unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbsu mkwaju swahili karibuni tena katika makala a idhaa ya kiswahili ya sbs sukona migode migeranotukuleta makala haya kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni ananiambaoni sbsu mkwaju swahili wazapata makala pia kwenye ukurasa wte wa waabookmanmkoa wa juusahili na kamnabara yote ama ujumbawte ambao ungependa kutotumia kwabar pepekwa sasa tuzungumzi swala so zima la mipaka kimataifa yakufunguliwa hususan kwa wanafunzi wa kimataifa wengi ambao mekuwa katika hali tata katika mda wa zaidi ya miaka mbili ustralia imefungua tena milango yake kwa wanafunzi wa kimataifa baada y takriban miaka mbili ya vizuizi vya mipaka hivi karibuni serikali ilitangaza baadhi ya hatua za kuregeza vizuizi kwa watu wenye viza za wanafunzi baada ya kuregezwa kwa mipaka kwa ajili ya kurahisisha mchakato wa kurejea kwa wanafunzi wa kimataifa nchini australia australia inawakaribisha wanafunzi kutoka sehemu zote za dunia na imetangaza baadhi ya makubaliano kufanya australia iwe sehemu yenye uvutio kwa wanafunzi wa kimataifa desemba disemba 221 australia ilifungwa mipaka yake kwa wanafunzi wa kimataifa ambao walikuwa wamepata chanjo kamili na ilitangaza pia kuondolewa kwa baadhi ya malipo ya visa nasir nawas kutoka kampuni ya the migration ni wakala wahamiaji aliyesajiliwa huyu hapa akielezea sheria mpya zilizowekwa hali ya janga ni tofauti sana na ina mengi ya kutoa kwa sababu wanafunzi wa kimataifa wanaowasili wanawasili kati ya, ya tareh 19 januari 222 na 19 machi w wana haki ya kurejeshwa tena gharama ya maombi ya viza yao ya wanafunzi wanafunzi wataweza wasilisha maombi ya kurejeshewa hela walizolipia maombi yao ya viza hadi31 disemba mwaka huu wa222 wanafunzi wa kimataifa wanaokuja australia sasa wanaweza anza fanya kazi bila kusubiri kuanza kwa masomo yao wakati huu wa marejesho ya malipo ya gharama ya viza zao bwana nasser na maelezo zaidi Even... The 8105 says you hata kama sheria ya viza nambari 81 5 inasema huwezi fanya kazi kabla ya kuanza kwa masomo yako usule imetangaza kuregezwa kwa sheria hiyo kwa hiyo katika wakati huu mwanafunzi anaweza fanya kazi hata kabla ya kuanza masomo yake ameongezea kuwa kwa sababu ya janga na wanafunzi wa kimataifa walilemewa na matatizo mengi na makatazo ya kubaki ndani yaliathiri afya yao ya akili well, you nasima know, uh, kama unavyojua janga lilianza februari mwaka fub 2 na wanafunzi wengi walikwama ng'ambo na waliosalia walibaki nchini in australia wamekuwa wakipata changamoto kupata kazi katika majimbo mengine kama wanavyojua wamekuwa katika muda mrefu wa makatazo ya kutoka nje na ilikuwa hivyo kwa takriban mwaka mmoja na nusu au zaidi ya muda huo kwa hiyo wanafunzi hawakuweza pata kazi hawakuweza enda vioni na je walistalili paje karo kwa hiyo wamekuwa na wakati mgumu kwa masomo yao na kisaikolojia kwa kuwa mbali na nyumbani kwa sababu ya vizuizi vya mipaka ya kimataifa wanafunzi na watu wengine wenye viza za muda hawakuweza kuingia nchini tena kama wangeondoka bwana nasir amesema viza nyingi ziliisha kwa sababu ya vizuizi vya mipaka na anasema hata hawakutaka ondoka nchini kwa sababu walijua kama wanaondoka so nchini kwenda nchini kwao hawakuweza rudi nyumbani kwa hiyo hapakuwa ruhusa kwa hilo kwa hiyo yeyote aliyebaki nchini kwao alikwama huko viza nyingi ziliisha na wakujua hatma yao baada ya hilo kwa hiyo kila mtu alikuwa na matatizo kifedha na bila shaka kisaikolojia imran khan alimaliza shahada ya matibabu na upasuaji kutoka china na hivi karibuni alikuja australia kufanya shahada ya uzamili katika afya ya umma huyu hapa na maelezo zaidi nasima Na, nimefanya mbbs kabla nchini china kisha nikasajiliwa katika chuo cha kati ya quenzlad ambacho kina masomo yake mjini sydney kufanya shahada ya uzamili ya afya ya umma kwa sababu ya janga sikuweza safiri kuja australia kisha nikaahirisha masomo yangu hadi machi mwaka efub 2 imran anashukuru pia kuregezwa kwa masharti ya kazi kwa wanafunzi wapya nchini australiabwanaa nasema niliweza anza masomo yangu chuoni na nilipitia kitu kimoja nchini australia na ni serikali kuregeza sheria za kufanya kazi kwa wanafunzi kabla ya kuanza masomo yao ambayo ni hatua nzuri kwa serikali inayowaruhusu wanafunzi kufanya kazi kabla masomo yao yaanze kabla janga ilikuwa lazima kuanza masomo chuoni kwa ajili ya kuweza kupata viza ya wahitimu nambari 485 ila kwa sasa masomo ya mtandaoni yanayofanyiwa nje ya australia yanahesabiwa kwa maombi ya visa ya wahitimu bwana nasirasema kabla ya janga ni masomo ya ndani ya darasa chuoni tu ndio yalikuwa yanazingatiwa kwa viza ya wahitimu ambayo ni viza nambari45 na kwa sasa masomo yanayofanyiwa mtandaoni na darasani yanaweza zingatiwa kwa viza ya wahitimu na kurudishiwa pia masharti ya viza ya wahitimu kwa hiyo hii ni hali mpya ya kawaida wakati masomo ya mtandaoni yakiwa yameongezwa muda kwa sasa viza za wahitimu zinatolewa pia kwa wanafunzi ambao wanamaliza masomo yao anasema yeyote anayefanya masomo ya shahada ya kwanza au shahada ya uzamili alikuwa na haki ya kupata viza ya miaka mbili nambari 4 na tano ila sasa wasuli anatoa viza ya mwaka mmoja kwa nyongeza kwa viza hiyo ina maana yeyote anayefanya mradi wa shahada ya uzamili iwapo ni kupitia kozi ya kawaida au utafiti anaweza pata viza ya miaka mitatu kwa masomo hayo kwa sasa watu wenye viza za wanafunzi wanaruhusiwa kufanya kazi kwa masaa ya ziada katika sekta muhimu serikali ya australia inaondoa kwa muda vikwazo kwa masaa ya kufanya kazi kwa watu wenye viza za wanafunzi katika sekta zote sheria hiyo mpya itatathiminiwa katika mwezi wa aprili mwaka hu 222 wakati serikali inatoa wa misamaha kwa wanafunzi wa kimataifa bwana naser amesema vyoo vinahitaji pia zingatia kupunguza karo zao kuhamasisha wanafunzi wa kimataifa warejee anasema wakati serikali ya ustralia inachangia na kujaribu sana kuwarejesha wanafunzi wa kimataifa hatuoni mageuzi mengi kutoka kwa vyuo katika karo zao badale yake zimeongeza karo zao kwa hiyo kuna stahli kuwa msaada muhimu kutoka vyuo kwa sababu masomo yako mtandaoni na si darasani choni kwa sasa mzamil ridoan han kutoka shirika la step up profession anaamini kuwa kupunguzwa kwa karo za chuo kunaweza huhamasisha wanafunzi wa kimataifa kuchagua australia badala ya nchi zingine kwa elimu yao ya juu huyu hapa na maelezo zaidi zaidikama you know, unavyojua australia inalipisha karo ambayo ni ya juu zaidi kulinganisha na canada na uingereza na ninaamini si tu serikali ambayo inastahili chukua hatua bali vyo pia na taasisi zingine za elimu ya juu zinastahili punguza karo zao kwa ajili ya kuwasaidia wanafunzi wa kimataifa katika wakati huu mgumu amesema pia kutoa ufadhili wa masomo kunaweza wahamasisha zaidi wanafunzi wa kimataifa kuzingatia kufanyia masomo yao nchini australia anasema kutoa nafasi zaidi za ufadhili wa masomo pamoja na kupunguza ada za masomo kunaweza wasaidia wanafunzi kufanyia elimu yao nchini in australia na watazingatia australia badala ya nchi zingine zilizoendelea anatumai kwamba hili litawahamasisha wanafunzi kutoka sehemu zote za dunia kuzingatia australia kama sehemu ya kufanyia elimu yao ya juu wasafiri wote wanastahili ti masharti katika jimbo au wilaya wanamowasili na jimbo au wilaya nyingine ambako wanapanga kusafiri kwa taarifa zaidi tambela tovuti ya idara ya masuala nyumbani anwani yao ikiwa ni covid-19v au na a yale ambao mesikio anaezapata pia kwetovtetu anaanikiwa ni sbscau mkwajuu swahili makala yalaandaliwa na waandishi wetu afnan malik na gode migerano hii ni hidhea ya sbs je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata