unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbscau mkwaju swahili mchezo wa kriketi huyo uh, inachezwa na uh, mtu kutupa mpira ikiwa uh, lengo la, la mchezo ni kupata ran ama kukimbia uh, kutoka upande mmoja mpaka mwingine ambayo na yule ambaye anaweza kupata uh, runs mingi ndio anashinda mchezo mm. um, na mbao, u, ni mchezo ambao ni maarufu sana katika nchi za magharibi lakini afrika unachezwa na wengi ama ni mchezo ambao ni wale ambao wanajiweza zaidi ndi wanaocheza afrika wale ambao wanajiweza zaidi kwa maoni yangu tu yeah. uh, lakini siku hizi tunaona ya kwamba uh, cricket inachezwa uh, kila pahali karibu kila pahali nchini uh, Uh, kenya karibu k- kila pahali inaweza kupatasouhafrica wanacheza zimbabwe pia wanacheza uh, namibia pia wanacheza kuna nchi mbalimbali ambao wanacheza siku hizi uh, cricket na um, uh, vile tunajua south africa bado wako katika uh, ni wale ambao uh, tungependa sana kuona wakifanya waki vizuri uajua kwamba katika kila mchezo kunakua na wakali wake tukiangalia katika soa wale mbao na nguruma zaidi katika historia ya soa niz ukitazama wow, katika riadha kunakua na kenya hususan kwa, kwa riadha ya masafu marefu na ukindataananammkunashaahndio mfalmewalta mbazadta ina- hiyunaweza ukasema ya kwamba england ama nchi ya ungereza imekuwa ndio wamekuwa wabingwa wa dunia mara mingi lakini ukijuuya kwamba mchezo unitoka hiyo nchi um, ndio unaweza ukasema ndio walikuwa wameshinda vikobo vya dunia nyingi lakini pia siku hizi tuko na nchi kama vile india tuko na nchi kama south africa vile, vile niisema na hata australia siku hizi wanakuwa ndio uh, nafikiri siku hizi hata nikuwako nmb uh, ambao uh, kila mtu anapenda kucheza n australia na kuwashinda ukirudi hapa nchini australia sasa chiugumzilazima la mchezo wa hapa nchini australia na nyota wake ambaye alikuwa ni mtundu alikuwa ni mkorofi na, lakini pia alikuwa analeta hamasa miongoni mwa mashabiki wa mchezo wa wengi wanasema kwamba ni mmoja wa mmojachezaji ambaye ulikuwa ukitazama hautakuwa na wakati mgumu kuweza kufurahia kuburudika ukitazama wa mchezo mchezo wa cricket. Shane Woon, na mashabiki wa wa wa cricket cricket na na mashabiki alikuwa ni mchezaji aina gani kuna mgumukuwea kufrahrdktamcheowaalipokewaj kwamba shn alikuwa anajulikana sana sana katika mchezo wa cricket uh, na si kwa sababu ya vile alikuwa anafanya peke yake kwenye mchezo ni, ni vile alikuwa anafanya anapomaliza kucheza uh, kwa hivyo kuna wale ambao kua wanampenda kwa sababu ya vile alikuwa anafanya uwanjani na tukisema uwanjani uh, tunaweza tukasema kwamba um, hakuna ambaye amemfikia kwenye b uh, kwenye kit tunaita uh, hakuna mtu ambaye alimfikia uh, katika uh, mchezo anafikiria alitoa 19, eh, uh, the biggest ball, he oh, ball ambao mpaka wa leo hakuna mtu ambaye amewahi uh, fanya karibu hata kumfikia kufi, karibu uh, kwenye hiyo bowling lakini hatimaye uh, kuna wale wanampenda sababu vile alifanya uwanjani uh, na wale ambao hawampendi sababu vile alikuwa anafanya akiacha kucheza mchezo wako akuwa akivuka ule uwanja wa mchezo akiondoka uwanjani anakuwa ni mtu tofauti kabisa na yule ambaye alikuwa uwanjani uh, ndio ndio lakini uh, lazima tuulize ya kwamba tulikuwa tunamjua kwa sababu ya kucheza ama vile alikuwa anafanya njea <laughs> cewewe <Mchezo wa cricket. laughs> kama mtaalamu wa michezo unahisi ni ni wapi ndio watapa, kutakuwa na kura nyingi zaidi ni katika mchezo ama nje ya mchezo uh, kwa maoni yangu vile alifanya kiwanjani ya cricket, hakuna mtu ambaye amempikia tunajua ya kwamba ali, ali, alifanya vitu mingi uh, vile alitoka mchezoni lakini hakuna mtu ambaye amemfikia mpaka walewo kwenye leg o, o, o, o, spin hakuna mtu ambaye anaweza kumfikia nakwababu hatimaye mi kwa miko mafika yangu anatakiwa iwe iwe uh, tunazungumzia juu ya vile alifanya uh, akiwa uwanjani sio mm. vile vitundu alifanya huko nje mm. unajua kuna mingi um, tuongee juu ya vile alifanya akiwa uwanjani uh, na kama kawaida kama ilivyo tamaduni watu wengi a wanazungumza mema zaidi baada ya mtu kutuacha kuliko yale ambayo inaweeka kama alikuwa ni maba tukisimamia katika mema aliofanya katika nafasi yake ameacha pengo kiasi gani na pengo hilo litaweza kuzibwa hivi karibuni ama itachukua miaka kuweza kuziba lile pengo ambalo ameacha kwa mfikaya, itachukua muda mrefu sana kupata mtu ambaye anaweza kucheza kama vile alikuwa anacheza ndio kuna wale ambao wamejaribu um, tunaona ya kwamba kuna wengine wanatoka kutoka nchi ya india ambao wanaweza kufanya uh, spin bowling uh, lakini kwa sasa hakuna mtu ambaye amemfikia kuchukua wickets kama vile alichukua akiwa ni spin bowler hatuseme ya kwamba hakuna spin uh, bowlers hakuna wengine ambao wanaweza kumfikia kwa kwa kuchukua wickets lakini spin hakuna mtu ambaye atamfikia e, nafikiri ye bado ni bingwa Uh, na itachukua muda mrefu sana kupata mtu mwingine wewe kama mtazamaji wa mchezo wa na mtu ambaye mara kwa mara huwa unaingia uwanjani kujaribu kurusha ama kumwiga bwana bwanan ni kipe ambacho utamkumbuka nacho uh, lazima tumkumbuke na hiyo uh, the leg spin uh, tukijua ya kwamba uh, uki, ukipata mtu yote ambaye anaweza kutupa mpira natumie hiyo ujanja wa hiyo ball ikuje <laughs> sijui vile kusema um, sijaiona mtu ambaye anaweza kufanya hivyo mimi mwenyewe ambaye nimecheza kidogo kidogo nimeona wengine ambao uh, wanajaribu lakini hakuna hakuna mtu ambaye nimeaiona hatatukiangalia tiki, kwenye mtandao wa, wa, wa tv sijaiona mtu ambaye anaweza kumfikia namn yani, wanasemaga ukisikia mchambuzi wa michezo anakosa maneno ya kutumia kuweza kuelezea mchezaji basi uju kwamba ni mtu ambae alika n muhimu sana na mtu ambaye alikuwa na uwezo mkubwa sana huyo i mchambuzi wetu wa michezo akiweza kumulika kidogo maisha ya mchezaji w moyo ndio umedai maisha yake mola uwkimoyo wake alipema peponi je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata