suendelea kusikia idhaa ya kiswahili ya sbs ukiwa so na migode migerano tukaleta makala haya kutoka studio zetu za sbs na mtandao ni ananeambao ni sbsu swahili bila shaka pia makala hayo aweza kwenye ukurasa wetu wa facebook anan mbao nifacebookcom swahili na iwapo ungependa kutuanikia kwa barua pepe iwapo unapendekezo a makala ama hata kama unapendekezo a kile ambacho ungependa kusikia kile ambacho umesikia kabla na ungependa taarifa zaidi waza kutandikia kwa barapepnikiwa ni swahiliposbscom au tukiendelea na makala ambayo tumeandalia kwa sasa hususan tukizingatia hali ya hewa ilivyo katika majimbo ya queensland na new south wrls hali si shwari hususan baada ya mafuriko kudai maisha ya watu pamoja na kusababisha uharibifu mkubwa sana na je ujuzi wa kuogelea unaweza kusaidia katika nyakati kama hizi ama hauwezi tujue mengi zaidi kupitia taarifa ambayo tumewandalia kwa sasa kujifunza kuogelea huenda haitakuwa ni kipaumbele unapoanza maisha yako nchini australia hata hivyo uhalisia ni kwamba watu ambao walizaliwa nje ya australia wamewakilishwa zaidi ya watu wengine katika takwimu za watu ambao wamezama majini kila mwaka nchini australia kuogelea ni ujuzi muhimu wa maisha kujifunza kuogelea katika umri wowote kunaweza kusaidia kukuzo, kuzuia kuzama ila pia ujuzi huo unaweza kusaidia kulinda familia yako na kukusaidia kushiriki kwa kujiamini katika maisha ya australia kila mwaka shirika la royal life Saving society of australia hutoa ripoti ya kitaifa kuhusu kuzama majini utafiti huo unaonesha kuwa takwimu za watu wanaozama katika jamii zenye tamaduni nyingi ziko juu sana na uelewa wao wa usalama majini ni mdogo On unasema kwa wastn katika miaka kumi iliyopita kote nchini australia asilimia 35 ya waliozama ni watu kutoka jamii ambazo kiingereza silo yao ya kwanza kwa hiyo ni watu ambao wamehamia hivi karibuni australia au ni watu ambao wazazi wao hawakuzaliwa australia takwimu hiyo inawawakilisha zaidi sauti hiyo ulikuwa nakisikia ilikuwa ni ya michae masseni yeye ni meneja wa utofauti na ushirikishwaji katika shirika la life saving victoria shirika hilo linajulikana kwa ufupi kama lsv lsv hushirikiana na mashirika na shule kadhaa kutoa miradi ya mafunzo ya kuogelea kwa vikundi kutoka jamii ambazo kiingereza siluha yao ya kwanza ripoti ya kitaifa kwa kuzama ilibaini pia kuwa asilimia hean ya watu wanaozama majini ni wanaume anamaanasema kwamba tunaamini kuwa wanaume kwa ujumla ni watu ambao huchukua hatari kubwa labda wanakadiria uwezo wao majini kupita kiasi wakati mwingine wanadhani wanaweza fanya vitu ambavyo hawawezi na pia hususan vikundi vya vyaald watu ambao wamewasili hivi karibuni nchini wanaweka na wanaweza toka katika Uh, wanawake wanaweza toka katika nchi ambako mazoezi michezo na kuogelea sivyopaumbele kwao kwa ujumla haikubaliwi katika baadhi ya tamaduni huko ngambo sababu nyingi za hatari za kipekee huchangia kwa viwango vikubwa vya kutisha kwa watu wa kuzama katika jamii zenye tamaduni tofauti watoto wengi ambao wamela, wamezaliwa australia hushiriki katika miradi ya kuogelea shuleni na usalama wa umma majini waustralia wengi huishi katika pwani au wanaishi karibu ya sehemu ya kuogelea na huzingatia maji kama kitu cha matumizi muhimu pamoja na mazoezi hali hiyo haiko hivyo katika jamii zetu za cld sofia alikuia inch, nchini uh, eritrea na alihamia nchini kenya kama mkimbizi hakuwa na ujuzi wowote kuhusu kuogelea au usalama majini alipowasili nchini australia anasema hapa kuwa fursa kujifunza ya kujifunza kuogelea naweza hesabu tu siku mbili au tatu ambazo nilienda katika sehemu ya kuogelea maishani mwangu kabla nije australia kwa hiyo sikuwa na fursa yeyote kujifunza hata kama nilikuwa na nia ya kuogelea b sofia alisema sofia alianza kujifunza kuogelea katika ujana wake kupitia msaada wa mashirika ya life saving victoria Spectrum, na chuo cha victoria katika jamii huyu hapa na maelezo zaidi zaidianasema like nilikuwa nikisikia hadithi kuhusu wwaertria wengi kama mimi ambao walipoteza maisha yao baharini walipokuwa katika safari za wahamiaji na aina hizo za hadithi zilikuwa mawazoni mwangu sana ila nilipoanza kuogelea ilisaidia kuondoa uoga kuwa chochote kinaweza tokea ukiwa sehemu ya kuogelea kwa sababu sikujua jinsi ya kuelea sikuwa na ujuzi wa msingi wa kupona majini jed hanson ni meneja wa masoko katika shirika la oswip amesema watu wapya nchini australia mara nyingi huwa hawawezi tambua hatari za maji kama mawimbi yanayoelekea baharini na moja ya hatari kubwa zaidi katika fukwe za australia na hatari zinaendelea kuongezeka katika mito na maziwa yetuv anasema asilimia 2 ya visa vya kuzama kutoka 1 vilikuwa katika maziwa au mito kulinganishwa na fukwu ambayo ilikuwa na asilimia b ya, ya visa baharini au bandarini watu wengi wanaenda katika sehemu za mbali bila kujua kina cha maji hakuna usimamizi mwingi au msada katika maeneo ya vijiji au kanda na maeneo ya vijiji yana asilimia kubwa ya visa vya watu kuzama australia inazungukwa na pwani pamoja na maji kwa hiyo ni muhimu kujifunza kuogelea ni muhimu pia kukuza ujuzi wako wa usalama wa maji huu ni ujuzi muhimu wa maisha kwa usalama wa kuogelea kuvua samaki kuendesha boti pamoja na shughuli zingine za majini miradi ya usalama ya maji huboresha huelewa katika sehemu za maji kati ya bendera katika fukwe na ni muhimu kuongelea na rafiki pamoja na kuelewa jinsi maji haya hayatabiriki na yanavyotembea manufaa yanazidi pia kuokuwa maisha yako binafsi amesema michael maseni kutoka shirika la Life victoria anasema manufaa makubwa ni kuhakikisha usalama wa familia yako kwa hiyo kama unaamini uwezo wako wa kuogelea basi utaweza jiamini zaidi kusimama ama kusimamia watoto wako na familia yako katika sehemu za maji kwa hiyo kama unaweza jifunza kuogelea basi unaweza enda fanya michezo ya kuteeleza majini au unaweza ogelea katika bwawa la jamii ya kuogelea kisha inafungua pia fursa za kuwa sehemu ya jamii na kushiriki katika vitu vya kawaida katika maisha ya australia kupata mradi wa kuogelea tafuta kituo kinachotambuliwa cha oswim karibu yako jed hason kutoka shirika la oswim na maelezo zaidi anasema wana mafunzo kuanzia watoto wa miezi sita hadi watu wazima baadhi ya vituo vina darasa maalum kwa jamii za cold au unaweza enda kama sehemu ya kundi kutegemea umri wa kundi hilo kwa hiyo ukienda tu katika kituo cha kuagilea karibu unakoishi unaweza enda kupitia halmashauri yako ya jiji au unaweza enda pia kwenye tovuti ya ambayo ina kifaa cha kupata bwawa la kuogelea katika sehemu unakoishi na utaweza pata maelezo yote hapo bei b ya mafunzo ya kuogelea ni kati ya dola 1t nadol2 hiyo ni kutegemea sehemu ambako bwawa la kuogelea liko na kama ni mafunzo ya kundi au mtu binafsi unaweza pata miradi ya ushirikiano ambayo ni bure au yamechangiwa malipo kwa hiyo ni muhimu kuwasilisha ama kuwasiliana na kituo cha huduma ya uhamiaji katika sehemu unakoishi halmashauri yako ya jiji au hata chuo katika sehemu unakoishi shirika la royal life saving lahuwekeza mafunzo ya kuogelea pamoja na miradi ya usalama wa maji kwa jamii ambazo zimetambuliwa kuwa hatarini kote nchini australia watu wazima kutoka jamii zenye tamaduni tofauti kama sofia wakijumuishwa na maelezo zaidi tena anasema walifanya kazi nzuri sana walipokuwa wakinifunza ujuzi wa msingi ulikuwa mchakato wa hatua kwa hatua na nilichukua muda wangu kujifunza na nilikuwa na pia ilikuwa mara moja kwa wiki na wakati mwingine nilikuwa naenda mara mbili kwa wiki ulikuwa ni mchakato wa pole pole ila bila shaka ili ilinipa hali ya kujamini swimming ni mradi mwingine ambao umeundwa hususan kwa watu wazima mradi huo uliundwa kwa mara ya kwanza na shirika la skilled katika kitongoji cha chakto mjiniydn kwa ushirikiano na mashirika ya different swimming hilo ni shirika linalofunza watu wazima pekee kuogelea sydney shirika hilo kwa sasa limewasaidia wahamiaji wengi na wakimbizi kupata ujuzi mpya na kuweza kujiamini na kujisikia kuwa wamewezeshwa sofia amejijengea hali yake mpya ya kujiamini kubadili mwelekeo wa maisha yake kama anavyoelezea hapa anasema kutoka kujifunza kuogelea kwa sasa nimeanza kuwafunza watoto kuogelea hiyo ni vizuri sana kwa sababu nimeweza kuchangia ujuzi na ninachopenda sana ni kufunza watu wengine ujuzi wa msingi wa kupona pamoja na ujuzi vile vile pamoja na ujuzi wa mzuri wa kuogelea inafurahisha pia kuona watoto wa ambao kabla walipokuja katika bwawa la kuogelea walikuwa na uoga sana na baada ya muda unaona wanaanza jenga imani yao na inatoa hiyo hali ya mafanikio kwangu pia na kwa taarifa zaidi kuhusu mradi wa swim for wasw atembele tovuti hiziu aucau kwamba taarifa hii imeweza kupa taarifa pamoja na uelewa zaidi kuhusu muhimu wa kujifunzakuongelea panchiii wengi wakiwani kwamba hawana uwezo ma ujuz huo hususanttfaili mbaoimezingirwa kwa maji na wakati hu mafuriko hujui ni wakati gani henda ikabidi ukimbie gari na weze kufanya mbinu zingine za kuweza kupata usafiri ama kujiokoa wakati gari litaka limezingirwa kwa maji ma limelea katika maji ujuziu wa kuogelea bila shaka unaweza kuwa muhimu sana iwapo unao kwa taarifa hii na zaidi kama hayatembelea tovuti yetu ananembao ni sbscou mkwa juu swahili makalalandaliwa na wandishi wetu melis a kampanyoni na gode migerano waendelea kusikia idhaa kiswahili ya sbs penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya kwenye kwenyeb