unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sscu mkwaju swahili waendelea kusikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs ukiwa na migodo ya migerano tua makala matumeandalea kutoka studio zetu za sbs tukiozi macho katika taarifa za michezo hususan na taarifa za kusikitisha baada ya wiki ambayo tumepokea taarifa kwamba magwiji wawili wa mchezo wa waaustralia wameaga dunia masaa 24 moja baada ya mwingine watu kote duniani wanaendelea kukabiliana na taarifa za kifo cha gafla cha gwiji wa mchezo cricket n inashukiwa kifo cha bwa kilisababishwa na mshtuko wa moyo alipokuwa katika likizo na marafiki zake nchini thailand mwanamume huyo mwenye miaka hmbl alitoa hamasa kwa mamilioni ya watu uwanjani na mara nyingi alihusika katika vyombo vya habari kwa matendo yake nje ya uwanja ifuatayo ni sauti ya mtangazaji wa mchezo wa cricket katika mchezo ambako shnw alitengeza historia Got him. There is. dunia inamkumbuka shnw alikuwa nyota wa australia si tu katika ulimwengu wa michezo ila pia nje ya uwanja ambako tabia yake ya utani na ukorofi uliunda nyota yake One alipatwa amefariki ndani ya chumba chake katika mji wa samui nchini thailand na imeripotia kuwa mmoja wa rafiki zake alijaribu kuokoa maisha yake kwa kumpa aina ya huduma ya kwanza inayojulikana kama cpr baadaye alipelekwa katika hospitali ila hakuweza okolewa polisi wa thailand wamesema imeshukiwa kifo chake kilisababishwa kwa mshtuko wa moyo na uchunguzi wa vifo atafanya uchunguzi wake watu wameanza ama wameweka uh, shada za maua na vitu vingine katika sehemu ambako kuna sanamu yake nje uwanja maarufu wa michezo cricket ground almaarufu mcg waliofika kutoa heshima zao kwa waliacha maua bia sigara na hata chakula kwa jina la meat pies na baadhi walikuwa nao kusema walipofika hapo na kuzungumza na vyombo vya habari anasema alikuwa wa kwanza indichokumbuka ni mchezaji wa kwanza wa cricket ambaye alikuwa tofauti na msimamo mkubwa bila shaka aliishi maisha yake kikamilifu na hivyo ndivyo alileta katika cricket ambacho nadhani ni hamasa nyingi na kufanya mchezo uwe na uvutio kwa watazamaji mtu mwingine alisema kwamba asima walifurahia ujuzi wake na uchezaji wake na kila kitu ila alikuwa mwaustralia halisi ambaye alipendwa na watu alikuwa nyota mkubwa katika kitongoji cha st kilda na alikuwa pia nyota wa kimataifa dunia inamkumbuka shen kama spinbol bora wa wakati wote alipozungumzia kifo cha 101, na ho wa timu ya ya cricket ya australia yayaur alisema kwamba Wani was an great, a in a type anasema wani alikuwa gwijiwa wakati wote alikuwa mchezaji wa mara moja katika karne na rekodi zake zitaishi milele sote tulikuwa tukimtazama wani na kumwiga sote tulikuwa na picha zake ukutani pamoja na hereni zake tulipenda sana mengi kuhusu wani vutiaji wake hamasa yake na mbinu zake jinsi alivyopiga motisha katika timu iliyomzingira kushinda mechi kwa niaba ya ustraliabwaa alisema kifo cha bwaa kilijiri chini ya masaa 4 baada ya tangazo la kifo cha gwiji w mwingine wa bwananaodha wa zamani wa taylor alielezea shirika la habari lah9 kwamba amepata mshtuko kupitia vifo vya magwiji hao wawili akiongeza kwamba nasema nilidhani simu yangu ilikuwa ikiita alfajiriya leo kupata maoni yangu kuhusu kifo cha rodmarsh na sasa ni shenwon siwezi amini kabisa bwana teylo alisema serikali ya shirikisho na victoria zimejitolea kuwaandalia mauguji hao mazishi ya kitaifa pamoja na jimbo alipozungumzia uenda zao waziri mkuu st ro alisema kwamba maamuzi ni ya familia husika na kwa australia ina fahari kwa wachezaji hao Shane Warne was one of the of all time. waziri mkuu asema kamba n alikuwa mmoja wa wachezaji wa kriket muhimu we so na alikuwa mtrli kwa asilimia m1 tuna kwake sana nani kupitia mechi 45 pamoja na wiket 78n ambazo alionyesha jinsi mchezo unaweza chezwaalijumuisha uchezaji bora wa mahiri wa kucheza na talanta zake za kuzaliwa pamoja na kipaji chake pamoja na nia ya kuweza kufanikiwa na jinsi alivyoweza kujitolea na kuweza kujionyesha kuwa mmoja wa magwiji wa mchezo huu serikali ya victoria imeakikisha kwamba heshma pamoja na historia ya bwana itaishi milele katika uwanja wa mcg ama melbor cricket ground b1 watoto wake watatu kwa majina ya brok sammer na jackson pamoja na mkewe wa zamani simon kalhan taarifa hii imeandaliwa na wandishiwetu tom kanneti garth boham na gode migerano kwa makalana mengine mengi zaidi temeletufut yetu sbsau mkwaju swahili je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata