unasikiliza idhaa ya, ya kupitia, mkwaju, kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbscoau mkwaju swahiliwaendelea kusikia idhaay kiswahili ya sbs ukiwa na migodi a migerano na hii hapa ni taarifa kamili ya habari serikali ya ns imeteua mratibu wa kusimamia majibu wa ya utoaji wa misaada na vyakula katika eneo la kaskazini mashariki ya jimbo hilo naibu kamishna wa polisi malenan atachukua wadhifa wa mratibu wa uponaji wa kanda kuongoza juhudi za kufanya usafi na operesheni za misaada katika kanda ya northern rivers naibu kamishna amesema anaanza kazi hiyo mara moja na anapanga kuelekea katika sehemu husika katika siku chache zijazo zijazonasema moja ya vitu ambavyo ni so muhimu ni kuendelea rin rin kujaribu kuwarejesha watu katika maisha yao ya kawaida haraka iwezekanavyo kwa hiyo wakati shirika la acs linaendelea kurejesha baadhi ya sehemu na unaendelea kwa kina shughuli hiyo lazima iongezewe kasi ila kwa upande wangu kazi yangu inaanza hivi sasa na inahusu kuanza kufanya kazi na jamii wakati huo serikali ya jimbo imesema kwamba inapanga kufungua kituo cha tano cha uponaji katika mji wa kasino kesho jumatano naibu kiongozi wa New South Wales, paul u amesema vituo hivyo vitakuwa na nafasi muhimu kwa watu ambao wamepoteza kila kitu katika mafuriko kwa kuwa wenyeji wa mashirika mbalimbali ambayo yanaweza toa msaada wa kwa kutoa vyeti muhimu vilivyopotea vinavyojumuisha leseni za kuendesha magari pamoja na wasilishaji wa maombi ya msaada wa nyumba jimboni jimbo queensland waziri wa ulinzi wa shirikisho peter datan amethibitisha kuwa maafisa wa jeshi la ulinzi kwa sasa wako jimboni humo kuwasaidia wakaji ambao wameathiriwa na mafuriko akizungumza na vyombo vya habari mapema hii leo jumanne akiwa pamoja na kiongozi wa queensland anastasia waqasiapsh waziri huyo amesema kwamba ameelewa baadhi ya maafisa walikuwa wakienda mlango kwa mlango onani aina gani ya msaada ambao unahitajika huyapa na maelezo zaidionthegrund uh, this has been one of the worst afected areas anasema hapa tulipo kuna baadhi ya sehemu ambazo zimeathirika zaidi na tumeona ama tumeendelea kuwa na ushirikiano na jamii hapa tukitambua vipaumbele vyao na jinsi tunaweza wasaidia na huo ndio uongozi unaotolewa kutoka jeshi la ulinzi wa taifa wanaofanya kazi kwa ushirikiano na serikali ya jemba pamoja na mamlaka za halmashauri jeshi la ulinzi la australia laustrlia iliyosema kwamba kuanzia hii leo juman8 machi mwaka hu 222 kuna zaidi ya maafisa m9 ambao wametumwa kutoa huduma queensland takriban maafisa 9 wa adf pia waliwasili hii leo jumanne jimboni safari ambayo imeweka idadi ya maafisa wa jeshi la ulinzi wa taifa jimboni humo kufika elfu na 12 Kinele katika taarifa ambazo imandali ikiwa ni siku ya wanawake siku ya kimataifa ya wanawake duniani wanaharakati wamesema kwamba wanawake bado wanakabiliana na changamoto nyingi katika harakati zao za kupigania usawa pamoja na kupinga ubaguzi katika sehemu za kazi shirika la habari la b lilizungumza na baadhi ya wanawake ambao wamesema wamepitia uzoefu wa kushushwa vyeo kulazimishwa kuondoka kazini au hata kazi zao kufutwa baada ya wao kupata watoto aao wa kujifungua wa ukipenda na katika taarifa maalum rais wa vyama ama baraza la vyama vya, vya wafanyakazi michel o'nil alikuwa naya kueleza shirika la habari la sbs kuhusiana na mfumo wa likizo ya wazazi na jinsi inavyohitaji kazi zaidi ya kuweza kuiboresha anasema hatuna ulinzi sahihi wa, na wa kutosha na tamaduni sahihi katika sehemu hizi za kuweza kutambua na kuweza kuona umuhimu wa kuacha kufanya kazi kuwa na mtoto pamoja na kuweza kurejea tena kuendelea kutoa msaada wako kazini badala ya kufanya hiwo vigumu zaidi kwa wanawake wanaofanya kazi kwa hio wanawake wengi sana na uzoefu wao umekuwa ni kwamba unapouzwa wanapokuwa kwa wajawazito na ndipo kati kua kamba kwa nasema kwamba itabidi weza kuchukua likizo ya uzazi ama ya wazazi inakuwa ni kwamba wanapuuzwa zaidi wanapotoa maombi kama hayo na katika taarifa ingine shirika ama mamlaka ya uchaguzi tume uchaguzi fupi, ya uchaguzi a australia aec kwa ufupi imezindua kampeni mpya ya kuweza kutoa usajili na kuweza kutoa dhana potovu na kuhusianana so zima la uchaguzi wa shirikisho ujao na jinsi utakavyosimamiwa taarifa ambazo ni za kupotosha na dhana za kupotosha zimeweza tayari kuweza kusambaa katika vyombo vya habari pamoja na mitandao ya kijamii na vilevile pia nasambaa katika mitandao ya kijamii mtandaoni kwanzia mwisho wa mwaka elfubmoja na m- mepema mwaka huu elfubili ishinmbili taarifa hizo zote umewezokapata kwenye tovuti ya aec ama australian amau akipenda kwa kiingereza tukiendelea taarifa zingile ambazo tumeuandalia kwa sasa kuhusiana na ujumbe wa marekani ambao umefanya mazungumzo na ujumbe wa rais maduro ambapo ujuma maafisa waandamizi wa, wa marekani andam, wa wa ulikwenda nchini venezuela jumamosi kwa mazungumzo na wajumbe wa serikali ya rais nicolas maduro kuangalia uwezekano wa kupunguza vikwazo vya marekani dhidi ya taifa hilo ambalo ni mzalishaji mkubwa sana wa mafuta kwa mujibu wa vyanzo ambavyo vilishiriki katika mazungumzo hayo vyanzo vinasema kwamba mazungumzo yamekuwa yakifanyika kwa siri kwa biezi kadhaa huku utawala wa biden ukipima njia ya kupunguza vikwazo na kushauriana kuhusu kuachiliwa kwa raia wa marekani ambao wameshikiliwa nchini venezuela lakini wanasema kwamba mazungumzo yalichukua mwelekeo wa haraka kutokana na uvamizi wa urusi nchini ukraine marekani chini ya utawala wa rais wa zamani donald trump ulifunga mahusiano ya kidiplomasia na venezuela mwaka 9 baada ya marekani kumtambua kiongozi wa upinzani guaido kama rais mahalali wa nchi hiyo na kushtumu maduro kwa wizi wa kura katika uchaguzi ambao ulifanywa nchini humo na tukiendelea taarifa zingine ambazo tumeandalia ni pamoja na taarifa kuhusiana na kile ambacho kimedaiwa kutoka taifa la malawi ambalo limemshtumu serikali kwamba kanisa katoliki nchini malawi limeshtumu serikali yao ya kwa kuwa dhaifu juu ya ufisadi katika barua nadra ya ukosoaji uliotolewa jumapili kwenye makanisa kote nchini humo mamlaka inasema wamepokea barua hiyo na watachunguza masuala yaliyoelezewa baro hiyo iliyoandikwa na maskofu wa eneo hilo inaangazia maeneo kadhaa ambayo utawala wa rais lazarus chekwera umeshindwa kuyaboresha miongoni mwa maeneo hayo ni mapambano dhidi ya rushwa ambapo kanisa inasema kwamba serikali imeshindwa kwa kiasi kikubwa nasema tawala utawala huo uliopo madarakani unaongoza na viongozi dhaifu wasio na maamuzi ambao wanashindwa kutumia mamlaka yao kuongoza taifa hilo la afrika ya kusini wa afrika ya kati na tukiendelea katika taarifa zingine ni kwamba rais wa zamani wa afrika kusini jacob zuma amemuunga mkono rais wa urusi vladimir putin katika mzozo wa ukrain unaoendelea huko ukrein akimwelezea kuwa ni mtu wa amani mataifa a magharibi yameweka vikwazo dhidi ya urusi ikiwa ni pamoja na kufungia mali zake zilizoko katika mataifa ya kigeni kutokana na uvamizi wake kwa ukraine lakini zuma alisema uamuzi wa putin unastahili kuwa mujibu wa taarifa iliotolewa na wakufu akisema kwamba wote tunahitaji amani katika dunia hii kwa hiyo tungependa kutoa ushauri kwa wale wanaohusika na kuleta amani haraka iwezekanavyo ili maisha ya okolewe taarifa ilisema azuma alilazimishwa kuondoka madarakani na chama chake cha anc mwa218 kufuatia hatuma za rushwa hata hivyo amekanusha kufanya kosa lolote na kesi yake kuweza kuondolewa mahakamani na nchini kenya naibu wa rais wa kenya william ruto ambaye pia ni mgombea urais nchini humo amesema kuna tetesi za a mipango ya kukataa kumtangaza kama mshindi wa uchaguzi wa urais baada ya zoezi kufanyika tarehe t mwezi agosti mwaka huu hali kadhalika mwanasiasa huyo alisema kuna njama za kuzuia jumuia ya kimataifa kutoa msaada wa vifaa na wa kimataifa kwa tume ya uchaguzi ya mipaka ya kenya ya ebc kujiandaa kuelekea kwe, kwa uchaguzi huo mkuu ruto alisema hayo katika mahojiano maalum katika studio za sauti ya marekani mjini washington dc alipokuwa katika ziara nchini marekani mwishoni mwa wiki aendelea kusikia idhaa kiswahili ya sbs ukiwa nami go mgeran tuuleta makala haya moja kwa moja kutoka studio zetu za sbs tukiangazia kwa sasa kile ambacho kinaendelea katika taarifa za michezo tukianzia katika mchezo wa nrl ambapo nyota wa mchezo wa nrl na penrith nathan cleary atakosa mechi tatu za kwanza ama weki tatu za kwanza za mfum, msimu wa mw222 wa nrl baada ya kupata ama kufanyiwa upasuaji kwenye bega lake l ambaye aliongoza timu ya penth za kupata ushindi msimu uliopita anaendelea kuguza jera hilo na ambako anaendelea kupata matibabu baada ya kufanya upaswaji huo na inatarajiwa kwamba ataweza kushiriki baada ya wiki tatu ama wiki nne kama ilivyoratibiwa hapo kabla katika mchezo wa vikapu ama nba ukipenda nyota wa australia na nba ben simons ataweza kurejea kucheza tena baada ya kufanya mazoezi baada ya muda mrefu na baada ya kuhamia kutoka timu yake ya portland na kuelekea nets hali ambayo imekuwa ni mechi mbayo ni uhamisho ulikuwa na utata kwa mradhi ha kutokarland barly alitokahde7 ambapo ilikuwa ni hali ngumu sana kuweza kupata uhamisho wa wake na katika taarifa zingine za michezo ambayo ilikuwa mapema hii leo ni kuhusiana na tetesi kuhusiana na mshambuliaji wa ureno cristano ronaldo ambaye huenda akahamia paris assgmn ambayo inaweza kumfanya mchezaji huyo mwenye umri wa miaka 7b wa arentina onel messi mwenye miaka 4 ikiwaah itashindwa kufuzu kwa ligi ya mabingwa msimu ujaoasn a na wetam ni miongoni mwa vilabu vinavyofuatilia mshambuliaji wa uingerezaru huku mchezaji huyo mwenye umri wa miaka 4 akiaminika kufikiria hatma yake kule anchu ambao aasubua kuamkia um, walipata kichapo kibaya kutoka kwa we, watani wao wa jadi ancity katika mechi amadebamanchester ambayo ilikuwa ni mechi ambapo walipata ush, ushindi ama kichapo magoli mane kwa moja golepekee likifungwa nasah waanche na katika mechi ambazo inatarajiwa alfajiri katika klabubingwamechi za klabu bingwa barani ulaya itakuwa ni pamoja na mechi ambazo zinatarajiwa za io ama kuweza kurudia dimbani dhidi ya real madrid wakati io nao atawakaribisha a na wiki ijayo katika utabiri wa hali hea tuanzi mjini ambapo nzto kwa sasa ni 26 wakati mjini zikwa ni 39 17331 wakati m 198u 25 wakati mjinikwa sasa ni 331 kufika shabamandalia bakia nasi kwa makala mengine manakujia muda usio mrefu endelea kusiklia kiswahili ya SBS. je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata