unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbsco au mkwaju swahili SBS, On unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye simu ya mkononi mtandaoni na kwenye wamiliki wa jadi wa ardhi tunaofanyia matangazo yetu kwanzia leo idhaa ya kiswahili inatoa heshima zake kwa kamareg watu wa taifa la kulinga kwa wazee wao wa sasa na wazamani pia kwanzia leo Wakubali wa wakubali na aborigin natorestad island ambao ni wamiliki wa jadi kutoka ardhi zote unaosikiliza matangazo haya jambo pote lipo na karibu katika makala idhaa ya kiswahili ya sbs ukona migode migerana tukaleta makala haya kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni ananikiwa ni, ni sbscumkwaju usahili visasa ni saa 4 kwa masaa ya mashariki ya australia saa 12 kwa masaa ya magharibi australia na saa 2 unusu kwa masaa ya kusini australia tukiwa mengi ambao tumeandalia kutoka studio zetu pamoja na haya kuna cheo chochote ya serikali mumesikia raila odinga amepata na amenyanganya wale ambao tulikuwa na wao jubilii kama kunaye anajua arushe mkono juu aseme raila odinga alikuja kuwa waziri wa kitu gani kuna cheo chochote ambao mweshimuwa kalonzo amekuja kuchukua rais huru kenyatta hapo akizungumza katika kongamano la chama cha jubilii hapo akiidhinisha mswada kwamba jubilii tamunga mkono raila odinga katika kinyanganyiro cha urais baada ya mwaka huu na hapo baada ye kidogo ikawa nsasa sisi tukakutana tukaongea kwa kirefu zaidi oh, wee uliniita mimi mlebi na wee uliniita mimi umedazimu tuakaa <coughs> <coughs> pale tunaangaliana ang- tu chuki mingi zaidi baadaye mambo yakapoa tulikuwa wawili tu raila odinga hapo akizungumza katika ndc ama kongamano la chama cha odm hapo katika uzinduzi wa kampeni yake rasmi ya baada ya kuidhinishwa pia kuwa mpeperoshaji wa bendera ya urahis wa chama cha odm yote hayo ni katika makala moto tumaendelea lakini kwa sasa tupate muktasari wa habari australia yatoa nafasi za ziada za mapokezi ya kibinadamu kwa watu wa ukrain na umoja wa ulaya wafungia benki za urusi kutumia mfumo wa kupokea hela wa swift je madhara yake ni gani na chama cha jubilii cha muunga mkono raila kugombea kiti cha urais na marais saba wa afrika wakutana kinchasa kutathmini amani nchini drc majamhuria y kidemokraia ya kongo na katika taarifa za michezo vilabu na taifa la urusi la kukabiliwa kwa vikwazo na baadhi ya timu kujichomoa katika mashindano ambayo alikua ashiriki dhidi yao akisema kwamba hakuna jisi zinaeza kashiriki na wengine usema kwamba hkuna namna mashindano hayo yanaweza kaandaliwa katika nchi ya urusi yote hayo katika taarifa za michezo waendelea kusikia idhaya kiswahili ya sbs tukiwa na migode migirana tukileta makala ya moja kwa moja kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni anwani ambayo ni sbscoau kwa juu swali tukiana mama tumandali lakini kwa satune moja kwa moja katika taarifa zile ambazo tumewaandalia kutoka studio zetu serikali ya shirikisho imesema kazi inaendelea kuwatege kuwatengenezea nafasi watu wa ukraine ambao wanapenda kuja australia waziri mkuu amewaeleza waandishi wa habari wa mapema hii leo jumapili kuwa waziri wa uhamiaji anaweza thibitisha mchakato wa kasi wa maombi ya visa kutoka ukraine umekamilishwa kuanzia leo ameagiza kuwa maombi ya watu wa ukraine yanapewa kipaumbele cha juu Bona morrison amesema pia kuwa australia itatoka katika miezi na miaka ijayo msaada kupitia mradi wetu wa mapokezi ya kibinadam anasema ila si tu kupitia mradi wa kibinadam msaada wa kupitia viza utakuja kutoka hali mbalimbali mbali za mradi wa visa wa australia hiyo ni katika mradi wa familia mradi wa ujuzi mradi wa wanafunzi mradi wa kibinadamu hautakuwa mradi pekee ambao tutatolea msaada na baada ya miaka mbili ambako mapokezi yetu ya kibinadam yamekuwa chini kuna nafasi ya kutosha katika mradi hiyo kuweza kupokea watu wengi zaidi alisema waziri mkuu morrison na tukiendelea na yale ambayo tumeandalia kuhusiana taarifa hizi ni idadi ya watu inaendelea kuongezeka katika maandamano yanayounga mkono ukrain wakati wa mzi wa rais wa urusi vladimir putin wa kufanya mashambulizi dhidi ya nchi hiyo naendelea kukemewa maelfu walijumuika katika maeneo ya kati ya mji wa melboune katika pia eneo la federation square mapema hi leo jumapili ambako walisikiza hotuba zinazounga mkono ukraine pamoja na kujumuika katika sala kwa taifa hilo mcroe ni kiongozi kutoka jamii ya wa waustralia wa kwanza alikuwa mmoja wa watu waliotoa hotuba ambako aliwaleza wandamanaji kuwa anawaunga mkono na nasema tunasimama nanyi katika kila hatua nimekuwa rafiki wa jamii yenu tangu nilipokuwa na miaka 15 na daima mmenionyesha heshma na heshma ya uhuru wa watu wangu kwa sasa na kwa sababu uhuru wenu uko hatarini niko hapa kusimama nanyi alisistiza bwana rose na mamlaka wameongezea onyo zaidi kwa watu ao wa wasiendeshe magari katika sehemu zenye mafuriko mvua nzito zinapoendelea kunyesha katika maeneo ya kaskazini New south wales na mafuriko ya ghafla yakiendelea kusababisha uharibifu katika sehemu za kusini mashariki queensland watu asita wamefariki katika maji ya mafuriko katika wakati huu wa hali mbaya ya hewa akizungumza na waandishi wa habari leo mchana mjini brisbane kiongozi wa queensland qnaa paohe alieleza mvua inayonyesha katika maeneo ya kusini mashariki ya jimbo hilo kuwa haiishi na ameonya kuwa hali hiyo mbaya ya hewa huenda isiishe hadi baada ya masaa 4 yajayo kabla ihamie ya katika eneo la kusini kwa upande wake kiongozi wa new south stpert amewahamasisha wakaaji wa maeneo husika wasikize amri za kuhama kwa sababu ya hali ya hewa au onyo za mafuriko ambazo zimewekwa ameongeze kuwa kujaribu kuendesha magari katika maji ya mafuriko ni hatari kubwa na haistahili jaribiwa kwa sababu tunaona hili kama nilivyosema kila wakati kuna matokeo ya mafuriko jimboni mwetu watu wanachukua hatari wanaendesha magari yao katika maji ya mafuriko usifanye hivyo unaweka maisha yako hatarini alisistiza bwana perote na jimbo la magharibi australia litaanza kutoa vipimo vya rapid antigen bure kwa baadhi ya nyumba jimboni hilo likiendelea kuwa limerekodi kesi zingine 11, za maambukizi ya uviko baadhi ya kesi chanya zimo ndani ya serikali yenyewe ambako kiongozi wa wafanyakazi wa serikali wa jimbo hilo na waziri wa maji dave kelly wote walipatwa na uviko bwana magawan amesema kwamba kila nyumba jumbani magharibi australia inaweza jisajili mtandaoni na itafuzu kupata vipimo tano vya rapid test, ambavyo wanaweza letewa nyumbani au wanaweza zichukua kutoka sehemu maalum mjini perth ameongezea kuwa mradi wa rat wa bure ni wa kwanza wa ki, na wa kipekee nchini australia na utasaidia magharibi australia kusimamia wimbi linaloendelea la omicron tukilekea nchini kenya ambako rais uhuru kenyatta amepongeza uamzi wa chama tawala cha jubili kumwunga mkono mpinzani wake wa zamani raila Oding, odinga wa chama cha odm kugombania kiti cha rais chama tawala cha kenya jubili kimetangaza kumunga mkono raila odinga kiongozi wa mkon, mkongwe wa upinzani katika juhudi zake za kugombania kiti cha urais ambako itakuwa ni mwezi agosti mwaka huu uamzi huo muhimu naibu rais william ruto kuwa mgombea wa chama hicho licha kwamba, na ya kwamba ametangaza anagombania kiti cha rais kwa tiketi ya uda mkutano wa wajumbe wa taifa wa chama cha jbl ndc uliofanyika mjini nairobi siku ya jumamosi kilitangaza pia mabadiliko kwenye uongozi wake kwa kumwondoa ruto kama naibu mwenyekiti nafasi ya ruto inachukuliwa hivi sasa na najimi angwenyi na katibu mkuu wa chama rafael tuju anaondoka na nafasi yake inachukuliwa na jeremaya kioni mbunge wa ndaragwa wakati huo chama cha dm kinachoongozwa na odinga nacho kilifanya kongamano la chama na kuweza kumuidhinisha kuwa mpeperushaji wa bendera yake na taarifa hio unawezakuasikia baada ya taarifa za habari namaraisi saba wa, wa nchi za afrika walikusanyika mjini kinchasa siku ya alhamisi kutathmini makubaliano ya mwaka213 yaliyolenga kuimarisha amani huku jamhuri kdemokraia ya congo katika eneo la mashariki lilokumbwa na ghasia na eneo la maziwa makuu muundo wa amani usalama na ushirikiano unalenga kukuza juhudi za kuleta utulivu katika kanda mamilioni ya watu walikufa kutokana na ghasia magonjwa au njaa katika vita vya kongo vya mwaka 1996 hadi 1997 na 1998 hadi mwaka bt katika vita vya kongo mzozo ambao ulikumba mataifa katika eneo la afrika mashariki na kati mkutano wa kinshasa ni wa kumi katika mfululizwa uliowaleta pamoja marais wa drc afrika kusini uganda angola jamhuri ya kongo burundi na jamhuri ya afrika ya kati wanadiplomasia mmoja alisema kwamba mkutano huo ulitarajia kuelezea wasiwasi wake kuhusu vifaa na usaidizi mwingine kwa makundi yenye silaha ambayo bado yanaendelea kufanya harakati zake katika eneo hilo na wabunge wa somalia wamekubaliana kuongeza muda wa uchaguzi wa wabunge hadi machi 1 katika uchaguzi uliocheleweshwa kwa muda mrefu serikali iliweka tarehe ya mwisho kwa uchaguzi wa bunge kukamilika ijumaa ofisi ya waziri mkuu imesema katika taarifa yake kuwa wabunge wameshindwa kufikia tarehe hiyo kwa sababu ya ukosefu wa fedha na usalama uchaguzi wa bunge umeanza novemba kuchagua wabunge ambao baadaye watamchagua rais mpya hadi hivi sasa ni 32l ya viti 2 75 vya bunge ambavyo vimezibwa kwa sasa nchini somalia waendelea kuisikia idhay kiswahili ya sbs ukiwa na migode migerano kwa saruya moja kwa moja katika taarifa za michezo tukianzia katika soka mapema hileo matokeo alikuwa ifuatavyo ambako nukas jets walitoka sare ya kufungana kwa mradi si mradhi saj bali ni western united ambao waliwacharaza p glory magoli mawili kwa sufur wakati mechi ambayo ilikuwa ichezwe mapema leo kati ya timu ya wwndrs dhidi ya wellington l iliairishwa kwa sababu ya hali mbaya ya uwanja na mvua ambazo zilikuwa haziishi na hapo jana ilikuwa ni zamu ya mechi ya sydney na melbourne city ambapo bingwa watetezi wa ligi melbourne city ciwalipata ushindi wa magoli mawili kwa moja wakati adelaide united wakapata magoli mbili kwa moja dhidi ya central yacents marins ambapo kijana wa burundi akapachika kombora la goli na katika mechi zingine za kimataifa hususan katika epl mechi kati ya everton na man city iliisha kwa goli moja kwa ushindi kwa upande wa bingwa tetezi city lakini imekumbwa na utata baada ya mmoja wa wachezaji wa city kunawa mpira lakini vr pamoja na wamuzi wakisema kwamba si kosa mechi iendelee katika mechi nyingine asnilla walicharaza b n magoli mawili kwa sufur. wakati sufur wakatiui na watford wakatoka sarea kutofungana sufur. kwa sufur wakatiby ikatoka sare ya kufungana mojamoja moja, hia wakapata ushindi magoli mawili kwa sufuri dhidi ya na taarifaambazo natofikia kwa sasa ni kwamba baada ya kucharazwa kwa magoli manne kwa sufuri hidi ya ni kwamba mwalimu wake marelo biesa hnd akakabidhiwa mikoba yake na kuondoka katika klabu hiyo wakati mechi kati ya chelsea na liverpool ya kungania kombe katika ligi kuu ya uingereza inatarajiwa kuwa moja ambayo ataazimiwa kuwa moja mechi nzuri lakini vilevile vile pia ikiwa na mirengo ya kisiasa kwa sababu ya umiliki wa timu ya chelsea ambapo mmiliki wake ni mrusi na anajulikana kama ni wandani wa bwana putin lakini mwenyewe hivi karibuni amesema kwamba ameondoa uongozi wake ama usimamizi wake wa timu ya chelsea na meikabidhi kwa moja shirika linalosimamia masuala mengine ya kibinadamu huko nchini england mengi zaidi taweza kuwajua katika taarifa zinazokuja hapo baadaye lakini kwa sasa tupate taarifa kidogo kuhusiana na taarifa za hali ya hewa Kati hewa, Adli, nambaku, kwasa, njujoto, tisa, wakati tukianzia katika hali ya hewa tuanzia mjini adld ambako kasasa nywzi yoto ni 2.9 wakati brisban ni 199 na mvua zikiendelea kunyesha huko wakati katika mji wa cambra ni 186 na mvua zikiwepo pia dawin ni 257 na uwezekano wa manyunyu vilevile vile tukielekewa moja kwa moja hadi mbapo ni 12oto apo na mjini noo 37 wk22zikiwa 18 na mvua zikiendelea kunyesha o makala mingine menge anakujia muda usio mrefuaendeea kusa idha kiswahili ya SBS. je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata