara wa kumpigia debe bwana odinga katika uwanja wa jakaranda mjini nairobi katika mkutano huo ambapo bwana musiuka ambaye alikaribishwa na rais kenyatta kuhutubu alisema alikuwa tayari kuwania urais lakini akaamua kumwachia bwana odinga nafasi hiyo kwa mara ya tatu naomba niseme asante kwa ndugu zangu one kenyan zanguya muliona kwanza jana tuliweka mkataba asaitin lakini leo tumefanya biga coalition a grand coalition kwa jina azimio one kenya wangape wanaunga mkono hiyo kwa hivyo basi zile saini ambazo zimewekwa tayari pale kwa kicc maheli pa historia sana zitajumulisha mambo hayo na wakenya wataweza kuona kwamba leo tumeunda azimio kenya na kwamba vile mweshimiwa huro amezungumza tuko na3pilars pila ya jubilii pila ya oka na pila ya odm kwa hivyo leo nimekuja kutangaza kwamba tutaendelea na muundo wa azimio kenya na kandidati wetu ni raila amolo odinga wafuazi wote waoka hatutaki nji iende na wafisadi tunataka nji ambayo iko na heshima bwana misioka amekuwa na uhasama mkubwa na bwana odinga kuhusiana na mwafaka wa uliokuwa muungano wa nasa anaodai ulikiukwa naodm kwenye mkutano huo pia rais huru kenyatta alimshukuru bwana kalonzo kwa kufanya uamuzi mkubwa wa kumuunga mkono tena mshirika wake wa zamani raila odinga wengi hawakuwa wakiamini ya kwamba inawezekana baada ya miaka minne na nusu ya kwamba mimi na raila tunaweza kuwa upande moja sasa leo kwa wale ambao walikuwa wanafikiria ya kwamba ni kudanganyana tunadanganyana waliona macho waone waliona masikio wasikie tunaelewana wenzangu lakini ya muhimu pia hata tukisherekea siku ya leo lazima pia tusherekee wale ambao wameweka tamaa yao chini na kusema kwa sababu ya wananchi na nchi ya kenya wanataka tuungane pamoja na wa kwanza kabisa ningependa tumshukuru mwheshimuwa stehen kalonzo msioka hey. kwa sababu sio ya kwamba hangeweza anaweza lakini akasema hatakuwa kuwa moja ya kugawanya wakenya anataka tutembee pamoja tumshukuru mwheshimua steven kalonzo msioka naibu rais william ruto ndiye mgombea urais wa chama cha united democratic chaiiaian baada ya baraza kuu la kitaifa kumhoji na kupata amehitimu baraza hilo lilikuwa limealika wanaoomezea tiketi ya urais ya chama hicho kwa mahojiano ili kukagua ufaafu wao baraza hilo lilikataa maombi ya wawaniaji wawiliwanjiru mwenye umri wa miaka na orina nyamwama kwa kutotimiza mahitaji ya kisheria na kanuni za chama kulingana na mwenyekiti wa bodi ya uchaguzi ya uda biwanjiru hakutimiza hitaji la kuwa na digri naye bwana urina akuweza kulipa ada ya uteuzi iliyowekwa na chama kutemwa kwa wawili hao kumemwacha d ruto mgombea wa urais wa pekee katika muungano wa kenya kwanza watu wasiopungua s wamethibitishwa kufariki baada ya tweni ya mizigo kutoka kwenye njia yake katika jamhuri ya kidemokrasia ya kongo ajali hiyo iliyotokea siku ya ijumaa wakati tweni hiyo ambayo ilikuwa inasafiri kati ya vijiji vya kitenda na buyofwe katika mkoa wa lualaba ilipoacha njia wakati ilipanda kilima na kuanguka kwenye korongo kiongozi wa eneo hilo clement lutanda ameliambia shirika la habari la ujerumani da hapo jana kwamba mabehewa saba kati ya kumi ilianguka kwenye korongo na kuongeza kuwa bado kulikuwa na miili iliyokwama kwenye vifusi na shirika la umoja wa mataifa la kuhudumia wakimbizi unhcr linaripoti kuwa ukame nchini somalia nasababisha mzozo wa kibinadamu na ukosefu wa makazi makazinhcr inasema maelfu ya watu wanakimbia maeneo yenye ukame wakitafuta ardhi yenye rutuba na misaada ya kibinadamu ili kuweza kujinusuru kimaisha wataalamu wanasema mabadiliko ya hali ya hewa yanaingia kwa kasi kubwa kwa kuwa kwa miaka mitatu iliyopita mvua kwa kiasi kikubwa zimekosa kunyesha ur inaripoti kuwa maelfu wa wa ya watu wamekimbia makazi yao wakitafuta ardhi za malisho kwa ng'ombe wao na chakula makazi na maji salama ya kunywa shirika la kuhudumia wakimbizi linakadiria kuwa watu nusu milioni mwaka huu pekee watakosa mahitaji wengi wao wanaripotiwa kuwa ni watoto wazee wajawazito na kina mama wanaonyonyesha mwandishi wetu jesn nakundi na taarifa hizo yakituarifu aliyojiri kutoka mjini nairobi pamoja na katika sehemu zingine za bara la afrika ambako kamavosikia kuna taarifa nyingi ambazo imeibuka na nyingi ambazonasikitisha hususan katika suala zima la ukame nchini somalia ambalo amesababisha maafa pamoja na matatizo mengi sana miongoni mwa watu pamoja na mifugo vilevile vile kwa upande wa kilimo na mengi zaidi kuhusiannalammasikia zapata kwenye tovuti yetu kama kawaida umkoajuswahili pamojana kwenye wa facebook ukurasawafacebookfaceookcom mkoaju sbs swahili waendelea kusikiliza kiswahili ya sbs je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata