unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs nawasikiza a idhaya kiswahili ya sps na hii hapa ni taarifa kamili ya habari tukianzia katika jimbo la queensland ambako kumethibitishwa kuwa watu nane wamefariki na wawili hawajapatikana jimbo hilo linapoendelea kukabiliana na madhara ya mvua nyingi katika rekodi ya jimbo hilo takriban nyumba mia tatu zimeathiriwa na mafuriko mjinilogan na visa vitatu vya wizi vimeripotiwa vikihusisha biashara mbili na nyumba moja mcran ni waziri wa moto na huduma za dharura jimboni queensland ametoa uonyo kali kwa watu ama kwa mtu yeyote anayejaribu kutumia mafuriko hayo kwa faida zake binafsi akisema yakisema kwambaunawanyanyasa watu wa queensland ambao wako katika hali mbaya katika wakati wao mbaya zaidi polisi watakupata na kukufikisha mbele ya mahakama na nitaongezea kusema kuwa nyie si watu wa quezaland mnaposhiriki katika tabia hizi kwa sababu watu wa queensland huwa saidi ya wenzao na kama unawaibia wewe si mtu wa queensland wewe ni hovyo kabisa karibu shule zote za queensland zinakaribia kufunguliwa tena baada ya takriban shule elfu moja kufungwa jumatatu 28 februari malipo ya hali ngumu ya dharura yanatarajiwa kuongezwa kote jimboni humo pia wakati huo kiongozi wa queensland qua hapalha amesema kwamba wakati mvua zinapungua madhara ya uharibifu yataendelea kusikika kwa muda mrefu biashara zetu zimepitia wakati mgumu katika uh, janga hili na sasa zinakabiliana na hili ita. tena unajua wiki chache zijazo zitakuwa muhimu sana we'll na, kutakuwa work, work, work, work, work, na kutakuwa usafi mwingi wa kufanywa na hatakama mvua zimeisha nadhani kutakuwa watu wengi ambao wataendelea kukabiliana na maumivu kwa siku nyingi na wiki zijazo maeneo yanayofuzu yanajumuishwa kupokea msaada huo yanajumuishwa wakaji wa queensland wa maeneo ya logan bay south southern yabay na halmashauri ya toomba msaada wa kifedha utatolewa pia kwa maeneo ya halmashauri za jiji za kaskazinim Bellingen, byron cl valley cofshaber cogle lismo richmond valley na eneo la twid na tukisalia katika masuala ya mafuriko jimbo la newsouth walls limeripoti kifo chake cha kwanza kinachohusiana na mafuriko katika eneo la kaskazini mashariki mwili wa mwanamke anayeaminika kuwa mwenye miaka h lakini bado ajatambuliwa rasmi umepatwa ndani ya nyumba iliyofurikwa mapema hii leo jumanne machi mosi eneo hilo linakabiliana na hali mbaya sana ya mafuriko katika kumbukumbu za hivi karibuni waziri wa huduma za dharura jimboni humo steve cook anaohamasisha watu katika eneo la kusini ya jimbo hilo wajiandee kwa hali mbaya zaidi ya hewa akisema kwamba kwa sema tukio hili linapoendelea kusini watu katika maeneo ya sydney na pwani ya kusini wana muda tumeona kinachoendelea katika maeneo ya kaskazini ya jimbo now. katika siku chache zilizopita wakati wa kujiandaa ni sasa alisistiza janga la kitaifa linatangazwa katika halmashauri 17b za jiji jimbonia wakati mji wa barlina unakabiliana na mafuriko ya mara moja katika muda miaka wa miaka mia tano zaidi ya watu elfu m wameokolewa kutoka maji ya mafuriko kufikia sasa jimboni new nsw na tukitazama taarifa zingine zinazohusiana na suala zima la maambukizi ya uviko kmits jimbo la viktoria imerekodi kesi kmn nan za uviko una mradhi vifo kumnnn vya uviko kmitis wakati pia zimerekodi kesi mpya za maambukizi97 ts kati ya vifo hivyo vikiwa vimeripotiwa pia New South Wales, ambako pia kuna maambukizi mapya 8 nasab4n na katika wilaya ya kati ya australia wilaya ya, ya mji mkuu wa australia kumekuwa na kesi mpya mia st ts mbli za uviko wakati watu45 wamelazwa hospitalini jimbo la kusini australia limerekodi vifo vingine viwili pamoja na kesi mpya za maambukizi ls kmnan wakati magharibi ya ustralia imeripoti kesi mpya za maambukizi elfu mj kwa mradhi mmna 1ma9 wakati tasmania imerekodi kesi mpya za maambukizi ma9 na 7tukielekea katika taarifa zingine ambazo tumeandalia kwa sasa kumekuwa na mabalozi wengi kwenye umoja wa mataifa wameunga mkono pendekezo linaloshinikiza urusi kusitisha mashambulizi yake nchini ukraine hata hivyo ilifikiwa hata hiyo ilifikiwa katika kikao cha dharura na cha nadra cha baraza kuu la umoja huo na ba, baraza kuu la umoja wa mataifa litawapa wanachama wake wote nafasi ya kuzungumza kuhusu vita hivyo zaidi ya mataifa mia na kumi yamesaini kufanya hivyo na hotuba zitaendelea hii leo baraza hilo ambalo haliruhusu kura ya turufu linatarajiwa kupiga kura azimio litakaloratibiwa na wajumbe wa umoja wa ulaya wanaoshirikiana na, na ukran baadaye wiki hii msada wa azimio hilo ulionwa na shirika la habari la ap unaitaka urusi kuacha mara moja matumizi ya nguvu dhidi ya ukraine na kuondoa wanajeshi wake katika kpia katika eneo linataka azimia la amani kupitia mazungumzo na makubaliano na katika taarifa zingine ni pamoja na taarifa kwamba rais wa nigeria muhamad buharu ameeleza kutoridhishwa kwake na matukio yaliyoripotiwa ya, ya unyenyesaji wa baadhi ya raia wa nigeria wanaojaribu kuondoka ukraine baada ya urusi kuivamia nchi hiyo wanijeria elf4 bado wamekwama nchini ukraine katika taarifa yake kwenye mtandao wa twitte ofisi ya rais imesema maafisa wa polisi wa usalama wa ukraine wameripotiwa kuwakatalia wa nigeria kupanda mabasi na treni kuelekea kwenye mipaka mpaka wa ukraine na poland kundi moja la wanafunzi wa nigeria ambalo limewkataliwa mara kadhaa kuingia poland linasema halikuwa na chaguo lakini kurejea tena ukraine na kujaribu kuondoka nchini kupitia mpaka wa hungary taarifa imesema ofisi ya buhari imesema raia wote wa kigeni wanaojaribu kuvuka mpaka wa poland lazima wahudumiwe kwa kufuata utu na bila upendeleo taarifa imeongeza kusema kuwa wote wanaokimbia migogoro wana haki sawa ya kupitishwa kwa usalama chini ya mkataba wa mmoja wa mataifa na bila ya kujali rangi ya hati na hati zao za kusafiri au hata ngozi zao na katika jamhuri ya kidemokrasiaa kongo wanamgambo wa kiislamu wanatuhumiwa kuua takriban raia ishiri kaskazini mashariki mwa taifa hilo majika, katika majira ya usiku wa jana wanamgambo wa kiislamu wanatuhumiwa kwamba waliua watu hao katika eneo hilo na taarifa hiyo ni kwa mujibu wa raia wa ndani na mwanaharakati ambaye amekosoa kushindwa kwa vikosi vya kongo na uganda kuzuia mauaji hayo shambulizi la jumapili joni katika kijiji cha kikura lililaumiwa na mkazi wa, na mwanaharakati wa adf mwanamgambo wa uganda ambaye ameuaa maelfu kwa mradhi ameua maelfu ya raia mashariki mwa kongo tangu mwaka elfbkt vikosi vya kongo na uganda vilianzisha operesheni za pamoja dhidi ya adf mwishoni mwa novemba lakini mashambulizi ya kundi hilo ambalo limedai kuwa na uhusiano na islamic lamtt linaendelea kuwa dazeni za raia kila mwezi washambuliaji hao walivamia kwa kutumia mapanga kuchoma moto nyumba alisema odet zawadi rais wa shirika la wanaharakati wa ndani amesema mili 20 imepatikana na kwamba idadi ya vifo inaweza kuongezeka hivi karibuni aendele ya kusikia idhaa kiswahili ya sbs ukiwa na migodi mingirano tukulete makala haya moja kwa moja kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni aani uh, ambayo ni sbscau mkwaju swahili kwasa tuzungumzia swalazima la michezo hususan katika maswala ya kimataifa ambako shirika linalosimamia mchezo soka duniani a maarufu fifa limetoa tangazo na tamko kuwao moja ama ikishirikiana na shirika linalosimamia mchezo barani ulaya kwamba urusi na vilabu vyake vyote havitaweza kushiriki tena katika mchezo wa soka kwa muda ambao haujulikani hii ni baada ya shinikizo kutoka kwa baadhi ya mataifa ambayo yalikuwa yashiriki dhidi ya urusi katika mechi za kufuzi kwa kombe la dunia nchini qatar baadaye mwaka huu ni poland akiwemo republic pamoja na vilevile vile sweden ambao walikua wakutani nao kusema kwamba hawatoshiriki katika michezo hiyo hayo hliku ni baada ya fifa kusema kwamba urusi ama timu ya soka ya urusi haitashiriki chini ya bendera yake pamoja na nyimbo za taifa za urusi zitachezwa kama ilivyo tamaduni kabla ya michizo hata hivyo mataifa hayo ilisema kwamba hawatacheza popote pale iwapo ni urusi ama katika nchi zingine kwa timu yeyote ambayo inaohusu wachezaji wenye asili ya urusi ama kutoka urusi wanawakilisha vilabu hivyo vilvile kwa upande wa vilabu pia vimepigwa marufuku kuweza kushiriki nabaahitasemakamba vimeonyesha maskitiko yake nausema kwamba nia ya yao ni kuweza kuakisha kwamba haki zinaheshimiwa pamoja na uyano na, na umoja lakini hatua ambazo imechukuliwa na mashirika hayo inalisha kwamba zinapingwa basi tabidi ziheshimiwe kwa sababu ya maswala kama hayo na vilevile vile, shirika linalosimamiwa michezo ya olimpiki nalo pia limepiga marufuku wanariadha wa pamoja na wachezaji wote wa kirusi kuweza kushiriki katika michezo yao na kusema kwamba hawataweza tena kua ruhusu wakati vita hivi vinaendelea kati ya urusi na ukraine katika maswala ya usajili inajiandaa kulipa kitita cha paoni milioni mia kumsajili mshambuliaji wa nigeria wan mwenye miaka 23 kutoka klabu ya napoli hiyo ni kwa mjibu wa tajarida la star wakati manchester united vile, vile. imeonyesha pia nia ya kumtaka kiungo mreno wa sporting lisbon wanauina kuu ikiwatuma mara nane msimu huu tu wataalamu wake wa vipaji kumwangalia na klabu ya david vibecam inayoshiriki ligi kuu ya marekani ya MLS Inter Miami itafanya kila inawezekanavyo kumsajili messi mwenye miaka 34 iwapo mchezaji huyo wa wa argentina taamua kuondoka paris saint mapema msimu huu hii ni kwa mjibu wa taarifa kutoka jarida la Miami herald kupitia the th wakati vivo vivo. Real madrid inatarajia kwanza kukamilisha mpango wa kumsajili mshambuliaji wa mfaransa kilimbape mwenye iaka3 kutoka paris kabla ya kwanza usajili wa wachezaji wengine au kuwaongezea mikataba wachezaji waliopon kwa mjibu wa jarida la gol na wingi wa england na arsenal bukayo saka ana furaha arsnal licha ya ripoti kusema kwamba nyota huyo mwenye umri wa miaka ishirini amesimamisha kwa sasa mazungumzo ya mkataba wake mpya hiyo ni kwa mjibu wa taarifa kutoka kwa fabricio romano ambayo mara nyingi huwa ana taarifa maalum kuhusiana na zile zinazohusiana na masuala ya uhamisho wa wachezaji nhiyi competi- uh, uh, r- ni yani, sauti ya ma aro uh, ambaye ni afisa uh, mtendaji um, wa uh, uh, kamati ya olimpiki ya australia akizungumzia swalazima so la australia kuweza kusimama na kuungana na kamati zingine za kimataifa za michezo kuweza kuunga mkono wa maamuzi ku piga nje ma kutupa nje wachezaji ama urusi katika mashindano yoyote ya michezo ya olimpiki pamoja na michezo mingine ambayo ilikuwa hususan michezo ya paralpi hususan inayowahusu wachezaji wenye ulemavu ilikuwa yaanze machi nne lakini kwa sasa wote ambao wanatoka urusi hawatoshiriki katika michezo ya majira ya baridi ya olimpiki kabla tumalize makala tuangali tena hali ilivo katika mktasari wa habaritaarifa za hali ya hewa tukianzia mjiniambapo kwa sasa ni 4 pakiwepo pia na mawingu hivi ambayo ambayoanaanza kuwa wazi kwa sasa wakati mjini Brisbane ni 27 na lakini pia kuana mawnmawingu mawingu. na mjini mni 189 o na uwezekano wa mvua nzito zikionyesha huko ni37 akiwapo na mawingu machache r 215 vilevile mawingu yakiweza kuhusika na mjini mjinith kwa sasa ns joto ni 24 wakati mjini246 melbourne na mjini sydney ns pale 212 na uwezekano wa dhoruba pamoja na mvua kali kuweza kushuhudiwa muda wa masa yajayo kwa o na mengine ambayo tumeandalia tembelei tofuti yetu sbsu mkwaju swahilipenda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenyea