unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs wasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs hapa ikiwa ni taarifa kamili ya habari kiongozi wa New south Wales, Perte, amesema kwamba kutakuwa tathmini kuhusu majibu kwa mafuriko katika maeneo ya kaskazini mashariki ya jimbo hilo bwana pert amekiri kulikuwa masuala kwa kuhakikisha rasilimali zitolewa kwa jamii zilizozihitaji ameongezea kuwa tathmini hiyo itachunguza jinsi wanajeshi wa taifa walivyotumwa katika maeneo husika na anasema staki mtu yeyote katika jimbo letu ajihisi kuwa ametengwa au ameachwa na tutachunguza hilo pia nadhani kuna mafunzo mengi sana yanayotoka katika hilo ila usipofanya tathmini hiyo kiukweli hautajiweka katika hali ambayo unaweza chukua hatua na kufanya mageuzi na nadhani bila shaka kwa sasa kuna muda wa kufanya tathmini sahihi tunapoendelea na kufanya mageuzi yanayohitajika takriban tani 11 mo, ya taka imeondolewa kutoka mto brisba wiki mbili baada ya mji huo kufurika cameron dick ni mwekazina wa queensland amesema mamlaka wanarejesha bandari ya brisbane taratibu katika hali yake ya kawaida ya kazi na we know there is danger lurking under the the water in the river anasema tunajua kuna hatari chini ya maji ya mto brisbane na tunafanya kazi kwa bidii kuhakikisha mto unaweza rejea katika hali ya kawaida na tunaweza rejesha shughuli za kawaida mtoni na katika bandari l ndiye meneja mkuu wa shirika la maritime safety queensland amesema zaidi ya ma h lazima zitolewe izonitaka kutoka chini ya mto ambazo zina athiri njia muhimu za usafiri wa mashua bwana bwanadilan amehamasisha wanaotumia mto kwa michezo ama mazoezi yao wabaki walipo kuhusu, kuruhusu juhudi za uponaji ziendelee meli za jeshi zinakagua chini ya bahari kuripoti ushahidi wa taka hatari wakati wafanyakazi wameondoa tayari aina ya yaje mashua na miti kutoka mto huo tukiendelea taarifa zile ambazo tumeandalia maelfu ya waustralia wa bado wanaendelea kupata uviko 19 kila siku hata wakati majimbo na wilaya zinayozingatia kuregeza masharti ya kujitenga na kupunguza kutegemea vipimo vya pcr kamati kuu ya ulinzi wa afya ya australia inafanya tathmini ya haraka kwa changamoto zote baada ya maamuzi yaliyofanywa ijumaa 11 machi katika mkutano wa baraza la mawaziri wa kitaifa jimbo la ws limeripoti kesi mpya 13na93 za maambukizi hii leo jumapilit machi pamoja na vifo saba vinavyohusishwa na virusi hivyo jumboni victoria kumeripotiwa kesi mpya 592 za maambukizi pamoja na vifo vinne wakati jimboni queensland kumeripotiwa kesi mpya 369 za maambukizi pamoja na vifo vitatu tasmania ina kesi mpya 92 za maambukizi wakati act imeripoti kesi mpya 649 za maambukizi na wilaya kaskazini imeripoti kesi mpya 51 za virusi wakati magharibi australia ina kesi mpya 32 za maambukizi pamoja na kifo kimoja kwa masikitiko wakati kusini australia kumeripotiwa kesi mpya 223 za maambukizi pamoja na kifo kimoja kwa masikitiko kufikia sasa idadi ya vifo kitaifa tangu janga la uviko 19 lilipoanza kwa maskitiko ni l55 na 8ena m2li na katika taarifa ztulizoandalia vikosi vya urusi hi leo vimefanya mashambulio la kombora katika kituo kikubwa cha kijeshi cha kran karibu na mpaka na poland utawali wa kijeshi katika eneo hilo umethibitisha taarifa hizo ukisema kwamba makombora takriban manane yamerushwa katika kituo cha kimataifa cha ulinzi wa amani na usalama huko rviv mjini lviv kituo hicho kilichoko karibu kilomita25 kutoka mpakawa ni moja y vituo vikubwa zaidi vya kijeshi magharibi mwa ukraine kabla ya uvamizi kilikuwa kikitumiwa na ukraine kufanya luteka za kijeshi za nchi na za nato meya wa mji mwingine wa magharibi mwa ukraine amesema kwamba vikosi vya erusi pia vimeendelea kushambulia uwanja wa ndege lakini hakuna ripoti za awali za majeruhi wanajeshi wa rusi pia wanajaribu kuzingira vikosi vya ukraine vinavyosonga mbele kutoka eneo la kharkiv kaskazini na kusini mwa mji wa mariupol tukielekea nchini kenya ambako rais wa kenya uhuru kenyatta jumamosi alimwidhinisha rasmi mpinzani wake wa zamani wa kisiasa kushika wadhifa wa juu zaidi wa nchi hiyo raila odinga wiki kadhaa baada ya vyama vyao kuungana pamoja kabla ya uchaguzi wa rais na wabungi wa mwezi agosti mwaka huu kwenye hafla iliyofanyika katika ukumbi wa mikutano wa kicc mjini nairobi takriban vyama kumi na sita vya kisiasa vilimwidhinisha odinga kupeperusha bendera ya muungano huo ingawa kenyatta alikuwa ameelezea azma yake ya kumunga mkono odinga katika hafla za awali tangazo hilo rasmi sasa linawaleta pamoja viongozi wawili wakuu wa kisiasa nchini kenya ambao wana historia ndefu ya kupambana kisiasa tangazo hilo lilijiri baada ya naibu wa rais wa nchi hiyo william ruto ambaye pia anania kugombea kiti cha urais kutimuliwa kutoka chama tawala cha jubilii ruto alihamia chama cha united democratic alliance uda kwa ufupi anatajwa na wachambuzi kama mpinzani mkuu wa odinga kuelekea kwa uchaguzi wa mwezi agosti na tukivuka mpaka tuelekee hadi nchini somalia ambako shirika la umoja wa mataifa la kuhudumia wakimbizi unhcr inaripoti ukame nchini somalia unasababisha mzozo wa kibinadam na ukosefu wa makazi unhc inasema kwamba maelfu ya watu wanakimbia maeneo yenye ukame wakitafuta ardhi yenye rutuba na misaada ya kibinadam ili kuweka na kujinusuru kimaisha nchini somalia wataalamu wanasema kwamba mabadiliko ya hali hewa ya hewa yanaingia kwa kasi kubwa kwa muda wa miaka mitatu iliyopita mvua kwa kiasi kikubwa zimeshindwa kunyesha na kuangamiza mazao na mifugo se inaripoti kuwa maelfu ya watu wamekimbia makazi yao wakitafuta ardhi za malisho kwa ng'ombe wao na chakula makazi na maji salama ya kunywa waendelea kusikia idhaa kiswahili so ya sbs akiwa na migodo migerara na hivi sasa tuniwe moja kwa moja katika dimba la michezo tukianzia katika mchezo wa afl kwa upande wa wanawake wanaocheza wanawake, afl na timu ya zimejishindia ubingwa katika michuano ya wanawake katika upande wa afl baada ya kuachara st kilda kumaliza msimu huo wakiwa vinara wa mchezo huo na katika taarifa zingine ni pamoja na anaye fanya mchezo wa kutereza kwenye hu ama rafunapenda uh, ndiye atakapeperusha bendera ya ustralia katika sherehe za kufunga michezo ya olimpiki ya majira ya baridi kule mjinibi katika michezo yakama naojulikana vilevile mchezaji huyo mwenye miaka ib anasema kwamba anajihisi ana fahari sana na anajihisi vizuri sana kupewa heshima hiyo kupeperusha bendera ya usralia katika sherehe hiyo ya kumaliza michezo hiyo na katika soka ya wanawake yu nchini ni matoke ni kama hivi victory wameweza kuaikisha kwamba wanaendelea kushiriki katika michuano ya fainali baada ya kuweza united wanawake na kumaliza msimu wao lakini wawakuji tiketi ya kuendelea mbele katika nafasi nyingine hiyo itakuwa niksema kwamba eb sasa watamenyana na mahasimu wao wa karibu ama watani wao melb city katika mechi ambayo itakuwa hapo kabla ya snfc kuweza ukichapa katika fainali ambayo itakuwa ni moja ya mechi za kusisimua mno katika mchezo huo wa soka ya wanawake nchini in australia na katika soka ya wanaume christiano ronaldo amejipa nafasi bora katika historia makumbukumbu za soka kwakuwa mchezaji wa pili mwenye miaka mingi zaidi ama mzee zaidi ukipenda kuweza kufunga i ama magoli matatu katika mechi moja baada ya kuwasaidia kufunga magoli matatu kwa mbili dhidi ya yatnam alfajiri ya leo mechi zake zote zimehusisha goli mia 8 na saba ambazo amezifunga ronaldo katika mechi ama michezo ya kulipwa na hapo anakuja nyuma kidogo ya mchezaji ama amechukua nafasi ya mchezaji kutoka Czech republic ose bin ambaye ana magoli mia nane na tano namba alifunga kati ya mwaka elfu moja mia kenda thelathinmoja hadi mwaka elfu moja mia tisa na hamsini na tano na kwa sasa mrani huyo mwenye miaka hhi7ba ana magoli tari amekuwa akicheza katika miaka kumi na nne amecheza united pamoja na timu zingine kadhaa akicheza hapo na kuweza kuongoza katika mchezo huo wa soka katika matokeo ambayo tumaweza kualetea katika soka ya australia ni pamoja na matokeo kama haya mechi mazimechezo a mapima hii leo ilikuwa ni kati ya arid waliokichapa dhidi ya nwcastlet wakapata ushindi magoli mawili kwa moja kapane wanaume cfc ikapata ushindi wa magoli mawili kwa sufur dhidi ya perth glory wakati macartha waliokaribisha west wnders na kuacharaza magoli matatu kwa moja melbou city wakatoka asari ya kufungana mbilimbili dhidi ya western united katika mchezo wa nrl matokeo mapema hii leo ilikuwa ni hivi cowboys walitoka matokeo ya kisoka hivi ama tenis ukipenda b kipata ushindi alama sita kwa nne dhidi ya cowboys, wakati wakatititas wakacharazwa 32 na kwa 2s8 kutoka lwes ikaweza kichapo cha kuweza kusikitisha sana kwa za, zaidi ya alama kumi 26 kwa 16 dhidi ya melbourne storm wakati warriors wakapata kichapo kutoka kwa dragons 28 na kwa 16 tukiangazia alivu katika utabiri wa hali ya hewa tuanzie mjini adelaide ambapo kwa sasa nyezi joto ni 24.6 wakati mjini brisbane nywzijoto pale ni 214 wakati camrni 16 zikiwani 91 pth 233 21 wakati sydn njoto ni 24 na hbrt kwa sasa nyuzi joto pale ni 172 na manyonyu ya mvua mengi zaidi kuhusiana na taarifa hizi pamoja na elamumeskia unaezakapata yeyote kwenye tovuti yetu ambayo ni, ni sbscou mkoa juu swahili waendele kuskilia like kiswahil ya sbs unaskiliza idha ya kiswahili ya sbs karibuni tena katika makala a idha ya kiswahili ya sbs so, ukiwa na migodi y migeran tuta makala kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni ananambaoni sbsau mkwajuu swahili vilevile vile, wazapata makala haya kwenye ukurasawtu wa facebook ananambaoni facebookcom mkoajuu sbs swahili kwa sasa tuelekee moja kwa moja hadi katika studio zetu za nairobi ambako mwandishi wetu jesen nyakundi atusubiri na taarifa hizi kutoka huko nchini kenya kiongozi wa jana waoajajumamosi alitupilia mbali azma yake ya urais akaingia katika muungano wa azimio la umoja na kutangaza kuwa atamvumisha kiongozi wa wadrala odinga katika kila pembe ya nchi ili ashinda urais kwenye uchaguzi wa agosti9juhudi za kuhakikisha kuwa bwana musyoka anaingia katika azimio la umoja zilifikishwa na rais uhuru kenyatta ambaye kwa mara ya kwanza kwanzajumaosi alihudhuria mkutano wa hadhara wa kumpigia bwana odinga katika uwanja wa Jakaranda, mjini nairobi katika mkutano huo ambapo bwana msioka ambaye alikaribishwa na rais kenyatta kuhutubu alisema alikuwa tayari kuwania urais lakini akaamua kumwachia bwana odinga nafasi hiyo kwa mara ya tatu naomba niseme asante kwa ndugu zangu one kenyan zangunya muliona kwanza jana tuliweka mkataba as a asaitin lakini leo tumefanya a coalition a grand coalition kwa jina azimio one kenya wangape wanaunga mkono hiyo kwa hivyo basi zile saini ambazo zimewekwa tayari pale kwa kicc maheli pa historia sana zitajumulisha mambo hayo na wakenya wataweza kuona kwamba leo tumeunda azimio one kenya na kwamba vile mweshimiwa huro amezungumza tuko na important pilars pila ya jubilii pila ya oka na pila ya odm kwa hivyo leo nimekuja kutangaza kwamba tutaendelea na muundo wa azimio one kenya na kandideti wetu ni raila amolo odinga wafuazi wote wa oka hatutaki nji iende na wafisadi tunataka nji ambayo iko na heshima bwana mshoka amekuwa na uhasama mkubwa na bwana odinga kuhusiana na mwafaka wa uliokuwa muungano wa nasa anaodai ulikiukwa na odm mkutano huo pia rais huru kenyatta alimshukuru bwana kalonzo kwa kufanya uamuzi mkubwa wa kumuunga mkono tena mshirika wake wa zamani raila odinga wengi hawakuwa wakiamini ya kwamba inawezekana baada ya miaka minne na nusu ya kwamba mimi na raila tunaweza kuwa upande moja sasa leo kwa wale ambao walikuwa wanafikiria ya kwamba ni kudanganyana tunadanganyana waliona macho waone waliona masikio wasikie tunaelewana wenzangu lakini ya muhimu pia hata tukisherekea siku ya leo lazima pia tusherekee wale ambao wameweka tamaa yao chini na kusema kwa sababu ya wananchi na nchi ya kenya wanataka tuungane pamoja na wa kwanza kabisa ningependa tumshukuru mwheshimuwa stephen kalonzo msioka hey. kwa sababu sio ya kwamba hangeweza anaweza lakini akasema hatakuwa kuwa moja ya kugawanya wa kenya anataka tutembee pamoja tumshukuru mhesimu mioa naibu rais willam ruto ndiye mgombea urais wa chama cha united democratic chai baada ya baraza kuu la kitaifa kumhoji na kupata amehitimu baraza hilo lilikuwa limealika wanaomezea tiketi ya urais ya chama hicho kwa mahojiano ili kukagua ufaafu wao baraza hilo lilikataa maombi ya wawaniaji wawili tre wanjiru mwenye umri wa miaka ishiiatu na orina nyamwama kwa kutotimiza mahitaji ya kisheria na kanuni za chama kulingana na mwenyekiti wa bodi ya uchaguzi ya uda wanjiru hakutimiza hitaji la kuwa na nadigri naye bwana orina akuweza kulipa ada ya uteuzi iliyowekwa na chama kutemwa kwa wawili hao kumemwacha d ruto mgombea wa urais wa pekee katika muungano wa kenya kwanza watu wasiopungua wasiopunguasitii wamethibitishwa kufariki baada ya treni ya mizigo kutoka kwenye njia yake katika jamhuri ya kidemokrasia ya kongo ajali hiyo iliyotokea siku ya ijumaa wakati tweni hiyo ambayo ilikuwa inasafiri kati ya vijiji vya kitenda na buyofwe katika mkoa wa lualaba ilipoacha njia wakati ilipanda kilima na kuanguka kwenye korongo orongokiongoziwa eneo hilo clement lutanda ameliambia shirika la habari la ujerumani a kwamba kwambamabehea saba kati ya kumi ilianguka kwenye korongo na kuongeza bado kulikuwa na miili iliyokwama kwenye vifusi na shirika la umoja wa mataifa la kuhudumia wakimbizi wakimbizinhc linaripoti kuwa ukame nchini somalia unasababisha mzozo wa kibinadam na ukosefu wa makazi unhcr inasema maelfu ya watu wanakimbia maeneo yenye ukame wakitafuta ardhi yenye rutuba na misaada ya kibinadamu ili kuweza kujinusuru kimaisha wataalamu wanasema mabadiliko ya hali ya hewa yanaingia kwa kwa kwa kasi kubwa kuwa kwa miaka mitatu iliyopita mvua kwa kiasi kikubwa zimekosa kunyesha ur inaripoti kuwa maarifu wa wa ya watu wamekimbia makazi yao wakitafuta ardhi za malisho kwa ng'ombe wao na chakula makazi na maji salama ya kunywa shirika la kuhudumia wakimbizi linakadiria kuwa watu nuhusu milioni mwaka huu pekee watakosa mahitaji wengi wao wanaripotiwa kuwa ni watoto wazee wajawazito na kina mama wanaonyonyesha wetu na hizo kutoka mjini nairobi pamoja na katika sehemu zingine za bara la afrika ambako kamavosikia kuna taarifa nyingi ambazo imeibuka na nyingi ambazo nasikitisha hususan katika swala so zima la ukame nchini somalia ambalo maafa pamoja na matatizo mengi sana miongoni mwa watu pamoja na mifugo vilevile vile kwa upande wa kilimo na mengi zaidi kuhusiaalmask pata kwnyeutyetu kama kawaidaoahpamojakwenye ukurasa wamkoajsahwand kusakiswahili ya uaendelea kusikia idhaa ya kiswahili ya sbs ukiwa so na migirano migerano makala hayo kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni anane ambao ni bsu swahili bila shaka pia makala awezokapata kwenye ukurasa wetu wa facebook ambaoni facebookcom mkoa swahili na iwapo ungependa kutuanikia kwa barua pepe iwapo unapendekezo ya makala ama hata kama unapendekezo ya kile ambacho ungependa kusikia kile ambacho umesikia kabla na ungependa taarifa zaidi waza kutandikia kwa barapepnikiwa ni swahilipro sbscom au makala ambayo tumeandalia kwa sasa hususan tukizingatia hali ya hewa ilivyo katika majimbo ya queensland na new south newsouthwrl hali si shwari hususan baada ya mafuriko kudai maisha ya watu pamoja na kusababisha uharibifu mkubwa sana na je ujuzi wa kuogelea unaweza kusaidia katika nyakati kama hizi ama hauwezi tujue mengi zaidi kupitia taarifa ambayo tumewandalia kwa sasa kujifunza kuogelea huenda haitakuwa ni kipaumbele unapoanza maisha yako nchini australia hata hivyo uhalisia ni kwamba watu ambao walizaliwa nje ya australia wamewakilishwa zaidi ya watu wengine katika takwimu za watu ambao wamezama majini kila mwaka nchini australia kuogelea ni ujuzi muhimu wa maisha kujifunza kuogelea katika umri wowote kunaweza kusaidia kukuzo, kuzuia kuzama ila pia ujuzi huo unaweza kusaidia kulinda familia yako na kukusaidia kushiriki kwa kujiamini katika maisha ya australia kila mwaka shirika la royal life Saving society of australia hutoa ripoti ya kitaifa kuhusu kuzama majini utafiti huo unaonyesha kuwa takwimu za watu wanaozama katika jamii zenye tamaduni nyingi ziko juu sana na uelewa wao wa usalama majini ni mdogo On unasema kwa wastan katika miaka kumi iliyopita kote nchini australia asilimia 35 ya waliozama ni watu kutoka jamii ambazo ya kiingereza yao ya kwanza kwa hiyo ni watu ambao wamehamia hivi karibuni australia au ni watu ambao wazazi wao hawakuzaliwa australia takwimu hiyo inawawakilisha zaidi sauti hiyo ilikuwa unakisikia ilikuwa, ilikuwa ni ya michael masseni yeye ni meneja wa utofauti na ushirikishwaji katika shirika la life saving victoria shirika hilo linajulikana kwa ufupi kama lsv lsv hushirikiana na mashirika na shule kadhaa kutoa miradi ya mafunzo ya kuogelea kwa vikundi kutoka jamii ambazo kiingereza siluha yao ya kwanza ripoti ya kitaifa kwa kuzama ilibaini pia kuwa asilimia h ya watu wanaozama majini ni wanaume amanasema kwamba tunaamini kuwa wanaume kwa ujumla ni watu ambao huchukua hatari kubwa labda wanakadiria uwezo wao majini kupita kiasi wakati mwingine wanadhani wanaweza fanya vitu ambavyo hawawezi na pia hususan vikundi vya vyaarld watu ambao wamewasili hivi karibuni nchini wanaweka na wanaweza toka katika Uh, wanawake wanaweza toka katika nchi ambako mazoezi michezo na kuogelea sivyopaumbele kwao kwa ujumla haikubaliwi katika baadhi ya tamaduni huko ngambo sababu nyingi za hatari za kipekee huchangia kwa viwango vikubwa vya kutisha kwa watu kuzama katika jamii zenye tamaduni tofauti watoto wengi ambao wamela, wamezaliwa australia hushiriki katika miradi ya kuogelea shuleni na usalama wa umma majini waustralia wengi huishi katika pwani au wanaishi karibu ya sehemu ya kuogelea na huzingatia maji kama kitu cha matumizi muhimu pamoja na mazoezi hali hiyo haiko hivyo katika jamii zetu za cold sofia alikua inch, nchini Austra- uh, eritrea na alihamia nchini kenya kama mkimbizi hakuwa na ujuzi wowote kuhusu kuogelea au usalama majini alipowasili nchini australia There was no to learn how to swim. To... anasema hapa kuwa fursa ya kujifunza kuogelea naweza hesabu tu siku mbili au tatu ambazo nilienda katika sehemu ya kuogelea maishani mwangu kabla nije australia kwa hiyo sikuwa na fursa yeyote kujifunza hata kama nilikuwa na nia ya kuogelea b sofia alisema sofia alianza kujifunza kuogelea katika ujana wake kupitia msaada wa mashirika ya life saving victoria Spectrum, na chuo cha victoria katika jamii huyu hapa na maelezo zaidi zaidianasema like nilikuwa nikisikia hadithi kuhusu wwaertria like... wengi kama mimi ambao walipoteza maisha yao baharini walipokuwa katika safari za wahamiaji na aina hizo za hadithi zilikuwa mawazoni mwangu sana ila nilipoanza kuogelea ilisaidia kuondoa uoga chochote kinaweza tokea ukiwa sehemu ya kuogelea kwa sababu sikujua jinsi ya kuelea sikuwa na ujuzi wa msingi wa kupona majini jed hs ni meneja wa masoko katika shirika la osweb amesema watu wapya nchini australia mara nyingi huwa hawawezi tambua hatari za maji kama mawimbi yanayoelekea baharini na moja ya hatari kubwa zaidi katika fukwe za australia na hatari zinaendelea kuongezeka katika mito na maziwa yetu anasema asilimia 26 ya visa vya kuzama kutoka 221 vilikuwa katika maziwa au mito kulinganishwa na fukwe ambayo ilikuwa na asilimia 22 na asilimia 15 ya visa baharini au bandarini watu wengi wanaenda katika sehemu za mbali bila kujua kina cha maji hakuna usimamizi mwingi au msaada katika maeneo ya vijiji au kanda na maeneo ya vijiji na yana asilimia kubwa ya visa vya watu kuzama australia inazungukwa na pwani pamoja na maji kwa hiyo ni muhimu kujifunza kuogelea ni muhimu pia kukuza ujuzi wako wa usalama wa maji huu ni ujuzi muhimu wa maisha kwa usalama wa kuogelea kuvua samaki kuendesha boti pamoja na shughuli zingine za majini miradi ya usalama ya maji huboresha huelewa katika sehemu za maji kati ya bendera katika fukwe na ni muhimu kuogelea na rafiki pamoja na kuelewa jinsi maji haya hayatabiriki na yanavyotembea manufaa ya nazidi pia kukuwa maisha yako binafsi amesema michael maseni kutoka shirika la life saving victoria anasema manufaa makubwa ni kuhakikisha usalama wa familia yako kwa hiyo kama unaamini uwezo wako wa kuogelea basi utaweza jiamini zaidi kusimama ama kusimamia watoto wako na familia yako katika sehemu za maji kwa hiyo kama unaweza jifunza kuogelea basi unaweza enda fanya michezo ya kuteeleza majini au unaweza unawezaogelea katika bwawa la jamii ya kuogelea kisha inafungua pia fursa za kuwa sehemu ya jamii na kushiriki katika vitu vya kawaida katika maisha ya australia kupata mradi wa kuogelea tafuta kituo kinachotambuliwa cha oswim karibu yako jed hason kutoka shirika la oswim na maelezo zaidi anasema wana mafunzo kuanzia watoto wa miezi sita hadi watu wazima baadhi ya vituo vina darasa maalum kwa jamii za cold au unaweza enda kama sehemu ya kundi kutegemea umri wa kundi hilo kwa hiyo ukienda tu katika kituo cha kuagelea karibu unakoishi unaweza enda kupitia halmashauri yako ya jiji au unawezaenda pia kwenye tovuti ya swim ambayo ina kifaa cha kupata bwawa la kuogelea katika sehemu unakoishi na utawezapata maelezo yote hapo bei ben ya mafunzo ya kuogelea ni kati ya dola 19 na dola 26 hiyo ini kutegemea sehemu ambako bwawa la kuogelea liko na kama ni mafunzo ya kundi au mtu binafsi unaweza pata miradi ya ushirikiano ambayo ni bure au yamechangiwa malipo kwa hiyo ni muhimu kuwasilisha ama kuwasiliana na kituo cha huduma ya uhamiaji katika sehemu unakoishi halmashauri yako ya jiji au hata chuo katika sehemu unakoishi shirika la royal life saving lahuwekeza mafunzo ya kuogelea pamoja na miradi ya usalama wa maji kwa jamii ambazo zimetambuliwa kuwa hatarini kote nchini australia watu wazima kutoka jamii zenye tamaduni tofauti kama sofia wakijumuishwa bisofia na maelezo zaidi tena anasema walifanya kazi nzuri sana walipokuwa wakinifunza ujuzi wa msingi ulikuwa mchakato wa hatua kwa hatua na nilichukua muda wangu kujifunza na nilikuwa na pia ilikuwa mara moja kwa wiki na wakati mwingine nilikuwa naenda mara mbili kwa wiki ulikuwa ni mchakato wa pole pole ila bila shaka ilinipa hali ya kujamini kuendelea english for swimming ni mradi mwingine ambao umeundwa hususan kwa watu wazima mradi huo uliundwa kwa mara ya kwanza na shirika la skilled features katika kitongoji cha bankstown mjini sydney kwa ushirikiano na mashirika ya different stocks swimming hilo ni shirika linalofunza watu wazima pekee kuogelea sydney shirika hilo kwa sasa limewasaidia wahamiaji wengi na wakimbizi kupata ujuzi mpya na kuweza kujiamini na kujisikia kuwa wamewezeshwa sofia amejijengea hali yake mpya ya kujiamini kubadili mwelekeo wa maisha yake kama anavyoelezea hapa How to swim. anasema kutoka kujifunza kuogelea kwa sasa nimeanza kuwafunza watoto kuogelea hiyo ni vizuri sana kwa sababu nimeweza kuchangia ujuzi na ninachopenda sana ni kufunza watu wengine ujuzi wa msingi wa kupona pamoja na ujuzi vile vile pamoja na ujuzi wa mzuri wa kuogelea inafurahisha pia kuona watoto wa ambao kabla walipokuja katika bwawa la kuogelea walikuwa na uoga sana na baada ya muda unaona wanaanza jenga imani yao na inatoa hiyo hali ya mafanikio kwangu pia na kwa taarifa zaidi kuhusu mradi wa swim for waw atembele tovuti hiziu aucau tuma kwamba taarifa hii imeweza kupa taarifa pamoja na uelewa zaidi kuhusu muhimu wa kujifunza kuongelea panchini rlia wengi wakiwani kwamba hawana uwezo ama ujuzi huo hususan katia taifa hili ambalo imezingirwa kwa maji na wakati hu mafuriko hujui ni wakatigani huenda ikabidi ukimbie gari na uweze kufanya mbinu zingine za kuweza kupata usafiri ama kujiokoa wakati gari litaka limezingirwa kwa maji ama limelea katika maji ujuziu wa kuogelea bila shaka unaweza kuwa muhimu sana iwapo unao kwa taarifa hii zaidi kama hayatembelea tovuti yetu wanane ni sbscou mkwa juu swahili makala laandaliwa na wandishi wetu melis za kampanyoni na gode migerano waendelea kusikia kiswahili ya sbs idhaa ya kiswahili ya SBS. shiriki taarifa zetu kwenye Facebook. endea kusk kiswahili ya sbs ukiwa na migode migerano makala haya kutoka sbs a ni vijana kutoka kenya vijana wasanii masauti kigoto na mur na kibao chao hapo wakizungumzia maswala mazima ya kuweza kujipa shukran katikan wakizungumzia jumaa lakini hatakama siituka jumapili basi bado unaweza ukajipa shukran kama unapenda weza kujiregeza polepole ukilekea katika jumatatu siku ya kazi kwa baadhi ya watu na pengine ni siku ya mapumziko kwa watu wengine lakini kwa sasa sisi tuendelea tukuchapa kazi kama ilivo lakini kwasuaigeuzie macho hususan katika suala zima la wachezaji wa kongwe wachezaji mashuhuri na magwiji ambao wametuacha katika siku hivi karibuni tukimzungumzia mchezaji mahiri wa cricket, uh, Shanwone, ambaye alituacha hivi karibuni je kwa wet, wet, wengi wetu ambao hatuna uelewa mkubwa sana wa mchezo wa cricket mchezo huo unahusu ni nini haswa na kipi muhimu cha mchezo huo kucheza tulizungumza na moja ya achezaji wa zamani wa batambaye litueleza na kufafanulia zaidi kuhusiana na swala swalazima la mchezo wa akisema kwamba unahusu hivi mchezo wa kriketi uh, huo inachezwa na uh, mtu kutupa mpira ikiwa uh, lengo la, la mchezo ni kupata runs ama kukimbia kutoka upande mmoja mpaka mingine na ile ambaye anaweza kupata n mingi ndio anashinda mchezo na ni mchezo ambao ni maarufu sana katika nchi za magharibi lakini afrika unachezwa na wengi ama ni mchezo ambao ni wale ambao wanajiweza zaidi ndi wanaocheza afrika wale ambao wanajiweza zaidi kwa maoni yangu tu Uh, yeah. lakini siku hizi tunaona ya kwamba uh, cricket krth inachezwa uh, kila pahali karibu kila pahali nchini uh, uh, kenya karibu karbkila pahali inaweza wanacheza zimbabw pia wanacheza uh, namibia pia wanacheza kuna nchi mbalimbali ambao wanacheza siku hizi uh, cricket na um, uh, vile tunajua South africa bado wako katika uh, ni wale ambao Uh, tumependa sana kuona wakilu, wakifanya vizuri tunajua kwamba katika kila mchezo kunakuwa na wakali wake tukiangalia katika soka wale ambao na nguruma zaidi katika historia ya soka ni brazil ukitazama wow, katika riadha kunakuwa na kenya hususan kwa, kwa riadha ya masafa marefu na ukienda katika mita mia ni jamaika katika cricket, ni nane mbao unaeza ukasema kwamba hakuna shaka huyu ndio huyu ndio mfalme waama wa hili ndio lilo taifa ambalo linamiliki zaidi katika cricket <laughs> ina katikaunaweza ukasema ya kwamba uh, england ama uh, nchi ya ingereza imekuwa uh, ndio wamekuwa wabingwa wa, wa dunia mara mingi lakini ukijua kwa uh, uh, ya kwamba mchezo ulitoka huyo nchi ndio unaweza ukasema ndio walikuwa wameshinda vikombo vya dunia nyingi lakini pia siku hizi tuko na nchi kama vile india tuko na nchi kama south africa vile vilenilisema na hata australia siku hizi wanakuwa ndio uh, nafikiri siku hizi hata nikuwako nambe uh, ambao uh, kila mtu anapenda kucheza na australia Aha. na kuwa shinda Kiirudi hapa nchini australia sasa irudi hapalzima la mchezo wa cricket hapa nchini australia na nyota wake ambaye alikuwa ni mtundu alikuwa ni mkorofi lakini pia alikuwa analeta hamasa miongoni wa mchezo mchezo mchezo wa wa wa wa wa wa cricket wengi wanasema kwamba ni ni ambaye hautakuwa na na na wakati mgumu kuweza kufurahia kuburudika ukitazama wa wa mashabiki wa mchezo wa cricket, na alikuwa mchezaji aina gani kuna mashabikw heheji kwamba shn alikuwa anajulikana sana sana katika mchezo wa cricket uh, na si kwa sababu ya vile alikuwa anafanya peke yake kwenye mchezo ni vile alikuwa anafanya anapomaliza kucheza uh, kwa hivyo kuna wale ambao kua wanampenda kwa sababu ya vile alikuwa anafanya uwanjani na tukisema uwanjani uh, tukasema kwamba um, hakuna ambaye amemfikia Bowling, uh, kwenye bowling kwenye kitu tunaita uh, spin or leg bowling hakuna mtu ambaye alimfikia uh, katika uh, mchezo nafikiria anafkiria 19, alitoa eh, uh, oh, ambao mpaka wa leo hakuna mtu ambaye amewahi uh, fanya karibu karibuhata kumfikia karibu uh, kwenye hiyo bowling lakini hatimaye uh, kuna wale wanampenda sababu vile alifanya uwanjani uh, na wale ambao hawampendi wa kwa sababu vile alikuwa anafanya akiacha kucheza mchezo hiyo akuwa akivuka ule uwanja wa mchezo akiondoka uwanjani anakuwa ni mtu tofauti kabisa na yule ambayo alikuwa uwanjani ndio uh, ndio lakini uh, lazima tuulize ya kwamba tulikuwa tunamjua kwa sababu ya kucheza ama vile alikuwa anafanya njia <laughs> <Mchezo wa cricket. laughs> wewe kama mtaalamu wa michezo unahisi ni, ni wapi ndio watapa, kutakuwa na kura nyingi zaidi ni katika mchezo ama nje ya mchezo uh, kwa maoni yangu vile alifanya kiwanjani ya cricket, hakuna mtu ambaye amemfikia tunajua ya kwamba ali, ali, alifanya vitu mingi uh, vile alitoka mchezoni lakini hakuna mtu ambaye amemfikia mpaka leg wa spin kwenye kuna mtu ambaye anaweza kumfikia nakwababu hatimaye mi kwa miko mafika yangu anatakiwa iwe iwe uh, tunazungumzia juu ya vile alifanya uh, akiwa uwanjani so, mm. vile vitundu alifanya huko nje mm. naunajua kuna mingi um, tuongee juu ya vile alifanya akiwa uwanjani uh, na kama kawaida kama ilivyotamaduni watu wengi huwa wanazungumza mema zaidi baada ya mtu kutuacha kuliko yale ambayo inawezekana kama alikuwa ikuani mabadalatukisimamia katika mema katika nafasi yake ameacha pengo kiasi gani na pengo hilo litaweza kuzibwa hivi karibuni ama itachukua miaka kuweza kuziba lile pengo ambalo ameacha Kili kwa yangi, itachukua muda mrefu sana kupata mtu ambaye anaweza kucheza kama vile alikuwa anacheza alikuanachendio kuna wale ambao amear tunaona ya kwamba kuna wengine wanatoka kutoka nchi ya india ambao wanaweza kufanya uh, spin bowling uh, lakini kwa sasa hakuna mtu ambaye amemfikia kuchukua wickets kama vile shane alichukua akiwa ni spin bowler hatuseme ya kwamba hakuna spin uh, bowlers hakuna wengine ambao wanaweza kumfikia kwa kwa kuchukua wickets lakini spin hakuna mtu ambaye atamfikia e, nafkiri hiye bado ni bingwa Uh, na itachukua muda mrefu sana kupata mtu mwingine wewe kama mtazamaji wa mchezo wa cricket na mtu ambaye mara kwa mara huwa unaingia uwanjani kujaribu kurusha ama kumwiga bwana ni kipi ambacho utamkumbuka nacho uh, lazima tumkumbuke na hiyo uh, the leg spin uh, tukijua ya kwamba uh, uki, ukipata mtu yote ambaye anaweza kutupa mpira na atumie hiyo ujanja wa kuspini yabol ikuje <laughs> sijui vile kusema Um, sijaiona mtu ambaye anaweza kufanya hivyo mimi mwenyewe ambaye nimecheza kidogo kidogo nimeona wengine ambao uh, wanajaribu lakini hakuna hakuna mtu ambaye nimaaiona hata tukiangalia kwenye mtandao wa, wa, wa tv sijaiona mtu ambaye anaweza kufikia mchezaji chipukizi wa zamani wa mchezo wa cricket hapo wahapo gatama akizungumzia maisha na mchezo cricket wa wa hapo baada ya taarifa zake bwana won na taarifa ni kwamba bwana uana atapewa heshima ya mazishi ya kitaifa tarehe t machi katika uwanja maarufu wa mcg ambako alijipa umaarufu pamoja na kuweza kunguruma sana katika siku zake za uhai alivyokuwa akicheza mungu anatoa na mungu anachukua jina lake lihimidiwe idhaa ya kiswahili ya sbs katika simu ya mkononi mtandaoni na kwenye redio endelea kusikia idha kiswahili ya sbs ukiwa na migori migiaan katika studio zetu za sbs tukiendeleamtumndaliatuzungumia swalazima la, la klabu ya chelsea ambayo imejipkuta katika njia panda hususan katika uongozi wake baada ya mmiliki wake roman abrahmovich kuweza kuvuliwa uongozi pamoja na kulazimishwa kuuza klabu hiyo na klabu yenyewe kuwekewa vikwazo pamoja na mali zingine za mrusi huyo je hali ikoje katika uwanja wa Stanford bridge na wanazungumzaje wazungumzaji ama wadau wa mchezo wa soka je kuna vuja kwenye katika daraja la stamford ama hali ni sawa tu bado nafikiri ni kuvuja lakini lazima uh, tu, tu, tu, tuangalia vile inafanika huku duniani tukijua ya kwamba uh, mwenye aliyekuwa mwenye wa, wa, wa, wa chelsea ametoka uh, nchi ya russia na ni lazima tuangalie um, uh, vile dunia inaendelea uh, na kwa maoni yangu hivi ni kuvunja structure ama kuvunja timu ambayo ilikuwa inaendelea vizuri ikiwa yule ambaye um, amejenga hii timu ni mwenye hiyo club uh, na kwa maoni yangu sioni ya kwamba kumfanya uze hii klb um, itawasaidia ita, ita hiyo ndio kwa maoni yangu kwa hivyo tutangoja tuone uh, tuone kama itavunjwa lakini kwa maoni yangu um, ukitoa mtu ambaye anaongoza ana, ana, ana timu ama anawapeleka ana watu mbele uh, ni kwaribu timu kibiashara haina hai, hai maana kabisa uh, kib, kibiashara kwa maoni yangu si, si vile kuendelea Mm. unahisi kwamba kunaweza kuwa na wasiwasi kwamba iwapo chelsea italazimishwa kuuzwa na tayari mmiliki wake abraoch tar ameweka timu sokoni iuzwe inawezekana pia timu zingine ambazo zinamilikiwa na watu ambao wanazungirwa wana na utata kwa masuala ya haki za binadamu nao pia tukizungumzia timu kama newcastle united ambayo imemilikiwa hivi karibuni na saudia na man city ambao pia wamiliki wake pia wana mashaka kwa upande wa rekodi zao za haki za kibinadam kunaweza kuwa na mashaka kwamba huenda pakawa na mageuzi makubwa ambayo anakuja kwa sheria za umiliki wa vilabu kule uingereza ndio nafikiri ya kwamba tutakuja tuta kuona hivyo ikifanyika kwa maoni yangu ni lazima tuangalie klbu yenyewe tuangalie timu tuangalie vile hiyo um, timu inaendelea kama kuna mtu ambaye ni mwenye klb ama ndio amemilikio l ndio Uh, anafanya uh, kuna vitu ambayo anafanya ambayo sio vizuri uh, tunakubali ya kwamba kuna vitu inatakiwa ifanyiwe if, kwenye huu um, mtu lakini club yenyewe uh, tukiona tuseme kama sasa newcastle uh, newcastle united vile wali vile watu kutoka saudi arabia wameinunua club yenyewe ime, imeendelea imeanza kupata wachezaji wazuri imeanza kupata kocha mzuri uh, ikiwa hatuwezi ku kufikiria vile um, uh, kujenga hizi timu um, bila uh, kuuza uh, ama bila kufikiria um, uh, kama kuna kuna pali tunaweza tukapata um, point um, ndio tunajua kuna vitu mtu amefanya ambayo ni vibaya amba amba, lakini pia lazima tuangalie timu vile itaendeleaamh hapo <laughs> ndio <laughs> U, umetumia uh, lugha ambayo ilikuwa <laughs> <laughs> ah, na tukimalizia malizia hapo unahisi kwamba kwa wewe kama shabiki wa mchezo lakini pia vilevile vile ni mtu ambaye unafuatilia kwa karibu timu ya arsenal unahisi kwamba kuuzwa kwa chelsea kutaweza kuwafaidi arsenal kiasi gani tukiona kwamba katika miaka hivi karibuni chelsea imekuwa ikibeba vikombe vyote ambavyo arsno ilikuwa inawidasio vyote bado kuna <laughs> <laughs> ci wamechukua kwa maoni yangu um, na nikiwa mimi ni mtu ambao uh, na, nafuatilia arsenal nafuatiliaarnasana um, singependa kuona timu uh, ina inaenda chini kwa sababu ya kitu ambayo amefanyika na sio kwa sababu ya timu ningependa ya kwamba kama sisi kama arsenal uh, ama timu ya arsenal iwacharaze chelsea bila kuwa na hizi vitu zingine ambayo inasumbua timu Uh, ndio kama mshabiki eh, nitakuwa bado nasikia kidogo nina furaha ya kwamba tumechapa h lakini um, hatimaye uh, kama mtu ambaye anacheza anacheza uh, mchezo nataka nikuwe kila saa kama anaingia kiwanja nacheza na mtu ambaye hana ma, mashida zingine ambayo anayafikiria tukiwa uwanjani nam kama wanavyosema wahenga ndoto zinauzwa kwa bure <laughs> <laughs> bwana habat asante sana kwa uchambuzi wako na bila shaka tuendelea kufuatilia swala hili la chelsea na maswala mengine ya michezo katika makala yajayo aaa je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata