unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia ssu mkwaju swahili nam katika taarifa ambazo tumeandalia jumatatu ilikuwa ni siku rasmi ya watu wengi wenye viza pamoja na watalii wa kimataifa kurejea nchini kwa mara ya kwanza katika miaka2 hali iliyozua shangwe na sherehe kote nchini familia na marafiki walipokutana tena katika takribann kila jimbo hapa nchini australia hali hiyo ilijiri baada ya siku mia 7 na mbili pamoja na kufunguliwa kwa baadhi ya vikundi maalum vilivyochanjwa kutoka ng'ambo waziri wa utalii wa shirikisho danten alikuwa katika uwanja wa ndege wa sydney kuwakaribisha makwalaki baadhi wa safiri, wa ya wasafiri waliowasili kwa ndege ya quantas iliyotoka los angeles kando na watalii mikutano mingi ya hisia ilishuhudiwa wanafamilia walipokutana kwa mara nyingine shirika la habari la sbs lilizungumza na sidney anderson ambaye alikuwa katika uwanja wa ndege kumkaribisha binti yake andrea thomas kutoka north carolina na arge landis kutoka nevada ambao hatimaye wanaweza fanya harusi baada ya miaka mbili ya kuahirisha mipango yao Bi anderson hapa akizungumza na shirika la habari la sbs anasema so... tulikuwa tunamsubiri binti yetu hatujamwona kwa zaidi ya miaka bil na nusu tulikuwa na furaha sana tulinua tiketi yake ya ndege mara moja kwa sababu alikuwa amenyimwa viza mara nne tuliposikia tu tangazo alipigia simu simuquantas na huyu hapa anakuja na kwa upande wake bi bandrea thomas aasema kwamba begi langu halikuja ila ni sawa kwa sababu mimi niko hapa wakati mchumba wake rg landis akasema kwamba tulijaribu hili mara nyingi sana na ni ajabu jinsi mlifungwa mipaka ya kimataifa siku tatu tu kabla ya harusi yetu heko kwa wanandoa hao ambao wanaendfunga ndoa hivi karibuni na kwa ujimbani victoria victoria inakaribia kufuta amri zake za kuvaa barakoa ndani ya majengo kuanzia jumaa februari 25 saa6 usiku haitakuwa lazima tena kuvaa barakoa katika sehemu nyingi za ndani usafiri wa umma migahawani na katika baadhi ya maeneo ya shule yakijumuishwa maafisa wa afya wa jimbo hilo pia wanafuta mapendekezo ya kusomea na kufanyia kazi nyumbani baada ye wiki hii kuanzia februari 25 wakisema kuna haja ya kufanya mageuzi ya busara kiongozi wa jimbo la victoria victoriadel andrews amesema kuregeza vizuizi hivyo kumezingatiwa sana hasa kwa sababu wimbi la omicron limefikia kilele chake This Friday, uh, when we have... To... anasema juma hii tuna ushauri kwa watu wote wa victoria unaweza rudi ofisini si lazima ufanye kazi nyumbani tena huo ulikuwa tu ni ushauri katika awamu hii ila moja vizuizi vikubwa kwa watu kurejea ofisini ni, ni mahitaji ya kuvaa barakoa na sasa kutakuwa tu masharti machache na hiyo inaambatana na ushauri wa afya pia upasuaji wa kuchagua utaanza tena kuanzia jumatatu machi mmosina tukilekia katika taarifa zingine ambazo zinaambatana na swalazima la uviko19 kule katika kijiji kimoja cha aboriginal cha magharibi australia kimewekewa amri za kubaki ndani baada ya watu wawili kupatwa na uviko 19 kiongozi wa jimbo hilo mk mcowan ameonya kunawezekana pawe kesi nyingi zaidi katika jamii hiyo ya emeson ambayo iko takriban kilomita 1 mashariki ya mji wa kalguli watu hao wawili waliopatwa na aviko 19 walikuwa wamewasili kutoka kusini australia kwa barabara za vichochoro hali ambayo ni kukiuka sheria za mipaka ya jimbo hilo bonomagan amesema kwamba wawili hao wamepewa faini na anasana polisi wamefunga jamii hiyo wawili hao ambao wana uviko 19 wako ndani ya karantini na polisi wanafuatilia hali hiyo na tuna mfumo wa vipimo huko emison kujaribu kutambua kama kuna mtu mwingine ambaye ameambukizwa tutatarajia kutakuwa watu wengine ambao wameambukizwa na tutafanya tuwezavyo kudhibiti hali katika jamii hiyo alisema kiongozi huyo wa jimbo la magharibi ya australia bwana mcmgawan tukiendelea na taarifa zingine ambazo tumeandalia kwa sasa ni pamoja na hizi ya pamba hiziapambapo mawaziri wa mambo ya nje kutoka nchi za umoja wa ulaya wanakutana mjini mjinibul kulijadili swala la mgogoro unaoendelea kuhusu ukraine pamoja una hukuu shinikizo la kuekea vikwazo rusi likizidi kutokota hata hivyo mkuu wa sera za kigeni wa umoja huo joseh borel amesema kwamba bado umoja wa ulaya haujaamua kuekea vikwazo rusi katika wakati ambapo bado juhudi za kidiplomasia zinaendelea ukr imesistiza kuwa umoja wa ulaya unapaswa kuchukua hatua kuliko kusubiri mpaka urusi itakapofanya uvamizi waziri wa mambo ya nje wa kuleba baada ya kuwasili kushiriki mkutano wa Brussels, amesema kwamba wanatarajii kuona maamuzi ya dhidi th- ya, ya urusi yakifanyika r pamoja na baadhi ya mawaziri kutoka nchi kadhaa wamesema kwamba ni wazi kwamba jumua hiyo haina mpango wiki hivi karibuni kuekea urusi vikwazo na tukienelea taarifa zingine ambazo kwa sasa zinambatana na marekani na mradi wake wa, wa programu ya mafunzo kila mwaka kwa ajili ya kupambana na ugaidi yanayotolewa na, na marekani yalianza jumapili kule nchini o divoir amao tukipenda wakati mafunzo hayo yakiendelea waasi wa kiislamu wenye msimamo mkali wunaodhibiti sehemu kubwa mapinduzi yakiwa juu na vikosi vya ufaransa vinajipanga kuondoka mafunzo hayo yanayojulikana kama kamac yataweka pamoja zaidi ya wanajeshi nne kutoka afrika magharibi kuinua taaluma za vikosi ambavyo vingine vinakabiliwa na mashambulizi ya makundi yenye silaha yanayojihusisha na kundi la alqaida na daesh wale ambao hatokuwepo ni pamoja na vikosi vingine na nchi mbili ambazo zimepigwa vibaya na hasia za waislamu wenye misimamo mikali mali na boinafaso wakijumuishwa wanajeshi wameonyakuwa madaraka katika nchi hizo tatu tangu mwaka 20 hatua iliyozusha wasiwasi kuhusu kurejea tena mtazamo wa utawala wa, kikolo, wa kikoloni afrika magharibi kama ukanda wa mapinduzi na wizara ya afrika, kusini afrika imesema kwamba jumatatu kwamba inabadilisha kanuni za chanjo za uviko 19 kwa ajili ya kusaidia kuongeza kasi yauchomaji wa chanjo hio wakati maambukizi yamepungua na nchi ina chanjo za kutosha serikali imepunguza muda wa kuchoma dozi ya kwanza na ya pili ya chanjo ya chanjo kutoka hano yautoka suha skuna itaruhusu watu ambao wamepokea dozi mbili za chanjo za kuchoma miezi mitatu baada ya ya dozi ya pili na ilivyokuwa kusubiri kwa sita pia itatoa chaguo kuchanganya na kuonesha busta kwa watu wazima ambao walipata chanjo moja ya jnj ama faiza miezi miwili baada ya dozi yao watu wazima waliopata chanjo ya faiza wataruhusiwa kupokea chanjo ya jnj pamoja na faiza kama dozi ya tatu afrika kusini imerekodi kesi nyingi za maambukizi na vifo katika bara la afrika hadi sasa tayari imetoa chanjo kwa asilimia ya watu wake takriban na milioni takribanmilioni asilimia hiyo ni kubwa zaidi ikilinganishwa na nchi yyote ya bara la afrika ingawa yajafikia malengo ya serikali tukirejea hapa nchini australia ambako mkutano muhimu kati ya serikali ni South Wales na maafisa wa chama cha wafanyakazi wa reli wa kutatua mvutano wa kikazi ambao umesababisha uhaba wa usafiri wa reli jumbani humo umeisha bila suluhu maafisa wa chama cha wafanyakazi wa usafiri kinachosimamia usafiri wa reli tram na basi u walikutana na waziri wa usafiri usafirieio mapema hii leo jumanne februari kutafuta suluhu kwa usumbufu wa huduma baada ya mfumo mzima wa usafiri wa reli kusimamishwa jana februari mkutano huo uliodumwa kwa takriban muda wa saa nzima uliisha mida ya saa 4 asubuhi bila tija na kuna makubaliano muhimu yaliyofikiwa waendelea kusikia idhaya kiswahili ya sbs ukiwa na migodi migerana un makalatuwndee kasa tuzungumze swala so zima la michezo tukianzia katika mchezo wa afl ambapo timu ya carlton inaamini kwamba mchezaji wao muhimu hary makae huenda akaweza kushiriki katika mechi ya kufungua msimu licha ya kuwa anafanyiwa matibabu ya mguu ambao ulikuwa unamsumbua kwa muda mrefu hata hivyo wanasema kwamba anafanya wawezavyo na wataalam wanafanya wawezavyo sha kwamba kila kitu kinaenda sawa kabla ya mechi zao za kufungua msimu dhidi ya apo alhamis katika mechi ambayo itakuwa ni kusisimua mno tukila katika taarifa zingine pia kwa upande warag ambapo mechi zimeendelea za mchezo mchezowara ambapo na mechi za maandalizi kwa upande wa timu ya taifa ya ya ambapo na watu yaambapo ueku atumboasubmechimba taakuajmuisha wachezaji wenye asili ya australia wa kwanza kuweza ukishiriki na kuweza kucheza amekuwa ni mchezaji wa kwanzajwwchezaji wa kwanza kua kuchea mchi m amwtuasilrkdakanz mcheo huo wa raga vilevile katika mchezo wa, wa gofnyotawagofu uh, anaamini kwamba kunawea kuwa na wezekano kuweza kuondoka ama kugawanyika kwa mchezo huo na michwano ya mchezo huo ambayo itajaribu kuboresha mchezo huo lakini bado apaja wana mwafaka kuhusianana ni wachezaji gani ambao wataweza kuingia kucheza katika mchezo huo mwingine ama bado itakuwa ni wale wote ambao wanashiriki katika mchezo wa kawaida wagofu na katika taarifa zingine za soka kimataifa hususan za klabu bingwa barani ulaya takichapa dhidi ya Lille. katika mechi ambatakua mida ya salfajiri kwa masaa ya mashariki ya australia katika uwanja wa Bridge, ambapo ni mechi yao ya, ya kwanza baada ya kushinda taji la klabu bingwa duniani klaubngwadimbani dhidi ya, ya Lille. wakati vyaalvilevile utakuwa wenyeji wa juventus mida ya saa moja hivyovyo kwa masa ya mashariki ya australia na alhamis itakuwa zamu ya atletico madrid kuakaribisha manchester united kule uhispania wakati benfica watakaribisha ayax wa uholanzi katika uwanja wao ambapo itakuwa ni mechi ya kukata na shoka kwa penzi wa soka nam kabla tutazame hali ilivyo katika utabiri wa helehewa tuangalie hali ilivo kwa upande wa fedha hususan kama ungependa kutumia jamaa na marafiki hela barani afrika hivi basi ndivyo mambo ilivyo sokoni hususan dola moja ya australia ikiwa n- kwa mradhi moja dola moja marekani ikiwa ni sawa na za vila vila dola dolamoja na, moja, za moja na, moja, na, na za dola 34 ni sawa na faranga 144 za burundi doloaw sawana farana 1386 4 randa sawa na shilingi 2536 za uganda na dola moja ya australia sawa na shilingi 81 na senti 87 za kenya dola moja yasakana sawa faranga kwa mradhi shilingi 1667 na senti moja a tanzania katika utabiri wa hali ya hewa kwa sasa tukianzia katika jiji la adelaide ambapo kwa sasa nywzi joto ni 255 wakati mjini b235 ambr kwa sasa ni 23 d zikiwa ni 32 rt 19 wakati mjini th 314 mjini mu 28 na mjini sydney kwa sasa nyuzi joto ni 212 na uwepo wa manyunyu ya mvua mengi zaidi kuhusia na elamowasikia ka makala hayo aweza kuyapata kwenye tovuti yetu anaonea mbao ni sbscoau mkwaju swahili hii ni hidha kiswahili ya sbs je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata