unasikiliza idhaa ya, ya mkwaju, idha kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbscu mkwaju swahili karibuni tena katika makala idha ya kiswahili ya sbs tukiendelea na mazungumzo ambayo tunazofanya kuhusiana swala azima la michezo tugeuzie macho sasa katika mchezo wa soka wengi ambapo unaleta furaha na kwa upande mwingine unakuwa ni kusaga meno hususan kama wa shabiki wa manchester anhe siku za hivi karibuni inakuwa ukitazama ma ukitazama mechi kupitia runinga yako ukiwa nje pazia kuweza kucha kwamba kila unachoona kwa, ni kweli ama si kweli tukizungumzia zima la epl bwb tunaona kwamba waliokuwa wanaenda kuzama katika lile kaburi la kushuka daraja Asnos. kwa sasa amepata uhai nawako katika nafasi ya nne katika ligi ya uingereza wakiwa na mechi tatu mkononi aa wakiwa na akiba mechi tatu ambazo bado awajacheza city wanaendelea kuongoza katika ligi hiyo lakini wanafoto karibu na liverpool chelsea tayari wamekata tamaa ya kuweza kuwashika wenzao na wanalinda nafasi yao ya tatu msimu huu unauza ukazungumziaje epl kwa maoni yangu hii ndio uh, uh, kiwango ambao tunaanza kujua wale ambao tutakuwa tukiwaangalia tukianza kufikia mwisho wa ligi uh, kwa hivi sasa tunajua kwamba manchester united uh, wako na mashida tumeona katika hiyo game hiyo uh, mchezo ambayo tuliona hii wikendi walichapwa inne kwa moja na katika hiyo kama ulisikiza vile uh, watu wengi walikuwa wanasema kcha uh, na, na tim yenyewe haionekani ya kwamba itafikia ile kiwango ya, ya kuwa uh, timu ambayo zitakuwa zina zinapambania zina uh, kucheza uh, katika ligi za uropa hiyo ni maoni yangu ya kwanza arsenali ndio wanapanda lakini bado hawahawajapata um, um, uh, timu ambayo tunaweza tukasema wames, wamesumbuana nao isipokuwa walichapwa um, mara kadhaa city walichapwa na uh, uh, um, wengineo maoni yangu ni ya kwamba ni watu ambao lazima tuwaangalie kwa hivi sasa vile wana, wanacheza wanacheza vizuri lakini bado hawajapata test yaani kupata uh, timu ambao um, tunaweza tukasema itawasumbua it kidogo nasemaga mm. yeah. mchezaji unacheza na yule ambayo iko mbele yako kwa hiyo hatuta walaumu arn wakuweza kumenyana na vibonde nakueza uawekapabaya iuna mtan mkuoaua mtiano mitatu mikubwa sana ikiwemo ninamhl wa kifota pia kwa karibu na liverpool kati ya mechi ambazo maviporo ambavyo arsn anasalia nao na kwa sasa katika alama chelsea katika nafasi ya tatu naalama hamstatu na arn arobanan charls wakiwa amecheza mechi ishirina sita wakiwa na sali na mechi mbili mkononi wakati arsna wana alama 4 na viporo vitatu ambavo koesha kwa kwamba wakipata ushindi wwote basi huenda hata wakawa katika nafasi ya tatu ya ligi hiyo lakini tukitazama chini kabisa kule kuzimuni muni ukitaka kupaita katika mwisho kabisa wa mkia wa ligi hiyo Norwich city wamejitengeneza tayari nafasi yao wamejikatia tiketi tayari ya, ya kucheza katika daraja la pili wakiwa na mechi i 7 na alama ni ksb t wakati Watford nao pia wanaofuata kwa karibub vilevile wanaendelea kumenyana katika nafasi o kujaribu kutafuta nafasi ya kuweza kupanda lakini pia wana viporo viwili wakati everton ambao ni katika nafasi kumi saba wana viporo vitatu sawia so na arsnal lakini basi hali ndo hivyo mapema hii leo wamepata kichapo cha wa msikitini magoli matano kwa nunge katika suala lingine la soka ni kuhusiana na tangazo la kuuzwa kwa chelsea fc bwana herbert hali imekuaje katika daraja la stamford daraja linavuja ama imekuaje nafikiri ni kuvuja lakini uh, lazima tu, tu, tuangalie vile inafanika huku duniani tukijua ya kwamba uh, mwenye aliyekuwa mwenye wa, wa, wa, wa chelsea ametoka uh, nchi ya russia na ni lazima tuangalie um, uh, vile dunia inaendelea uh, na kwa maoni yangu hivi ni kuvunja structure ama kuvunja timu ambayo ilikuwa inaendelea vizuri ikiwa yule ambaye um, amejenga hii timu ni mwenye hiyo club uh, na kwa maoni yangu sioni ya kwamba kumfanya uze hii l um, itawasaidia ita, ita, ita hiyo K- ndio kwa maoni yangu kwa hivyo tutangoja uh, tuone uh, tuone kama itavunjwa lakini kwa maoni yangu um, ukitoa mtu ambaye anaongoza timu ama anawapeleka watu mbele Uh, ni kuharibu timu kibiashara haina hai, hai maana kabisakibiashara uh, k- kwa maoni yangu si, si vile kuendelea mm. unahisi kwamba kunaweza kuwa na wasiwasi kwamba iwapo chelsea italazimishwa kuuzwa na tayari mmiliki wake abramovich taae ameweka timu sokoni iuzwe inawezekana pia timu zingine ambazo zinamilikiwa na watu ambao wanazungirwa na utata kwa masuala ya haki za binadamu nao pia tukizungumzia timu kama newcastle united ambayo imemilikiwa hivi karibuni na saudia na Man city ambao pia wamiliki um, wake pia wana mashaka kwa upande wa rekodi zao za haki za binadam kunaweza kuwa na mashaka kwamba huenda pakawa na mageuzi makubwa ambao anakuja kwa sheria za umiliki wa vilabu kule uingereza ndio nafikiria kwamba tutakuja tuta kuona hivyo ikifanyika kwa maoni yangu ni lazima tuangalie klbu yenyewe tuangalie timu tuangalie vile hiyo um, timu inaendelea kama kuna mtu ambaye ni mwenye klaba, ndiyo klab ama ndio amemilikia uh, l ndio anafanya uh, kuna vitu ambayo anafanya ambayo sio vizuri uh, tunakubali ya kwamba kuna vitu inatakiwa ifanyiwe um, kwenye huu mtu lakini klab yenyewe uh, tukiona tuseme kama sasa newcastle uh, newcastle united vile watu kutoka saudi arabia wamenunua klabu yenyewe ime, imeendelea imeanza kupata wachezaji wazuri imeanza kupata kocha mzuri ikiwa hatuwezi kufikiria um, uh, vile kujenga hizi timu um, bila uh, kukuuza uh, ama bila kufikiria um, uh, kama kuna kuna pali tunaweza tukapata um, point um, ndiyo tunajua kuna vitu mtu amefanya ambayo ni vibaya lakini pia lazima tuangalie timu ile itaendelea kwa tumwa, hiyo kwahiyotumwadhibu mzazi tumsamee mtoto ndiyo, ndiyo. <laughs> <Apo> ndio dio hapo ndio umetumia uh, lugha ambayo ilikuwa <laughs> ah, na, na tukimalizia malizia hapo unahisi kwamba ka wewe kama shabiki wa mchezo lakini pia vilevile vile ni mtu ambaye una, unafuatilia kwa karibu timu ya arsenal unahisi kwamba kuuzwa kwa chelsea kutaweza kuwafaidi arsenal kiasi gani tukiona kwamba katika miaka hivi karibuni chelsea imekuwa ikibeba vikombe vyote ambavyo asno ilikuwa inawidasio vyote baado kuna achscit <laughs> <laughs> wamechukua kwa maoni yangu um, na nikiwa mimi ni mtu ambao uh, na, nafuatilia arsenal sana um, singependa kuona timu uh, ina inaenda chini kwa sababu ya kitu ambayo amefanyika na sio kwa sababu ya timu ningependa ya kwamba kama sisi kama arsenal uh, ama timu ya arsenal iwacharaze chelsea bila kuwa na hizi vitu zingine ambayo inasumbwa timu Uh, ndio kama mshabiki eh, nitakuwa bado nasikia kidogo nina furaha ya kwamba tumechapa lakini um, hatimaye uh, kama mtu ambaye anacheza anacheza uh, mchezo nataka ni kila saa kama anaingia kiwanja nacheza na mtu ambaye hana ma, mashida zingine ambayo anayafikiria tukiwema uwanjani nam kama wanavyosema wahenga ndoto zinauzwa kwa bure <laughs> <laughs> bwana haat asante sana kwa uchambuzi wako na bila shaka ziendelea kufuatilia swala hili la chelsea na maswala mengine ya michezo katika makala yajayo asan a je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata