unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbscomau mkwaju swahili uwasikiliza ya kiswahili SBS ya sbshapa ikiwa ni taarifa kamili ya habari kiongozi wa New south Wales, dominic Perte, amesema kwamba kutakuwa tathmini kuhusu majibu kwa mafuriko katika maeneo ya kaskazini mashariki ya jimbo hilo bwana pert amekiri kulikuwa maswala kwa kuhakikisha rasilimali zitolewa kwa jamii zilizozihitaji ameongezea kuwa tathmini hiyo itachunguza jinsi wanajeshi wa taifa walivyotumwa katika maeneo husika na anasema staki mtu yeyote katika jimbo letu hajihisi kuwa ametengwa au ameachwa na tutachunguza hilo pia nadhani kuna mafunzo mengi sana yanayotoka katika hilo ila usipofanya tathmini hiyo kiukweli hautajiweka katika hali ambayo unaweza chukua hatua na kufanya mageuzi na nadhani bila shaka kwa sasa kuna muda wa kufanya tathmini sahihi tunapoendelea na kufanya mageuzi yanayohitajika takriban tani 11 mo, ya taka imeondolewa kutoka mto brisba wiki mbili baada ya mji huo kufurika cameron dick ni mwekazina wa queensland amesema mamlaka wanarejesha bandari ya brisba taratibu katika hali yake ya kawaida ya kazi na we know there is danger lurking under the the water in the river anasema tunajua kuna hatari chini ya maji ya mto brisbane na tunafanya kazi kwa bidii kuhakikisha mto unaweza rejea katika hali ya kawaida na tunaweza rejesha shughuli za kawaida mtoni na katika bandari l ndiye meneja mkuu wa shirika la maritime Safety queensland amesema zaidi ya ma h lazima zitolewe izonitaka kutoka chini ya mto ambazo zinaathiri njia muhimu za usafiri wa mashua mashuabw amehamasisha wanaotumia mto kwa michezo ama mazoezi yao wabaki walipo kuhusu, kuruhusu juhudi za uponaji ziendelee meli za jeshi zinakagua chini ya bahari kuripoti ushahidi wa taka hatari wakati wafanyakazi wameondoa tayari aina ya Pantons, jet skiz, mashua na miti kutoka mto huo tukiendelea taarifa zili ambazo tumeandalia maelfu ya wustrlia wa bado wanaendelea kupata uviko 19 kila siku hata wakati majimbo na wilaya zinayozingatia kuregeza masharti ya kujitenga na kupunguza kutegemea vipimo vya pcr kamati kuu ya ulinzi wa afya ya australia inafanya tathmini ya haraka kwa changamoto zote baada ya maamuzi yaliyofanywa jumaa 1 machi katika mkutano wa baraza la mawaziri wa kitaifa jimbo la limeripoti kesi mpya 13 na 9 tatu za maambukizi hii leo jumapili kumetatu machi pamoja na vifo saba vinavyohusishwa na virusi hivyo jumbani victoria kumeripotiwa kesi mpya 592 za maambukizi pamoja na vifo vinne wakati jumboni queensland kumeripotiwa kesi mpya 369 za maambukizi pamoja na vifo vitatu tasmania ina kesi mpya 92 za maambukizi wakati act imeripoti kesi mpya 649 za maambukizi na wilaya y kaskazini imeripoti kesi mpya 51 za virusi wakati magharibi australia ina kesi mpya 32 za maambukizi pamoja na kifo kimoja kwa masikitiko wakati kusini australia kumeripotiwa kesi mpya 223 za maambukizi pamoja na kifo kimoja kwa masikitikuu kufikia sasa idadi ya vifo kitaifa tangu janga la uviko 19 lilipoanza kwa masikitiko ni 55 na 8na m2li katika taarifa zi tulizoandalia vikosi vya urusi hi leo vimefanya mashambulio la kombora katika kituo kikubwa cha kijeshi cha ukrain karibu na mpaka na poland utawali wa kijeshi katika eneo hilo umethibitisha taarifa hizo ukisema kwamba makombora takriban manane yamerushwa katika kituo cha kimataifa cha ulinzi wa amani na usalama huko yaravive mjini levive kituo hicho kilichoko karibu kilomita 25 kutoka mpaka wa poland ni moja ya vituo vikubwa zaidi vya kijeshi magharibi mwa ukrain kabla ya uvamizi kilikuwa kikitumiwa na ukrain kufanya luteka za kijeshi za nchi na za nato meya wa mji mwingine wa magharibi mwa ukraine amesema kwamba vikosi vya erusi pia vimeendelea kushambulia uwanja wa ndege lakini hakuna ripoti za awali za majeruhi wanajeshi wa urusi pia wanajaribu kuzingira vikosi vya ukraine vinavyosonga mbele kutoka eneo la kharkiv kaskazini na kusini mwa mji wa mariupol tukielekea nchini kenya ambako rais wa kenya uhuru kenyatta jumamosi alimwidhinisha rasmi mpinzani wake wa zamani wa kisiasa kushika wadhifa wa juu zaidi wa nchi hiyo raila odinga wiki kadhaa baada ya vyama vyao kuungana pamoja kabla ya uchaguzi wa rais na wabunge wa mwezi agosti mwaka huu kwenye hafla iliyofanyika katika ukumbi wa mikutano wa kicc mjini nairobi takriban vyama kumi na sita vya kisiasa vilimwidhinisha odinga kupeperusha bendera ya muungano huo ingawa kenyatta alikuwa ameelezea ya azma yake ya kumunga mkono odinga katika hafla za awali tangazo hilo rasmi sasa linawaleta pamoja viongozi wawili wakuu wa kisiasa nchini kenya ambao wana historia ndefu ya kupambana kisiasa tangazo hilo lilijiri baada ya naibu wa rais wa nchi hiyo william ruto ambaye pia anania kugombea kiti cha urais kutimuliwa kutoka chama tawala cha jubilii ruto alihamia chama cha united democratic alliance amaarufu uda kwa ufupi anatajwa na wachambuzi kama mpinzani mkuu wa odinga kuelekea kwa uchaguzi wa mwezi agosti na tukivuka mpaka tuelekee hali nchini somalia ambako shirika la umoja wa mataifa la kuhudumia wakimbizi unhcr linaripoti ukame nchini somalia unasababisha mzozo wa kibinadamu na ukosefu wa makazi unhcr inasema kwamba maelfu ya watu wanakimbia maeneo yenye ukame wakitafuta ardhi yenye rutuba na misaada ya kibinadam ili kuweka na kujinusuru kimaisha nchini somalia wataalam wanasema kwamba mabadiliko ya hali ya hewa yanaingia kwa kasi kubwa kwa muda wa miaka mitatu iliyopita mvua kwa kiasi kikubwa zimeshindwa kunyesha na kuangamiza mazao na mifugo nse inaripoti kuwa maelfu ya watu wamekimbia makazi yao wakitafuta ardhi za malisho kwa ng'ombe wao na chakula makazi na maji salama ya kunywa endele kusikia idhaa kiswahili ya sbs akiwa na migodo ya migerara na hivi sasa tuniwe moja kwa moja katika dimba la michezo tukianzia katika mchezo wa afl kwa upande wa wanawake wanaocheza afl na timu ya a c zimejishindia ubingwa katika michuano ya wanawake katika upande wa afl baada ya kuachara st kilda kumaliza msimu huo wakiwa vinara wa mchezo huo na katika taarifa zingine ni pamoja na anaye fanya mchezo wa kutereza kwenye theuji ama rafunapendab uh, ndiye atakayepeperusha bendera ya ustralia katika sherehe za kufunga michezo ya olimpiki ya majira ya baridi kule mjinibi katika michezo yakama inavyojulikana vilevile mchezaji huyo mwenye miaka ib anasema kwamba anajihisi ana fahari sana na anajihisi vizuri sana kupewa heshma hiyo kupeperusha bendera ya usla katika sherehe hiyo ya kumaliza michezo hiyo na katika soka ya wanawake nchini ni matoke likni kama hivi m wameweza kuaikisha kwamba wanaendelea kushiriki katika michuano ya fainali baada ya kuweza kuacharaza united wanawake na kumaliza msimu wao lakini wawakujikatia tiketi ya kuendelea mbele katika nafasi nyingine hiyo itakuwa nikusema kwamba mlb sasa watamenyana na mahasimu wao wa karibu ama watani wao melbourne city katika mechi ambayo itakuwa hapo kabla ya cmfc kuweza ukichapa katika fainali ambayo itakuwa ni moja ya mechi za kusisimua mno katika mchezo huo wa soka ya wanawake nchini australia na katika soka ya wanaume christiano ronaldo amejipa nafasi bora katika historia makumbukumbu za soka kwakwa mchezaji wa pili mwenye miaka mingi zaidi ama mzee zaidi ukipenda kuweza kufunga hric ama magoli matatu katika mechi moja baada ya kuwasaidia kufunga magoli matatu kwa mbili dhidi ya totnam alfajiri ya leo mechi zake zote zimehusisha goli mia 8 na saba ambazo amezifunga ronaldo katika mechi ama michezo ya kulipwa na hapo anakuja nyuma kidogo ya mchezaji ama amechukua nafasi ya mchezaji kutoka Czech republic josef osebin ambaye ana magoli mia nane na tano namba alifunga kati ya mwaka elfumojamiakendahhimj hadi mwaka elfu moja, mwakafu moja, mwakafu moja, mwakafu moja. 9na 55 na kwa sasa mrani huyo mwenye miaka h 7 ana magoli tayari amekuwa akicheza katika miaka kumi na nne amechezaau pamoja na timu zingine kadhaa akicheza hapo na kuweza kuongoza katika mchezo huo wa soka katika matokeo ambayo tumeweza kualetea katika soka ya australia ni pamoja na matokio kama haya mechi amazimechezo mapema hii leo ilikuwa ni kati ya r united waliokichapa dhidi yanwcasle wakapata ushindi magoli mawili kwa moja kupane wanaume cfc ikapata ushindi wa magoli mawili kwa sufur dhidi ya perth glory wakati mcarthar waliokaribisha west wnders na kuacharaza magoli matatu kwa moja melbourne city wakatoka asari ya kufungana mbilimbili dhidi ya western united katika mchezo wa nrl matokeo mapema hii leo ilikuwa ni hivi cowboys walitoka matokeo ya kisoka hivi ama tenis ukipenda b kipata ushindi alama sita kwa nne dhidi ya cowboys, wakati wakatitita wakacharazwa hb kwa 2 s kutoka ls west ikaweza kupata kichapo cha kuweza kusikitisha sana kwa za, zaidi ya alama kumi 2shiri na 6 kwa km a 6 dhidi ya melbourne storm wakati warriors wakapata kichapo kutoka kwa dragons 2h8 kwa kumi na sita kiangazi alivo katika utabiri wa hali ya hewa tuanzie mjini ad ambapo kwa sasa nywsi joto ni 246 wakati mjini brsba n jotopale ni 21 wakati kewan, ni 16zikiwa ni 291 t 233 21 wakati ydy opale2 nabr kwa sasa joto pale i172 na manyunyu ya mvua mengi zaidi kuhusiana na, na taarifa hizi pamoja nilammwesikia unazokapata yoyote kwenye tovutiyetu ananmbaoni sbscu mkwaju swahili wendelea kusikiliza kiswahili ya sbsje unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify aupopote pale unapozipata